TIN TÀI TRỢ.

Trao đổi thông tin vàng, ngoại tệ (part 2)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 92.6K Lượt đọc
  • 1.64K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • JIM
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 79 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lily_xu_nghe Xem bài viết
    Các mẹ ơi em cần bán gấp 4000 usd, em ở khu mỹ đình. mẹ nào cần thì call cho em theo số máy 0919.733617 nhé! gấp gấp!
    Bạn bán chưa? nếu chưa thì PM cho mình, mình đang có nhu cầu mua vài nghìn.
    Nhân tiện mẹ nào bán thì cũng PM hoặc nhắn lên đây nhé. Mình cần mua trong tuần này.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 149 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tomtitly Xem bài viết
    Khổ thân mẹ nó. Tớ cũng chẳng khác gì, cứ nhấp nhổm không yên vói đống EUR, sáng nào tớ cũng phải mở máy tính kiểm tra NÓ, đến chiều đảo qua cái bảng nhấp nháy xanh đỏ ấy lại giật mình thon thót, lăm le ý định trốn sếp ra khỏi cơ quan xử lý NÓ. Việc cơ quan tớ không hoàn thành bị sếp la rồi huhu!!!!!!!!!!
    mẹ nó ơi có thể dậy mình cách xem tỷ giá ero hàng ngày mà sát với giá thị trường với, cái chỗ nhấp nháy xanh đỏ ấy xem ở đâu? vì minh hiện cũng ôm em này cũng nhiều mẹ nó ạ, hôm qua xuống chẳng thiết ăn uống mẹ nó ạ :Crying:
    • 3,311 Bài viết

• 2,728 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghe bi Xem bài viết
    mẹ nó ơi có thể dậy mình cách xem tỷ giá ero hàng ngày mà sát với giá thị trường với, cái chỗ nhấp nháy xanh đỏ ấy xem ở đâu? vì minh hiện cũng ôm em này cũng nhiều mẹ nó ạ, hôm qua xuống chẳng thiết ăn uống mẹ nó ạ :Crying:
    Xem ở đây Mẹ nó ạ.
    http://www.global-view.com/live-fx-rates.html
    • 3,311 Bài viết

• 2,728 Được cảm ơn

Giá vàng liên tiếp lập kỷ lục khi đồng USD suy yếu bởi dự báo FED sẽ tiếp tục biện pháp nới lỏng định lượng.

Giá vàng giao kỳ hạn hạ trong phiên giao dịch ngày thứ Ba khi đồng USD mạnh lên.

Tại thị trường New York, giá vàng giao tháng 12/2010 hạ 7,70USD/ounce tương đương 0,6% xuống 1.346,70USD/ounce.

Tại thị trường New York, giá vàng giao ngay hạ 3,40USD/ounce xuống 1.350,50USD/ounce.

Ông Stephen Platt, chuyên gia phân tích tại Archer Financial Services ở Chicago, nhận xét: “Sau thời gian giá vàng tăng như vũ bão, nhà đầu tư trên thị trường vàng đang đẩy mạnh chốt lời.”

Thời gian gần đây, giá vàng liên tiếp lập kỷ lục khi đồng USD suy yếu bởi dự báo FED sẽ tiếp tục biện pháp nới lỏng định lượng. Kỳ vọng về khả năng FED sẽ đưa ra biện pháp nới lỏng định lượng đã mang yếu tố hỗ trợ quan trọng đối với giá vàng. Mức đỉnh cao nhất của giá vàng được thiết lập trong tuần trước là 1.366USD/ounce.

Giá dầu thô rơi xuống dưới mức 82USD/thùng bởi dự đoán dự trữ hàng tồn kho tại Mỹ trong tuần trước đã lên mức cao nhất trong 3 tuần và OPEC sẽ không thay đổi mục tiêu sản lượng.

Các chuyên gia cho rằng Bộ Năng lượng Mỹ sẽ công bố dự trữ dầu thô trong tuần trước tăng 1,4 triệu thùng lên 362,3 triệu thùng.

Tại thị trường New York, giá dầu thô giao tháng 11/2010 hạ 54 cent tương đương 0,7% xuống 81,67USD/thùng. Tuần trước, giá dầu có lúc lên mức 84,43USD/thùng, mức cao nhất trong 5 tháng. Giá dầu thô đã tăng 11% trong năm qua.

Tại thị trường London, giá dầu giao tháng 11/2010 hạ 22 cent tương đương 0,3% xuống 83,50USD/thùng.

Bộ Năng lượng Mỹ dự kiến sẽ công bố số liệu về dự trữ dầu thô vào ngày 14/10/2010.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,562 Bài viết

• 1,587 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Metranminh Xem bài viết
    Tớ cũng nghĩ vậy nhưng thực tế Eur mạo hiểm hơn và tầm giá tăng dài rồi, tớ cũng nghĩ dài hạn thì nó vẫn có thể quay về giá trị thực 28-29. Nhưng em này đỏng đảnh quá !
    hehee lướt ngắn hạn mà mẹ nó... Hiện tại tớ mà lướt em Eur thì luôn trong tình trạng rình bán ở giá lên cao và có hiện tượng hạ xuống, nhưng mua lại ngay khi ở giá thấp :Smiling:... Còn các em như Ca, Úc thì các mẹ có thể đủng đỉnh hơn :Smiling:

Càng mạo hiểm thì càng nhiều sóng để lướt hihi.. Em vàng và Eur là đang thế á... Em vàng mạo hiểm hơn nhưng quan trọng là do bản thân vàng TN rất chảnh nên cực ghét...Vì thế giai đoạn này tớ chọn Eur để lướt...Thi thoảng mua ít vàng cho vui thôi, còn số tiền thì tập trung vào Eur hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,017 Bài viết

• 6,599 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binhminh0406 Xem bài viết
    Nguyên nhân khiến JPY/VND tăng là do JPY tăng giá so vơi USD, còn USD lại tăng giá so với VND. Ở VN mình thì tỷ giá VND với các ngoại tệ khác (trừ USD) đều được tính chéo, và "thả nổi" theo giá thế giới. Hihi, còn tại sao USD tăng giá so với VND, JPY tăng giá so với USD thì có lẽ có khá nhiều bài báo viết về vấn đề này rồi.
    Đồng ý với ý kiến mẹ Binhminh0406, trong giai đoạn này JPY / VND lên giá chủ yếu là do JPY tăng giá so với USD.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,017 Bài viết

• 6,599 Được cảm ơn

Kịch bản giá vàng, USD của tháng 11/2009 có lặp lại?
    Bài này của mẹ Binhminh0406 viết ah! Có cùng ý tưởng với mình về nhận định cặp tỷ giá VND/USD, nhưng mình dự đán trước bạn mấy ngày ở một diễn đàn khác. Ý tưởng hơi lớn gặp nhau !
    • 680 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

Hôm nay em mới biết top này. Các bác cho em tham gia để học hỏi với. EM mới ôm 40k E hôm nó lên 2766, giờ buốt ruột quá. Huhhu.
    • 4,842 Bài viết

• 12,881 Được cảm ơn

Usd 1980 1983
    gbp 3125 3135
    eur 2757 2765
    aud 1950 1960
    cad 1955 1965
    sgd 1520 1530
    jpy 240.7 241.5
    cny 2970 2985
    thb 660 680
    myr 650 670
    twd 630 640
    hkd 251 254
    krw 168 174
    sjc 3260 3270
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,286 Bài viết

• 2,021 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghe bi Xem bài viết
    Mẹ nó xem của nhà này cũng được, nhà này up liên tục tin tức (tin nhanh và nhiều hơn mấy trang giavang.com, taichinhthegioi.com... đấy mẹ nó ạ).
    Còn mẹ nào có trang hay hơn thì gửi link lên đây cho cả nhà cùng xem nhé!
    http://phuocthanhthinh.com.vn/
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,829 Bài viết

• 902 Được cảm ơn

9g44 kitco lên 1358 rồi, giời ơi mớ bán hỗm tiêu rồi!

SJC 3268 3278
    3nUSp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,829 Bài viết

• 902 Được cảm ơn

Muốn về giá 30 chắc còn lâu lắm đây!
    3nUSp7
    • 289 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Em cũng lót dép ngồi hóng cùng các mẹ. Có ít tiền nhàn rỗi phải đầu tư. Em đang muốn mua vàng mà mấy ngày nay lại đang tăng. Không biết có nên mua thời điểm này ko. Từ sáng tới h đã tăng 100k rồi.
    Vàng SBJ 3.266.000 3.274.000
    Vàng SJC 3.265.000 3.275.000
    và có vẻ còn tiếp tục tăng nữa. Có lên mua ngay ko các mẹ?
    Ngoài Bảo Tín - Minh Châu mua vàng ở đâu đảm bảo nữa các mẹ nhỉ? Sacombank có bán vàng rồi cho mình gửi luôn ở đó ko các mẹ ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,829 Bài viết

• 902 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_tom_my Xem bài viết
    Em cũng lót dép ngồi hóng cùng các mẹ. Có ít tiền nhàn rỗi phải đầu tư. Em đang muốn mua vàng mà mấy ngày nay lại đang tăng. Không biết có nên mua thời điểm này ko. Từ sáng tới h đã tăng 100k rồi.
    Vàng SBJ 3.266.000 3.274.000
    Vàng SJC 3.265.000 3.275.000
    và có vẻ còn tiếp tục tăng nữa. Có lên mua ngay ko các mẹ?
    Ngoài Bảo Tín - Minh Châu mua vàng ở đâu đảm bảo nữa các mẹ nhỉ? Sacombank có bán vàng rồi cho mình gửi luôn ở đó ko các mẹ ?
    Sacombank có bán vàng rồi gửi luôn cũng được! Mà bạn mua để đó hay lướt, nếu lướt đem về rồi bán chứ nếu muốn bán rút ra lâu mất thời gian có khi giá chốt không được tốt lắm, sacmbank nó chốt giá theo từng phút mà!
    Hôm nay giá hơi cao rồi đợi vài bửa nữa xem sao! Dỉnh đợt này mình dự khoảng 34 thôi nên mua lúc này nên mua ít thôi!
    Hay mua USD với các mẹ ấy đi, mình không thích USD lắm!
    3nUSp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,286 Bài viết

• 2,021 Được cảm ơn

Các mẹ cho tớ hỏi (ngoài lề một chút), mua vàng trang sức Ý ở đâu (Hà Nội) là đảm bảo về chất lượng và giá cả nhất?
    • 3,311 Bài viết

• 2,728 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuandenhaisan Xem bài viết
    Hôm nay em mới biết top này. Các bác cho em tham gia để học hỏi với. EM mới ôm 40k E hôm nó lên 2766, giờ buốt ruột quá. Huhhu.
    Mình nhập có đợt 2770 cơ mẹ nó ạ. Mẹ nó đừng lo quá
    • 3,311 Bài viết

• 2,728 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi handheld1711 Xem bài viết
    hehee lướt ngắn hạn mà mẹ nó... Hiện tại tớ mà lướt em Eur thì luôn trong tình trạng rình bán ở giá lên cao và có hiện tượng hạ xuống, nhưng mua lại ngay khi ở giá thấp :Smiling:... Còn các em như Ca, Úc thì các mẹ có thể đủng đỉnh hơn :Smiling:

Càng mạo hiểm thì càng nhiều sóng để lướt hihi.. Em vàng và Eur là đang thế á... Em vàng mạo hiểm hơn nhưng quan trọng là do bản thân vàng TN rất chảnh nên cực ghét...Vì thế giai đoạn này tớ chọn Eur để lướt...Thi thoảng mua ít vàng cho vui thôi, còn số tiền thì tập trung vào Eur hihi
    Mình thấy vui vì mẹ nó cũng chung thuyền như mình.
    @Metranminh: Mẹ nó vào ít euro đi nha. Chung thuyền cho vui. Em nó cũng không đến nỗi sợ lắm đâu.
    • 3,311 Bài viết

• 2,728 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tomtitly Xem bài viết
    Các mẹ cho tớ hỏi (ngoài lề một chút), mua vàng trang sức Ý ở đâu (Hà Nội) là đảm bảo về chất lượng và giá cả nhất?
    Mình tin tưởng Bảo Tín Minh Châu, PNJ.
    Mẹ nó thử tới đó xem có chọn được đồ ưng ý không nha.
    • 806 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NHÍM XÙ Xem bài viết
    Kịch bản giá vàng, USD của tháng 11/2009 có lặp lại?
    Bài này của mẹ Binhminh0406 viết ah! Có cùng ý tưởng với mình về nhận định cặp tỷ giá VND/USD, nhưng mình dự đán trước bạn mấy ngày ở một diễn đàn khác. Ý tưởng hơi lớn gặp nhau !
    Hihi, nhà tớ viết fírt draft còn, bạn kia (kinh tế trưởng) thì sửa lại về câu từ vì nhà tớ chỉ làm part-time cho CT CK này thôi vì vẫn đang ở Nhật. Thực ra bài của bọn mình đi từ giá vàng thế giới, giá vàng trong nước, đên giá USD tự do, 6-7 tr cơ. Chắc thấy dài quá nên bên trang web họ cắt bớt.
    Đúng là toàn ý tưởng lớn gặp nhau nhỉ? Bọn mình cũng nhận định trong báo cáo quý 3 về vấn đề này, nhưng chả ai quan tâm. Đến đầu tháng 10 thì chỉ việc lôi ra cập nhật thêm là ok. Mình thì yêu em JPY lắm hehhe đơn giản vì học bổng của bọn mình trả bằng JPY mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 177 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Goldman Sachs tăng dự đoán giá vàng 12 tháng lên $1,650 do kì vọng Fed tăng cung tiền và triển vọng lãi suất dài hạn sẽ tiếp tục giảm

Goldman cho rằng lãi suất ở Mỹ vẫn giảm và tăng dự đoán giá vàng lên $1,400, $1,525 và $1,650 trong 3, 6 và 12 tháng tới

Và thực tế
    "Đôla giao dịch gần mức thấp nhất trong 15 năm so với yên và ở mức thấp kỉ lục so với franc Thụy Sĩ do giới chức Fed cam kết sẽ áp dụng tăng mua trái phiếu chính phủ để hỗ trợ tăng trưởng"

Quả này thì Vàng lại khó điều chỉnh rồi. Căng đây.
    Cell: 0915 400 686
    Y!M: ntthanhvm