TIN TÀI TRỢ.

Thực đơn của Tommy 4 tuổi cho ngày thứ 7 nghỉ ngơi, thư giãn cùng mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.57K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 379 Bài viết

• 508 Được cảm ơn

Thứ 7 mẹ được nghỉ, nhưng bố vẫn đi làm, ngày này là ngày của 2 mẹ con và thường thì 2 mẹ con sẽ tung tăng đi chơi, đi shopping. Thực đơn ngày này rất freedom

Sáng 7h30 lùa nhau dậy, bật hoạt hình để mẹ dỗ cho con hết 240ml sữa enfa. Mặc quần áo lên đường thôi
    8h rẽ qua Bánh Cuốn Thanh Trì gọi 2 suất bánh cuốn chả mỡ. Bánh cuốn chả là sở trường của con giai nên mẹ 1 suất thì con cũng 1 suất, vèo cái hết
    9h 30 tạm ứng 1 hộp sữa tươi 180ml
    11h: order 1 bánh pizza bò cỡ nhỏ, 2 mẹ con chia đôi. 2 ly nước cam vắt
    12h có mặt ở nhà lên giường ôm nhau ngủ
    14h30 dậy ăn 1 bát mì Chũ nấu tôm
    17h: lùa nhau vòng quanh hoặc bày sách vở ra để lùa hết 240ml sữa enfa
    19h: ăn tối cùng cả nhà 2 lưng bát cơm với trứng đúc thịt và sườn om dưa chua
    21h: 1 hộp sữa chua
    21h 30 đi ngủ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8,371 Bài viết

• 2,652 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TommyNJerry Xem bài viết
    Thứ 7 mẹ được nghỉ, nhưng bố vẫn đi làm, ngày này là ngày của 2 mẹ con và thường thì 2 mẹ con sẽ tung tăng đi chơi, đi shopping. Thực đơn ngày này rất freedom

Sáng 7h30 lùa nhau dậy, bật hoạt hình để mẹ dỗ cho con hết 240ml sữa enfa. Mặc quần áo lên đường thôi
    8h rẽ qua Bánh Cuốn Thanh Trì gọi 2 suất bánh cuốn chả mỡ. Bánh cuốn chả là sở trường của con giai nên mẹ 1 suất thì con cũng 1 suất, vèo cái hết
    9h 30 tạm ứng 1 hộp sữa tươi 180ml
    11h: order 1 bánh pizza bò cỡ nhỏ, 2 mẹ con chia đôi. 2 ly nước cam vắt
    12h có mặt ở nhà lên giường ôm nhau ngủ
    14h30 dậy ăn 1 bát mì Chũ nấu tôm
    17h: lùa nhau vòng quanh hoặc bày sách vở ra để lùa hết 240ml sữa enfa
    19h: ăn tối cùng cả nhà 2 lưng bát cơm với trứng đúc thịt và sườn om dưa chua
    21h: 1 hộp sữa chua
    21h 30 đi ngủ
    Ở thế bỏ em Jerry ở đâu mà 2 mẹ con anh Tommy thoải mái tung tăng thế hả. Mà thèm bánh cuốn Bách Vị An quá cơ, lâu lắm ko được ăn huhu
    Anh Tommy uống những 240ml sữa Enfa cờ à, giỏi nhỉ. Em Zin chỉ uống được 210ml thôi, vì uống tối nên cũng ko dám cho uống nhiều, uống thế cho thèm hihi
    Em trở về đúng nghĩa trái tim em
    • 65 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thực đơn thứ 7 có khác, phải thế chứ, mẹ cũng tự do mà con cũng tung tăng. May giờ có sữa cung cấp đủ dưỡng chất cho con rồi nên các mẹ cũng bớt lo những ngày nghỉ, ngày bận rộn hay ngày đi chơi. Mình thấy trong túi đồ đi du lịch của các gia đình hiện đại bây giờ cái ko thể thiếu chính là hộp sữa. Một ly sữa có đủ calo, DHA, ERA cho não bộ, Beta caroten cho sức đề kháng, canxi cho xương và răng...các bố mẹ khỏi lo canh cánh rằng con mải chơi chả chịu ăn, hay ko có thời gian và địa điểm ninh nấu cho con khi đi du lịch
    • 192 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Vote cho mẹ Jerry!
    2222
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 379 Bài viết

• 508 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã vote cho thực đơn này. Mình chia sẻ thêm một chút là mỗi khi con uống xong ly sữa là mình cảm thấy yên tâm về dinh dưỡng cho con mỗi ngày. Với những thành phần bổ sung trong ly sữa enfa, mình tin rằng thế hệ con mình sẽ vượt trội thế hệ cha mẹ chúng về mọi mặt