TIN TÀI TRỢ.

TỔNG HỢP: CÁCH chọn bảo hiểm nhân thọ tốt nhất & bí quyết vay vốn & cách sử dụng thẻ tín dụng tối ưu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.6K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 187 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Vẫn cần tham gia bảo hiểm nhân thọ khi đã có bảo hiểm xã hội, bảo hiểm y tế

Bảo hiểm xã hội là gì: là hình thức bảo đảm thay thế hoặc bù đắp một phần thu nhập của người lao động khi họ bị giảm hoặc mất thu nhập do ốm đau, thai sản, tai nạn lao động, bệnh nghề nghiệp, hết tuổi lao động hoặc chết, trên cơ sở đóng vào quỹ bảo hiểm xã hội. Bảo hiểm xã hội gồm bảo hiểm xã hội tự nguyện và bảo hiểm xã hội bắt buộc.
    Mức đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc chỉ được tính trên cơ sở tiền lương tháng của người lao động trong từng doanh nghiệp và trừ chế độ thai sản, thì mức chi trả khi ốm đau; Tai nạn lao động, bệnh nghề nghiệp; Hưu trí; Tử tuất khoảng 30 - 70%, cao nhất là 100% của mức tiền lương đóng BHXH.

Mức đóng bảo hiểm xã hội tự nguyện còn được tính trên cơ sở mức thu nhập tháng do người lao động lựa chọn, nhưng chỉ có chế độ hưu trí và tử tuất. Mức lương hưu tối đa bằng 75% mức bình quân thu nhập tháng đóng BHXH.
    thebank_vancanthamgiabaohiemnhanthokhidacobaohiemxahoibaohiemyte_1472557992

Bảo hiểm y tế là gì: là hình thức bảo hiểm được áp dụng trong lĩnh vực chăm sóc sức khỏe, không vì mục đích lợi nhuận, do Nhà nước tổ chức thực hiện và các đối tượng có trách nhiệm tham gia theo quy định của Luật BHYT.
    Hiện nay Mức đóng bảo hiểm y tế khoảng hơn 700.000đ/năm (Trừ một số đối tượng được miễn như sĩ quan, quân nhân chuyên nghiệp, người có công với cách mạng, trẻ em dưới 6 tuổi, ...) và mức hưởng bảo hiểm y tế từ 80% đến 100% chi phí khám chữa bệnh. Tuy nhiên còn có nhiều trường hợp không được hưởng bảo hiểm y tế.

Bảo hiểm nhân thọ là gì
    Là giải pháp tài chính hoàn hảo vừa có ý nghĩa bảo vệ tài chính dài hạn, dự phòng cho những rủi ro ốm đau, bệnh tật, tai nạn..., lại vừa có tính tiết kiệm, tích lũy cho quỹ học vấn, quỹ hưu trí và đầu tư một cách an toàn.

Bảo hiểm nhân thọ được thiết kế phù hợp với mọi mong muốn của mỗi người theo từng điều kiện và nhu cầu của người đó. Đặc biệt, với nhiều sản phẩm cả gia đình sẽ được bảo vệ trong cùng một hợp đồng bảo hiểm nhân thọ.

Theo đó, cũng một gói sản phẩm nhưng lại được thiết kế ra một giải pháp rất linh hoạt cho từng người sao cho phù hợp với từng mục đích, nhu cầu và điều kiện của người đó. Mà trên thị trường có rất nhiều sản phẩm đáp ứng mọi mục đích và nhu cầu bảo vệ, tiết kiệm, giáo dục, hưu trí, đầu tư...

Tùy vào điều kiện tài chính tại từng thời điểm, mỗi người chỉ cần tham gia với mức phí khoảng 10% thu nhập, chọn thời hạn đóng phí linh hoạt 12, 15, 20 năm..., và chọn kỳ hạn đóng phí theo từng tháng hay quý, năm...

Như vậy bảo hiểm nhân thọ khắc phục và bổ sung rất nhiều vào chế độ của BHXH và BHYT:

Thứ nhất, Mức phí và thời gian đóng phí linh hoạt của bảo hiểm nhân thọ giúp người tham gia dễ dàng hoạch định kế hoạch tài chính trong tương lai và nhu cầu được bảo hiểm.

Thứ hai, Quyền lợi bảo hiểm cao, lên đến 300% số tiền bảo hiểm, giúp hạn chế được mức hưởng BHXH và BHYT thấp, chỉ bằng khoảng mức thu nhập.

Thứ ba, sự chủ động trong việc tham gia bảo hiểm nhân thọ giúp cho việc dễ dàng quyết định dịch vụ y tế tối ưu và quỹ học vấn cho con trong tương lai hoặc quỹ hưu trí khi về già. Chính là nhờ việc tiết kiệm, tích lũy có kỷ luật thông qua bảo hiểm nhân thọ.

Thứ tư, có thể cùng bảo vệ, chăm sóc cho các thành viên thân yêu trong gia chỉ trong 1 hợp đồng bảo hiểm, trong khi đó BHXH và BHYT chỉ dành riêng quyền lợi cho từng cá nhân tham gia.

Thứ năm, người tham gia còn nhận được bảo tức và lãi khi đáo hạn hợp đồng, tức là số tiền bạn tiết kiệm vẫn hoạt động và sinh ra tiền.

Ngoài ra các quyền lợi nhận tiền mặt định kỳ giúp cho việc trang trải những chi phí cần biết cấp bách trong cuộc sống, hay quyền lợi miễn đóng phí làm bớt đi phần nào gánh nặng tài chính khi không may có rủi ro xảy ra mà vẫn được bảo vệ...

Dù đã có bảo hiểm xã hội hay bảo hiểm y tế thì vẫn cần thiết tham gia bảo hiểm nhân thọ để an tâm hơn trong cuộc sống trước những rủi ro, để chuẩn bị một kế hoạch tài chính dài hạn một cách an toàn cho tương lai và sống thoải mái hơn khi về hưu.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có nhu cầu mua gói bảo vệ đa tầng kiểu phú an lộc. Qua tìm hiểu thì mình thấy Hanwha có gói an khang phúc lộc gần tương đương nhưng bảo vệ nhiều lần hơn, quyền lợi cao hơn, tuy nhiên công ty lại không danh tiếng bằng. Bạn co biết gói nào tương tự của công ty khác thi giới thiệu mình nhé. Nếu k thì theo bạn mình nên chọn gói nào trong 2 gói kia. Cảm ơn bạn nhiều.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn bạn trinhminhtrien đã giới thiệu. Mình ưu tiên nhất là bảo hiểm trước bệnh hiểm nghèo, có bao gồm cả giai đoạn sớm, bạn ạ. Gói An phúc trọn đời ưu việt bạn giới thiệu có vẻ không hợp với mong muốn của mình, mặc dù gói này tốt về nhiều mặt.

Mình đang đi tìm mấy gói tương đương với Phú an lộc hay An khang phúc lộc của các công ty khác để nghiên cứu và so sánh. Bạn có thông tin thì cho mình xin nhé.

Cảm ơn bạn.
    • 187 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gianghuongnguyen84 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn trinhminhtrien đã giới thiệu. Mình ưu tiên nhất là bảo hiểm trước bệnh hiểm nghèo, có bao gồm cả giai đoạn sớm, bạn ạ. Gói An phúc trọn đời ưu việt bạn giới thiệu có vẻ không hợp với mong muốn của mình, mặc dù gói này tốt về nhiều mặt.

Mình đang đi tìm mấy gói tương đương với Phú an lộc hay An khang phúc lộc của các công ty khác để nghiên cứu và so sánh. Bạn có thông tin thì cho mình xin nhé.

Cảm ơn bạn.
    Nếu bạn ưu tiên bệnh hiểm nghèo và giai đoạn sớm, mà ngoài những sản phẩm trên bạn đưa ra thì bạn tham khảo sp An Tâm Hưng Thịnh của Dai-ichi Life Việt Nam: https://thebank.vn/bao-hiem-nhan-tho...tam-hung-thinh

Vì Dai-ichi mới ra mắt sp bổ trợ bảo hiểm lên đến 88 bệnh hiểm nghèo - cao nhất hiện nay rồi nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanduyarc78 Xem bài viết
    Mọi người tư vấn cho mình xem nên sử dụng bảo hiểm gì được không? Hiện mình chỉ sử dụng bảo hiểm y tế mà thôi.
    Bạn nên tham khảo thêm về bảo hiểm nhân thọ, trên thị trường có nhiều sản phẩm của công ty khác nhau và tùy vào mục đích nhu cầu của mình mà bạn chọn ra sản phẩm phù hợp với mình nhất nha bạn. Bạn tham khảo bạn này thử 0932 075 838 chuyên viên tư vấn tài chính Eximbank
    • 187 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngantran12 Xem bài viết
    Bạn nên tham khảo thêm về bảo hiểm nhân thọ, trên thị trường có nhiều sản phẩm của công ty khác nhau và tùy vào mục đích nhu cầu của mình mà bạn chọn ra sản phẩm phù hợp với mình nhất nha bạn. Bạn tham khảo bạn này thử 0932 075 838 chuyên viên tư vấn tài chính Eximbank
    Eximbank là đối tác của công ty bảo hiểm nào ý bạn nhỉ
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mn đã tìm đc gói bảo hiểm cho mình chưa ạ! Nếu chưa cho mình sẽ giúp mn
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào bạn! Bạn đã tìm đc gói bảo hiểm phù hợp với nhu cầu của mình chưa vậy? Mình là tư vấn viên của VietinAviva, bên mình có gói Phúc Lộc An Khang rất phù hợp với bạn. Bạn quan tâm liên lạc mình nhé: 098,260.8986
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình có nhu cầu mua gói bảo vệ đa tầng kiểu phú an lộc. Qua tìm hiểu thì mình thấy Hanwha có gói an khang phúc lộc gần tương đương nhưng bảo vệ nhiều lần hơn, quyền lợi cao hơn, tuy nhiên công ty lại không danh tiếng bằng. Bạn co biết gói nào tương tự của công ty khác thi giới thiệu mình nhé. Nếu k thì theo bạn mình nên chọn gói nào trong 2 gói kia. Cảm ơn bạn nhiều.
    Chào bạn! Bạn đã tìm đc gói bảo hiểm phù hợp với nhu cầu của mình chưa vậy? Mình là tư vấn viên của VietinAviva, bên mình có gói Phúc Lộc An Khang rất phù hợp với bạn. Bạn quan tâm liên lạc mình nhé: 098,260.8986
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn.
    Bạn tham khảo gói Phúc Lộc An Khang bên VietinAviva nhé, cần hỗ trợ thì call mình: 098.260.8986
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanduyarc78 Xem bài viết
    Mọi người tư vấn cho mình xem nên sử dụng bảo hiểm gì được không? Hiện mình chỉ sử dụng bảo hiểm y tế mà thôi.
    Chào bạn vandytarc78

Hiện tại qua năm mới rồi, nhưng không biết bạn đã tìm hiểu và sở hữu hợp đồng bảo hiểm nhân thọ nào chưa?
    * * * * * * * * * * * * * * * * * * * * *
    Shop Mẹ Ken - sản phẩm thiên nhiên
    Hà Văn Trí, Khuê Trung, Cẩm Lệ, Đà Nẵng
    Page facebook:
    https://www.facebook.com/shopmekendn
    SĐT: 0973381105

• 96 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thông tin hữu ích quá. Cảm ơn bạn nhé.
    Mẹ kubeo
    • 187 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bichvannguyen1212 Xem bài viết
    Thông tin hữu ích quá. Cảm ơn bạn nhé.
    Mình mới là người cảm ơn bạn, cảm ơn vì bạn thấy nó hữu ích
    • 60 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thông tin hay không nè bạn ơi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn nên tham gia bảo hiểm nhân thọ kèm thẻ chăm sóc sức khỏe nhé, thay vì sd bao hiểm y tế k được sử dụng tại các bệnh viện quốc tế và dc chi trả 70 % thì thẻ chăm sóc sức khỏe sẽ chi trả tối đa là 100% viện phí, như thế sẽ k ảnh hưởng đến tài chính cũng như thu nhập cua gd nếu có ốm đau
    • 187 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thienkimbaby Xem bài viết
    Thông tin hay không nè bạn ơi.
    Thông tin, kiến thức, kinh nghiệm bạn ah
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn.
    Có gói :"Cả nhà vui khỏe", bảo hiểm Bệnh hiểm nghèo cho cả gia đình trong 1 hợp đồng đấy bạn. Có thể bảo vệ cho bạn đến 80 tuổi, trước 80 bệnh hiểm nghèo (chiếm 99% Tổng số Bệnh hiểm nghèo hiện nay).

Cơ chế chi trả có cả gđoạn: Bệnh hiểm nghèo giai đoạn sớm, giai đoạn sau và tử vong.
    Nếu như cả gia đình đều khỏe mạnh thì sau này có 1 quỹ Hưu trí cho bố mẹ hay quỹ Lập nghiệp cho con.

Theo thống kê hiện nay, tỉ lệ BHN ở VN là 30% (Cứ 3 đến 4 người thì có 1 người bị BHN) nên vấn đề lập quỹ phòng ngừa cho mỗi gia đình là rất cần thiết.
    • 50 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình chia sẻ kinh nghiệm để có bố mẹ nào quan tâm thì tham khảo nhé:
    Mình có 3 nhóc và mua bảo hiểm sức khỏe của Dai-ichi, tất cả mình chỉ mua loại nội trú, tức là nằm viện mới được thanh toán cho phí nó rẻ, bé út lúc sơ sinh (0 tuổi) mình mua loại bình thường phí tầm 1.6tr/năm thì quyền lợi là 1 năm được thanh toán hơn 200tr, nhưng mỗi lần chỉ được tối đa 21tr. Mình nghĩ thế cũng được vì con mình nằm viện vì viêm phế quản, cắt amidan… phổ biến cũng tầm 15-20tr/lần điều trị tự nguyện.

Còn 3 bố con nó mua sau gói VIP thẻ vàng tầm hơn 8tr/năm cho cả 3 thì tối đa mỗi lần thanh toán là hơn 40tr, tối đa 600tr/năm, khá thoải mái. Đợt rồi con trai mình cắt amidan ở Hồng Ngọc cũng được thanh toán hết 15tr.

Hồi trước khi Daiichi chưa có gói kết hợp sức khỏe này thì mình mua của BV, cũng tốt vì cậu cả nằm TNA của Nhi 2 lần thì đều được thanh toán gần hết, nhưng khi bé nằm viện thì năm sau phí sẽ bị tăng gấp đôi, còn Daiichi thì ko bị như thế .

Mình chia sẻ nếu mẹ nào có nhu cầu mua BHNT kết hợp bảo hiểm sức khỏe thì ủng hộ mẹ đẻ mình là cô Vinh (0936 không sáu bảy bốn năm bảy), gọi để được tư vấn kỹ hơn nhé. Mình cảm ơn rất nhiều. Mẹ mình là giáo viên về hưu rồi nên đi làm thêm. Cảm ơn cả nhà
    • 54 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình thấy cái kiểu ngân hàng này cũng khó nhỉ
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2