TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ nào đã và sẽ mua chung cư Khang Gia Tân Hương quận Tân Phú vào chia sẻ kinh nghiệm với !

• 8 Lượt chia sẻ
  • 40.5K Lượt đọc
  • 293 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 49 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tình hình là em vừa kí cái hợp đồng mua căn hộ Khang Gia Tân Hương ở 377 Tân Hương quận Tân Phú. Cái dự án này vừa sống lại sau khi được chính phú phê duyệt chấp nhận cho vay gói 30,000 tỷ. Chủ đầu tư cam kết là sẽ giao nhà trong quý IV/2013. Em đến thực tế công trường thì thấy nó xong phần thô rồi, nhưng bên trong vẫn còn nham nhở và lung tung lắm , em nghĩ chắc ít nhất cũng phải đến đầu năm sau cơ, nhưng vì hiện chưa cần nhà gấp lắm với lại em thấy giá cũng chấp nhận được, chỉ 14,8 tr. /m2 (full VAT) nên em nhắm mắt làm liều . Với lại cái cô sale bên chủ đầu tư nói ngon ngọt em nghe bùi tai quá, không mua thì hết sạch ráo, vì khách đặt cọc cả rồi, lúc em liên lạc thì cũng chỉ còn 1 căn duy nhất ở tầng 9 chứ không còn lựa chọn nào khác. Em làm cái topic này là để tham khảo ý kiến của mẹ nào đã và đang ngó nghiêng cái dự án này, với lại sau này có giao nhà thì mình là hàng xóm với nhau, chủ đầu tư có giở trò gì thì mình cũng cùng hội cùng thuyền, nương tựa nhau mà chiến đấu, hic hic. Mẹ nào có thông tin hay biết tình hình gì thì update giúp em với ạ. Em cảm ơn ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 79 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

e bán căn hộ này, mẹ nào có nhu cầu LH e nhé, 99 căn sau mở bán còn 25 căn, chúc mừng mẹ đã nhanh tay xúc ngay 1 em
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mẹ canh- cam mua diện tích bao nhiêu vây ah, me mapmapmameomo2 cho e xin thông tin căn hộ qua mail e đã inbox mẹ nhé, cảm ơn mẹ nhiều ah !
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 49 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

60.8 m2 ạ. Mà bô tài chính vừa có công văn gỉam thuế Vat xuống 5% nhưng chủ đầu tư ko chịu điều chỉnh thuề cho mình,8 nên hiện mình đang đấu tranh mấy bữa rày, hix. Buồn wá, nhà nước gỉam thúê cho dân mà dân ko dc hưởng, toàn chạy vào túi dn.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đặt cọc 1 căn ở đây trước đó mình có yêu cầu họ ghi đơn giá có 10% VAT, mà bây giờ khi ký hợp đồng chính thức họ cũng không giảm thuế VAT cho mình, mình không đồng ý ký. Mọi người đoàn kết lại đòi quyền lợi chính đáng cho mình. Cần xem lại tư cách đạo đức của chủ đầu tư này, nhắc nhở mọi người cẩn thận khi mua nhà ở đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 211 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Thế mẹ crybaby_acc vẫn chưa ký HĐ à? Rõ ràng nn giảm thuế VAT xuống 5% mà CĐT không chịu giảm chắc nó muốn ăn luôn phần này nhỉ? Vậy nếu nó vẫn ko chịu giảm xuống 5% thì phải làm sao các mẹ? À, mẹ crybaby mua căn nào thế?
    XoD7p7
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mua căn 67m2, thõa thuận đặt cọc với môi giới, nếu họ không giảm thuế như chính phủ giảm thì kiện bên môi giới trước. Lúc đặt cọc chưa được giảm thuế, nhưng khi đến thời hạn ký hợp đồng thì việc giảm thuế đã có hiệu lực.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 211 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

ui bên chủ đầu tư nó khôn lắm luôn, giá nó đưa ra là giá đã gồm VAT. Nên nếu VAT giảm thì nó hưởng lợi huhuhu, nó đâu có ghi rõ là gồm 10% VAT
    XoD7p7
    • 116 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào mọi người,

Ai đã mua (đặt cọc) rồi thì cho mình tham khảo giá dc ko? Mình vừa contact trực tiếp bên đó thì dc báo giá là 14.999.000/m2, potay!
    Mình có hỏi thêm về nội thất có giống như trong link của homgepage Khang Gia (http://www.khanggia.com.vn/index.php...ectdetail&id=4 ) không thì nhận dc câu trả lời là không! Họ nói lúc trước thì là vậy, còn giờ giá mới này thì chỉ có bồn rửa mặt và đèn j đó thôi!
    Mình đang làm cho cty nước ngoài thi ko biết có dc hỗ trợ lãi suất 6% ko ạ?

Mọi người chia sẻ với ạ!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng như bạn Nicolas nói, nội thất họ không làm như quảng cáo đâu, vay lãi suất 6% khó như lên trời, mình ra phường ký giấy họ chỉ xác nhận hộ khẩu thôi còn tình trạng nhà thì đừng có mơ. Chỉ có công chức nhà nước không cần xác nhận của phường thì còn hy vọng, 5 người được BIDV chấp nhận giải ngân toàn là công chức thôi, dân thường mà "nghèo" nữa thì khỏi mơ tới. Tin mới nhận là chủ đầu tư sẽ tính thuế VAT 5% hoặc tạm thu theo 10%, khi nào nhà nước có hướng dẫn cụ thể và chấp nhận thuế 5% thì họ trả lại. Nhưng hợp đồng nhớ ghi rõ các điều khoản nhé để sau này bị ép, nếu ai đã lỡ ký VAT 10% cũng nên yêu cầu chủ đầu tư xem lại cho mình.
    • 116 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hi bạn crybaby, bạn cọc lâu chưa vậy?

Mình nghe nói dự án này treo cũng khá lâu, khởi công từ cuối năm 2010, hết vốn treo đến nay, nhờ có gói 30k tỷ, doanh nghiệp chuyển wa nhà ở xã hội nên mới dc rót tiền xây tiếp. Nên mình cũng hơi băn khoăn về chất lượng thi công của tòa nhà.
    Tuy là mang tiếng nha o xa hội nhưng giá vẫn tương đương với giá nhà thương mại và cắt hết các nội thất (nếu trước đây có). Mình có tìm hiểu thì giá của nó lúc mới khởi công rao là 13,5tr/m, còn giờ thì đẩy lên 14tr9! Điều này mang lại lợi khủng cho nhà đầu tư, dân vẫn thiệt!

Còn zụ vay lãi suất 6%, trưa nay minh có trao đổi với 1 môi giới bên Địa Ốc Trẻ, cô ấy nói là vay dc, mình cũng chưa hỏi chi tiết về thủ tục ntn. Hy vọng là họ có thể làm dc, chứ cái kiểu chỉ có nhân viên nhà nước thì cũng như ko..

Nhân tiện bạn có biết dự án nào cũng ở quận Tân Phú mà giá dao động trong khoảng 12-13tr/m ko chia sẻ với mình với.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 211 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

crybaby ơi, chủ đâu tư hay bên môi giới nói với bạn vụ tạm thu 10%VAT sau này sẽ trả lại vậy? Có thông tin gì nhờ bạn update cho mình "đi đòi" với nhé, cũng nhiều tiền lắm chứ bộ hihi.
    XoD7p7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 211 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

ở Tân Phú giá tầm 12-13tr/m hình như hok có, có cái Đại Thành mà chết ngủm roài. giá tầm đó chắc phải lên Nhất Lan 3, hay Tân Mai gì gì đó. Nói chung khu vực Tân Phú mình thấy có mỗi cái Khang Gia là tạm tạm, nên dù biết giá nó kéo lên đến "đỉnh" của "giá rẻ", và bị cắt nội thất nên mình cũng hốt đại. Mà nội thất nó có làm thì chắc toàn đồ rởm, lại mắc công thay, thôi tự mình làm cho roài (
    XoD7p7
    • 116 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Minh đọc dc bài này, share các bạn tham khảo.
    http://www.otosaigon.com/forum/Messa...3n-h%E1%BB%99/
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 211 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nicolas_cage Xem bài viết
    nếu nn mà thật sự quan tâm tới "người nghèo" thì phải cho chẻ, chứ hok cho chẻ người nghèo sao mua nổi, vậy thì cả CĐT, cả người dân, cả NH đều gặp khó...Em nghĩ với tình hình này, chẻ nhỏ là điều phù hợp với hướng đi của nn, nên chắc họ hok có làm khó đâu, hoặc có làm khó thì cũng để CĐT xì tiền ra thui...
    XoD7p7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tinh hinh cua minh la da coc roi, mai se di ky hop dong. Cam on cac y kien cua cac me, mai minh se dem nhung van de nay hoi chu dau tu trc khi ky HD. Co j minh se thong bao lai de moi nguoi biet nhe. Minh mua can o lau 10.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ y/c CĐT tính lại phần thuế VAT nhé. Nhà dưới 70m2 thuế là 5% nhé. Luật đã có hiệu lực yừ 1/7/2013
    http://dantri.com.vn/dien-dan/quoc-h...hoi-745002.htm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ y/c CĐT tính lại phần thuế VAT nhé. Nhà dưới 70m2 thuế là 5% nhé. Luật đã có hiệu lực từ 1/7/2013
    http://dantri.com.vn/dien-dan/quoc-h...hoi-745002.htm
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 49 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ui mấy bữa rày em bận quá nên không vào đây, hix. Tình tình thế này, em là em đã chiến đấu đến cùng rồi mà kết quả chả được gì, em tường thuật lại thế này để các mẹ thấy :
    - Ngày 20/6 em có đặt cọc mua một căn hộ ở đây, em mua thẳng chủ đầu tư không qua môi giới. Phiếu cọc của em có giá trị đến ngày 10/7.
    - Đến ngày 1/7 thì em được biết có công văn của bộ tài chính duyệt giảm thuế và thấy căn hộ mình sắp mua nằm trong diện này. Em gọi ngay đến phòng kinh doanh thì được biết là có rất nhiều người cũng thắc mắc như em, bên Khang Gia nói là vì mới có quyết định, chưa có CV hướng dẫn gì hết, nên họ phải đợi chỉ đạo từ trên xuống xem thế nào rồi mới biết, bảo em đợi em 2-3 ngày nữa rồi gọi lại.
    - Đúng hẹn em gọi đến thì họ giải thích qua loa, sau khi đuối lý với với em thì họ bảo là giờ phòng kinh doanh không quyết được, phải đợi chỉ đạo từ cấp trên, hẹn em 9h, thứ 7, ngày 6/7/2013 đến trực tiếp VP Khang Gia để giải thích cho em.
    - Đúng 9, hôm đó em lụi cụi chạy đến thì thấy rất đông khách hàng ngồi chờ chực để yêu cầu giải trình, cũng có nhìu khách đến kí hđ dù không đc giảm thuế.
    - Mr. Thiệp là giám đốc kinh doanh bên đó sau một hồi giải thích thì nói là do để được vào gói 30,000 tỷ thì họ phải gói ghém chi phí rất nhiều mới được xếp vào gói này, không còn lời gì hết, nên giờ khách hàng phải chia sẻ và thông cảm cho họ. Trùi ui em nghe mà tức điên vậy, cái gói 30,000 tỷ đấy biết đời nào đến đc k/h chứ, mà giả sử ko có chính sách giảm thuế thì họ cũng phải đóng cho nhà nước 10% mà, liên quan gì đến việc thông cảm thông kiết gì ở đây, em nói một hồi ổng thấy căng quá ổng bảo em lên lầu đợi, ở đâu đông khách sợ ngta nghe rồi làm căng theo. Thế là cả đám kinh doanh đẩy em lên phòng trên lầu, trên đó em cũng thấy có 1 đám khách hàng giống em, nhưng họ cọc qua sàn, có cả đại diện của bên sàn nữa. Sau một hồi giải thích thì ông Thiệp bị đuối lý, ổng bảo em và khách hàng kia ngồi đợi để ổng lên họp với BGĐ, sau gần 2h chờ đợi thì ông Thiệp đi xuống bảo với k/h mua bên sàn là về tự giải quyết với đại diện sàn, còn phần em thì chờ đó, ổng sẽ giải thích sau. Sau khi l/h kia về thì cả đám kinh doanh dồn vào nói là sếp bảo không giảm gì hết, em không mua gì mất cọc, do lúc đầu bảo là trong hđ mẫu ghi giá đã gồm VAT, và không thay đổi theo chính sách nhà nước, em ko đọc kĩ mà kí cọc thì ráng chịu. ( Sau một hồi giằng co, họ bảo em về đi, đợi tuần sau đến nếu có phương án gì hay thì họ sẽ giải quyết cho em, nhưng phiếu cọc của em thì chỉ còn giá trị có 4 ngày nữa là hết giá trị. Em ngồi đó đến gần 13h, viết cái đơn đề nghị gửi lãnh đạo để xem xét cho em rồi về trong ấm ức ;(
    - Đến chủ nhật, bên sales gọi báo có ng muốn mua căn của em, nếu muốn lấy cọc thì sang lại cho ng đó, em suy nghĩ và tham khảo thấy dù chưa giảm VAT nhưng theo em tham khảo thì giá này đã tốt nhất khu vực rồi nên nói để em suy nghĩ thêm rồi báo lại.
    - Đến thứ 2, em đề nghị họ gửi hđ mẫu để xem, thì hỡi ôi, nội thất đã bị rút ruột rất nhiều so với hđ mẫu trước đó, thật kinh tởm, nói tóm lại là rất thất vọng. Đúng là tiền nào của đó các mẹ à
    - Sao khi suy nghĩ rất nhiều, em vẫn quyết định mua căn này vá kí hđ vì vị trí thuận lợi cũng như giá cả trong khả năng của em, còn nội thất thì khi nào nhận nhà em sẽ làm lại, em đã tham khảo giá các thiết bị chênh lệnh so với nội thất lúc trước, nói chung thì lúc nhận nhà phải bỏ ra ít nhất 50-70 tr nữa làm lại thì mới ở đc.
    - Tình hình thì em thấy mua đc 1 căn nhà chua lắm, chứ chả phải BĐS chạm đáy như các chuyên gia nói đâu, dân mình chả đc j trong cái trò lẫn quẫn này cả, suy cho cùng nhà nước cũng chỉ cứu doanh nghiệp thôi. ((
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 49 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy mẹ Nicolas ơi, em liên lạc với họ từ giữa tháng 6 cơ, lúc mà chưa có cái giảm thuế 5% gì ấy, giá em mua là 14,996,000 đã gồm VAT và 2% phí bảo trì rồi. Hồi trước thuế 10% thì tính ra 1m2 chưa VAT & bảo trì thì có 13,3 tr thôi, nhưng vây giờ VAT 5% họ cũng bán giá đó, tức giá gốc bị cao lên thành 14 tr/m2 rồi. Nội thất thì chả có gì đâu, chỉ có mấy cái cửa phòng, mà toàn loại rởm, bếp thì không có gì hết, len bếp cũng không, gạch ốp tường bếp cũng không luôn, chỉ có duy nhất mặt bếp thôi, nói chung là thảm lắm, mẹ mua thì phải chịu khó làm lại thôi.