TIN TÀI TRỢ.

Nhà chứng tầng 71 - Nhà nhà đều trúng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 80.3K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,209 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Lực bán đang gia tăng, chắc phiên sau sẽ điều chỉnh thôi các bác nhỉ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 907 Bài viết

• 1,299 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hi cả nhà,

TT đang điều chỉnh. Em nghĩ có giảm nhưng chắc cũng ko giảm sâu đâu ạ. Như thế này hay hơn là hừng hực rồi đổ đèo mất phanh. Em vẫn đang hold số còn lại từ trước Tết và chưa vào thêm
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,571 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em vẫn hold, em nghĩ nhiều khả năng sẽ đẩy lên đc tới 420, sau đó sẽ giảm về ~ 380 khoảng 2-4 phiên trước khi xác định một xu thế mới
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,571 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu vni thủng 370, hnx thủng 55 em nghĩ đây chỉ là con sóng hồi, gỡ gạc lỗ cho bà con, sau đó sẽ là hàng loạt tin về banks, quỹ thoái vốn....
    lúc này chắc nghĩ tới cửa short sell thôi ah
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,571 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    dpm ko vượt đc 30 em fang hết hàng rùi ah, nhiều khả năng thứ 2 vẫn còn tiếp tục điều chỉnh, nhưng mốc 408-410 theo em điều chỉnh là hợp lý, để hướng tới 420, lùi một bước tiến 2 bước
    • 1,521 Bài viết

• 2,520 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuệ Giang Xem bài viết
    Úi, phục bác quá. Em nhìn đau lòng quá nên cắt đứt đựt luôn từ hồi nào rồi.
    Xí hổ quá, trade lỗ mà vẫn có người khen này
    Em vừa bán cắt lỗ một số em, đau đớn lắm nhưng vẫn phải cắt ạ, bài đánh xuống khó thật đấy, phục em BMX quả này.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,571 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    khối lượng tăng đột biến, giá đóng cửa thấp hơn giá mở cửa, em là em rất sợ pp đỉnh
    • 907 Bài viết

• 1,299 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic, ngồi mà nhìn bảng là ko chịu được nhiệt. Em cho HBB đi rồi. Gain 2 chai đầu năm lấy may vậy. Vẫn chưa bù đủ loss DBC
    • PWP
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 794 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi juvexinh Xem bài viết
    Sáng nay con em ôm lại tăng trần bác ạ, em có nên chốt lời ko??? Hôm qua em vừa ôm giúp anh trai em thêm 1 ít con này nữa ^_^
    Chẳng biết khuyên thế nào?

Cá nhân tớ thì không tin vào khả năng tăng bền vững

P/S: Tớ nhìn xu thế KT chung của năm nay chưa có gì mấy sáng sủa nên cá nhân tớ nghiêng về TM và Vàng
    PLANT & WOOD PROCESSING

PLYWOOD
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • ccr
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,688 Bài viết

• 14,166 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Landscape Xem bài viết
    Hic, ngồi mà nhìn bảng là ko chịu được nhiệt. Em cho HBB đi rồi. Gain 2 chai đầu năm lấy may vậy. Vẫn chưa bù đủ loss DBC
    HBB mà 2 chai thì chơi số lượng >10k nhỉ
    Thằng này dao động nhỏ chơi chán nhỉ. Đợt trc nó chạy cùng SHB, đợt này sao chưa thấy chạy gì hết, nhưng chơi SL lớn lướt lát chắc cũng đủ cháo nhỉ

Thích con DPM và HAG của chị Love, dao động lớn chơi sướng. Năm nay chọn 2 con này và PGS đánh quanh năm chắc okie.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,571 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    con pgs ko thể nào bức phá mạnh mẽ đc khỏi cái ngưỡng 19.6, nhưng tt giảm mà nó giữ đc giá thế này là tốt lắm rồi, chạm 24 cái đi nào....
    dpm thứ 2 chắc vẫn còn giảm, hôm nay red ra hết dpm, vào đua trần tý shn, quan sát thêm thứ 2 & và thứ 3 với dpm giao dịch thế nào, có khi vào lại
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,610 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

Thân chào tất cả các bác, các cô chú, anh chị em nhà chứng.

Chúc nhà mình năm nay gặt hái nhiều thành quả, mua may bán đắt – bắt được núi tiền !

Từ tháng 10-2010 mấy cụ Tây balo nói là năm 2010-2011 ko phải của chứng vì 1 loạt yếu tố có hại cho nhân loại như vĩ mô tệ, chủ sòng khát máu, các chiêu rải thóc dụ gà, thiếu tiền như thiếu ăn làm người ta thịt nhau ko thương tiếc, và cty Ck chơi cháy Tk VIP, dân chứng đờ đẫn, càng mất càng lẫn. Hiện nay mấy từ này popular rồi ạ.

Mặc dù cách đây 2 năm em chim choc với nhà mình thông tin trên nhưng cũng chết vì táy máy mấy vụ lỗ và nằm im nửa năm nay. Mong thời “đáy” đó đi qua tưởng lâu mà 2012 đã tới rồi.

Thực ra giải ngân 1 phân để kiếm lãi có thể nói là nên vào lúc này cho đến quý 2, cần tỉnh táo ra vào đúng nhịp.

Cuối năm là dịp cho cà nhà tất tay và đón Tết xông xênh tiễn biệt Rồng !

Vào chủ đề chứng, bác nào cho em nhận xét là LCS làm ăn thế nào ạ?
    Thèm Chơi Gôn nên Còn Chiên Chứng.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 463 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có 1 bài viết mình rất tâm đắc và thấy nó đúng đươc 1/2 rồi

Giám đốc Nghiên cứu KEVS:

'VN-Index sẽ đạt 600 điểm vào giữa năm 2012'

"VN-Index sẽ đạt 600 điểm vào giữa năm 2012" - Đó là dự báo khá lạc quan của ông Michael Kokalari, Giám đốc Điều hành Bộ phận Nghiên cứu Phân tích của KEVS, về sức bật của chỉ số VN-Index.
    NCĐT đã trao đổi với ông Michael Kokalari, Giám đốc Điều hành Bộ phận Nghiên cứu Phân tích Công ty Chứng khoán Kim Eng Việt Nam (KEVS), xung quanh vấn đề này.

Thị trường chứng khoán Việt Nam đang xuống dốc. Theo ông, chỉ số VN-Index sẽ còn giảm xuống bao nhiêu nữa?

VN-Index sẽ xuống mốc 330-340 điểm và tôi nghĩ thị trường sẽ khó giảm hơn nữa. So với các thị trường khác trên thế giới, thị trường chứng khoán Việt Nam cũng đổ dốc nhưng từ từ.

Khi nào VN-Index rơi xuống mốc 340 điểm và tại sao lại là mốc này?

Tôi đã có 17 năm kinh nghiệm về thị trường chứng khoán nhưng cũng không thể dự đoán “khi nào”. Nhưng 330-340 là các mốc chiến thuật tốt và thị trường có thể bật lên trở lại từ các mốc này. Những điều kiện tác động đến thị trường chứng khoán Việt Nam hiện nay không mấy khả quan vì lạm phát và lãi suất cao, hoạt động kinh doanh của doanh nghiệp gặp khó khăn. Tuy nhiên, triển vọng thị trường trong năm tới là khá sáng sủa.

Những nhà đầu tư đã lỗ hơn 50% vốn thì có nên cơ cấu lại danh mục đầu tư không?

Đương nhiên họ phải làm như vậy. Thông thường khi lỗ khoảng 10% hoặc hơn, nhà đầu tư nên nghĩ đến chuyện bán đi, cho dù điều này là không dễ.

Thị trường sẽ đi lên trong vòng 1 hoặc 2 năm tới?

Tôi sẽ rất ngạc nhiên nếu thị trường không đạt 600 điểm vào giữa năm sau. Hiện nay, các nhà đầu tư nước ngoài rất quan tâm đến thị trường chứng khoán Việt Nam. Nhiều nhà đầu tư đã đến đây để khảo sát; một số đã gọi điện thoại hỏi ý kiến tư vấn của chúng tôi. Công ty chúng tôi cũng sẽ tổ chức hội thảo cho một nhóm nhà đầu tư nước ngoài vào tháng 9 tới.

Họ đại diện cho 12 trong số 30 quỹ đầu tư lớn nhất thế giới, quản lý số vốn lên đến 1.500 tỉ USD. Nếu những nhà đầu tư này đến Việt Nam, quỹ của họ có thể sẽ đầu tư vào đây trong quý I hoặc quý II năm tới.

Ông thực sự tin rằng họ sẽ đầu tư?

Đúng vậy. Đại diện của một quỹ đầu tư lớn tại Mỹ từng dành ra 1 tiếng rưỡi để nói chuyện với tôi qua điện thoại. Điều này cho thấy họ tin tưởng vào thị trường Việt Nam.

Hiện nay, Việt Nam là một trong những quốc gia tăng trưởng nhanh nhất thế giới. Sau những bước tiến của Hàn Quốc, Đài Loan và Thái Lan, Việt Nam là minh chứng mới cho mô hình chuyển đổi kinh tế của châu Á. Việt Nam đang bắt đầu quá trình chuyển đổi và tăng trưởng có được là nhờ tầng lớp trung lưu mới nổi và những ngành công nghiệp có giá trị gia tăng cao.

Cá nhân tôi rất tin tưởng vào sự tăng trưởng của nền kinh tế Việt Nam. Nếu nhìn vào trình độ tay nghề, sự đầu tư cho giáo dục, tính cần cù và thông minh của người lao động, cơ cấu dân số trẻ thì rất dễ để nhìn thấy điều gì sẽ đến trong 5-10 năm tới.

Ông có cho rằng nhà đầu tư mới vẫn có thể kiếm tiền trong điều kiện hiện nay?

Hiện tại thì không nên mua vào. Tuy nhiên, giá nhiều cổ phiếu tại Việt Nam đang rẻ hơn bất kỳ nơi nào trên thế giới. Nhà đầu tư có thể kiếm được nhiều tiền trong vòng 5 năm tới. Tuy nhiên, những nhà đầu tư sử dụng đòn bẩy cần chú ý đến thời điểm lạm phát đạt đỉnh và bắt đầu đi xuống.

Lạm phát hiện nay vào khoảng 22%/năm. Tôi nghĩ lạm phát và lãi suất sẽ giảm đáng kể cùng một lúc, có thể vào cuối quý III hoặc đầu quý IV năm nay. Đó sẽ là chất xúc tác thúc đẩy thị trường chứng khoán tăng trở lại.

Làm thế nào để xác định đâu là cổ phiếu tốt?

Chúng ta có thể trông chờ vào làn sóng đầu tư nước ngoài vào Việt Nam trong thời gian tới. Các nhà đầu tư nước ngoài quan tâm những cổ phiếu liên quan đến nhu cầu tiêu dùng nội địa và đến tầng lớp trung lưu mới nổi như cổ phiếu của Công ty Vàng bạc Đá quý Phú Nhuận hay Masan, Vinamilk.

Cũng có một số cổ phiếu nhỏ tốt, giá đang rất rẻ như cổ phiếu của Công ty Cổ phần Tập đoàn Dabaco Việt Nam, Công ty Cổ phần Đá ốp lát cao cấp Vinaconex hoặc Công ty Cổ phần Nhựa Bình Minh.

Ông có mua cổ phiếu của Việt Nam không?

Đối với người nước ngoài, mở tài khoản giao dịch chứng khoán ở Việt Nam khá là phức tạp. Nhưng tôi muốn kiếm tiền thì tất nhiên phải mở tài khoản. Những người làm công việc như tôi, nếu không đầu tư tiền của mình vào thị trường, làm sao có thể đưa ra lời khuyên cho người khác?

Điều gì thực sự quan trọng trên thị trường hiện nay?

Thị trường chứng khoán Việt Nam còn non trẻ. Do đó, hệ số P/E (giá/thu nhập mỗi cổ phiếu), tăng trưởng thu nhập, lợi nhuận ròng và ROE (lợi nhuận/vốn chủ sở hữu) là những chỉ số quan trọng.

Có cách nào để dự đoán được sự thay đổi giá cổ phiếu?

Trên thị trường chứng khoán, rất khó để dự đoán “khi nào” nhưng lại dễ dự đoán “ở đâu”. Nếu một công ty vẫn giữ được tốc độ tăng trưởng hằng năm, có thể dự đoán giá cổ phiếu công ty đó rồi sẽ tăng.

Nhìn vào giá trị và triển vọng của Việt Nam, tôi có thể nói rằng thị trường chứng khoán sẽ tăng gấp đôi trong vòng 2 năm tới. Tôi nghĩ đây là điều chắc chắn. Nhưng đúng là trong năm ngoái tôi đã quá lạc quan và những gì tôi dự báo đã không xảy ra.

Theo Ngọc Trung

NCĐT
    http://cafef.vn/20110817040759648CA3...a-nam-2012.chn

Bài viết này ra tháng 8 lúc đó VNIdex ~ 380 - 3390 gì đó, ngay sau đó là đến sóng tháng 9, lúc đọc bài viết này mình nghĩ thật vô lý, vì biết trước sẽ về 330 - sau đó sẽ bật lên 600 vậy ai sẽ bán vùng 330 -340 >>> thật mâu thuẫn, mà lúc đó thị trường tin tốt bắt đầu ra và có sóng, không một ai nghĩ VNI sẽ về 330 -340 vậy mà nó về thật. Đúng là tác giả bài viết rất sâu xa
    "When i see a bubble I buy the bubble - That's how I make money", Soros
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • PWP
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 794 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Vâng em EIB đây Bác Nớp ạ Em trả nhời vào Inbox của bác nhưng bị Full ạ!
    PLANT & WOOD PROCESSING

PLYWOOD
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,571 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cuối quý 1 chắc có tin sát nhập một vài ngân hàng rồi ah, hạ trần lãi suất lại phải đợi thêm 6 tháng nữa.
    Em thấy ko ổn tý nào rồi
    • 907 Bài viết

• 1,299 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ccr Xem bài viết
    HBB mà 2 chai thì chơi số lượng >10k nhỉ
    Thằng này dao động nhỏ chơi chán nhỉ. Đợt trc nó chạy cùng SHB, đợt này sao chưa thấy chạy gì hết, nhưng chơi SL lớn lướt lát chắc cũng đủ cháo nhỉ

Thích con DPM và HAG của chị Love, dao động lớn chơi sướng. Năm nay chọn 2 con này và PGS đánh quanh năm chắc okie.
    HBB có 5k thui. Mua từ 4.2 cơ mà

Tớ đang nghía PGS nhưng muốn chờ giá đẹp đẹp chút. Giờ còn mỗi mấy trăm VND thui.
    • 1,209 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Bán tống bán tháo. Khiếp quá thể!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,571 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    SHN IJC không các mẹ ơi ??????????????
    • 1,209 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi RedWolf Xem bài viết
    SHN không các mẹ ơi ??????????????
    Em vào rồi bác ạ, xong nghe thằng bạn dọa cũng hơi ca-mơ-run!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,571 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuệ Giang Xem bài viết
    Em vào rồi bác ạ, xong nghe thằng bạn dọa cũng hơi ca-mơ-run!
    vào ijc đi bác