TIN TÀI TRỢ.

Trao đổi thông tin vàng, ngoại tệ (part 1)

• 3 Lượt chia sẻ
  • 123K Lượt đọc
  • 1.61K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 431 Bài viết

• 600 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MebeMinhAn Xem bài viết
    Hic, em Eu hiện đang là 1,204 nhân tỷ giá thì khoảng 2287. Em Gu thì 1,4574 nhân tỷ giá là 27,7
    Hy vọng là mai có giá tốt cho mình ôm rồi thứ 2 các em ấy up up up :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Mình đang tính có khi e/u còn xuống đến 1.1648 ấy chứ. Tuy nhiên có khả năng sắp có một đợt cá hồi của thằng này, nhưng chưa phải bây giờ.
    Coming back!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 736 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lắng Đọng Xem bài viết
    Mình đang tính có khi e/u còn xuống đến 1.1648 ấy chứ. Tuy nhiên có khả năng sắp có một đợt cá hồi của thằng này, nhưng chưa phải bây giờ.
    ak ak, hiện tại là 1,189...... mình có hoa mắt k nhỉ. Xuống thảm quá mẹ Handhed ui. Hôm nay đừng vội thì hơn, hic... hiện chia tỷ giá đúng bằng mức 228 mình kỳ vọng. Mình chạy thui, kẻo vỡ đầu :Sick::Sick::Sick::Sick:
    Nó sẽ lên xuống dâp dình một thời gian, hồi lại thì... theo mình là còn tương lai xa! :Worried::Worried::Worried:
    hiện tất cả đều giảm, cả em ca, em gu, em au của mình nữa chứ. Hic hic.. mình ra chợ mua rổ chuẩn bị vớt thui. :rolleyes:
    • 2,562 Bài viết

• 1,587 Được cảm ơn

ak ak, hiện tại là 1,189...... mình có hoa mắt k nhỉ. Xuống thảm quá mẹ Handhed ui. Hôm nay đừng vội thì hơn, hic... hiện chia tỷ giá đúng bằng mức 228 mình kỳ vọng. Mình chạy thui, kẻo vỡ đầu :Sick::Sick::Sick::Sick:
    Nó sẽ lên xuống dâp dình một thời gian, hồi lại thì... theo mình là còn tương lai xa! :Worried::Worried::Worried:
    hiện tất cả đều giảm, cả em ca, em gu, em au của mình nữa chứ. Hic hic.. mình ra chợ mua rổ chuẩn bị vớt thui. :rolleyes:
    hic, tại em US em ý lên cao quá ý, làm các em khác giảm hết cả loạt :Crying::Crying:... May chiều qua nghĩ thế nào, em lại chạy E rồi :Sad:.... Hôm trước không chịu theo mẹ nó chạy em G hichic... Để lại dài dài tiếp vậy... Mà bà con quá khích với thông tin tốt từ em Mỹ ghê cơ hichic... Tin từ em Ca cũng tốt mà hichic...
    • 736 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi handheld1711 Xem bài viết
    hic, tại em US em ý lên cao quá ý, làm các em khác giảm hết cả loạt :Crying::Crying:... May chiều qua nghĩ thế nào, em lại chạy E rồi :Sad:.... Hôm trước không chịu theo mẹ nó chạy em G hichic... Để lại dài dài tiếp vậy... Mà bà con quá khích với thông tin tốt từ em Mỹ ghê cơ hichic... Tin từ em Ca cũng tốt mà hichic...
    ak ak, mẹ nó chạy nhanh hơn cả ngựa nữa đấy. Vừa mua sáng, chiều đã k thấy cả bóng đâu. Mình đang hóng giá HT xem giảm tới đâu, nhưng mà chắc là không sâu vì sóng đợt 1 kiểu gì các pác ấy cũng vẫn gồng giá. Phải đợt 2, đợt 3 thì mới mạnh được. Mình vẫn còn em au nữa, nhưng mà hok sợ lắm vì mình bắt cũng được xem là gần đáy! (tất nhiên là của thời điểm hiện tại thui, hic)
    Bao giờ cũng vậy, tin Mỹ chi phối toàn thị trường mẹ nó ạ. Cho dù tất cả các tin khác tốt, tin Mỹ xấu thì CK mỹ, đồng us, vàng.. đều ảnh hưởng. Do vậy, các đồng tiền khác (so sánh với usd) đều biến động theo. Thui cũng vẫn may là hôm qua chạy kịp, nhỉ :LoveStruc:
    Mình hôm qua không có ý định mua, nhưng vẫn gọi điện thăm dò thị trường, thấy giá mua bị đẩy lên là biết bà con mình vớt vào mạnh. Sau đó thấy hàng vàng đon đả gạ mình vào, khi mình bảo vào khoảng 10k thì sẵn sàng hạ thêm cho mình mấy giá. Mình thấy thế là càng quyết tâm không vào. Các bác ấy còn lõi đời hơn mình nhiều, họ muốn bán ra, mình dại gì mà vào!
    Em Gu hôm nay tầm 2748, gần bằng kỳ vọng của mình. Chả biết HT ra bao nhiêu. Mình đợi giá vậy. Hợp lý thì hôm nay vào cả gu lẫn e. Hy vọng sang tuần không ngáp như cá mắc cạn :Laughing::Laughing::Laughing: May hôm trước ra em í kịp, mua không được đáy nhưng bán được đỉnh. Mình ra 279 được 1 lúc thì xuống 278, hôm qua thì 2775 rồi giảm dần. hihi:Angel::Angel:

Hic, mình vừa ngó chat. Đường xuống của em euro, em gu, au và cả em ca nữa vẫn thẳng tắp. Dường như chưa có dấu hiệu ngừng đợt down này. Thui, mình đứng ngoài cho nó lành vậy. Hôm nay giá có thế nào cũng k tham.:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,562 Bài viết

• 1,587 Được cảm ơn

ak ak, mẹ nó chạy nhanh hơn cả ngựa nữa đấy. Vừa mua sáng, chiều đã k thấy cả bóng đâu. Mình đang hóng giá HT xem giảm tới đâu, nhưng mà chắc là không sâu vì sóng đợt 1 kiểu gì các pác ấy cũng vẫn gồng giá. Phải đợt 2, đợt 3 thì mới mạnh được. Mình vẫn còn em au nữa, nhưng mà hok sợ lắm vì mình bắt cũng được xem là gần đáy! (tất nhiên là của thời điểm hiện tại thui, hic)
    Bao giờ cũng vậy, tin Mỹ chi phối toàn thị trường mẹ nó ạ. Cho dù tất cả các tin khác tốt, tin Mỹ xấu thì CK mỹ, đồng us, vàng.. đều ảnh hưởng. Do vậy, các đồng tiền khác (so sánh với usd) đều biến động theo. Thui cũng vẫn may là hôm qua chạy kịp, nhỉ :LoveStruc:
    Mình hôm qua không có ý định mua, nhưng vẫn gọi điện thăm dò thị trường, thấy giá mua bị đẩy lên là biết bà con mình vớt vào mạnh. Sau đó thấy hàng vàng đon đả gạ mình vào, khi mình bảo vào khoảng 10k thì sẵn sàng hạ thêm cho mình mấy giá. Mình thấy thế là càng quyết tâm không vào. Các bác ấy còn lõi đời hơn mình nhiều, họ muốn bán ra, mình dại gì mà vào!
    Em Gu hôm nay tầm 2748, gần bằng kỳ vọng của mình. Chả biết HT ra bao nhiêu. Mình đợi giá vậy. Hợp lý thì hôm nay vào cả gu lẫn e. Hy vọng sang tuần không ngáp như cá mắc cạn :Laughing::Laughing::Laughing: May hôm trước ra em í kịp, mua không được đáy nhưng bán được đỉnh. Mình ra 279 được 1 lúc thì xuống 278, hôm qua thì 2775 rồi giảm dần. hihi:Angel::Angel:

Hic, mình vừa ngó chat. Đường xuống của em euro, em gu, au và cả em ca nữa vẫn thẳng tắp. Dường như chưa có dấu hiệu ngừng đợt down này. Thui, mình đứng ngoài cho nó lành vậy. Hôm nay giá có thế nào cũng k tham.:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    hì, em xem xét thấy tình hình có vẻ không ổn nên chạy luôn... Hôm qua không còn em E nhé, thế mà khi nhìn thấy em Us tăng vèo vèo, em đã buồn ơi là buồn rồi... Cứ "hự hự hic hic hic" mãi :Sad: ... Thôi ngồi chờ tiếp vậy hì... Mà không hiểu sao, lần này ôm em G, em lại cứ dưng dửng thế không biết hehe... Thấy xuống cũng chả lo, mà thấy lên cũng chưa buồn xả ...
    • 736 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

hì, em xem xét thấy tình hình có vẻ không ổn nên chạy luôn... Hôm qua không còn em E nhé, thế mà khi nhìn thấy em Us tăng vèo vèo, em đã buồn ơi là buồn rồi... Cứ "hự hự hic hic hic" mãi :Sad: ... Thôi ngồi chờ tiếp vậy hì... Mà không hiểu sao, lần này ôm em G, em lại cứ dưng dửng thế không biết hehe... Thấy xuống cũng chả lo, mà thấy lên cũng chưa buồn xả :D...
    Hehe, hay là em ấy sắp leo lên ngọn cây ngồi nhỉ? hihi, giá các loại đều xuống rồi nhưng chưa tới mức kỳ vọng của mình.
    Up cho các mẹ tk giá HK

USD 1897 1899
    GBP 2740 2760
    EUR 2282 2295
    AUD 1575 1595
    CAD 1785 1800
    SGD 1360 1370
    JPY 206 207
    CNY 2785 2795
    THB 584 594
    HKD 243 246
    MYR 580 610
    TWD 585 600
    KRW 160 170
    SJC 2779 2785
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • 4,268 Bài viết

• 3,597 Được cảm ơn

Mình cũng muốn tham gia quá. Các mẹ cho hỏi, muốn đầu tư thì cần ít nhất là bao nhiêu vốn ạ?
    Xin các mẹ chỉ giáo!
    • 736 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ruabe Xem bài viết
    Mình cũng muốn tham gia quá. Các mẹ cho hỏi, muốn đầu tư thì cần ít nhất là bao nhiêu vốn ạ?
    Xin các mẹ chỉ giáo!
    Theo mình thì vốn không phải là quan trọng nhất đâu, nhất là còn ở trong giai đoạn đang làm quen. Ban đầu, mẹ nó nên tìm hiểu về các loại tiền và sự ảnh hưởng của các chỉ số, thông tin... lên các loại tiền tệ và vàng. Sau đó có thể bắt đầu mua bán chút ít để làm quen. Ban đầu thì nên mua ít thôi, thì khi lỗ cũng ít shok, hihi.
    Tuy nhiên mua ít thì khi bán chỉ được chút ít thì cũng dễ nản, vậy thì nên chọn loại tiền tệ cần lượng vốn nhỏ hơn, ví dụ như au, ca.
    Điều quan trọng nhất, là bạn phải có kiến thức. Cái này không theo ai được đâu, kiến thức chắc sẽ cho bạn cảm giác tương đối đúng (tương đối thôi, :LoveStruc Còn lại là do may mắn. Mình thời gian đầu chơi vàng, cứ thế xông vào trong khi chả biết gì, cứ gọi là chết như trog phim ấy :Laughing::Laughing: Thảm không chịu được. Sau rồi mới rút ra được những kinh nghiệm, hihi, được mua và trả toàn bằng vàng. May mà hồi đầu còn ít vốn :Angel::Angel:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 736 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Sang tuần, mình định ngắm em Ca và Gu đây. hai em này lãi không cao nhưng mà rủi ro có vẻ ít hơn em euro. Em euro hiện tại thì cứ gọi là chưa hiểu đâu là đáy:LoveStruc: Có mẹ nào có cao kiến gì không?
    • 2,562 Bài viết

• 1,587 Được cảm ơn

Sang tuần, mình định ngắm em Ca và Gu đây. hai em này lãi không cao nhưng mà rủi ro có vẻ ít hơn em euro. Em euro hiện tại thì cứ gọi là chưa hiểu đâu là đáy:LoveStruc: Có mẹ nào có cao kiến gì không?
    Em cũng định ngắm 2 em này thôi. Hôm nay em chưa mua gì cả . Sang đầu tuần, 2 em này mà giá tốt thì có lẽ em sẽ mua tiếp một ít. Vào em E bi giờ cảm thấy mạo hiểm ghê cơ hic.
    • 2,562 Bài viết

• 1,587 Được cảm ơn

Em cũng định ngắm 2 em này thôi. Hôm nay em chưa mua gì cả . Sang đầu tuần, 2 em này mà giá tốt thì có lẽ em sẽ mua tiếp một ít. Vào em E bi giờ cảm thấy mạo hiểm ghê cơ hic. Lúc đầu em cũng đã chọn đứng ngoài cuộc ngắm em E rồi, thía mà máu tham lại nổi lên hihi
    • 16 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào MebeMinhAn, handheld1711 và các mẹ khác yêu thích chủ đề này, mình tham gia diễn đàn lâu rồi, nhưng cũng ít post bài. Thời gian vừa rồi nghỉ sinh e bé, có nhiều thời gian rảnh rối, vào mạng tìm hiều và đã mê chủ đề này của các mẹ.
    Cho mình tham gia một chân nhé.
    Chúc các mẹ ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ. :Smiling:
    • 656 Bài viết

• 1,595 Được cảm ơn

em copy hàng xóm:Worried:
    guyên văn bởi ptung_ba Xem bài viết
    cho minh xin gia EURO tại thời điểm này, xin hỏi luôn thời điểm này có nên vào đồng EURO
    Theo Kim Phát Tài bạn có thể xem xét vào euro
    Em cung không hiểu tại sao Bác Tài bên vangsaigon lại nói vậy, em thấy em E bi giờ:Sigh::Sigh::Sigh::Crying::Crying:, có mẹ nào có cao kiến gì không?
    • 736 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meKen-Ford Xem bài viết
    em copy hàng xóm:Worried:
    guyên văn bởi ptung_ba Xem bài viết
    cho minh xin gia EURO tại thời điểm này, xin hỏi luôn thời điểm này có nên vào đồng EURO
    Theo Kim Phát Tài bạn có thể xem xét vào euro
    Em cung không hiểu tại sao Bác Tài bên vangsaigon lại nói vậy, em thấy em E bi giờ:Sigh::Sigh::Sigh::Crying::Crying:, có mẹ nào có cao kiến gì không?
    Mẹ nó ạ, theo mình thì thế này:
    - Kể cả em euro có xuống thì sẽ xuống lên zic zac chứ không thể tụt một phát xuống chân núi luôn đâu. Vậy nên vẫn có thể tham gia mua - bán với đk spread phải ít thôi, như trong SG ấy chứ không phải chênh cả 2 - 3 tr/10 k như HN.
    - Thông thường theo kinh nghiệm (còn rất ít của mình) thì tạm thời tới gần đáy của đợt vừa rồi. Có thể xem để vào. Tuy nhiên phải vào ít một chứ đừng một đập định ăn quan ngay :Laughing: Dễ rơi lại phía sau lắm!
    - Em euro lên xuống thời gian rồi khá nhanh, cũng được xem là cơ hội để cho dân lướt sóng.
    - Và cuối cùng, quan trọng nhất. Trong lướt sóng này, mỗi người phải có nhận định riêng, đừng theo tâm lý bầy đàn, dễ chết thảm lắm đó. Trade vàng, ngoại tê, nhất là trên forex mà theo lời khuyên của người khác thì chẳng mấy chốc nhà của mình cũng thành nhà hàng xóm :Sick::Sick:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 736 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đôrêmon béo Xem bài viết
    Chào MebeMinhAn, handheld1711 và các mẹ khác yêu thích chủ đề này, mình tham gia diễn đàn lâu rồi, nhưng cũng ít post bài. Thời gian vừa rồi nghỉ sinh e bé, có nhiều thời gian rảnh rối, vào mạng tìm hiều và đã mê chủ đề này của các mẹ.
    Welcome mẹ nó! Càng nhiều mẹ vào thì lượng thông tin sẽ càng phong phú, hihi.
    Chúc mẹ nó và em bé khỏe mạnh, vui vẻ!
    • 736 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Em cũng định ngắm 2 em này thôi. Hôm nay em chưa mua gì cả . Sang đầu tuần, 2 em này mà giá tốt thì có lẽ em sẽ mua tiếp một ít. Vào em E bi giờ cảm thấy mạo hiểm ghê cơ hic. Lúc đầu em cũng đã chọn đứng ngoài cuộc ngắm em E rồi, thía mà máu tham lại nổi lên hihi
    :Laughing::Laughing::Laughing:
    Chị vừa xem chart của Gu và Ca, thấy em ca năm ngoái cũng tụt thảm lắm, hic hic.. năm nay chả biết có lặp lại lịch sử đó không. Lại phải mang lên cân tiểu ly xem xét đã :Laughing:
    • 2,562 Bài viết

• 1,587 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đôrêmon béo Xem bài viết
    Nhà mình luôn luôn chào đón các mẹ tham gia và đóng góp ý kiến mà ... Chúc mẹ nó ngày cuối tuần vui vẻ và bắt đầu từ tuần sau vào buôn với bọn em hihi :X
    • 2,562 Bài viết

• 1,587 Được cảm ơn

:Laughing::Laughing::Laughing:
    Chị vừa xem chart của Gu và Ca, thấy em ca năm ngoái cũng tụt thảm lắm, hic hic.. năm nay chả biết có lặp lại lịch sử đó không. Lại phải mang lên cân tiểu ly xem xét đã :Laughing:
    hihi, cũng không nói trước được ... Túm lại là chị em mình cứ phải cực kì bình tĩnh hihi ...

Như hiện tại thì em vẫn tin vào hai em này ... Còn việc mua vào lúc nào thì em cũng chưa biết được, cứ từ từ xem xét đã :Battin ey:.... Em Ca thì em đang ôm một lượng lúc giá 18 rồi. Nên có lẽ em chờ cho em ý giá xuống thấp thêm nữa thì mới vào. Hôm rồi cũng định xả ăn non để làm tiếp đợt nữa, nhưng lại máu ăn dày :Laughing:... Cơ mà dạo này em toàn thích ăn dày nhá, chắc vì thế mà cứ đủng đà đủng đỉnh, không theo sóng :Laughing:... Cần phải trấn chỉnh bản thân hichic...
    • 2,562 Bài viết

• 1,587 Được cảm ơn

- Và cuối cùng, quan trọng nhất. Trong lướt sóng này, mỗi người phải có nhận định riêng, đừng theo tâm lý bầy đàn, dễ chết thảm lắm đó. Trade vàng, ngoại tê, nhất là trên forex mà theo lời khuyên của người khác thì chẳng mấy chốc nhà của mình cũng thành nhà hàng xóm :Sick::Sick:
    Cái này thì chính xác 100%. Ý kiến của mọi người thì mình chỉ để tham khảo thôi. Chơi một mình thì không nói, nhưng đã vào FR, trang tin để đọc các ý kiến thì tâm lý phải cực vững, vì rất dễ bị theo người khác, đặc biệt là người mình cảm thấy tin tưởng về khả năng trade của họ. Nên có chiến lược mua và bán riêng cho mình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 736 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

hihi, cũng không nói trước được ... Túm lại là chị em mình cứ phải cực kì bình tĩnh hihi ...

Như hiện tại thì em vẫn tin vào hai em này ... Còn việc mua vào lúc nào thì em cũng chưa biết được, cứ từ từ xem xét đã :Battin ey:.... Em Ca thì em đang ôm một lượng lúc giá 18 rồi. Nên có lẽ em chờ cho em ý giá xuống thấp thêm nữa thì mới vào. Hôm rồi cũng định xả ăn non để làm tiếp đợt nữa, nhưng lại máu ăn dày :Laughing:... Cơ mà dạo này em toàn thích ăn dày nhá, chắc vì thế mà cứ đủng đà đủng đỉnh, không theo sóng :Laughing:... Cần phải trấn chỉnh bản thân hichic...
    Cái này nó là em của chàng họ tham mà :Laughing: Đùa thôi chứ trong đợt sóng nhấp nhô thế này, kinh tế rồi ren thì khó ăn dầy lắm mẹ nó ạ. Phải là lúc nào thiên hạ chán diễn tuồng khủng hoảng cơ, bây giờ các cá mập còn đẩy các em ấy xuống tiếp, đẩy vàng lên cao. Rồi khi xả vàng ở đỉnh, vét các loại khác ở đáy thì mới gọi là thảm :Laughing: