TIN TÀI TRỢ.

Ba mẹ cần quan tâm đến việc học của con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 626 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,060 Bài viết

• 1,599 Được cảm ơn

Đến lứa tuổi tập viết bố mẹ nên quan tâm đến con vì đây là những nét chữ đầu đời, đánh dấu một bước ngoặt quan trọng cho con về sau này bởi vì chữ viết đẹp làm trẻ có vẻ thông minh hơn. Nhiều nghiên cứu đã chứng minh với cùng một bài luận, điểm sẽ cao hơn nếu chữ viết đẹp và điểm thấp hơn nếu chữ viết xấu, Steve Graham ở trường đại học Sư phạm Vanderbilt tiết lộ. “Người đọc bị tác động ngầm. Họ đánh giá chất lượng ý tưởng của một người dựa trên chữ viết của người đó”.
    Vì thế khi con bạn đã đến tuổi đi học, bạn nên quan tâm và uốn nắn chữ viết cho con nhé. Một điều rất quan trọng đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vote cho chị nhé
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,461 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Mình thấy viết chữ đẹp thì ko phải ai viết cũng đẹp được và ko phải ở đâu ngta cũng đòi hỏi mình phải viết chữ đẹp. Mình nghĩ chỉ cần chữ sạch sẽ, rõ ràng, ko sai chính tả, ko gạch xóa là OK rồi còn phần đẹp thì giống như phần chọn thêm vậy đó .
    JaET3TIup7
    OiQOjbImJlCp7
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nacoi Xem bài viết
    Mình thấy viết chữ đẹp thì ko phải ai viết cũng đẹp được và ko phải ở đâu ngta cũng đòi hỏi mình phải viết chữ đẹp. Mình nghĩ chỉ cần chữ sạch sẽ, rõ ràng, ko sai chính tả, ko gạch xóa là OK rồi còn phần đẹp thì giống như phần chọn thêm vậy đó .
    Mình thấy rèn cẩn thận là được rồi mẹ Na ạ, còn sau này thì bọn trẻ như chúng mình thôi mẹ nó ạ
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 3,651 Bài viết

• 2,146 Được cảm ơn

Chúc chị có giải nhé