Chia sẻ cách chăm sóc tóc cho chị em bận rộn.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.42K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 109 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Cũng như các bà mẹ khác, mình khá bận rộn với công việc hàng ngày ở cơ quan và chăm sóc gia đình với hai cu tí nên thời gian chăm sóc bản thân không còn là bao. Mình vẫn cố dành ra những khoảng thời gian ít ỏi và tìm những cách đơn giản mà hiệu quả để chăm sóc da và tóc. Mình xin chia sẻ với các mẹ phương pháp chăm sóc tóc của mình, hy vọng sẽ hiệu quả với mọi người:
    Mình không có thời gian đi spa hay hấp ủ tóc, ngày thường mình chỉ gội đầu bằng dầu gội và dùng kem xả bình thường để làm sạch tóc, nguyên tắc là mình không dùng máy sấy làm khô tóc bao giờ. Ngày nghỉ cuối tuần có thêm thời gian, mình mới chăm sóc tóc kỹ hơn, thường là mình ủ tóc bằng bùn hay kem ủ tóc lạnh vì trong thời gian chờ đợi mình vẫn có thể làm việc nhà, rảnh hơn nữa thì mình nhờ bà ngoại kiếm ít xả, hương nhu và bồ kết về đun 1 nồi gội dễ chịu lắm, thấy đầu tóc nhẹ nhàng không à. Bí quyết nữa của mình là mỗi tháng mình đều đi cắt tóc một lần, để tỉa hết phần đuôi tóc xơ đi. Tóc mình tương đối khỏe, cũng là do mình ít khi dùng các cách tạo kiểu như là, ép hay uốn nhuộm.
    Chúc các mẹ có mái tóc đẹp như ý!
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ anhbiminh viết bài đơn giản nhưng thực tế, thanks mẹ nhé! chúc mẹ may mắn.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 109 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Ủng họ bạn, học tập kinh nghiệm của bạn mình sẽ thử
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,522 Bài viết

• 2,891 Được cảm ơn

Vote!