TIN TÀI TRỢ.

Hoạt động thể thao- một yếu tố quan trọng để phát triển chiều cao cho trẻ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 534 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 507 Bài viết

• 386 Được cảm ơn

Sau khi thăm nhà các sao, mình nhận thấy các sao đều chọn hoạt động thể thao là yếu tố quan trọng để bé phát triển chiều cao tối ưu. Ví dụ: đánh cầu lông, kéo co, nhảy dây, đạp xe đạp... Bố mẹ nên cho con càng ít xem tivi càng tốt và thay vào đó là hoạt động trò chơi tích cực càng nhiều càng tốt, đặc biệt là hoạt động ngoài trời. Những cuộc du hành nhỏ không chỉ giúp cho sức khỏe bé mà còn cộng thêm rất nhiều cho trí thông minh của bé. Sau khi bé ba tuổi có thể đưa bé đi tập một môn vận động nào đó như cho bé học bơi, chơi bóng đá, học múa, học võ... Một em bé năng động chắc chắn sẽ là một em bé khỏe mạnh. Và bé sẽ rất thích thú với việc được thấy mình cao lên thế nào, bố mẹ hãy dán một thước đo chiều cao lên tường, một chiếc thước đo với những hình ảnh hoạt hình bé yêu thích chắc chắn sẽ làm bé rất vui. Ngoài ra bố mẹ đừng quên bổ sung Sữa + cho nữa nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Cái vụ hạn chế xem tivi khó phết nhỉ, thằng cu bé khi ngồi chơi một mình ít ra cũng phải có cái quảng cáo để ngước mắt lên cho đỡ buồn. Đọc bài này thấy cũng tác hại ra phết, phải về hạn chế con trai ít xem tv thôi.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,582 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn Bi thì được cho đi bơi, rồi học thêm cầu lông ở trường nữa nhưng sau những giờ đó thì bạn cũng chăm chăm vô cái tivi hà nên e Nghé cũng được dịp coi ké luôn nên cũng rầu thiệt á
    Anh Hai ngoan
    5Dji0sKzp7

06h sáng 08.02.2010 đi đón con trai đêyyyy
    fwWKqzjAp7
    • 2,127 Bài viết

• 2,078 Được cảm ơn

Thằng cu lớn nhà mình chả biết trong trường học bạn nào mà về nhà cứ hở tí là bảo: Mẹ ơi, con ăn cơm nhanh sau này con lớn bố dạy con bơi, bố dạy con đá bóng. Mà bố nó hứa rồi, khi nào 3,5 tuổi bố nó sẽ cho chơi môn thể thao an toàn nhất là bơi, còn những môn khác từ từ tính sau (vì bố nó là dân thể thao mà).