Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nhà chứng tầng 79: Thần tài gõ cửa mọi nhà.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 63.2K Lượt đọc
  • 1.54K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 314 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluerythmes Xem bài viết
    Nhưng vữn coi chừng bị dụ mất hàng giá rẻ đấy nhé.
    HAR cua B đang bi gom ngon ròi nha
    Tập 2 của mẹ:
    KKC: 09/06/2012 - Dự sinh 16/03/2013
    27/07/2012: 7 tuần dọa sẩy
    03/08/2012: 8 tuần CLR = 15mm, tim(+)
    31/08/2012: SA mốc 12 tuần
    14/11/2012 SA 4D con gái iu nhé
    ....... Dự sinh 15/03/2013 .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,783 Bài viết

• 1,932 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uniqueuyen Xem bài viết
    HAR cua B đang bi gom ngon ròi nha
    Làm sao bít là đang gom nhẻ? Bạn chỉ giáo giúp đeeeeê
    Bị khóa nick vì 2 cái dưới đây đây , tay ngang lâu lâu xía vô dính chấu luôn

https://zaodich.com/forum/f249...at-ve-1486126/

Máy chụp hình CANON: SOLD
    Chửa có ván nào ra hồn cả
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 5,888 Bài viết

• 9,157 Được cảm ơn

Trung Quốc cảnh báo Mỹ về nguy cơ vỡ nợ
    http://cafef.vn/tai-chinh-quoc-te/tr...558507ca32.chn

Biết đâu anh Mẽo nghĩ ra trò này để xù nợ nhể, để tạo bất ổn kinh tế, chính trị trên toàn thế giới. Rồi lai ra tay lập lại trật tự thế giới. Ôi chính trị! Chính trị và tài chính KHÔNG GÌ LÀ KHÔNG THỂ XẢY RA.
    "Chìa khoá thành công là sự ổn định cảm xúc, bạn không cần phải có chỉ số IQ cao mới có thể làm giàu" - Warren Buffet

Key find me on Google: "Giá trị nội tại cổ phiếu", "Mô hình KKMT"
    • ccr
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,688 Bài viết

• 14,166 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Elliott Xem bài viết
    Đợt rồi chị CCR nhẩy nhanh vào HPG chuẩn đấy. Em này chạy tốt phết.
    Ui để chị update tình hình trading chứ để vài ngày nữa nó lại dồn cục, e Moon lại méo mẹt đọc ko nổi

HPG đã ra hqua 36.2 (mua 34.6). PVD thì ra từ tuần trc rùi, có 65 thôi huhu. Sáng nay tiếc đoạn NN đẩy SSI lên cao, bán ko kịp, chị mua tuần trc có 16.6. Danh mục hiện tại còn PPC PAC GAS SSI. Sáng cover lại PVT (tuần trc ra được 9 và 9.2) và 1 em sàn HNX giá 1x (ko dám công bố tên vì đang ngưỡng nhạy cảm, hơi rủi ro).

Con PGS e trai chị giữ hơn 1 tháng đến nay, từ lúc nó mới mở tài khoản đó, hồi đó chị có nói trên này. Hồi đó nó mua có 20.8. Thằng này mới chơi chứng lần đầu mà cũng hên ghê. Nó đang ngắm con JVC của em đó Elliot, cuối tuần về nhà phải training cho nó 1 loạt về mấy ngày GDKHQ và giá điều chỉnh thế nào (JVC hnay đ/c). Cũng may nó cũng mau hiểu, ko thì chị lại quạc quạc lên rùi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên webtretho
    • 10 năm
    • 3,400 Bài viết

• 9,635 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ccr Xem bài viết
    Ui để chị update tình hình trading chứ để vài ngày nữa nó lại dồn cục, e Moon lại méo mẹt đọc ko nổi

HPG đã ra hqua 36.2 (mua 34.6). PVD thì ra từ tuần trc rùi, có 65 thôi huhu. Sáng nay tiếc đoạn NN đẩy SSI lên cao, bán ko kịp, chị mua tuần trc có 16.6. Danh mục hiện tại còn PPC PAC GAS SSI. Sáng cover lại PVT (tuần trc ra được 9 và 9.2) và 1 em sàn HNX giá 1x (ko dám công bố tên vì đang ngưỡng nhạy cảm, hơi rủi ro).

Con PGS e trai chị giữ hơn 1 tháng đến nay, từ lúc nó mới mở tài khoản đó, hồi đó chị có nói trên này. Hồi đó nó mua có 20.8. Thằng này mới chơi chứng lần đầu mà cũng hên ghê. Nó đang ngắm con JVC của em đó Elliot, cuối tuần về nhà phải training cho nó 1 loạt về mấy ngày GDKHQ và giá điều chỉnh thế nào (JVC hnay đ/c). Cũng may nó cũng mau hiểu, ko thì chị lại quạc quạc lên rùi
    Em phải đọc đi đọc lại 4 lần đấy chị CCR
    #HOADONKHONGHA
    • Thành viên webtretho
    • 10 năm
    • 3,400 Bài viết

• 9,635 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Elliott Xem bài viết
    Trung Quốc cảnh báo Mỹ về nguy cơ vỡ nợ
    http://cafef.vn/tai-chinh-quoc-te/tr...558507ca32.chn

Biết đâu anh Mẽo nghĩ ra trò này để xù nợ nhể, để tạo bất ổn kinh tế, chính trị trên toàn thế giới. Rồi lai ra tay lập lại trật tự thế giới. Ôi chính trị! Chính trị và tài chính KHÔNG GÌ LÀ KHÔNG THỂ XẢY RA.
    Thật là mệt mỏi với cái tình trạng bất đồng quan điểm của Mẽo nhỉ. Thế giới bắt đầu lên tiếng rồi, hy vọng Mẽo sớm giải quyết được ổn thỏa.
    #HOADONKHONGHA
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,783 Bài viết

• 1,932 Được cảm ơn

Giời ui, hwa bán VND hnai hắn phi. Thiệt tình, toàn ăn non. Hihi
    Ngồi bùn tình, mở ra xem thì thấy nếu hnai bán hết danh mục thì cover được toàn bộ khoản lỗ của năm 2012 và năm nay xem như kiếm được 263k , còn bị lỗ chi phí cơ hội trên tổng vốn (tính tầm 12% trên vốn thui). Khiếp đảm thật. Đây là năm đầu tiên mình đánh chắc tay hẳn, lùi tiến khá nhịp và đến giờ khoản lời lỗ đã chốt là đang dương 2:1.
    Bị khóa nick vì 2 cái dưới đây đây , tay ngang lâu lâu xía vô dính chấu luôn

https://zaodich.com/forum/f249...at-ve-1486126/

Máy chụp hình CANON: SOLD
    Chửa có ván nào ra hồn cả
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 310 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Moon_1011 Xem bài viết
    Thật là mệt mỏi với cái tình trạng bất đồng quan điểm của Mẽo nhỉ. Thế giới bắt đầu lên tiếng rồi, hy vọng Mẽo sớm giải quyết được ổn thỏa.
    Nhìn ra thế giới mới thấy nhà đầu tư ck ở xứ mình thiệt là bờ rồ. Mình hiện tiền chứng 5 :5, tt lên cũng vui mà xuống thì cũng chẳng lo lắng lắm. Có điều thấy tt mình tăng nhịp nhàng lại thấy cái câu "1 khi đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai" thiệt là đúng với nhà đầu tư chứng khoán Việt
    To learn from one's mistakes
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 5,888 Bài viết

• 9,157 Được cảm ơn

Cờ bạc đãi gà son
    Đùa thế thôi, nhìn cách chọn hàng của em chị thế là đang đi đúng hướng rồi Toàn chọn hàng cơ bản tốt, không chọn hàng lởm thế là yên tâm rồi. Chỉ dặn nó đừng có chơi 1 thời gian, thạo rồi lại thích ăn nhanh ăn dầy chuyển sang chơi hàng lởm thì lại đứt
    "Chìa khoá thành công là sự ổn định cảm xúc, bạn không cần phải có chỉ số IQ cao mới có thể làm giàu" - Warren Buffet

• 2,135 Bài viết

• 2,128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Unuthulu Xem bài viết
    Nhìn ra thế giới mới thấy nhà đầu tư ck ở xứ mình thiệt là bờ rồ. Mình hiện tiền chứng 5 :5, tt lên cũng vui mà xuống thì cũng chẳng lo lắng lắm. Có điều thấy tt mình tăng nhịp nhàng lại thấy cái câu "1 khi đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai" thiệt là đúng với nhà đầu tư chứng khoán Việt
    Máu nhưng có tính toán b ah, thông tin vĩ mô đang tốt lên, chỉ còn chờ được xác nhận kinh tế qua đáy là ck bùng nổ thôi. Mẽo đỏ thì kệ nó chả liên quan j, miễn là Fed chưa rút QE và khối ngoại không bán ròng. Giá ccq của etf VNM và FTSE vẫn tiếp tục tăng & đang được bơm vốn còn j. Ai cầm cổ tốt từ h đến cuối năm xem có bị lõm k nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,171 Bài viết

• 969 Được cảm ơn

BMP sắp tạm ứng cổ tức 10%. Hèn gì hôm nay cầu vào nhiều hơn hẳn
    http://cafef.vn/doanh-nghiep/nhua-bi...655311ca36.chn
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 5,888 Bài viết

• 9,157 Được cảm ơn

Kể ra cậu em chị sướng nhể, được người đẹp training mấy vấn đề đó. Sao cậu ta không lên mạng mà tự search, tự tìm hiểu nhể. Lại quen ăn sẵn rồi
    Em cái gì cũng phải mò mẫm tự học, vừa ko được học một tý nào về kinh tế- tài chính ở bất kỳ trường lớp nào, vừa không có ai dậy. Tự học, tự nghiên cứu, tự lấy thị trường làm thầy, tự trải nghiệm và lấy thị trường làm thước đo hiệu quả đầy tư rồi mầy mò tự nghĩ ra công cụ riêng của mình để chinh phục thị trường... Nói chung đúng là thị trường là người thầy vĩ đại nhất.

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 747 Bài viết

• 2,083 Được cảm ơn

Cái vụ chính phủ Mỹ shutdown bắt đầu ảnh hưởng đến nhà tớ rồi.
    Văn phòng bắt đầu râm ran tin đồn ngân sách năm 2014 tới chưa được phía Mỹ duyệt. Nếu được duyệt thì có nhiều bộ phận sẽ bị cắt bỏ hoặc sáp nhập. Văn phòng của tớ ở SG là một trong những bộ phận sẽ ngừng hoạt động đầu tiên.
    Hic.
    Tâm trạng thật thẫn thờ.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hay quá, may mắn thế nào lại mò vào đúng lúc này. Điềm tốt đây, chúc mọi người mua thấp bán cao, tiền vào như mưa rào nhé^^. E chơi chứng loạn xị lắm, đúng nghĩa chơi luôn,hic, nên xin vào nhà để học hỏi mọi người ạ. Hôm kia e chốt lời vnm và gas, e chỉ chơi 2 mã này giai đoạn vừa rồi thôi. Hôm nay tính vào lại ít vnm và fpt mà đặt lệnh khớp không được. Chả biết may hay rủi,hihi
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 5,888 Bài viết

• 9,157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhuquynhsg Xem bài viết
    Hay quá, may mắn thế nào lại mò vào đúng lúc này. Điềm tốt đây, chúc mọi người mua thấp bán cao, tiền vào như mưa rào nhé^^. E chơi chứng loạn xị lắm, đúng nghĩa chơi luôn,hic, nên xin vào nhà để học hỏi mọi người ạ. Hôm kia e chốt lời vnm và gas, e chỉ chơi 2 mã này giai đoạn vừa rồi thôi. Hôm nay tính vào lại ít vnm và fpt mà đặt lệnh khớp không được. Chả biết may hay rủi,hihi
    Toàn mua VNM, GAS, FPT mà còn nhận là chưa biết chơi à

• Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 5,888 Bài viết

• 9,157 Được cảm ơn

Chứng khoán Mỹ vẫn đỏ. Càng sát đến ngày 17/10 mà Chính phủ Mỹ không giải quyết được vụ bất đồng quan điểm nội bộ thì khả năng chứng khoán Mỹ sẽ ngày càng vỡ to hơn
    Thực sự lần này là lần đầu tiên trong lịch sử Mỹ đứng trước nguy cơ vỡ nợ, chưa ai được trải nghiệm, chưa có một bài học nào trong quá khứ, nên ko ai đoán trước được hậu quả của nó như thế nào. Quan điểm của Ớt là phòng thủ và chờ đợi cho bão qua rồi quyết định hành xử vẫn chưa muộn.

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 226 Bài viết

• 1,321 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhuquynhsg Xem bài viết
    Ơ,bạn nhuquynhsg này sao lại quote nguyên comment của tớ ở mặt tiền tầng này đưa vào đây thế này???

Hôm thứ 6 e đọc bảng giá trị của bác Ớt, cộng thêm một vài lý do nữa, quyết định vào CTG. VNM đang lù đù nên e cũng mua rải rác mấy phiên vừa rồi luôn. Hôm nay CTG về, e ngồi canh bảng xem thế nào,hihi. Chúc cả nhà một phiên thuận lợi.!
    Tôi xin Người sức mạnh.Người cho tôi thử thách. Để rèn sức của mình.
    Tôi xin Người trí tuệ. Người cho tôi khó khăn. Để tìm cách vượt qua.
    Tôi xin Người giàu sang. Người cho tôi sức khỏe. Để lao động hết mình
    Tôi xin Người can đảm. Người cho tôi hiểm nguy. Để quyết chí vượt qua.
    Tôi xin Người tình yêu. Người cho tôi biết đến. Những con người khốn khổ. Để hết lòng cưu mang.
    Tôi xin Người đặc ân. Người cho tôi cơ hội. Để vượt lên chính mình.

Tôi không được Người ban. Những gì mà mình muốn. Nhưng tôi đã nhận được. Mọi thứ mà mình cần!
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 5,888 Bài viết

• 9,157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tugumi84 Xem bài viết
    Ơ,bạn nhuquynhsg này sao lại quote nguyên comment của tớ ở mặt tiền tầng này đưa vào đây thế này???

Hôm thứ 6 e đọc bảng giá trị của bác Ớt, cộng thêm một vài lý do nữa, quyết định vào CTG. VNM đang lù đù nên e cũng mua rải rác mấy phiên vừa rồi luôn. Hôm nay CTG về, e ngồi canh bảng xem thế nào,hihi. Chúc cả nhà một phiên thuận lợi.!
    Chữ ký của bạn hay quá.

• 277 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Bác Ớt ơi, Em có thể nhờ bác tính giúp em giá trị nội tại của PVC hiện tại là bao nhiêu với, được ko ạ? thanks bác nhiều nhiều . BTW, thảm khảo bảng tính GTNT của bác cực kỳ hữu ích với em, chân thành cảm ơn bác đã share cho mọi người ạ
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 5,888 Bài viết

• 9,157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pipzipmother Xem bài viết
    Bác Ớt ơi, Em có thể nhờ bác tính giúp em giá trị nội tại của PVC hiện tại là bao nhiêu với, được ko ạ? thanks bác nhiều nhiều . BTW, thảm khảo bảng tính GTNT của bác cực kỳ hữu ích với em, chân thành cảm ơn bác đã share cho mọi người ạ
    GTNT PVC = 17.5.
    Ớt đợt này đang rảnh nên đang lọ mọ xây dựng cơ sở dữ liệu cho toàn bộ các mã sàn HNX luôn. 1 tháng nữa chắc bản mới sẽ tính cho gần 700 mã cả 2 sàn luôn. Chỉ sợ nhiều mã quá xem toét cả mắt
    P/s BTW là gì vây?

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)