TIN TÀI TRỢ.

Nhà Chứng 38 : Chinh phục đỉnh 650 , cả nhà hốt bạc

• 0 Lượt chia sẻ
  • 160K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 111 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Thấy PKV nói mệnh Thủy xây nhà được ,mạn phép các bác em xây nhà , chúc cả nhà mua may bán đắt , NAV tăng 100% :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:

Topic tầng cũ:
    Nhà chứng 37: Đoàn kết, cởi mở, nguyên tắc, kỷ luật và sẵn sàng leo dốc cùng VNI
    HO: ABT,HAG,VIS,CSM,KSH,PVF,VPH,STB,TBC.VSH
    HA: SDB,SSS
    Nhất quyết không bán:Applause::Applause::Applause::Laughing::Laughing:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 562 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi davidnguyen34 Xem bài viết
    Thấy PKV nói mệnh Thủy xây nhà được ,mạn phép các bác em xây nhà , chúc cả nhà mua may bán đắt , NAV tăng 100% :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    lang thang vào nhà mới đầu tiên,chúc cả nhà thành công, vui vẻ.:Rose::Rose::Rose:
    Thú vui tao nhã là giặt tã cho con!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 86 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Em cũng đại hải thuỷ xí một chỗ tầng 1, chúc cả nhà mua may bán đắt, tiền vào như nước :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,141 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Tớ mạng Kim, Kim sinh Thủy, tiền nhiều như nước trong tk đây!:Laughing:
    Chúc cả nhà buôn chứng thành công!:Rose:
    Tôi mong về Hà Nội, để nghe tiếng ve ngày trẻ dại.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,653 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Các bác thức khuya thế, xây nhà từ nửa đêm :Laughing::Laughing: tớ vào xí 1 chỗ tầng 1 tăng :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Chúc cả nhà mua may bán đắt.
    • 1,618 Bài viết

• 1,560 Được cảm ơn

Chào mừng nhà mới, chúng ta có quà của thi sĩ Chứng Be Zin này cả nhà, em ý mai đi công tác sớm nên gửi mình mang đến tặng nhân dịp khai trương, đây quà đây:

Mừng nhà mới của làng chứng khoán
    Chúc tầng này toàn thắng mà thôi

Chờ bác Tuấn phím hàng nóng hổi
    Chú Trùm sò sôi nổi tờ a (TA)
    Chị Nhí chăm chỉ vào ra
    Cho chút nhận định cả nhà cùng theo
    Chị Tủ thời vững tay chèo
    Lái con thuyền chứng vèo vèo đi lên
    Một người luôn phải nhắc tên
    Chi Sông đánh thức ngủ quên trên tàu
    Mẹ Khôi vẫn vác bụng bầu
    Làm tấm gương sáng đi đầu xung phong
    Bố Bin là cứ một lòng
    Cung cấp nhà chứng những thông tin cần
    Vòng đi vòng lại mấy lần
    Những mã tăng trưởng hỏi dần chị Ô
    Thaian cung cấp vĩ mô
    Chính sách tín dụng, vàng đô, cung tiền
    Bắc loa gọi chị Mai Uyên
    Công việc bận mấy cũng chuyên vào nhà
    Em xin hát tiếp bài ca
    Đem niềm thương mến lan ra khắp miền
    ……..

Chứng ơi chứng đẹp như tiên
    Chứng thêm dấu huyền chứng tạo cho ta
    Để hân hoan khắp mọi nhà
    Ai ai cũng hát khúc ca khải hoàn

Chúc nhà ta vạn sự như ý nhé!:Kiss::Kiss::Kiss::Rose::Rose::Rose:
    Chữ Tâm kia mới bằng ba chữ Tài
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,095 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Mình cũng thức đêm xí phần nhà mới :Laughing::Laughing:
    RORBp7
    • 257 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

hì...lâu lắm ko lại thăm nhà. Ai dè lần đầu được đứng hóng gió ở tầng 1 . Chúc cả nhà mua rẻ bán đắt, ăn đủ sóng cùng VNI
    • 132 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

em cũng ĐẠI HẢI THỦY, lâu lắm mới vào thăm nhà, vào là toàn nữa đêm, ôi hên lại vào tầng 1. Chúc những con sóng biển cùng đưa cả nhà ra khơi mát lòng mát dạ, cùng nhau rủ bỏ những muộn phiền kinh tế!!!!

Chúc.....em...kiếm được xiền......mua thêm........ sữa!!!
    • 1,860 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Lần đầu đặt chân đc vào mặt tiền nhà chứng:Laughing:, em mong con sóng này đủ to để cả nhà mình lướt, NAV tăng ít nhất là 2 con số :Rose::Rose::Rose:
    • 313 Bài viết

• 2,767 Được cảm ơn

Chào mừng nhà mới :Smiling:.

Mấy hôm nay em cũng khá bận, hôm nay mới ngồi post bài trao đổi ý kiến với các mẹ được.

1. Nhận định qua về thị trường ngày thứ 3 và thứ 4 :

- Về điểm số
    Thứ 3, VNI giảm mạnh, chạm 520 rồi bật lên chút
    Thứ 4, VNI tăng nhẹ rồi giảm, chạm 523 rồi bật mạnh lên
    Như vậy, hi vọng rằng mốc đáy 520 em tính đúng. Nếu test lại được 1,2 lần nữa cái mốc này thì sẽ chắc chắn hơn :cool:.

- Về khối lượng giao dịch
    Khối lượng giao dịch chưa đóng vai trò cực kỳ quan trọng trong giai đoạn này. Làm sao có thể đạt được những phiên giao dịch kỷ lục khi thị trường đang downtrend. Sự tích lũy dần về khối lượng là điểm cần lưu ý.

2 . Như đã hứa, em làm một bài phân tích đánh giá bluechip, các mẹ tham khảo.

- SSI

Nói đến VNI, chắc hẳn người ta sẽ nghĩ ngay đến SSI (và STB). SSI có khối lượng giao dịch hằng ngày xấp xỉ 2M cổ phiếu (có phiên đạt cao nhất 5-6M cổ phiếu). Từ trước đến nay SSI luôn đóng vai trò dẫn dắt VNI. Đã có những thời điểm, người ta nghĩ đến chuyện thay thế SSI bằng các cổ phiếu lớn mới lên sàn (BVH, VCB), nhưng không được. SSI vẫn khẳng định được vai trò của mình. Về mặt làm ăn, năm 2009, không nói thì ai cũng có thể nhẩm tính được lợi nhuận của SSI.
    Tuy nhiên, gần đây, có vài luồng tin cho rằng, cổ phiếu SSI (và công ty SSI) đang nằm trong lĩnh vực đánh nhau to của các tổ chức.

Đánh giá cá nhân : Với mức giá hiện tại (8x) và thông tin chia thưởng cổ phiếu 1:1 được thực hiện trong vòng lâu nhất là 5-6 tháng tới thì SSI là hấp dẫn. Em nghĩ, với mức lợi nhuận 20-30% trong vòng 5-6 tháng là có thể đạt được (mức lợi nhuận cao hơn lãi suất ngân hàng) -> có thể là phù hợp với ai đang muốn giải ngân, nhưng cũng không có nhiều thời gian xem bảng, chỉ cần lãi hơn gửi tiết kiệm là được :Silly:.

- STB

Vai trò khá giống SSI, STB là cổ phiếu mà người ta dùng để điều khiển VNI. Tuy nhiên, STB mất uy tín khá lớn về vụ chia thưởng cổ phiếu (nay lần mai nữa không thực hiện, làm các nhà đầu tư nản chí). Ngoài ra, việc VCB lên sàn cũng làm ảnh hưởng mạnh đến STB.

Đánh giá cá nhân : Không có

- REE

Trên VNI thì REE được đánh giá như một người đẹp :Clown:. REE là một trong những công ty có bản báo cáo tài chính minh bạch nhất. Khối lượng giao dịch khoảng 1-2M cổ phiếu/phiên. Và thông thường, REE luôn được làm bia đỡ đạn cho VNI khi downtrend. Tuy nhiên, việc các tổ chức nước ngoài thoái vốn ở REE làm ảnh hưởng nghiêm trọng đến tâm lý nhà đầu tư.

Đánh giá cá nhân : mức giá đang khá hấp dẫn. Khi VNI ở giai đoạn chuyển mình từ downtrend sang uptrend thì đầu tư vào REE có lẽ cũng khá phù hợp

- ITA

ITA gần giống REE. Đặc điểm khác của ITA là tăng cực mạnh mẽ khi bước vào giai đoạn uptrend (trường hợp ngoại lệ là giai đoạn VNI từ 41x lên >600 nửa cuối năm 2009, ITA trở nên «yếu ớt« lạ thường :Sick

Đánh giá cá nhân : giống REE

- FPT

FPT là công ty công nghệ (cao) duy nhất ở VNI. Nếu phát huy điểm mạnh công nghệ của mình thì có lẽ FPT sẽ hấp dẫn. Tuy nhiên, lãnh đạo FPT thường làm thất vọng nhà đầu tư. FPT là « món khoái khẩu » của các tổ chức nước ngoài. Nếu các mẹ muốn thi đấu với tay lông thì FPT là phù hợp :Battin ey:.

Đánh giá cá nhân : không có

- SJS

SJS được đánh giá là cổ phiếu bất động sản hàng đầu trên VNI, mà cổ phiếu bất động sản rất hay được nâng đỡ (có lẽ cũng không khó để giải thích các mẹ nhỉ). Đặc điểm của SJS là chia thưởng rất mạnh tay, đội làm giá rất khá. SJS thường không bật mạnh vào sóng đầu tiên của năm, nhưng các sóng cuối năm thì chạy rất tốt. Nếu vào trường hợp « cơn điên chứng khoán« thì SJS có thể tạo nên một gia tài (và ngược lại, khi đi xuống thì nó cũng sẽ phá hủy một gia tài).

Đánh giá cá nhân : Với mức giá hiện tại và thông tin chia thưởng, SJS khá hấp dẫn. Tuy nhiên cần phải lưu ý rằng, tăng vốn không có nghĩa là tăng lãi, nên việc SJS làm ăn ra sao sau khi tăng vốn cũng là điều đáng lưu ý.

- VCB

Phong độ của VCB trên sàn hẳn làm nhiều người thất vọng. Nhưng em quan sát thấy, khoảng dao động của VCB cũng khá thú vị với những ai chịu khó quan sát. Mức dao động 8-10% trong khoảng 2 tuần cũng không phải là tệ. Mà VCB cũng là cổ phiếu tốt, khá hấp dẫn.

Đánh giá cá nhân : nếu chịu khó xem kỹ giao dịch thì VCB có thể đem lại lợi nhuận khá

(còn tiếp, bây giờ em nghỉ đã, hẹn các mẹ hôm khác nhé)

P/S : Em không post các mức giá kỳ vọng của các cổ phiếu, vì sợ sẽ ảnh hưởng đến cách đầu tư của các mẹ. Vì em nghĩ, cách đầu tư mỗi người mỗi khác, mức giá, mức lợi nhuận kỳ vọng là khác nhau.

Chúc các mẹ thành công
    • Thành viên tích cực năm 2013
    • 10 năm
    • 2,068 Bài viết

• 1,805 Được cảm ơn

Chúc cả nhà đoàn kết và thành công nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 459 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Chúc cả phát tài, phát lộc. Mua đá, bán đỉnh
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 438 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Nhà mới sóng mới, cả nhà phát tài
    • 2,905 Bài viết

• 584 Được cảm ơn

Em cũng hóng hớt ở mặt tiền, chúc cả nhà mình nói hốt bạc với chứng hiiiiii
    • 852 Bài viết

• 913 Được cảm ơn

hihiih...hôm nay xí được mặt tiền. Chúc cả nhà:

Chúc Tài, chúc Lộc, chúc Tân Gia
    Chiên chứng ngon ngon nhé cả nhà
    Bình tĩnh tự tin đừng manh động
    Na vi (NAV) trăm rưỡi chính là ta! :Laughing:
    Có cô nàng Gáo răng xinh
    Cười như mùa thu tỏa nắng....
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,080 Bài viết

• 1,354 Được cảm ơn

Thế giới vẫn đang tăng bền vững. Vni sẽ mang xanh tươi và niềm vui đến cho cả nhà nhé :Rose::Rose::Rose:
    Yêu màu tím :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,721 Bài viết

• 7,818 Được cảm ơn

Em mạng Kim...Kim sinh Thuỷ...Thuỷ sinh Kim...chúc cả nhà buôn may bán đắt để " thuỷ " lôi " kim " vìa mua sữa cho con :Laughing::Laughing:
    Cây xanh thì lá cũng xanh , Cha mẹ thiện nguyện để phúc cho Con
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 962 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanh Thy Xem bài viết
    Em mạng Kim...Kim sinh Thuỷ...Thuỷ sinh Kim...chúc cả nhà buôn may bán đắt để " thuỷ " lôi " kim " vìa mua sữa cho con :Laughing::Laughing:
    Em cũng hy vọng giống chị vì em cũng mạng Kim he..he.
    Buồn....
    • 104 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mừng nhà mới! Chúc cả nhà ta mua đáy bán đỉnh! Hi vọng Chứng xanh để em được nhờ!:Laughing: