TIN TÀI TRỢ.

Kinh doanh chứng khoán - cơ hội và thách thức (Phần 11)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 131K Lượt đọc
  • 1.69K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 676 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhiNho06 Xem bài viết
    Chán nhỉ, chưa gì 2 sàn đã hồi lại thì không hay lắm.
    Nhưng có một điểm rất hay là DQC sáng nay em bị vào lệnh ATO chậm, ko khớp. :Smiling:
    Lần đầu tiên cảm ơn hệ thống của các em ấy vì chậm chạp:Smiling:
    ----------------

Khớp bán rồi :Smiling:
    tí đi mua mấy thùng sữa ăn mừng hôm nay may mắn.
    @NhiNho06: mấy hôm rồi LBM nằm sàn la liệt bạn có vào lại không? Mình đã vào rồi LBM rồi ko biết tình hình thế nào? Cho mình xin 1 vài lời với!
    bZ0vuD0Bp7

:Rose::Rose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,473 Bài viết

• 2,452 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi scarlethn Xem bài viết
    Mình nghĩ mấy hôm trước các đại gia xả hàng hết hôm nay quay lại dìm giá để cover lại hàng.
    Tiền vẫn ở lại với CK, chưa rút ngay ra được, vì hãy còn cái mốc 30/6 to tướng đằng trước, kiểu gì chả kiếm ra xèng.:Laughing:

Hôm nay tranh thủ đi nhặt hàng tốt cho vào giỏ.
    Đừng tự tin thế.
    Hôm nay MMs cố gắng đỡ thị trường nhưng e rằng không thể, ngày mai cũng thế.
    Ck thay đổi từng ngày nên đường đến 30/6 còn xa lắm. Quan trọng nhất làm mình phải nhìn nhận thị trường một cách khách quan để ra vào hợp lý và suy nghĩ phải vận động thay đổi liên tục theo thị trường thì mới theo kịp sóng.
    Nếu không thì chọn con có FA, TA tốt, mua rồi ngồi ngoài cho yên ả đầu óc, đầu tư lâu dài. Để dành các đoạn nhấp nhô cho người khác lướt.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 941 Bài viết

• 7,197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyendinh's Xem bài viết
    Các cụ ở lại chơi tiếp nhé.
    Tớ té xong rồi. Hôm nay chúng nó lại nửa đùa nửa thật lần nữa nên té theo đúng lời hứa. Nói chung không thích đùa với khoản tiền bảo hiểm cho vợ con nữa, Đã cho nó nghỉ sau khi đã hoàn thành xuất sắc nv.

Chán ck roài :Sad:
    Té đúng lúc thía. Bao giờ vào lại thì hô lên nhé :Smiling:
    sieuthiNHANH2010120133448yta2odrjzm1229641
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 541 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heo nhua Xem bài viết
    Chị Oliver ơi, em cũng là lính mới, đọc câu này của bác ngẫm một hồi mà vẫn không hiểu, chị ơi, giải dốt cho em với
    tớ lanh chanh trả lời hộ nhé, Sàn HO có đủ 3 lệnh là ATO, LO, ATC, trong đó ATO và ATC là lệnh chỉ có ở phiên 1 và 3 (tương ứng), còn LO có đủ ở cả 3 phiên, Riêng HA thì chỉ có mỗi lệnh LO thôi. đúng ko hả các bác?
    còn câu của Oli về việc nghiên cứu TA gì gì đó thì tớ chịu, tớ ko biết
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sàn Ha không có lệnh ATO và ATC mà khớp lệnh liên tục - OK chị Oliver nhỉ
    Còn vì sao chỉ nghiên cứu VnIndex thì em cũng ko biết.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,473 Bài viết

• 2,452 Được cảm ơn

Tớ té xong rồi. Hôm nay chúng nó lại nửa đùa nửa thật lần nữa nên té theo đúng lời hứa. Nói chung không thích đùa với khoản tiền bảo hiểm cho vợ con nữa, Đã cho nó nghỉ sau khi đã hoàn thành xuất sắc nv.

Con nghiện nào cũng bảo chán rồi, nhưng chả bỏ được đâu nhé. Một ngày không nhìn bảng điện nhấp nháy là một ngày hụt hơi!
    • 683 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Ui bác lại bỏ anh em lúc trời sầm sì thế này ah?:Crying::Crying::Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 471 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Té ngoạn mục quá, bao giờ nhảy vào thì loa loa nhé. Tks bác đã rất nhiệt tình tuần trước khi Bác Olive vắng nhà
    • 676 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Thị trường phải có lúc trầm lúc bổng chứ giống như mình đang thường thức một bản nhạc vậy đó! Mới có vậy mà mọi người bảo là "chán, ko muốn xem bảng điện, nghỉ chơi CK" thế những lúc thị trường lên quá trời sao không thấy bác nào kêu than nhỉ?:Laughing::Laughing::Laughing:
    bZ0vuD0Bp7

:Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 1,412 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Em bán được SHB và ACB. Còn các em PNs thì cứ duỗi dài trên sàn, chán:Sad:
    Jerry lớn từng ngày, khỏe mạnh và ngoan ngoãn con nhé!:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Vksip7
    • 743 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oliver_HN Xem bài viết
    Đừng tự tin thế.
    Nếu không thì chọn con có FA, TA tốt, mua rồi ngồi ngoài cho yên ả đầu óc, đầu tư lâu dài. Để dành các đoạn nhấp nhô cho người khác lướt.
    Cám ơn Oliver :Rose:. Mình muốn hỏi thêm là muốn mua con có FA, TA tốt để đến tháng 8, thì mua tuần này có ổn không?
    Mình định mua thêm mấy con có chỉ sổ tốt mà hôm nay giảm sàn, nhưng vẫn sợ nó giảm nữa nên chưa dám mua.
    Chết vì tình là cái chết bất thình lình nhưng mà rất thường tình đối với mình :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 715 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Đừng tự tin thế.
    Ck thay đổi từng ngày nên đường đến 30/6 còn xa lắm. Quan trọng nhất làm mình phải nhìn nhận thị trường một cách khách quan để ra vào hợp lý và suy nghĩ phải vận động thay đổi liên tục theo thị trường thì mới theo kịp sóng.
    Ý của em là không phải tất cả TT sẽ đều lên, mà như một số post trước em có đề cập là TT sẽ điều chỉnh sẽ có phân hóa. Quan điểm đầu tư của em là chỉ chọn những CP tốt, để nếu TT xuống thì cũng để đó yên tâm, trong xu hướng dài hạn có thể tăng thì những mã tốt vẫn nên giữ phải không chị gái?

Em chưa đủ nhanh nhạy cho nên em không theo việc lướt sóng ngắn. Em thấy các mẹ mới vào CK thấy các đoạn nhấp nhô thế này thường có tâm lý sợ hãi và hoang mang. Việc nắm giữ các CP tốt thì cũng nên giữ tâm lý tự tin và lạc quan nếu TT có rung lắc đúng không chị?

Nothing is impossible to a willing heart!

squsqutdb20070731_-8_Soc+con+Bao+Minh
    MTI0OTgwNDU0NA
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 835 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

NDs chạy nhanh thía, nhờ bác cười vào mũi em hôm nọ mà em mới hiểu ra:

Bigboys = Ba Bị, Market Makers = Mẹ Mìn

Chưa kịp cảm ơn mà bác đã té roài à?
    • 60 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cac bac oi, phan dum minh con QNC voi. Nhay vao luc no tim rim ( 31.4 ), gio em no 26.4 :Sigh:
    • 1,860 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Bình tĩnh đã em!:Smiling:
    May wá, vừa nghe c cái, em hủy lệnh ngay, hihi trực tuyến nên cũng lẹ, giờ nhìn lại đúng là hú vía, tặng hoa chi nè :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Bình an sẽ đến bên người thiện tâm.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 116 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

sáng nay em đặt ra STB 40 ko hiểu có khớp ko?nếu trượt thì em quyết ôm bom,đằng nào bụng em cũng đầy 1 rổ roài.Chen lấn xô đẩy thế này thương tích đầy mình thì toi:Sad:
    Mẹ yêu em bé tí ti của mẹ ::Kiss: :Kiss: :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,738 Bài viết

• 2,942 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nấm Kim Châm Xem bài viết
    @NhiNho06: mấy hôm rồi LBM nằm sàn la liệt bạn có vào lại không? Mình đã vào rồi LBM rồi ko biết tình hình thế nào? Cho mình xin 1 vài lời với!

Không ấy ạ.
    Kế hoạch của tớ là vào ngay sau ấy 1 phiên nếu LBM có tín hiệu tăng tiếp
    NHuưg vì hai hôm liền sau đó chả có tín hiệu nào cả, nên tớ ko vào. thói quen của nó là trong đường đi lên đỉnh, nếu là điều chiỉnhh thì thường 2 phiên thôi, phiên 3 là hồi lại rồi. Lần này nó đi khác vơớithhóii quen cũ, nên tớ ko vào nữa vi tớ ko đoán đuơc nó định đi thế nào.
    • 546 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

[quote=oliver_HN;6469259]Đừng tự tin thế.
    Nếu không thì chọn con có FA, TA tốt, mua rồi ngồi ngoài cho yên ả đầu óc, đầu tư lâu dài. Để dành các đoạn nhấp nhô cho người khác lướt.[/quote]

Chị ơi, giới thiệu vài mã làm ví dụ được không chị??????rooling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 941 Bài viết

• 7,197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metuankhoi Xem bài viết
    E cung chan ck ne, tk gan nhu ko con ck ma ca nha e dang di an choi dap pha, con e van ngoi phong ks canh bang dien.:Laughing:
    ACB mẹ nó cũng té hết rồi à ?
    sieuthiNHANH2010120133448yta2odrjzm1229641
    • 653 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhím mắt xếch Xem bài viết
    BCs em chỉ còn mỗi em SSI, STB còn đâu toàn em nhỏ hơn 20
    Thôi ko thèm nhìn bảng điện nữa, đi làm việc khác cho quên :Laughing:
    Nhím có xem không, 2 em này hôm nay có kịch kinh quá, cứ vèo vèo nhanh hơn cả chóp mắt, giờ lại về nguyên ... hiện trạng rồi.

Chị cho đi 2/3 STB rùi Nhím ơi, ko biết mai có vợt lại hàng đc không?
    Không biết đi đâu thì sẽ không bao giờ đến