TIN TÀI TRỢ.

Trao đổi thông tin vàng, ngoại tệ (part 2)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 92.6K Lượt đọc
  • 1.64K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 106 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

USD đấy,vội qua gõ thành ÚD :Smiling:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 47 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lily_xu_nghe Xem bài viết
    Các mẹ ơi em cần bán gấp 4000 usd, em ở khu mỹ đình. mẹ nào cần thì call cho em theo số máy 0919.733617 nhé! gấp gấp!
    Mình vừa mua 7.000 USD tại Hà Trung, giá 1984. Không gặp mẹ nó sớm hơn!
    • 4,842 Bài viết

• 12,881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phetlac Xem bài viết
    Tớ ngâm kứu cái top này lâu rồi. Rất khâm phuc các bố mẹ nhanh nhẹn giỏi giang.Tớ còn ít VND định mua ÚD hôm nay ,giá Hà Trung 1983.Đang suy nghĩ đau đầu quá .Cho tớ lờii khuyên mua hôm nay giá này được chưa? hay chờ thêm .Mong trả lời của các mẹ lắm , ôm tiền Việt như ngồi đống lửa ấy.
    Hôm qua tớ cũng ôm giá 1984 mà, tầm này giá đấy là ok
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,018 Bài viết

• 546 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nghé móm của mẹ Xem bài viết
    Mình vừa mua 7.000 USD tại Hà Trung, giá 1984. Không gặp mẹ nó sớm hơn!
    giá trong TP lúc nào cũng cao hơn nhỉ? hay tại em mua hteo kiểu giao tận nơi nên đắt, em mua hôm qua 1986
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,286 Bài viết

• 2,021 Được cảm ơn

Mình hơi ớn EUR, vì em này lên xuống nhanh vù vù, k kịp trở tay. Hôm nay lại rơi vào đà đi xuống rồi các mẹ ạ, giờ còn 1,38 thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 177 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Nhận định về thị trường Vàng TG.
    Đóng cửa phiên giao dịch ngày hôm qua ta thấy xuất hiện mô hình cái búa (hammer) - mô hình đảo chiều. Nhưng vậy sau 1 quá trình dài tăng giá liên tục thì ngày hôm qua ta thấy bắt đầu có dấu hiệu của sự giảm giá. Liệu đây có phải là đợt điều chỉnh thật sự hay không thì cần xem xét thêm ngày giao dịch hôm nay nữa để khẳng định. Trên các đường kỹ thuật RSI, Stoc đều cho ta thấy giá đang ở vùng quá mua nên việc điều chỉnh ra rất có khả năng. Thêm việc quỹ đầu tư vàng lớn nhất tg SPDR liên tục có động thái bán ra kể từ khi vàng lập đỉnh giá 1365$ và không có động thái mua nào cả. Mình dự đoán trong ngắn hạn Vàng sẽ có đợt điều chỉnh giảm và các mốc có thể điều chỉnh về là 1315, 1285.
    Biểu đồ giá vàng theo ngày:
    anhso-145723_bieudo http://up.anhso.net
    Cell: 0915 400 686
    Y!M: ntthanhvm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 177 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phetlac Xem bài viết
    Tớ ngâm kứu cái top này lâu rồi. Rất khâm phuc các bố mẹ nhanh nhẹn giỏi giang.Tớ còn ít VND định mua ÚD hôm nay ,giá Hà Trung 1983.Đang suy nghĩ đau đầu quá .Cho tớ lờii khuyên mua hôm nay giá này được chưa? hay chờ thêm .Mong trả lời của các mẹ lắm , ôm tiền Việt như ngồi đống lửa ấy.
    Ôm đô là ưu tiên số 1 trong đợt này. Cao 1 chút cũng ko sao mẹ nó à. Dự báo em nó sẽ còn lên mạnh mà
    Cell: 0915 400 686
    Y!M: ntthanhvm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 887 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muadong-082010 Xem bài viết
    Giá bao nhiêu hả bạn? pm mình nhé. Sáng mai mình cần mua. Tks
    Mình cần bán hôm nay. đang thấy có 1 mẹ gọi điện đến mua. K biết mẹ nào nhà mình đây!
    Chị Hai (Cua) : 1 tuổi : 11.5kg, 2 tuổi: 13 kg, 3 tuổi: 14.5kg, 4 tuổi: 20kg, 56 tháng: 23kg.
    Chị Ba (Cốm) : 1 tuổi : 9.5kg, 2 tuổi: 11 kg, 34 tháng: 15.5kg
    Em út
    AOapp7
    • 4,842 Bài viết

• 12,881 Được cảm ơn

Các mẹ chú ý: Eur đang có dấu hiệu đảo chiều nhé, các mẹ xem xét xem đủ "no" rồi thì ra , không lại thành Hòn Vọng Phu đấy (chỉ mang tính tham khảo thôi ! )
    • 37 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cùng lên thuyền với các mẹ giữ USD, đợt trc em EUR làm tớ thêm mấy cái chân chim, hãi em nó quá roài. Hôm qua tớ vào 8k. Mong em này sẽ ổn định tiến bước.
    ah, Mừng nhà mới ! :Rose: Chúc các mẹ bán buôn thuận buồm xuôi gió - Nhà nhà giàu sang !:Rose::Smiling:
    • 4,842 Bài viết

• 12,881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meyeubean Xem bài viết
    Cùng lên thuyền với các mẹ giữ USD, đợt trc em EUR làm tớ thêm mấy cái chân chim, hãi em nó quá roài. Hôm qua tớ vào 8k. Mong em này sẽ ổn định tiến bước.
    ah, Mừng nhà mới ! :Rose: Chúc các mẹ bán buôn thuận buồm xuôi gió - Nhà nhà giàu sang !:Rose::Smiling:
    Ít khi cả nhà ta đồng lòng thế này vui quá ! mình là người thận trọng mà hôm qua cũng tất tay với em này rồi, hy vọng xuôi chèo mát mái .

Tớ sợ em Eur này lắm rồi nó đá mình mấy phát dập cả mông. không hợp với nó thì phải, chân chim thì bõ gì tớ thì cả rổ tóc bạc với em nó đây này :Silly:
    • 2,562 Bài viết

• 1,587 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới ... Chúc các mẹ làm ăn phát đạt

Về cá nhân tớ, tại thời điểm này, tớ có tiền thì tớ sẽ vào ít Eur (vừa hỏi là 2735). Tớ nghĩ đây đang là giá tốt cho tuần này, nhưng tiền của tớ đang bị kẹt :Sad:...
    • 4,642 Bài viết

• 689 Được cảm ơn

Em định tiết kiệm để dành. Theo các mẹ em nên mua gì ạ? Em đang mua vàng và gửi tiết kiệm tại Ngân hàng Đông Á.
    U1eyp7

gjqvgjqvp7
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: Gia đình, gia đình, bên nhau đến suốt cuộc đời... :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 2,562 Bài viết

• 1,587 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhím_Minh Thư Xem bài viết
    Em định tiết kiệm để dành. Theo các mẹ em nên mua gì ạ? Em đang mua vàng và gửi tiết kiệm tại Ngân hàng Đông Á.
    hic... thật ra câu hỏi để tiết kiệm thì mua gì với người hay lướt lát vàng, ngoại tệ thì trả lời khá là khó ý :Sad:... (vì tớ chả bao giờ để tiền yên ổn ở một loại cả). Theo tớ thì vào giai đoạn cuối năm thì mẹ nó cứ mua em nào cũng được, khả năng tăng đều xảy ra... (nhưng chỉ là cho tới cuối năm thôi nhé). Mức độ an toàn xếp theo thứ tự là: Usd, Nhân dân tệ, Ca, Yên, Úc, Eur, Bảng (theo sự đánh giá của tớ)
    • 4,842 Bài viết

• 12,881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi handheld1711 Xem bài viết
    Chúc mừng nhà mới ... Chúc các mẹ làm ăn phát đạt

Về cá nhân tớ, tại thời điểm này, tớ có tiền thì tớ sẽ vào ít Eur (vừa hỏi là 2735). Tớ nghĩ đây đang là giá tốt cho tuần này, nhưng tiền của tớ đang bị kẹt :Sad:...
    Tớ cũng nghĩ vậy nhưng thực tế Eur mạo hiểm hơn và tầm giá tăng dài rồi, tớ cũng nghĩ dài hạn thì nó vẫn có thể quay về giá trị thực 28-29. Nhưng em này đỏng đảnh quá !
    • JIM
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 79 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cácn mẹ cho mình hỏi mua USD ở đâu phía cầu giấy/Phạm Hùng có giá tốt và đảm bảo với ah.
    • 723 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Khi trước tớ ở Cầu Giấy thường đổi hàng đầu Cầu Giấy, số đt: 37671526. Tớ ko nhớ tên, cũng chẳng nhớ số nhà. Bạn gọi điện hỏi giá và hỏi địa chỉ nhé. Đây là 1 đại lý của 1 nhà ở Hà Trung. Tớ check nhiều lần thấy giá giống QT.
    Dục tốc bất đạt!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,286 Bài viết

• 2,021 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Metranminh Xem bài viết
    Ít khi cả nhà ta đồng lòng thế này vui quá ! mình là người thận trọng mà hôm qua cũng tất tay với em này rồi, hy vọng xuôi chèo mát mái .

Tớ sợ em Eur này lắm rồi nó đá mình mấy phát dập cả mông. không hợp với nó thì phải, chân chim thì bõ gì tớ thì cả rổ tóc bạc với em nó đây này :Silly:
    Khổ thân mẹ nó. Tớ cũng chẳng khác gì, cứ nhấp nhổm không yên vói đống EUR, sáng nào tớ cũng phải mở máy tính kiểm tra NÓ, đến chiều đảo qua cái bảng nhấp nháy xanh đỏ ấy lại giật mình thon thót, lăm le ý định trốn sếp ra khỏi cơ quan xử lý NÓ. Việc cơ quan tớ không hoàn thành bị sếp la rồi huhu!!!!!!!!!!
    • 806 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Metranminh Xem bài viết
    Kịch bản giá vàng, USD của tháng 11/2009 có lặp lại?

Kịch bản có lặp lại?

Vào tháng 11/2009, giá vàng thế giới và trong nước cũng gia tăng đột biến, chênh lệch giá vàng trong nước và giá vàng thế giới bị nới rộng, đã đẩy giá USD trên thị trường tự do tăng mạnh, và sau đó Ngân hàng Nhà nước phải điều chỉnh 5,16% giá trị tiền đồng vào ngày 26/11/2009.

Liệu kịch bản này có lặp lại?

Diễn biến tỷ giá trên thị trường chính thức và thị trường tự do 11/2009- 10/2010.

Trong 2 tuần trở lại đây, USD trên thị trường tự do bắt đầu đà tăng giá và liên tục thay đổi từng giờ lên mức kỉ lục. Nếu giá USD trong ngày 5/10 chỉ giao dịch ở mức 19.640-19.670, thì hôm sau USD được niêm yết 19.700-19.740, rồi vọt lên 19.840-19.880 đồng/USD vào ngày 8/10, thậm chí có nơi niêm yết giá lên trên 19.900 đồng/USD.

Cùng với diễn biến trên thị trường tự do, các ngân hàng thương mại đã thu hẹp chênh lệch tỷ giá mua bán xuống còn 10 VND, thông qua viêc tăng giá mua lên sát với giá bán kịch trần là 19.500 đồng/USD. Ngoài ra, một số ngân hàng thương mại đã bắt đầu yêu cầu nhiều doanh nghiệp mua ngoại tệ đã phải trả thêm một khoản phí từ 50-100 VND/1 USD.

Tỷ giá USD luôn có xu hướng tăng là điều đương nhiên vì sức ép nhập siêu lớn, nguồn tài trợ từ tài khoản vốn đang có xu hướng “kém dồi dào”, nhu cầu mua USD để đáo hạn các khoản vay ngoại tệ vẫn còn rất lớn. Tuy nhiên, tỷ giá USD tự do và ở các ngân hàng thương mại tăng với mức độ lớn và đột ngột cùng thời điểm giá vàng tăng vọt lại được lý giải bởi hoạt động thu gom USD để nhập lậu vàng do giá vàng trong nước đang cao hơn giá vàng thế giới trong khi nguồn cung vàng chính thống bị hạn chế do hạn ngạch.

Động thái Ngân hàng Nhà nước cho phép nhập khẩu 3 tấn vàng vào cuối tuần trước cũng khiến nhu cầu USD để giao dịch gia tăng. Ngoài ra, nguồn cung USD cũng bị ảnh hưởng lớn do các doanh nghiệp trong nước đã ngừng xuất khẩu vàng.

Hệ quả là giá USD tăng mạnh, cộng thêm tác động đồng thời từ tâm lý VND sẽ tiếp tục mất giá và Ngân hàng Nhà nước có thể giảm giá tiếp tiền đồng, lãi suất huy động USD tăng ở các ngân hàng thương mại, kỳ vọng lạm phát tăng cao,… khiến giá USD trên thị trường tự do đang có những diến biến khó lường.

Tuy nhiên, kịch bản của tháng 11 có lẽ chỉ dừng lại ở diễn biến cùng chiều của giá vàng và giá USD, còn động thái điều chỉnh giảm tiếp tiền đồng ở thời điểm này có lẽ ít khả năng xảy ra, bởi các nguyên nhân.

Thứ nhất, việc điều chỉnh giá VND ở thời điểm này sau đợt gần nhất là ngày 18/8 mang lại rất nhiều rủi ro cho bất ổn vĩ mô, khi lạm phát tháng 9 tăng cao và sức ép lạm phát ở những tháng cuối năm đang gia tăng.

Thứ hai, với việc cho phép các doanh nghiệp trong nước nhập khẩu vàng để ổn định thị trường trong nước cuối tuần trước mở ra khả năng Ngân hàng Nhà nước có thể cho phép tiếp tục nhập khẩu vàng khi giá vàng biến động vượt tầm kiểm soát.

Giải pháp mở rộng hạn ngạch nhập khẩu vàng có thể sẽ giúp cân bằng giữa giá vàng trong nước và thế giới, giúp giảm kỳ vọng phá giá tiền đồng, nhưng đồng thời cũng gây sức ép đến nhu cầu USD để mua vàng, và vấn đề tỷ giá khó giải quyết được trọn vẹn.

Theo dự báo của các chuyên gia, diễn biến giá vàng thế giới trong thời gian tới sẽ tiếp tục xu hướng tăng, do theo quy luật mùa vụ, giá vàng thường đạt đỉnh vào quý 4 hàng năm, trong khi kinh tế thế giới vẫn chưa phục hồi rõ ràng, các nước có thể duy trì các chính sách nới lỏng tiền tệ, nhu cầu dự trữ vàng trong dự trữ ngoại hối của các nước vẫn tiếp tục gia tăng.

Điều này ngụ ý, diễn biến giá USD sẽ còn rất phức tạp xoay quanh giá vàng trong nước và thế giới, cộng với những sức ép “kinh niên” khác lên tỷ giá, dự báo trong trung hạn (đầu năm 2011), khả năng điều chỉnh tỷ giá tiếp tiền đồng là có thể xảy ra.
    Theo NDHMoney.vn

nguồn: giavang.net
    Hihi, bài của mình và một bạn nữa viết chung đã được đưa lên đây.
    • 806 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Zin Xem bài viết

- Vốn ODA của Nhật đổ vào VN rất lớn, nhưng không phải bằng tiền mà bằng hàng, trong khi trả nợ lại phải tiền tươi thóc thật -----> điều này lý giải tại sao JPY/VND chỉ tăng mà không có giảm. Thời gian ân hạn đã hết và tỷ giá này sẽ tiếp tục tăng!

Nguyên nhân khiến JPY/VND tăng là do JPY tăng giá so vơi USD, còn USD lại tăng giá so với VND. Ở VN mình thì tỷ giá VND với các ngoại tệ khác (trừ USD) đều được tính chéo, và "thả nổi" theo giá thế giới. Hihi, còn tại sao USD tăng giá so với VND, JPY tăng giá so với USD thì có lẽ có khá nhiều bài báo viết về vấn đề này rồi.