Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trao đổi thông tin vàng, ngoại tệ (part 6)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 101K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 354 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Em là em thích mẹ hieutc lắm đấy nha, có mẹ í vào là thấy nhà trẻ trung sôi nổi hẳn lên, thích cái "à nha" của mẹ í lắm, avatar thì nhìn mát cả mắtrooling:...., còn mẹ Tranminh thì bật ra là thơ ngay, nhận định rất chuyên nghiệp, nói chuyện cũng hóm hỉnh và rất có duyên.. (hôm ni sóng lặng, cũng hơi rảnh rỗi.. em comt vài câu về các chị nhà vàng cho vui, các mẹ đừng ném ... em nhe, còn nhiều mẹ và bố nữa, hôm naò sóng lại lặng em laị comt típ nhe..):Rose:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,562 Bài viết

• 1,587 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tin bé nhỏ Xem bài viết
    Em là em thích mẹ hieutc lắm đấy nha, có mẹ í vào là thấy nhà trẻ trung sôi nổi hẳn lên, thích cái "à nha" của mẹ í lắm, avatar thì nhìn mát cả mắtrooling:...., còn mẹ Tranminh thì bật ra là thơ ngay, nhận định rất chuyên nghiệp, nói chuyện cũng hóm hỉnh và rất có duyên.. (hôm ni sóng lặng, cũng hơi rảnh rỗi.. em comt vài câu về các chị nhà vàng cho vui, các mẹ đừng ném ... em nhe, còn nhiều mẹ và bố nữa, hôm naò sóng lại lặng em laị comt típ nhe..):Rose:
    Mẹ nó khuyến mại cmt thêm về em nữa đi :"> . Không có gì để cmt thì cũng nói để em còn phấn đầu bằng mẹ tranminh và mẹ hieutc hihi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,605 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pizaso5 Xem bài viết
    Huhu, là vì tớ ôm $ lúc 196, sau đấy định mua thêm vàng thì vàng phi mã nên k mua, bg chờ vàng giảm để mua thì k biết giá nào mua đc, 36 hay 35, mà mua $ thì gần 21 rùi , nên tớ cứ loanh quanh mãi. Chắc mai phải chốt cho đỡ sốt ruột, cầm mớ VC mà nẫu hết cả lòng mề, đời sao mà khổ quá:Crying:
    Hihi, cái này đúng là đau đầu vì nhà giàu đây mà.
    Mẹ nó cẩn thận phân tích rồi vào thui là vừa, các e giờ đều mềm xương ngọt nước cả rồi, hihihi
    Nấm yêu múa bale sao mà dễ thương thế :Kiss::Kiss::Kiss:

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

M cần thanh lý bàn phấn mới tinh, giường, kệ ti vi để dọn nhà nhé
    https://zaodich.com/forum/f2935/hn-th.../#post27154100
    • 1,605 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quantc Xem bài viết
    Tớ mà ôm được như xã nhà mẹ hieutc thì khỏi cần phải nghĩ gì...

Đêm năm thì sướng rên hừ hừ,,,được vợ xinh như người mẫu...Giỏi kiếm tiền như OBAMA...

:Laughing:rooling:

Đời có mấy cái sướng...mẹ nó được cả
    À mà hum trước hóng hớt thì mẹ hieutc nói đôi khi cũng BẤT LỰC đóa bố quantc ạ
    Nhưng có lẽ chỉ đôi khi thôi nhỉ, vì mẹ ấy lần nào cũng đỉnh đáy cả đấy, 1 tuần mừ thua metranminh có 1 lần chạm đỉnh thoai
    :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    Nấm yêu múa bale sao mà dễ thương thế :Kiss::Kiss::Kiss:

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

M cần thanh lý bàn phấn mới tinh, giường, kệ ti vi để dọn nhà nhé
    https://zaodich.com/forum/f2935/hn-th.../#post27154100
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,201 Bài viết

• 11,592 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi handheld1711 Xem bài viết
    Với người lướt thì đôi lúc vẫn phải ngủ với em VC một đêm mẹ nó ạ :LoveStruc:
    Thỉnh thoảng đổi gió có mấy hôm vừa rồi vẫn ôm anh giai làng Việt Nam ngủ một đêm đấy ạ :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 76 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

E xuống quá ạ.
    • Chờ kích hoạt
    • 9 năm
    • 159 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hieutc2006 Xem bài viết
    Trước mắt thì vẫn phải giữ ở đó mẹ nó ạ.
    Nếu E xuống nhanh dưới 1.36 thì sẽ có đợt mua mạnh để nâng em nó lên thui nha.
    Bi giờ nó hồi phục nhẹ lên 1.37 roài.
    Em này diễn biến đỏng đảnh và rất phức tạp.
    Nếu xuống dưới 1.36 mà ko có tín hiệu quay đầu thì bắt buộc phải xem xét đến khả năng cắt lỗ ngắn hạn.
    Mong sóng này điều ko mong muốn đó sẽ ko xảy ra.
    Cuộc họp G20 sắp diễn ra là một trong những sự kiện quan trọng quyết định hướng đi trong tương lai của bạc xanh.
    Chưa bít mọi thứ sẽ tiếp diễn thế nào.
    Trước mắt chắc theo lời mẹ Jerry ăn một bữa thật ngon roài nằm xem TV chương trình mình yêu thích là hợp lí hơn cả.
    Để mai tính mẹ nó ạ.:Laughing:
    Mình thấy vấn đề của bạn Tuanden đưa ra khá thú vị. Cho phép mình lanh chanh, háu đá chen ngang vào tranh luận chút.
    Theo mình thấy ở VN mình phần lớn người ta quan tâm đến cặp USD/VND và các cặp xèng xxxVND trong forex chả ai trên thế giới để ý cả. Vì vậy để đánh giá tính huống của bạn tức là xét cặp xèng EUR/VND thì ta xét 2 cặp USD/VND và EUR/USD. Nôm na là E/VND=EUR/USD * USD/VND.
    NHư vậy sẽ có 4 tình huống xảy ra:
    1. E/U tăng, U/V tăng=> có khi khả năng bạn được chốt lời! (cái này là mơ nhất):Laughing:
    2.3 .1 thằng tăng và thằng giảm (E/U tăng, U/V giảm hoặc E/U giảm U/V tăng). Cái này phải xét mức độ tăng giảm của từng thằng. Chẳng hạn cặp E/U giảm nhưng U/V lại tăng mạnh hơn, có khi lại ổn. Nhìn chung tình huống ta giả định là giá sẽ đứng yên.
    4. Cả 2 cặp đều tèo tức là Euro/usd tèo và usd/vnd cũng tèo. Trường hợp này là chuối nhất. Bạn sẽ thiệt hại rất nặng.
    Tóm lại, như đã nói phải xét 2 cặp xèng. Để đơn giản thì phải "cố định" 1 biến số tức là giả định 1 biến là hằng số và xét cặp còn lại! Hehe...
    Trước tiên xét chú USD/VND. Giá đang 1u ăn 21k VND. Mình thấy giá khó mà tăng trong ngắn hạn. Nếu có tăng thì tăng khg đáng kể. Lý do: Giá tự do đang vênh so với max 19500 cỡ 7.7%. Thế là nhiều. Kiểu gì NHNN phải tìm mọi cách để hạ nhiệt bao gồm các biện pháp hành chính (chứ khg đơn thuần là biện pháp kỹ thuật). Mặt khác các h/đồng fwd trên bloomberg cho 12 tháng cũng chỉ là 22k. Vì vậy mình cho rằng cặp USD/VND hoặc lình xình (sw) còn không thì có khả năng tèo. Kỳ vọng có thể là 20-20.5k.:Thinking:
    Giờ xét cặp Eur/usd.
    Khg hiểu sao khg post được hình lên. Mình post cái link có cái chart daily lên để bạn xem.
    Link://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2010111131445ztzhm2nmnt67476.jpeg
    Nhìn cặp eur/usd thì tháy nó chơi liên 5 cái nến đỏ (chưa hiểu sao bạn lại vào Eur?).
    Mình sử dụng vài công cụ đơn giản thì thấy như sau:
    1. MACD và RSI chưa cho tín hiệu long Eur/usd.
    2. Nếu nến xiên qua MA50 thì căng cho bạn.
    3. Mình vẽ Fib.Retr. từ đáy 1.265 lên 1.4275 thì thấy hiện tại Eur/usd đang có hỗ trợ tại 1.365 (fib38.2). Nếu giá tèo qua mức đó thì có thể nó sẽ hướng đến 1.345 (fib50%) và xa hơn 1.327 (f61.8). Đó là tình huống xấu với bạn. Vì vậy, mình nghĩ bạn nên lưu ý sup tại xung quanh 1.365. Cutloss hay hold tiếp vị thế là để ý xung quanh chỗ này!
    4. Nếu xét EW từ đáy 1.19 (giữa tháng 5/2010) thì có khả năng nó điều chỉnh xuống đến 1.33 (có vẻ gần trùng với mức f61.8 nêu ở trên). Mình cho rằng đấy là support tốt. (nếu long eur/úd thì canh chỗ này chăng???)
    Như vậy nhìn chung mình thấy vị thế hiện tại khg được OK lắm.
    Chúc bạn may mắn.
    • 194 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Metranminh Xem bài viết
    VẤN ĐỀ VỀ CẮT LỖ

Nhân tiện một số mẹ trên diễn đàn hỏi tớ việc có nên cắt lỗ hay Eur hay USD khi đang có đà giảm hay không ? Tớ xin có ý kiến thế này: Có thể các mẹ đọc một số trang như Vàng SG, PTKT,PTCB ..... nói đến nguyên tắc cắt lỗ tuyệt đối và rất quan trong khi cắt lỗ nhưng trên thực tế đó là kỹ thuật của các trader chơi online, họ có thể bị cháy tài khoản . Đối với chơi vật chất như chúng ta thì nên thật cẩn thận trong việc cắt lỗ vì như mẹ Handheld từng nói " giữ lãi" là khó hơn cả có lãi. Trừ phi các mẹ có một em nào quá tiềm năng thì mới cần có động thái naỳ. Điều đó có thể giúp các mẹ có lãi nhanh nhất. Còn với chơi vật chất thì việc ôm thêm dăm 3 ngày thậm chí nửa tháng là chuyện thường , vì thông thường mọi thứ đều tăng dần đều.

Các mẹ cứ để ý các em như ÚC , CAD hay EUR đều phụ thuộc vào giá USD trong nước. Khi U lên thì các em sẽ tăng theo và ngược lại . Vậy nếu các mẹ "vô tư" cắt lỗ như vậy mà vào em khác hay U mà cùng lúc nó down mạnh thì coi như "tạch" :Laughing:. Nên với tớ các mẹ cần thật thận trọng khi nghĩ đến cắt lỗ. Nó có down thì ắt sẽ lên lại thôi. Chính khi USD đang down mạnh thì việc chuyển sang các em EUR, CAD, GBP hay ÚC là cần thiết và có lợi nhất đó. Đó là ý kiến của riêng tớ.

:Rose::Rose::Rose:

Đã lỗ thì thôi cắt làm chi ?
    Khác gì cắt cổ với cắt t.....:Laughing:
    Thôi thì ôm ấp thêm một chút
    Chờ nó hồi lên thế là "phi" :
    Laughing:
    Cám ơn Metranminh có bài rất đáng phải suy ngẫm cho các mẹ còn ít kinh nghiệm. Theo tớ việc chốt lãi và cutlost là thực sự cần thiết cho mỗi cuộc chơi vì có thể ở đây đa phần các mẹ đều muốn lướt sóng để kiếm lợi nhuận hơn là quẳng vào tủ. Với bản thân tớ trước mỗi quyết định đầu tư đều phải tổng hợp thông tin, tìm hiểu (= nhiều nguồn) về cái mình định đầu tư như: lịch sử giá và các thông tin xoay quanh nó thời điểm hiện tại và có thể là cả tương lai, túm lại là các yếu tố có ảnh hưởng tới khoản đầu tư của mình. Đôi khi việc tổng hợp thông tin đó còn phải đưa lên bảng excel và cho điểm theo tiêu chí riêng để xác định có nên đầu tư hay không (hi việc này cầu kỳ quá nhỉ :Smiling.

Sau khi xác định đầu tư, tớ thường xác định mục tiêu lợi nhuận kỳ vọng và tỷ lệ % có thể chấp nhận lỗ. Đây là việc hết sức quan trọng trong đầu tư tài chính đối với bất kỳ đối tượng đầu tư nào, nếu không làm theo nguyên tắc đó có thể sẽ nhận hậu quả hết sức bi thảm (nhất là trong đầu tư chưng khoán vì tính thanh khoản thấp hơn so với G và NT), đây là bài học tớ không bao giờ quên khi tớ tham gia vào TTCK vào năm 2007. Vì topic này là G và NT - đều có tính thanh khoản cao nên tớ không nói tới việc chốt lời khi đạt kỳ vọng vì nó thực sự đơn giản, ở đây tớ chỉ nói tới việc cutlost. Để làm được việc tưởng như đơn giản này lại phải cần có bản lĩnh sự nhạy bén trong phán đoán, các bạn nên nhớ từng giờ, từng ngày đều có có rất nhiều cơ hội để các bạn lướt sóng kiếm lợi nhuận, việc chấp nhận cutlost chưa chắc đồng nghĩa với sự mất mát. Có thể đó là cơ hội để các bạn cơ cấu lại các khoản đầu tư của mình, có thể bạn cutlost để sẽ mua được nó với giá rẻ hơn sau đó, cũng có thể không cutlost nhưng bạn lại phải mua thêm vào ở vùng giá thấp để bình quân giá ----> rất nguy hiểm đối với vốn vay nha.

Vài lời nho nhỏ với các mẹ về kinh nghiệm của tớ, rất cần sự chỉ giáo của các mẹ trong đây.

Many thks!
    • 458 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

&E vừa xem trên kit thì G đã lên hên so với 2 hôm trước. K bít mai thị trường nhà ta thế nào các mẹ nhỉ
    Chúc các mẹ ngủ ngon lấy sức mai chạy đua với các e G, E & U nhé
    • Thành viên tích cực 2015
    • 16 năm
    • 165 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi B.Pitt Xem bài viết
    Mình thấy vấn đề của bạn Tuanden đưa ra khá thú vị. Cho phép mình lanh chanh, háu đá chen ngang vào tranh luận chút.
    Theo mình thấy ở VN mình phần lớn người ta quan tâm đến cặp USD/VND và các cặp xèng xxxVND trong forex chả ai trên thế giới để ý cả. Vì vậy để đánh giá tính huống của bạn tức là xét cặp xèng EUR/VND thì ta xét 2 cặp USD/VND và EUR/USD. Nôm na là E/VND=EUR/USD * USD/VND.
    1. E/U tăng, U/V tăng=> có khi khả năng bạn được chốt lời! (cái này là mơ nhất):Laughing:
    2.3 .1 thằng tăng và thằng giảm (E/U tăng, U/V giảm hoặc E/U giảm U/V tăng). Cái này phải xét mức độ tăng giảm của từng thằng. Chẳng hạn cặp E/U giảm nhưng U/V lại tăng mạnh hơn, có khi lại ổn. Nhìn chung tình huống ta giả định là giá sẽ đứng yên.
    4. Cả 2 cặp đều tèo tức là Euro/usd tèo và usd/vnd cũng tèo. Trường hợp này là chuối nhất. Bạn sẽ thiệt hại rất nặng.
    Tóm lại, như đã nói phải xét 2 cặp xèng. Để đơn giản thì phải "cố định" 1 biến số tức là giả định 1 biến là hằng số và xét cặp còn lại! Hehe...
    Trước tiên xét chú USD/VND. Giá đang 1u ăn 21k VND. Mình thấy giá khó mà tăng trong ngắn hạn. Nếu có tăng thì tăng khg đáng kể. Lý do: Giá tự do đang vênh so với max 19500 cỡ 7.7%. Thế là nhiều. Kiểu gì NHNN phải tìm mọi cách để hạ nhiệt bao gồm các biện pháp hành chính (chứ khg đơn thuần là biện pháp kỹ thuật). Mặt khác các h/đồng fwd trên bloomberg cho 12 tháng cũng chỉ là 22k. Vì vậy mình cho rằng cặp USD/VND hoặc lình xình (sw) còn không thì có khả năng tèo. Kỳ vọng có thể là 20-20.5k.:Thinking:
    Giờ xét cặp Eur/usd.
    Khg hiểu sao khg post được hình lên. Mình post cái link có cái chart daily lên để bạn xem.
    Link://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2010111131445ztzhm2nmnt67476.jpeg
    Nhìn cặp eur/usd thì tháy nó chơi liên 5 cái nến đỏ (chưa hiểu sao bạn lại vào Eur?).
    3. Mình vẽ Fib.Retr. từ đáy 1.265 lên 1.4275 thì thấy hiện tại Eur/usd đang có hỗ trợ tại 1.365 (fib38.2). Nếu giá tèo qua mức đó thì có thể nó sẽ hướng đến 1.345 (fib50%) và xa hơn 1.327 (f61.8). Đó là tình huống xấu với bạn. Vì vậy, mình nghĩ bạn nên lưu ý sup tại xung quanh 1.365. Cutloss hay hold tiếp vị thế là để ý xung quanh chỗ này!
    4. Nếu xét EW từ đáy 1.19 (giữa tháng 5/2010) thì có khả năng nó điều chỉnh xuống đến 1.33 (có vẻ gần trùng với mức f61.8 nêu ở trên). Mình cho rằng đấy là support tốt. (nếu long eur/úd thì canh chỗ này chăng???)
    Chúc bạn may mắn.
    Lại 1 cao thủ ngoại tệ đăng đàn rồi đây
    • 489 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Cả nhà cho mình hỏi câu hơi "u" tí ... thời buổi lộn nhộn thế này thì keep cái tiền gì là tốt nhất ạ? In long tơm ý ạ Em cám ơn trước :Rose:
    Make A Change :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 811 Bài viết

• 790 Được cảm ơn

long tơm thì mẹ nó cứ giữ vàng thôi ... chả bao giờ bị thiệt cả
    Không nên vì lợn nhỏ mà bỏ lợn bé - Tỷ giá vàng TG thời điểm hiện tại

gold
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 477 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Nghe các mẹ nói mà em sáng dạ ra bao nhiêu. Càng ngày càng nhiều người giỏi ^_^ Chúc các mẹ làm ăn thuận lợi nhé
    Yêu là khổ
    Không yêu là lỗ
    Thà chịu khổ chứ quyết không chịu lỗ

Yêu anh đi rồi anh mời ăn ốc luộc, hết lại gọi, hết lại gọi
    • 2,562 Bài viết

• 1,587 Được cảm ơn

Bố/Mẹ B.Titt chịu khó vào đây chỉ dạy nhà mình với nha :LoveStruc:. Cái này B.Titt nói rất chuẩn :Smiling:. Cái này mà cái tớ cũng đang muốn nói mà chưa biết viết thế nào :">

ĐƠn giản thế này: E = Útn (Ú trong nước) * E/U (tỉ giá cặp ngoại tệ này)
    -> khi xem giá hợp lý để mua không thì sẽ xem xét giá Útn và E/U. Giả sử, giữ nguyên Ú, xem xét trên khía cạnh Ú

- Útn ~ 21 -> đây là ngưỡng kì vọng của đa phần người giữ U -> giá hoàn toàn có thể down -> cứ giả sử là nó đứng yên thì phải xem xét E/U đang ở vùng mua nào, có thể up trong ngắn hạn không? liệu up nhanh hơn Útn hay chậm hơn? Nếu E/U có thể up trong ngắn hạn up nhanh hơn thì mua sẽ an toàn hơn là up chậm hơn. Up chậm hơn thì hoặc liều, hoặc dừng lại việc mua xem xét thêm. Còn nếu đang giữ thì có thể xem xét khả năng chốt lời.

Hiện tại, E/U hỗ trợ quanh 1.365, nó còn lình xình quanh khu vực này thì tớ theo tớ là chưa down được tiếp khi chưa có tin, sẽ vẫn tiến lên vùng 1.37 -> Nếu mua giá vào ngày hôm qua, tức E/U đang lình xình quanh mức 1.370, Útn đang ở mức 2080 -> hoàn toàn có thể mạo hiểm mua 1/3 đến 1/2.

Giai đoạn này, như tớ cũng từng nói, vì không biết khả năng giá sẽ down đến đâu, nên chiến lược là chia nhỏ tiền ra để bắt đầu mua vào từ vùng giá chấp nhận được. Và đảm bảo luôn luôn mình có tiền linh hoạt để sử dụng lúc cần :Smiling:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,562 Bài viết

• 1,587 Được cảm ơn

Giờ xét cặp Eur/usd.
    Chúc bạn may mắn.
    Bố/Mẹ B.Titt chịu khó vào đây chỉ dạy nhà mình với nha :LoveStruc:. Cái này B.Titt nói rất chuẩn :Smiling:. Cái này mà cái tớ cũng đang muốn nói mà chưa biết viết thế nào :">

ĐƠn giản thế này: E = Útn (Ú trong nước) * E/U (tỉ giá cặp ngoại tệ này)
    -> khi xem giá hợp lý để mua không thì sẽ xem xét giá Útn và E/U. Giả sử, giữ nguyên Ú, xem xét trên khía cạnh Ú

- Útn ~ 21 -> đây là ngưỡng kì vọng của đa phần người giữ U -> giá hoàn toàn có thể down -> cứ giả sử là nó đứng yên thì phải xem xét E/U đang ở vùng mua nào, có thể up trong ngắn hạn không? liệu up nhanh hơn Útn hay chậm hơn? Nếu E/U có thể up trong ngắn hạn up nhanh hơn thì mua sẽ an toàn hơn là up chậm hơn. Up chậm hơn thì hoặc liều, hoặc dừng lại việc mua xem xét thêm. Còn nếu đang giữ thì có thể xem xét khả năng chốt lời.

Hiện tại, E/U hỗ trợ quanh 1.365, nó còn lình xình quanh khu vực này thì tớ theo tớ là chưa down xuống 1.33 được -> Nếu mua giá vào ngày hôm qua, tức E/U đang lình xình quanh mức 1.370, Útn đang ở mức 2080 -> hoàn toàn có thể mạo hiểm mua 1/3 đến 1/2.

Giai đoạn này, tớ cũng từng nói, vì không biết khả năng giá sẽ down đến đâu, nên chiến lược là chia nhỏ tiền ra để bắt đầu mua vào từ vùng giá chấp nhận được. Và đảm bảo luôn luôn mình có tiền linh hoạt để sử dụng lúc cần :Smiling:
    • 2,562 Bài viết

• 1,587 Được cảm ơn

Còn vấn đề về cắt lỗ thì cũng cần sự nhạy bén :Smiling:. Khi các mẹ có ý định cắt lỗ thì phải xem xét:
    - Trong thời gian đó, giá đang dao động ở khoảng nào? Nhanh hay chậm? Xu hướng sẽ tăng tới cái giá mình đang mua, hay xu hướng sẽ down là chính. Với việc mình cắt lỗ, trong khoảng thời gian đó, mình mua bán lại có hòa vốn, lỗ ít hay lãi ít hơn so với việc mình cắt lỗ không? ..v...v...
    - Từ đó, quyết định cắt lỗ -> chọn thời điểm bán là biên dao động phía trên để việc bị lỗ là ít nhất :Smiling:

Còn nếu thấy tiếc, tiêu chí là "thấp thì để dành, cao hơn giá mua mới bán" thì cứ để, làm sao xoay tiền để lướt tiếp :Laughing:. Đó chính là lí do vì sao, trong giai đoạn thị trường đi xuống thì cần phải linh hoạt vốn :Smiling:

Không phải thị trường lúc nào cũng thuận lợi, up như thời gian vừa rồi :Smiling:. Điểm vào, ra của các mẹ cũng khác nhau. Vì vậy mà các mẹ phải tự xem xét việc mua bán của mình. Hỏi lời khuyên của người khác chỉ là để tham khảo thôi, vì bản thân họ không biết chính xác tình trạng mua/bán của các bạn thế nào :Smiling:
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,562 Bài viết

• 1,587 Được cảm ơn

Bài viết phía trên bị trùng vì mạng lỗi hic. Chúc cả nhà mình vững tay chèo, cùng nhau vượt qua giai đoạn này :LoveStruc:.

@ ai chưa vote cho em thì vote cho em với nhé hihi
    • 3,311 Bài viết

• 2,728 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pizaso5 Xem bài viết
    Chỗ bôi đen ý, mẹ này cực kỳ giống em, loanh quanh với mớ V+ 2 tuần rồi, đến khổ, mai phải mua vàng hoặc U, k trì trệ mãi đc nữa
    Potay vs mẹ nó.
    Ôm gì mà tận 2 tuần vậy?
    Phải thay đổi ngay.:Laughing:
    • 3,311 Bài viết

• 2,728 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi handheld1711 Xem bài viết
    Với người lướt thì đôi lúc vẫn phải ngủ với em VC một đêm mẹ nó ạ :LoveStruc:

Ngủ với V+ cũng sướng lắm à nha.
    Càng nhiều càng sướng:Laughing:
    • 3,311 Bài viết

• 2,728 Được cảm ơn

Eur/usd 1.3648 1.3651
    oil/usd 87.52 87.59
    gbp/usd 1.6123 1.6127
    usd/jpy 82.34 82.37
    usd/chf 0.9750 0.9753
    aud/usd 0.9989 0.9992
    xau/usd 1405.55 1406.05
    usd/cad 1.0030 1.0034
    xag/usd 27.5625 27.6125
    nzd/usd 0.7799 0.7804