Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các Mẹ Đọc Để biết lựa chọn căn hộ vừa tầm tài chính, tin cậy, không bị chủ đầu tư cầm sổ thế chấp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 308 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ạ!
    Em xin chia sẽ với các mẹ về vấn đề các nẹ quang tâm, đang bâng khuâng, và lo lắng khi suy nghĩ đến chuyện làm sao để lựa chọn căn hộ vừa tầm tài chính, vừa ưng ý, vừa phải thoáng mát đầy đủ tiện ích... nói chung là chất lượng.
    sau nhiều vụ xảy ra từ các chung cư Hamona, chung cư Bảy Hiền Towe, Cao Ốc Xanh.....Làm cho các mẹ lo lắng càng trăn trỡ hơi khi xác nhận mua chung cư
    "Mua bó rau bó cải có thể theo cảm tính thích là mua ngay, không cần suy nghĩ nhiều, nếu về nhà các mẹ không thích chế biến bỏ tủ lạnh này nọ, còn mua nhà phải suy nghĩ kỹ càng, làm sao để lựa chọn cho đúng vì bỏ ra bạc tỷ mua chứ ko phải mau rau mau cá" đó là câu nói thường gặp các mẹ hay nói. Đó là câu nói hoàn toàn đúng các mẹ ạ, bởi ngôi nhà là tài sản của mình giành dụm bao lâu nay. Nếu không dc coi như như mất trắng
    Năm bắt được nhu cầu thiết yếu, hiểu đuọc suy nghĩ trăn trỡ của các mẹ. em xin chia sẽ với các mẹ có ý định mua chung cư thì
    Thứ 1: Tìm hiểu rõ chủ đầu tư là ai, như thế nào, đã thực hoàn thành được bao nhiêu dự án rồi
    Thứ 2: Tìm hiểu xem dự án mình đang quan tâm có ngân hàng bảo lảnh hay không, CĐT đã hoàn thành nghĩa vụ đóng thuế chưa?
    Thứ 3: Đây là vấn đề quang trọng nhất là sổ hồng, sổ đỏ hiện đang nằm nơi nào. Trước khi thông tư 3 chưa ra thì không làm rõ vấn đề sổ. sau khi thông tư 3 đã quy định tất cả các sổ đều nộp về sở tài nguyên môi trường quản lý.
    Đây là những vấn đề em chia sẽ để các mẹ nắm bắt ạ. nếu các mẹ quan tâm hay băng khâng, hoặc muốn tìm căn hộ thì hãy comment em sẽ hổ trợ những gì e biết ạ
    E xin chân thành cám ơn các mẹ đã đọc ạ
    logo HỌ VÀ TÊN: LƯƠNG THỊ THỦY
    Chức vụ: Chuyên viên tư vấn bất động sản
    Email: thuyluong@luckylandcorp.com
    Mobile: 0909 759 112

CÔNG TY CP ĐẦU TƯ KINH DOANH BẤT ĐỘNG SẢN L&L
    Địa chỉ: 99P Cộng hòa, Phường 4, Q.Tân Bình, TP.HCM
    Website:www.llgroup.com.vn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

theo em nghĩ, quan trọng là các mẹ cũng nên nắm bắt và hiểu rõ các thông tin về thị trường nhà đất để quyết định mua.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ chọn mua ngay từ giai đoạn mới mở lần đầu giá sẽ mềm, tiết kiệm được chi phí để lấy phần chi phí ấy trang bị nội thât đồng thời chọn được vị trí đẹp.

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ đọc cho em ý kiến nhé, thanks

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác tư vấn cho mình chỗ này với: https://www.webtretho.com/forum/f237/...khong-2291740/

Về chủ đầu tư thì đây là 1 cái tên khá lạ, tìm trang chủ của CĐT thì có 1 dự án đều đang ở trong giai đoạn đang bắt đầu làm, ngoài ra không còn nhiều thông tin khác.
    Dự án nói được bảo lãnh bởi BIDV, nhưng không thấy có scan giấy tờ liên quan, và public trên website, nên cũng chưa rõ thực hư thế nào.
    Vậy nên đang khá là phân vân khi đưa ra quyết định..
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trước hết em xin cám ơn anh/chị dẫ comment. E xin chia sẽ ạ.
    Hiện tại trên mạng có rất nhiều thông tin giới thiệu về dự án căn hộ mà hộ đang tiếp thị cho khách hàng( về giá, dt, tiến độ xây dựng ....), thì tốt nhất a/c nên đến trực tiếp dự án xem tiến độ xây dựng, nhờ 1 bạn sale hổ trợ về vấn đề giấy tờ như: đóng thuế đất, đã hoàn thành vụ đóng thuế chưa, nếu là dự án có bảo lãnh của ngân hàng thì phải cung cấo cho a/c xem biên bảng hay giấy tờ gì đó liên quan tới bảo lãnh, a/c có thể gặp trực tiếp nhân viên ngân hàng nhờ check cb xem sổ có ở sở tài nguyên môi trường ko hay đã dc chủ đầu tư mang đi cầm cố. Vài chi tiết ấy là anh chị yên tâm rồi ạ!