Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ai định mua chung cư Linh Đàm VP2, VP4 thì vào đây bàn bạc nhé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.1K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,041 Bài viết

• 2,053 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giá gốc đang khoảng 30 - 31tr/m2, giá chênh đang là 130tr/ căn (căn 144.6m2). Giá như thế này đã vừa phải chưa các mẹ nhỉ?

Chắc HUD chẳng giảm giá gốc đâu nhỉ. Linh Đàm hot mà?

Mình đang định mua trong tuần này. Có nên không nhỉ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 697 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quá đắt. Times City vị trí đẹp hơn nhiều, giá cũng chỉ thế này, có căn còn rẻ hơn 28, 29.

Linh Đàm hot chỗ nào nhỉ?
    • 2,085 Bài viết

• 1,173 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đồng ý với mẹ này. Thật sự cũng thích Linh Đàm vì cảnh quan nhưng nói thật mình thấy chung cư Linh Đàm xuống cấp quá nhanh. Hôm trước đến nhà bạn ở Linh Đàm tự dưng thấy sắp giống khu tập thể cụ ở Giảng Võ quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,041 Bài viết

• 2,053 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy Times City & Linh Đàm vị trí như nhau, không cái nào đẹp hơn cái nào. Vì đường đi lại của Times City bị chật chội, còn Linh Đàm đều nối ra các trục chính. Mình thích vị trí ở LĐ hơn vì nhà bố mẹ mình ở TH-NC, tiện đường hơn.

VP2, VP4 thiết kế cũng rất đẹp & thoáng, mình cho là đẹp hơn Times City nhiều. Cảnh quan và môi trường rất đẹp, mình chưa biết có chỗ nào trong HN mà đẹp bằng bán đảo Linh Đàm.

Hoamoclan: Hy vọng đây là "chung cư cao cấp" thì sẽ không bị xuống cấp? Bạn có định mua không? So với thị trường chung cư ế ẩm như bây giờ mà Linh Đàm vẫn giữ gá đó thì đúng là hơi cao, nhưng không mua thì không biết sau này có đắt hơn không..
    • 697 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi number9 Xem bài viết

VP2, VP4 thiết kế cũng rất đẹp & thoáng, mình cho là đẹp hơn Times City nhiều. Cảnh quan và môi trường rất đẹp, mình chưa biết có chỗ nào trong HN mà đẹp bằng bán đảo Linh Đàm.
    Lần đầu tiên nghe nói trong HN chẳng có chỗ nào đẹp bằng bán đảo Linh Đàm. :Laughing:

Vậy bạn mua ngay đi chứ lên mạng hỏi ý kiến mọi người làm gì nhỉ. Chúc bạn may mắn với thương vụ này, mua xong có lãi ngay nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,041 Bài viết

• 2,053 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn Bé Chíp:

- Mình đang hỏi mọi người là "liệu bây giờ có phải thời điểm tốt không", chứ bạn nghĩ tại sao mình lên hỏi?
    - Quan điểm mỗi người một khác. Mình thấy Linh Đàm đẹp nhất thì mình khen nó đẹp nhất. Có gì đáng cười đâu?
    - Bài viết của bạn có ý chế giễu. Như thế có gì là hay nhỉ? Mình đang hỏi có ai có ý định mua ở Linh Đàm thì vào bàn bạc, bạn không mua thì thôi, chế giễu người ta làm gì?

Mình chẳng thấy hứng thú cũng như lợi lộc gì khi nói chuyện với 1 người thiếu tinh thần học hỏi, đóng góp & tôn trọng người khác như bạn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 100 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình cũng ở Bắc Linh Đàm, rất ổn mà.

Chợ búa, trường mầm non, cảnh quan hài hòa, nhiều công viên, vườn hoa. Trong bán đảo còn thích hơn nữa.

Thật ra tại HUD không hay làm giá, không gây sốt như nhiều nơi, còn mình thực sự hài lòng với dịch vụ của HUD.

Tất nhiên là có những chung cư xây cách đây hơn chục năm, giá gốc mình nhớ có khoảng 180T/căn, thì bây giờ cũng phải xuống cấp phần nào rồi. Nhưng 2-3 năm trước, mình nhớ là HUD cho sơn lại bề ngoài của các chung cư cũ, thấy cũng trách nhiệm phết.

Nhà mình ở chung cư xây xong hồi 2006, thấy chả có gì mà phàn nàn. Nhưng nói đi nói lại, đến tầm này là nhà nào cũng phải đục đường ống nước ra làm lại hết, không đồng loạt nhưng cứ thỉnh thoảng nhà nọ nhà kia lại bị. Nhưng hồi đó nhà mình mua cũng chỉ có 5.5T/m2, nên cũng chẳng phải là bức xúc gì lắm.

Mình nghĩ 3 năm nữa thì lúc đó đường sá cầu cống đã xong, lối vào cũng không bị bụi bặm nữa. Nhưng giá 30-31 thì cao thật đấy. Ở khu nhà mình, có người vừa bán cũng chỉ 31-32 thôi. Nếu là CT1 cách đây vài năm, xây xong rồi bán cũng chỉ 18T/m2, bây giờ khoảng 32-33 là cùng.

Nói chung, nếu giá cả hợp lý thì nên mua ở Linh Đàm mẹ nó ạ.
    • 4,557 Bài viết

• 5,728 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giá đó mà mua ở Linh Đàm thì hơi cao. Mà đúng là ở đâu quen đó thì thấy chỗ đó đẹp, bản thân mình thì chưa bao giờ nghĩ Linh Đàm là vị trí đẹp cả.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha

5452593035_76af78cc97_m5452601073_5fc893abbe_m5452601081_d5d8ddc4ca_m
    Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 222 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

chả biết VP4-5 Linh Đàm la DA nào, xây đến đâu rồi, chỉ có lời khuyên chung cho mọi người là tránh xa các DA "đang làm móng", còn DA nào đã xây được 50% rồi thì cứ múc nhiệt tình. Ít nhất là vì ngân hàng bây giờ vẫn giải ngân cho các DA đang xây dựng còn cạch mặt các bác "đang làm móng" !!! :cool:
    Bác nào ở HN có nhu cầu vay ngân hàng mua nhà, ôtô hay kinh doanh thì PM em nhé, ls cạnh tranh !
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 119 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

giá đấy đúng hơi cao thật, nhất là diện tích to như thế, mẹ nó tham khảo lại xem giá còn rẻ hơn ko. Mẹ nó mua tương đương tầm 40tr/m2 được tầm hơn 90m thì thiếu gì vị trí đẹp và tiện lợi hơn.
    hello
    • 697 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Giomuaxuan Xem bài viết
    Mình cũng ở Bắc Linh Đàm, rất ổn mà.

Chợ búa, trường mầm non, cảnh quan hài hòa, nhiều công viên, vườn hoa. Trong bán đảo còn thích hơn nữa.

Thật ra tại HUD không hay làm giá, không gây sốt như nhiều nơi, còn mình thực sự hài lòng với dịch vụ của HUD.

Nói chung, nếu giá cả hợp lý thì nên mua ở Linh Đàm mẹ nó ạ.
    Đồng ý với bạn Bắc Linh Đàm ở được. Nhưng nếu nói ở HN chưa thấy nói chỗ nào đẹp hơn, với cả thời buổi chung cư ồ ạt, lạm phát tăng cao, tiền mặt là vua thế này mà bảo chung cư "cao cấp" Linh Đàm đang hot thì có quá không?

Chung cư cao cấp gì mà giá có 31-32?
    • 84 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giá gốc đang khoảng 30 - 31tr/m2, giá chênh đang là 130tr/ căn (căn 144.6m2). Giá như thế này đã vừa phải chưa các mẹ nhỉ?

Chắc HUD chẳng giảm giá gốc đâu nhỉ. Linh Đàm hot mà?

Mình đang định mua trong tuần này. Có nên không nhỉ?
    Bạn ơi bạn đã mua chưa vậy? họ xây đến đâu rồi? mình cũng định mua nhưng nghe nói đến năm 2013 mới giao nhà thì lâu quá
    Mình cũng giống ý kiến với bạn thấy khu bán đảo Linh Đàm là nhất, mặc dù vị trí thì ko phải ở trung tâm nhưng môi trường thì rất thích, nhiều cây xanh, thoáng mát, rộng rãi,... hạ tầng xã hội khá ổn
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bây giờ sàn nào bán VP2, VP4 nhỉ. Ngoài ra còn VP3 nữa.
    Tôi thấy Linh Đàm ngày xưa thì đẹp thôi. Bây giờ các bác chủ đầu tư tham quá xây nhà cao tầng chi chít nên thành ra cũng giống các khu khác.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 51 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

nghe nói sàn bđs bic việt nam là sàn giao dịch độc quyền dự án này nhưng qua hỏi thì lại không biết gì, hiện nay không biết sàn nào nữa? toàn thông tin cá nhân, thời lỳ suy thoái này chắc mua được giá rẻ hơn giá gốc nhỉ? tôi cũng quan tâm tới tòa nhà vp2 ở đây.
    • 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tầng 7 Linh Đàm, ban công hướng bắc, giá 28tr mua được ko các bạn nhỉ, mình đang lưỡng lự quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,041 Bài viết

• 2,053 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    VP nào bạn ơi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi coixaygio Xem bài viết
    Tầng 7 Linh Đàm, ban công hướng bắc, giá 28tr mua được ko các bạn nhỉ, mình đang lưỡng lự quá!
    • 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

VP nào bạn ơi
    nơ 3 bạn à
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bây giờ bán gốc còn khó, lại còn chênh với chiếc, haizz. Như này thì còn đóng băng dài dài
    • 71 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fullhouse2012 Xem bài viết
    Bạn ơi bạn đã mua chưa vậy? họ xây đến đâu rồi? mình cũng định mua nhưng nghe nói đến năm 2013 mới giao nhà thì lâu quá
    Mình cũng giống ý kiến với bạn thấy khu bán đảo Linh Đàm là nhất, mặc dù vị trí thì ko phải ở trung tâm nhưng môi trường thì rất thích, nhiều cây xanh, thoáng mát, rộng rãi,... hạ tầng xã hội khá ổn
    Vị trí chỗ nào nhất thì tùy theo nhu cầu, mục đích và đánh giá của từng người thôi. Người ở phố cổ thì bảo nhà họ là nhất, đúng là đắt nhất thật, người ở Mỹ đình là nhất vì trung tâm hành chính chuyển dịch về, người thì Linh Đàm nhất vì môi trường sống....
    Mình mới mua VP3 ở đây với mức giá cao nhưng vẫn hài lòng vì phù hợp với nhu cầu, cách sống của mình. Cần một không gian thoáng, nhiều cây xanh, hệ thống trường học, chợ, y tế, bến xe tàu... Đó là nhu cầu của mình sống kết hợp với sự đảm bảo về tiến độ của chủ đầu tư.
    VP2, VP4 có giá 31-32 ổn định và không thay đổi giá qua các biến động trong thời gian qua vì thực tế giao dịch không có do đã bán phần lớn khi dự án bắt đầu, người mua chủ yếu là người mua để ở, giờ chỉ đóng theo tiến độ để nhận nhà thôi.
    Tuy nhiên, thời điểm khó khăn của BĐS như hiện nay, theo mình nên cân nhắc mua bằng giá gốc thôi, chênh lệch khó tồn tại tại thời điểm này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 856 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Minh loi top nay len. Khong biet co bo me nao mua trong nay ko ah. Cung thao luan va ban bac
    KwXEKwXEp7

Bố và con là tất cả tình yêu của mẹ!
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4