TIN TÀI TRỢ.

Bất động sản tại Hà Nội (Phần 8)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 206K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 888 Bài viết

• 543 Được cảm ơn

Mình không có nhiều đóng góp hữu ích cho các mẹ trên này, cũng như ít tham gia post bài, nhưng lại là thành viên theo dõi thường xuyên mục này. Mà từ hồi tham gia WTT thì cũng chưa bao giờ mở topic nào mới cả, lần này thử xem thế nào.
    Hy vọng mình là người đổ mái tầng 7, tầng 8 sẽ là tầng đẹp.
    Chúc các bố các mẹ làm ăn buôn bán tốt.
    https://www.webtretho.com/forum/f237/...an-7-a-491561/
    Có phải là giám đốc đâu mà ký
    --------------------------------------
    Bố đi làm/ Từ sáng sớm/ Dậy thổi cơm/ Mua thịt cá/ Em kề má/ Được bố yêu/ Ôi, bố ơi/ Con yêu bố mẹ lắm
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,455 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng nhà mới
    42119.birthday
    • 696 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Đúng là lúc BDS ế ẩm, chẳng phải tranh giành cũng xí được mặt tiền. Em tiếc cái lô đất bị mất cọc kia quá các bác ạ, đẹp quá. Giờ Thanh hà bị môi giới làm giá cao ngất ngưởng, em không đủ tiền mua nữa. Mọi người lại khuyên dây dưa với bọn sàn làm quái gì, lấy được tiền cọc là tốt rồi. Hic, hic..
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 187 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Tranh thủ đất mặt tiền ngồi hóng lấy may đây, hy vọng năm nay mua được đất hay nhà gì cũng tốt :Smiling:
    OrTg
    • 888 Bài viết

• 543 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vietanhdhtl Xem bài viết
    Đúng là lúc BDS ế ẩm, chẳng phải tranh giành cũng xí được mặt tiền. Em tiếc cái lô đất bị mất cọc kia quá các bác ạ, đẹp quá. Giờ Thanh hà bị môi giới làm giá cao ngất ngưởng, em không đủ tiền mua nữa. Mọi người lại khuyên dây dưa với bọn sàn làm quái gì, lấy được tiền cọc là tốt rồi. Hic, hic..
    Theo tớ thì cậu gặp thẳng cái thằng giám đốc sàn mà nói chuyện. Thằng nhân viên nào làm sai thì thằng ấy phải đền, luật là thế, đừng có nể nang gì cả. Hoặc cậu có tấm lòng hảo tâm với cái thằng nhân viên môi giới ấy thì cho nó nợ lại 50% tiền cọc đền, còn thì 50% kia phải đòi bằng được. "Tiền bạc phân minh, ái tình sòng phẳng"
    Bố đi làm/ Từ sáng sớm/ Dậy thổi cơm/ Mua thịt cá/ Em kề má/ Được bố yêu/ Ôi, bố ơi/ Con yêu bố mẹ lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em cũng xí chỗ mặt tiền để lấy may, mong năm nay sẽ mua được mảnh đất ưng ý
    • 54 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Phải nhanh chân để xí mặt tiền tý. Chúc cả nhà buôn may bán đắt!
    • 668 Bài viết

• 642 Được cảm ơn

Mình cũng là thành viên chuyên hóng hớt thôi, ít kinh nghiệm nên cũng không góp được gì.

Theo dự đoán mò của mình thì thị trường BĐS sẽ còn lình xình dài dài (ít nhất là hết năm nay) để các nhà đầu tư còn bình tĩnh trước cú sốc tăng giá đột biến đầu năm và xoay sở tìm hướng đầu tư mới, bên cạnh đó chứng khoán cần đợt tăng trưởng nóng để các nhà đầu tư chốt lời và chuyển hướng.

Bản thân mình đang để tiền ở ngân hàng và tìm kiếm cơ hội mua vào nhưng vẫn chưa tìm được. (ngân sách nhỏ nên khó mua quá)
    • 54 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mua vào bây giờ được nhiều lô giá tốt đấy bạn ơi
    • 2,781 Bài viết

• 2,694 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giangthu1998 Xem bài viết
    Mình cũng là thành viên chuyên hóng hớt thôi, ít kinh nghiệm nên cũng không góp được gì.

Theo dự đoán mò của mình thì thị trường BĐS sẽ còn lình xình dài dài (ít nhất là hết năm nay) để các nhà đầu tư còn bình tĩnh trước cú sốc tăng giá đột biến đầu năm và xoay sở tìm hướng đầu tư mới, bên cạnh đó chứng khoán cần đợt tăng trưởng nóng để các nhà đầu tư chốt lời và chuyển hướng.

Bản thân mình đang để tiền ở ngân hàng và tìm kiếm cơ hội mua vào nhưng vẫn chưa tìm được. (ngân sách nhỏ nên khó mua quá)
    thế thì tốt quá, chứ cứ tăng vùn vụt thì chết mất.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 696 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nếp tẻ Xem bài viết
    Theo tớ thì cậu gặp thẳng cái thằng giám đốc sàn mà nói chuyện. Thằng nhân viên nào làm sai thì thằng ấy phải đền, luật là thế, đừng có nể nang gì cả. Hoặc cậu có tấm lòng hảo tâm với cái thằng nhân viên môi giới ấy thì cho nó nợ lại 50% tiền cọc đền, còn thì 50% kia phải đòi bằng được. "Tiền bạc phân minh, ái tình sòng phẳng"
    Bác ơi, em lên sàn gặp con mụ giám đốc rồi đấy chứ, nó bảo tất nhiên nó sẽ phạt nhân viên nhưng nó cũng chỉ muốn cố gắng sẽ trả tiền cọc thôi. Em không đồng ý, nó bảo để nó hỏi ý kiến tổng giám đốc. Còn tổng giám đốc nó bảo đi công tác nc ngoài. Em hỏi ra biết dc nó có 2 sàn , em sang sàn bên kia tìm gặp tổng giám đốc thì thấy bảo làm việc ở sàn bên này( tức là cái sàn em vừa làm việc). Kiểu này lại đá bóng sang nhau thôi. Bà chị em thì thương cái con nhân viên môi giới, thấy nó khóc lóc tội nghiệp, bảo mình nhận tiền đền cọc của nó cũng chẳng sung sướng gì. Chứ em biết, bọn này k chịu đền cọc đâu, nó sẽ dây cà dây muống, hẹn hết lần nọ sang lần kia
    • 888 Bài viết

• 543 Được cảm ơn

Bác ơi, em lên sàn gặp con mụ giám đốc rồi đấy chứ, nó bảo tất nhiên nó sẽ phạt nhân viên nhưng nó cũng chỉ muốn cố gắng sẽ trả tiền cọc thôi. Em không đồng ý, nó bảo để nó hỏi ý kiến tổng giám đốc. Còn tổng giám đốc nó bảo đi công tác nc ngoài. Em hỏi ra biết dc nó có 2 sàn , em sang sàn bên kia tìm gặp tổng giám đốc thì thấy bảo làm việc ở sàn bên này( tức là cái sàn em vừa làm việc). Kiểu này lại đá bóng sang nhau thôi. Bà chị em thì thương cái con nhân viên môi giới, thấy nó khóc lóc tội nghiệp, bảo mình nhận tiền đền cọc của nó cũng chẳng sung sướng gì. Chứ em biết, bọn này k chịu đền cọc đâu, nó sẽ dây cà dây muống, hẹn hết lần nọ sang lần kia
    Thế thì coi như lần này gặp phải "Thỏ chúa" rồi.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 466 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

hôm nay xây nhà theo lịch vạn sự là tốt nên chúc cả nhà tìm thấy thông tin hữu ích từ pic này, he he em cũng dân nửa mùa nên những ngày BDS ít sôi sùng sục lại quay về với công việc hàng ngày coi như thời gian nghỉ ngơi lấy lại sự tỉnh táo cũng như tinh thần
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,893 Bài viết

• 2,074 Được cảm ơn

xí cái mặt tiền nào, chúc cả nhà buôn may bán đắt.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho hỏi đất gần Xuân Mai rá rổ thế nào nhể?
    • 52 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ nó cho cái địa chỉ sàn ấy cái. để biết lần sau mà tránh. mà cái con... nhà nó chứ, ăn thì muốn ăn nhiều, còn đền cọc thì chạy làng. chẳng biết bọn này làm ăn kiểu gì nữa. Bản thân mình được đền cọc cũng nhiều mà mất cọc cũng nhiều. nhưng anh em ai cung vui vẻ cả. vì làm với người chuyên nghiệp dễ dàng hơn nhiều
    • 1,011 Bài viết

• 1,395 Được cảm ơn

Mừng nhà mới.

Mình có nhu cầu mua căn hộ ở khu vực Mỹ Đình, theo dạng đóng tiền theo tiến độ. Diện tích >100m2. Các bạn có hàng thì giới thiệu giúp. Xin hậu tạ.
    Sông có thể cạn, núi có thể mòn, nhưng lòng người không bao giờ là lòng lợn!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,753 Bài viết

• 4,843 Được cảm ơn

Chị thì tính hay cả nể lại mít ướt nên theo chị thì em tha cho cô bé nhân viên kia cũng được. Đúng là luật đặt cọc là đền nhưng cầm tiền trong trường hợp này thấy lòng chẳng an. Giả sử người ta chạy làng đền cọc cho mình thì vui vẻ nhận, chứ giờ cầm tiền mà người khác khóc như đi đám ma thế thì chán nẫu.
    Em thoải mái với họ rồi thì em sẽ được đền bù. Lấy cọc của mình về cho chắc ăn làm vụ khác em ạ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 798 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới, chúc các bác tầng này mỗi ng kiếm đc 1 biệt thự thế này thôi
    0320copy
    Không chỉ là giấc mơ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 723 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Hỏi ý kiến các mẹ đợt này nên đầu tư vào liền kề nào khu Hà Đông? Mình đang phân vân Dương Nội vì tiến độ hơi chậm. Ko biết nên mua chỗ nào lúc này hợp lý?
    Dục tốc bất đạt!!!