TIN TÀI TRỢ.

Nhà chứng tầng 43: Nhà chứng sang năm mới, cả nhà vui phơi phới, đoán đỉnh đáy thành công. VNI tăng tấn tới, chứng nở chào năm mới, các thành viên hồ hởi đón xuân về

• 0 Lượt chia sẻ
  • 149K Lượt đọc
  • 1.68K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,832 Bài viết

• 927 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Maika-09 Xem bài viết
    Cùng hội với tớ rồi. Chán nhỉ?May mà sáng nay mắt nhắm mắt mở còn cố leo lên tàu CNT giá không CE.:Sad: Đành ngồi nhìn bà con đếm xiền sắm Tết vậy:LoveStruc:
    Ý mình cũng có tiền vậy, cũng ăn Tết nhưng ăn cơm bình dân chứ không được ăn nhà hàng thôi mà!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực năm 2013
    • 10 năm
    • 2,068 Bài viết

• 1,805 Được cảm ơn

9h55: VN-Index tăng hơn 20 điểm lên 515 điểm
    uptrend

186 mã tăng điểm trong đó có tới trên 120 mã tăng trần khiến sàn chứng khoán gần như bùng nổ. Bên sàn Hà Nội, hơn 200 mã tăng điểm khiến HNX-Index tăng 4,2%.

Thị trường vừa trải qua một kỳ nghỉ khá dài với tiếc nuối để lại khi kết thúc năm 2009 VN-Index đã không thể vượt mốc 500 như dự tính, cho dù trong phiên đã có lúc chỉ số này lên gần 505 điểm.

Mở đầu phiên giao dịch của năm mới, các nhà đầu tư đẩy mạnh mua vào cổ phiếu khiến VN-Index vượt ngưỡng 500 điểm ngay từ đợt 1. Hôm nay là ngày đầu tiên luật thu thuế chứng khoán bắt đầu có hiệu lực, các giao dịch bán sẽ được tự động trừ đi 0,1% giá trị.

VN-Index tăng 6,97 điểm lên 501,74 điểm, khối lượng giao dịch trong đợt 1 ở mức thấp khi nhà đầu tư vẫn đang trong trạng thái thăm dò thị trường. Tổng khối lượng giao dịch đạt 2,92 triệu cổ phiếu, tương đương 137,82 tỷ đồng.

Sang đợt 2, thị trường tiếp tục trong trạng thái “bull”, dòng tiền bắt đầu đổ mạnh vào thị trường khiến hàng loạt bluechips như SSI, GMD, ITA, KBC, REE…tăng trần đồng loạt. KBC khớp lệnh hơn 1 triệu cổ phiếu, hiện có dư mua giá trần 60.5 hơn 200.000 cổ phiếu; SSI chỉ tăng nhẹ đầu phiên lên 87.500 đồng/cp, hiện tăng trần lên 88.500 đồng/cp với dư mua trần hơn 400.000 đơn vị…các bluechips khác hầu hết đều tăng trần, trong đó DPM đầu phiên dự kiến giảm sàn, hiện cũng có dư mua trần hơn 100.000 đơn vị.

Tính tại thời điểm 9h25, VN-Index tăng 17,86 điểm lên 512,63 điểm (mức tăng 3,61%), toàn thị trường có 184 mã tăng giá (trong đó có 117 mã tăng trần), 4 mã giảm giá và 13 mã đứng giá.

Bốn mã giảm giá là OPC, SSC, VHC và VNL trong đó OPC và SSC giảm sàn.

Hôm nay là ngày giao dịch đầu tiên của 11,8 triệu cổ phiếu KSS của CTCP Khoáng sản Na rì Hamico trên sàn HoSE. Cổ phiếu này chào sàn với giá tham chiếu 50.000 đồng, hiện đang có dư mua giá trần 60.000 đồng gần 300.000 cổ phiếu.

Mối quan tâm lớn nhất của giới đầu tư trong thời điểm hiện nay là quyết định dừng hoạt động kinh doanh sàn vàng vào ngày 30/03/2010. Một lượng tiền lớn sẽ chảy sang các kênh đầu tư khác như bất động sản, chứng khoán hay gửi tiết kiệm. Năm 2010, tăng trưởng tín dụng cho phép tại các ngân hàng không được vượt quá 25%, do đó dòng tiền vay sẽ không ồ ạt như năm 2009 khi tăng trưởng tín dụng lên tới 38%.
    Tại sàn Hà Nội, tính đến 10h20, HNX Index tăng 9,57 điểm (5,68%) lên 176,12 điểm. Toàn thị trường có 238 mã tăng giá, 9 mã đứng giá và 10 mã giảm giá.
    Phần lớn các cổ phiếu đang tăng trần, nhiều mã có dư mua giá trần rất lớn: KLS dư mua 0,99 triệu, VCG dư mua 0,58 triệu…
    Nhóm cổ phiếu chủ chốt có một số mã không tăng trần như ACB, PVI, PVS và SQC

9h55: VN-Index tăng hơn 20 điểm lên 515 điểm | Thị trường chứng khoán | CafeF.vn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,300 Bài viết

• 2,415 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CHẬM NHƯ RÙA Xem bài viết
    Em mua hay bán SIC
    Chị có 900 CP mua từ đỉnh 60 cùng với Me_kientruc:Clown:
    Đợt vừa rồi mua thêm được 700 lúc đáy 25. Bán hết sạch lúc 34 :Angel:
    Giờ ngồi canh me để ra tiếp 900 cổ còn lại. Con này chị bị lỗ như chưa bao giờ được lỗ :cool:
    Ẩn nấp ở đâu mà vừa nói đến SIC là thấy cụ xuất hiện, công nhận vụ ẻm SIC này cụ với em phúc cưa kéo ác chiến thật, e thì chán e ý quá nên k thèm cưa, cho làm người tình trăm năm luôn. Bây giờ nhiều zai ngon hơn nên e tạm thời quên em ý đã:Laughing:
    Em mua bqg 57 ạ:Sick:
    Sáng đến giờ vặt mất mấy bông hoa, cứ bán , k bán, bán, k bán rồi cuối cùng là không bán. Em đang 100% cổ, mà lòng tham lại trỗi dậy ầm ầm, chờ qua 520 rồi tính...
    • 531 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Zin Xem bài viết
    Cả tuần đều xanh

Thứ hai là ngày đầu tuần... chứng hứa cố gắng sẽ xanh
    Thứ ba thứ tư thứ năm... ngày nào cũng xanh với tím
    Thứ sáu nối tiếp sóng này... "cô cho" lên đến 20 (%)

Chủ nhật... cả nhà đều vui vì chứng xanh suốt tuần...
    Vì chứng xanh suốt tuần...
    Bài thơ thật hay và có ý nghĩa đối với tất cả các mẹ cẩm cổ, Tuần trước mình cũng đã nâng tỷ lệ cp lên 80% nên bây h cũng mong xanh và tím
    Ba công chúa của mẹ

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,832 Bài viết

• 927 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Maika-09 Xem bài viết
    Cùng hội với tớ rồi. Chán nhỉ?May mà sáng nay mắt nhắm mắt mở còn cố leo lên tàu CNT giá không CE.:Sad: Đành ngồi nhìn bà con đếm xiền sắm Tết vậy:LoveStruc:
    Ý mình cũng có tiền vậy, cũng ăn Tết nhưng ăn cơm bình dân chứ không được ăn nhà hàng thôi mà!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 679 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Chào cả nhà, chúc mừng năm mới và nhà mới!
    Mình sinh xong được hơn 20 ngày rồi. Bảo là kiêng 1 tháng nhưg sáng nay thằng em nhắn tin cả hai sàn đều xanh, "nhịn" kg được nữa, dỗ mãi tháng con mới ngủ lại mình mò vào mạng đây. Đúng là thấy cả hai sàn đều xanh, các mã của mình cầm đểu tăng thì kg còn gì thích bằng (dù chắc phải "cả tuần đều xanh" như BZ nói thì mới bằng giá mình mua). Mai phải cố gắng dậy sớm canh mốc 520 cùng cả nhà thôi (thằng con mình cứ hay khóc đêm nên mẹ toàn thức đêm để dỗ con, sáng dậy kg nỗi, may ra chỉ có chứng là động lực để mẹ cháu dậy sớm thôi .
    Vài dòng chi sẻ với cả nhà. Chúc cả nhà mua may bán đắt, đón sóng này thành công nhé.
    • 3,783 Bài viết

• 1,932 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heo nhua Xem bài viết
    Hehe, em giống chị đây, tuân theo kỉ luật và giờ lòng tham trỗi dậy, nhưng mà cũng bình tĩnh chị nhá, manh động lúc này là giết dân đó.
    Đội ngũ thạch sùng có mẹ TA, em và mẹ C.H rùi nhé.
    Em nghe Nhí, ngày mai xem xu hướng thế nào tính tiếp
    Có em nữa. Tới hôm t5 tuần trước em lên 50/50. Hôm đó tính làm gan 100% cổ lun nhưng sợ. Thế là lừng khừng mãi cho tới giờ thì ngồi ngó luôn. :Sad:rooling:rooling::Thinking:
    Bị khóa nick vì 2 cái dưới đây đây , tay ngang lâu lâu xía vô dính chấu luôn

https://zaodich.com/forum/f249...at-ve-1486126/

Máy chụp hình CANON: SOLD
    Chửa có ván nào ra hồn cả
    • 2,369 Bài viết

• 410 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ðang đọc: 231 (107 thành viên và 124 khách)
    Hôm nay nhà mình đông vui quá cơ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 270 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_kientruc Xem bài viết
    1 mình sao được, hội VCG đông lắm, tớ mua 47,6, kỳ vọng 7x cơ:Laughing:, nhưng hôm nay trần mà bán mai k biết mai có cover được rẻ hơn không, cứ bìn tĩn cả nhà nhé! Chờ tí nữa xem lực cầu thế nào
    Có mẹ nào có HAG k thế, tớ mua bqg 74, nóng bottom rồi!:Laughing:
    Hasino có vẻ máu lửa hơn nhỉ?
    Có em, HAG 75,5, hàng đã về nhưng vẫn chưa nhả.
    Em vừa bận quyết toán cuối năm, vừa tiếp đoàn kiểm toán, nên ko được hưởng ko khí rôm rả của nhà mình, huhu!:Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,075 Bài viết

• 6,220 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Relaxtechs Xem bài viết
    Bài thơ thật hay và có ý nghĩa đối với tất cả các mẹ cẩm cổ, Tuần trước mình cũng đã nâng tỷ lệ cp lên 80% nên bây h cũng mong xanh và tím
    Chẳng phải thơ đâu:Crying::Crying::Crying:. Bài này chế theo bài Cả tuần đều ngoan đới. Sáng nay dỗ mãi con trai không chiu đi học vì nghỉ 3 ngày, mẹ phải hát để động viên, hứa nếu thứ 6 có phiếu bé ngoan mẹ sẽ thưởng.

Tình hình chứng tăng thế này thì cuối tuần đều vui rồi:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 1,525 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thochip Xem bài viết
    Bán làm gì bạn,SD đang mạnh thế mà, đang dẫn dắt HA,tơ có 2 con SD,ôm từ 43x quyết không nhả .
    Hic. Em vừa nhả SD7. Lãi chưa đến 20%
    skBTskBTm8
    • 4,163 Bài viết

• 913 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CHẬM NHƯ RÙA Xem bài viết
    Em mua hay bán SIC
    Chị có 900 CP mua từ đỉnh 60 cùng với Me_kientruc:Clown:
    Đợt vừa rồi mua thêm được 700 lúc đáy 25. Bán hết sạch lúc 34 :Angel:
    Giờ ngồi canh me để ra tiếp 900 cổ còn lại. Con này chị bị lỗ như chưa bao giờ được lỗ :cool:
    chia buồn cùng chị
    mua chị ơi
    Em bán hết lúc 66.9, nhảy vào lại 500 lúc 41.5, xuống 27.5 lại mua thêm 1100 nữa thế mà đến 33 cũng nhảy xuống hết chị ạ tưởng là ngon rồi, ai ngờ mấy hôm sau lên ầm ầm chồng em kêu ầm lên
    Lại nhảy tàu lúc 35 rồi chị ạ, BQ cả đống kia nữa hiện tại em có 1100 giá 37
    Con này em lại chưa bao giờ lỗ chị ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,738 Bài viết

• 2,942 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongnguyen1206 Xem bài viết
    NhiNho ơi cho mình hỏi chút, mình còn kẹt con SD4, ko biết tình hình này có nên cắt lỗ ko, nó có thể lên tiếp được ko, thanks Nhi nhiều

Mình kẹt giá cao không?
    Nó đang ăn theo dòng Sdx nên tớ nghĩ cứ giữ tiếp đi.
    TT như hôm nay tớ nghĩ 70% VNI sẽ đi đến 57x-58x.
    12 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 655 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuthao312 Xem bài viết
    Bao giờ bác xuống tàu em này thì ới em với nhá
    Bạn ơi đã đổi chiều từ - thành + chưa??? DM của mình tím hết mà vưỡn -
    www.stockbiz.vn :Thinking:
    • 4,163 Bài viết

• 913 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Micky Xem bài viết
    Hic. Em vừa nhả SD7. Lãi chưa đến 20%
    sau bán sớm thế chị? con này hôm T5 điều chỉnh em nhảy vào luôn giá 45 giờ 54 mà hàng chưa về TK này
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 316 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Nhà mình có ai vào được PVX lúc chưa trần k ạ? để tớ lập hội nào! tớ vừa vào đc 1 ít giá 27.:Sigh:
    Sống trên đời cần có một tấm lòng...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,123 Bài viết

• 5,324 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thang9+9 Xem bài viết
    Có em, HAG 75,5, hàng đã về nhưng vẫn chưa nhả.
    Em vừa bận quyết toán cuối năm, vừa tiếp đoàn kiểm toán, nên ko được hưởng ko khí rôm rả của nhà mình, huhu!:Crying:
    Chịu khó tí đi em, sao cái bọn KT nó vào sớm thế??? Cân đối chưa xong mà vào cái gì? Có V2 cũng an ủi tí ha :Smiling:.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,721 Bài viết

• 7,818 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Zin Xem bài viết
    Sáng nay nhìn KBC dưới 60 muốn mua vào tiếp mà không có xiền nữa, đành ngồi nhìn ẻm lên trần. Nhà Zin cũng cần 2 phiên nữa mới huề vốn đứa con cưng của Chàng Tâm này:Laughing::Laughing::Laughing:
    em đặt giá 58 ứ khớp dc:Worried::Worried:. theo em này 2 fiên rồi mà ko dc chắc là ko có duyên bác ạ.
    Cây xanh thì lá cũng xanh , Cha mẹ thiện nguyện để phúc cho Con
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 357 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi B&O Lady Xem bài viết
    Chị nên đặt ra bài toán và cân nhắc vào em khác giờ này liệu có lãi được bằng giữ PHR hay không nhé.
    Em vẫn giữ nguyên PHR vì thấy chưa cần thiết phải bán, còn cầu của mấy em cao su nguyên liệu nó vốn như thế.
    Nghe bác nói dư lày em phải vào cảm ơn ngay. cũng đang lăn tăn có nên bán để chuyển sang em khac giống bác L.P không? giừ thì quyết định ôm em nó đến cuối tuần xem thía nào.
    Em không phải là pha lê đâu anh
    Vì đã rơi nhiều lần mà không vỡ
    Thèm được tan ra nức nở
    Nhưng thủy tinh bình thường, không vỡ vụn vẫn đau...........

• ccr
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,688 Bài viết

• 14,166 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeThaiAn Xem bài viết
    Chịu khó tí đi em, sao cái bọn KT nó vào sớm thế??? Cân đối chưa xong mà vào cái gì? Có V2 cũng an ủi tí ha :Smiling:.
    Cuối phiên EIB STB căng cứng, ông vua già nhà chị cũng cố nhưng có vẻ YSL quá nhỉ:Laughing:.