TIN TÀI TRỢ.

Bất động sản tại Hà Nội (Phần 9)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 226K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 798 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Không kịp vào trang 1 thì tớ được vào trang 2 cũng ổn rồi nha.
    Giáng sinh qua, năm mới đến, Chúc cả nhà ta 1 năm sức khỏe, thịnh vượng và luôn may mắn
    Xởi lởi thì lộc đến nhà, các bác nhà ta làm ăn thì cũng để lộc cho người trước người sau ắt mình sẽ có lộc nhé.
    Tớ mở hàng tới tất cả các bác lời Thanks từ khi mở tóp này đến giờ trước nhé :Battin ey:

Xin đề cao đạo đức nghề nghiệp của các Bác cò ah để người mua và người bán gặp nhau hoan hỉ ah :557:.
    Tớ đánh giá rất cao một số bác trong tóp này về sự chia sẻ thông tin và sự chân thành, nhiệt tình trong tư vấn giúp đỡ mọi người :Applause: Tiếp tục phát huy tốt hơn và các bác cũng sẽ nhận được nhiều may mắn trong cuộc sống :Rose:
    Không chỉ là giấc mơ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 688 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Tầng 2, căn số 22 cho mát mẻ. Hị hị.
    Vào lót dép học hỏi hy vọng đổi đời, nghèo mãi chán quá rồi.
    • 668 Bài viết

• 642 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhiNho06 Xem bài viết
    Mẹ Giangthu cao thủ nhà chung cư ơi, cho em hỏi tí.

Ví dụ hiện nay mình bán căn hộ (đã có HĐ mua bán) thì thường là kí công chứng xong mình phải đi làm thủ tục nộp thuế cho người mua, hay là chấm dứt ở chỗ công chứng rồi người mua tự đi làm các thủ tục nộp thuế và đi xác nhận ở chủ đầu tư hả chị?
    Một số quận nộp thuế rất đơn giản thì em chạy tới nộp luôn cùng người mua cũng được, nhưng một số nơi chưa chịu thu thuế, mình đi lại mệt hết cả hơi mới nộp được hồ sơ, thành ra hơi nản.

Chị hay làm cách nào bày cho em với.

PS. HV lên nhỉ, chúc mừng chị :Smiling:
    "bị" gọi là cao thủ. choáng mất mấy giây.

Thực tế thì bên bán chỉ cần ký vào hợp đồng ủy quyền công chứng và chuyển cho bên mua toàn bộ hợp đồng, phiếu thu gốc, CMT, hộ khẩu photo là bên mua có thể tự đi làm toàn bộ các thủ tục còn lại để hoàn thành việc sang tên mà không cần phải nhờ người bán đi cùng.

Ngoài ra cũng còn tùy thuộc vào giá cả và thỏa thuận giữa hai bên. Vì nhiều khi người mua họ muốn phải được chủ đầu tư xác nhận xong họ mới xuống hết tiền.

Chắc em định bán chung cư Xala?

HV thì tăng giá chậm hơn so với các khu khác, có Nhí chung xuồng nên mình thấy an tâm hơn. hehe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,738 Bài viết

• 2,942 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giangthu1998 Xem bài viết
    "bị" gọi là cao thủ. choáng mất mấy giây.

Thực tế thì bên bán chỉ cần ký vào hợp đồng ủy quyền công chứng và chuyển cho bên mua toàn bộ hợp đồng, phiếu thu gốc, CMT, hộ khẩu photo là bên mua có thể tự đi làm toàn bộ các thủ tục còn lại để hoàn thành việc sang tên mà không cần phải nhờ người bán đi cùng.

Ngoài ra cũng còn tùy thuộc vào giá cả và thỏa thuận giữa hai bên. Vì nhiều khi người mua họ muốn phải được chủ đầu tư xác nhận xong họ mới xuống hết tiền.

Chắc em định bán chung cư Xala?

HV thì tăng giá chậm hơn so với các khu khác, có Nhí chung xuồng nên mình thấy an tâm hơn. hehe
    Thế thôi cũng tùy hoàn cảnh chị nhỉ. Thực ra xong cái công chứng và nộp xong hồ sơ thuế là đã ok rồi.
    HV là em ăn theo một cao thủ nhà mình đấy, chứ nào em có biết khu ấy là khu nào đâu :Smiling:
    Xa La thì thủ tục lại rất nhanh, cứ công chứng xong là người mua ko cần mình nữa, nhưng em chưa bán.
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 635 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Thôi thì mình xin cái căn 25 tầng 2 vậy! không được mặt tiền thì cũng cố góp cho cả nhà ta thêm phần phát triển!!
    Chúc cả nhà có nhiều xiền ăn tết nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 150 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Happy new year!
    Chúc cả nhà buôn may bán đắt!
    • 49 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các bạn cho mình hỏi cái . Sao cái dự án Tây Nam hồ Linh Đàm mấy bác tổng HUD triển khai chậm quá nhỉ . Khu Linh đàm là thánh địa của mấy bác HUD sao nhỉ sao mà găm đất lâu thế . Hôm qua mình xuống thấy quây dự án nhưng không phải dự án Tây Nam hồ Linh Đàm mà là dự án nào đấy đang xây mấy con cung cư . Chỗ đấy thấy dân biểu tình phản đối vì điền bù đất ruộng mấy năm rồi giá ngày ấy 1m2 = 1 cân thịt bò . Bây giờ xây chung cư bán thì 1m2= 1 tấn thịt bò :d . Nhưng thấy dự án mấy bác đấy ngâm lâu quá . Bạn nào biết thông tin chia sẻ mình cái .
    sieuthiNHANH2010122535851zwjmmza1nj2312053
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình xin phép được gia nhập nhà mới
    Chúc nhà mới làm ăn thuận lợi, phát tài phát lộc
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,537 Bài viết

• 2,401 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh80_bdsminhhai Xem bài viết
    Mình có Liền kề 4 ô số 9 Bắc 32 nhé, Diện tích 84m2, hướng ĐB, đường 16m, vị trí đẹp, giá 57tr/m2
    Ô của bạn được, nhưng giá đó thì cao quá. Mình thấy liền kề có mấy ô cứ rao qua đổi lại, mấy ngày giá đã nhảy mấy giá, mình theo không được, hứt.... Lên Lideco thì giao dịch có mấy đâu.

Ac1gEJpAc1gp7
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 169 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình có anh chị muốn mua CC suất bốc thăm bên Nam Trung Yên, đợt trước thấy trên diễn đàn có bố.mẹ nào đăng có bán suất này nhưng giờ mình ko tìm lại được. Có bố mẹ nào còn bán suất này thông tin cho mình với nhé, với lại nhà mình có ai biết mua kiểu suất bốc thăm thế này thì có nhiều rủi ro không thì tư vấn cho mình luôn với, anh chị mình đang tìm hiểu để quyết đinh. Cám ơn các bố mẹ nhiều
    Huong
    • 28 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Oạch, mấy ngày bận rộn ko vào được, hôm nay đã thấy có nhà mới roại Ko kịp xí cái mẹt tiền . Chúc cả nhà năm mới làm ăn phát đạt, mua đâu thắng đấy nhé
    Anh muốn ôm cả ĐẤT, anh muốn ôm cả NHÀ ! - 0923.KOKOKO.686
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi papachat Xem bài viết
    Tôi có căn biệt thự KDT bắc 32 diện tích 144m2. Cần bán gấp với giá 39tr/m2. Bạn nào quan tâm thì liên lạc với 09.04.17.88.51.
    Bạn cho biết là căn nào? hướng nào hộ mình nhé!
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhbibi Xem bài viết
    Mình có anh chị muốn mua CC suất bốc thăm bên Nam Trung Yên, đợt trước thấy trên diễn đàn có bố.mẹ nào đăng có bán suất này nhưng giờ mình ko tìm lại được. Có bố mẹ nào còn bán suất này thông tin cho mình với nhé, với lại nhà mình có ai biết mua kiểu suất bốc thăm thế này thì có nhiều rủi ro không thì tư vấn cho mình luôn với, anh chị mình đang tìm hiểu để quyết đinh. Cám ơn các bố mẹ nhiều
    Mẹ Hà Linh đăng bán, SDT: 0985051912. Hôm trước mình vừa hỏi, Mẹ Hà Linh vẫn còn bán đấy bạn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 120 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nhà mẹ embecon đẹp thế . em chỉ dám mơ 10m đất để chui ra chui vào mà cũng khó quá.Hic, nhà em chỉ có tầm 600 tr thui.Các mẹ có biết ở đâu đất rẻ chỉ giùm em với !Ở nhà thuê mãi khô lắm các mẹ ơi
    • 81 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn check lại thông tin nhé, mình đt lại báo giá khác >????
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 119 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

em cũng vào tham gia cái
    hello
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 296 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Cả nhà có ai biết thông tin về khu đô thị Minh Đức, canh Minh Giang Dam Va ko? Tính pháp lý có ổn định ko? Mình đang định mua 1 lô liền kề ở đó, ko biết giá liền kề bây h ở khu đó khoảng bao nhiêu ko? nếu bố mẹ nào biết ai bán thì giới thiệu cho mình nhé. Mình cảm ơn trước nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 640 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Mình đang có nhu cầu tìm một mảnh liền kề bên Mê Linh, các mẹ các bố thông thái có thể tư vấn cho mình không? nên mua khunào nhỉ vì bên MÊ LINH giờ nhiều đất liền kề quá, chẳng biết đường nào mà chọn, mình chỉ có 1,5 tỉ thôi, cố lên tí nữa chắc cũng được
    Chung tay ủng hộ chương trình suất ăn miễn phí cho trẻ em nghèo viện nhi
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 198 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

hết năm rùi nghỉ thôi sang năm mới tính tiếp
    • Chờ kích hoạt
    • 9 năm
    • 119 Bài viết

• 663 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới, chúc cả nhà năm mới tiền vô như nước hee
    P/S: Quantc ơi chị em mình bị hụt vụ CA Hoang Mai, chị cứ ngơ ngẩn ngẩn ngơ cả ngày nay hic hic
    Cứ tưởng yên tâm ăn tết thế mà ....lại ngồi cuốc đất đây.Dù sao cũng cảm ơn em.