TIN TÀI TRỢ.

Ðề: Thị trường chứng khoán - Lòng tham và sự sợ hãi. (Phần 14)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 133K Lượt đọc
  • 1.63K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15,473 Bài viết

• 8,930 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NoobTrader Xem bài viết
    Em mới chơi thật mà, nick nào bên chỗ nào khác em không biết, nhưng hình như có vẻ như mấy anh chị ở đây thích hắt hủi người mới quá nhỉ. Em sẽ không làm phiền mọi người nữa.
    Tâm lý phải vững em ơi, dân chơi chứng phải thế! :Laughing: Cây ngay thì sao sợ chết đứng.:LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 72 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Em mới chơi thật mà, nick nào bên chỗ nào khác em không biết, nhưng hình như có vẻ như mấy anh chị ở đây thích hắt hủi người mới quá nhỉ. Em sẽ không làm phiền mọi người nữa.
    Uh thôi em lượn đi cho nước nó trong. Tks em!
    • 15,473 Bài viết

• 8,930 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kaisserkind Xem bài viết
    Em thì lời về khoe chồng, còn lỗ thì bảo dạo này không chơi :Laughing::Laughing::Laughing:, Nhưng vụ SGD cũng được 1 ít chị ạ, Cảm ơn chị :Rose::Rose:
    Thấy "dáng" em quen nha.:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 382 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeThaiAn Xem bài viết
    Bạn này nói chuẩn này. Chia sẻ của Oliver và DSX tớ thấy rất đáng quý, các bạn đừng vì áy náy mà ko đưa ra nhận định nhé :LoveStruc:.

Như tớ đây, nghe tư vấn của các bạn thấy rất quý rồi, nhưng tự mình vẫn phải tìm hiểu thêm, ra quyết định mua rồi cũng vẫn phải tùy tình hình TT mà ra tay dứt khoát thôi. Chẳng có CP nào đi ngc đc xu hướng TT, nhất là penny. Khổ thân nhiều Mẹ còn non, nên chưa ứng biến đc nhanh theo TT. Giống mình ngày xưa, giờ mất nhiều rồi nên cũng có khôn hơn tí ti :Laughing:
    Mình cũng rất cảm kích tấm chân tình của các bạn trên diễn đàn này. Do không có nhiều thời gian theo dõi tin tức nên mình thường nhặt nhạnh thông tin của mọi người rồi thử search thông tin liên quan đến các mã đó. Cảm ơn bạn DSX đã tiết lộ thông tin về STL, mình tin là đúng nhìn các giao dịch của các thành viên HĐQT, GĐ cũng đủ biết tình hình KQKD quý II rồi, mình vẫn tiếp tục ôm tiếp cho đến 15/7.

Đối với CNT, mình cũng tin tưởng tiềm năng các dự án BĐS, tương lai có thể sánh cùng TDH:Smiling:, cám ơn chị Oliver nhé:Rose:

Ngoài ra, mình cũng rất cám ơn ND, em NN, ccr, mẹ TA, mẹ TK, mẹ rùa... đã có một số nhận định vô cùng hữu ích. Chúc mọi người sức khỏe và kiểm được nhiều tiền mua sữa cho con và mua xe hơi đưa con đi học:Rose::Rose::Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,765 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyendinh's Xem bài viết
    HBC tớ gợi ý một bác nèo đó mua từ khi vni vừa bứt 420 vào đầu tháng 6 thì phải. Bác giữ từ khi đó tới giờ ???
    SBT tớ báo hủy kế hoạch ăn đường ngay buổi sáng hôm sau vì ccr và axoon báo không check được tt roài mờ :Sad:

Tớ chỉ ân hận với kụ nào múc SD6 với tớ đợt trước. Đúng đỉnh, dù chốt cắt ngay T+4 nhưng cũng mất nhiều máu :Sad:
    có Iem múc SD6 với bác dưng mà đến hnay em vẫn giữu ah .
    tzjZgau handsome
    • 337 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ccr Xem bài viết
    Bạn theo dõi kỹ kiểu gì mà phán NT = HX hử:Nottalkin:
    Pó tay luôn!!!
    Có lẽ là mình nhầm:Sigh:Chị O đã từng nói là NT không về bên nhà mình (là bên HX và những người bạn mà). Hôm nay chị ấy lại bảo NT là zai mà:Sigh:
    • ccr
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,688 Bài viết

• 14,166 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tumin05 Xem bài viết
    Nếu chị nhớ không nhầm thì có một cái nick bên Box Chứng khoán của TTVN cũng có cái avatar này thì phải. Chẳng hay cái nick này có phải của ox em không? Mà nghe giọng điệu thì không thể là một người mới chơi Ck được. Em có cần thiết phải vào đây đùa giỡn các mẹ như thế không? Tiểu xảo quá!
    Sorry, nhưng tớ thấy em Noob trader có hô hào hay cố tình chơi xấu các mẹ gì đâu mà bạn dùng từ "tiểu xảo" thấy khó nghe quá!!!

Cho dù em ấy dân "pro", giả vờ vào đây ngây thơ nhưng những điều em ấy nói đều nhẹ nhàng, có thể thật, có thể xạo nhưng tớ thấy chả đụng chạm đến ai cả!!! Take it easy đi!!!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 52 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mọi người vào WTT đều đặt cái chân tình lên trên. Không ai hắt hủi người mới đâu bạn ạ. Mọi người chỉ không thích người nào vào dối gạt, trêu ghẹo chị em thôi.
    Em vốn chỉ vào đọc mà không dám comment vì trình độ còi. Em nói thế có đúng không các mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,473 Bài viết

• 2,452 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hàng tôm hàng cá Xem bài viết
    ....... Nếu là Bia em sẽ là một người may mắn. Nếu là Bull em sẽ là một đóa hướng dương (ngửa mặt lên trời mà cười vì cắt đúng đáy, hi hi) :Laughing:
    :Laughing::Laughing::Laughing:
    Vào nhà mình thỉnh thoảng đọc được bài của mẹ này có những câu thư giãn thật.:Laughing:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 141 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    NT ơi, em ở lại đi. Dây là diễn đàn, mọi người đều có thể nêu ý kiến của mình. Chị lại thấy em là người hỏi và nêu ý kiền rất thật lòng. Chị cũng có nhiều khi muốn hỏi mà ngại , sợ mọi người cười nên rất thích đọc ý kiến của những người mới chơi như em
    • 2,497 Bài viết

• 1,081 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conangbuongbinh Xem bài viết
    ÔI có khi em là người bướng bỉnh thật

Em vẫn ôm Ree, ACB, SSI STB, UIC, em chả cut lỗ còn nào cả, mà hàng ngày em nhìn tiền của em ra đi cũng ko run vì em xác định lướt ko được em golong nên em cứ kệ.
    Vì sao vì em tin em cuối năm em có lời hơn gửi NH

Hay tại vì em chơi Gold quen bị kẹp rồi nhỉ:Laughing::Laughing:

Ở đây em thấy Nhim tâm lý chơi chưa ổn và hay bị xao động chưa có KH nên toàn cút lúc đáy à
    nghĩ mà thuơng Nhím, vì bạn bán xong lại vào lại ngay rồi lại bị kẹp
    Thoát ra nhìn cho sáng rồi vào lại có hơn ko/
    Hoặc ko ôm luôn như tớ cho khỏe vì tớ chưa quen lướt CK
    Mình giống mẹ này nên dù bị kẹp, hàng ngày nhìn tk dù hao hụt đi vẫn ok miễn là sau này bán ra có lãi, tk của mình có ACB, HSI, PET, PPC và UIC vẫn xác định không lướt được thì để go long, AQ như chờ đợi gửi tiền tk 6 tháng không được rút ra.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,738 Bài viết

• 2,942 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tudinhhuong Xem bài viết
    NhiNho ơi, hôm nay em có lượm ACB không? Chị vưỡn chưa! :Laughing:

Chị yêu ơi, để T+1 trở lên, hôm nay phải có mấy yếu tố này nó mới khêu gợi được lòng tham nhé:
    - ACB sàn hoặc gần sàn
    - Hoặc VNI giảm mạnh còn 41x.
    Tham chiếu hay tăng ngay từ đầu giờ thì chưa đủ quyến rũ để lôi kéo lòng tham - cái này em post lúc đầu giờ rồi mà, chị yêu chả chịu đọc gì cả.

Còn lướt T+ 0 thì không tính.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 72 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ccr Xem bài viết
    Sorry, nhưng tớ thất em Noob trader có hô hào hay cố tình chơi xấu các mẹ gì đâu mà bạn dùng từ "tiểu xảo" thấy khó nghe quá!!!

Cho dù em ấy dân "pro", giả vờ vào đây ngây thơ nhưng những điều em ấy nói đều nhẹ nhàng, có thể thật, có thể xạo nhưng tớ thấy chả đụng chạm đến ai cả!!! Take it easy đi!!!!
    Vẫn biết thế nhưng có đến một phần ba các mẹ trong này là dân mới chơi CK. Em này có thể không bịp được những người như bác nhưng vẫn có thể qua mắt một số mẹ trong này. Bác đọc kỹ sẽ thấy em ý đang hô hào các mẹ mua vào đấy thôi, giọng điệu không có vẻ gì là chim lợn nhưng thực tế thì là như thế đấy. Bác sang Box CK của TTVN mà xem em ý khoe có 35k SFI nhé.
    • 15,473 Bài viết

• 8,930 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhiNho06 Xem bài viết
    Chị yêu ơi, để T+1 trở lên, hôm nay phải có mấy yếu tố này nó mới khêu gợi được lòng tham nhé:
    - ACB sàn hoặc gần sàn
    - Hoặc VNI giảm mạnh còn 41x.
    Tham chiếu hay tăng ngay từ đầu giờ thì chưa đủ quyến rũ để lôi kéo lòng tham - cái này em post lúc đầu giờ rồi mà, chị yêu chả chịu đọc gì cả.

Còn lướt T+ 0 thì không tính.
    Xin lỗi cô giáo bất đắc dĩ, học trỏ bựn đi cà phê! :Laughing:
    Đúng là hôm nay do ACB nó không sàn xê nên chị cũng phớt lờ nó lun đấy. Ngồi cà phê nhưng phím cho người nhà lê la giúp! :Laughing:
    • 248 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vulanhuong Xem bài viết
    NT ơi, em ở lại đi. Dây là diễn đàn, mọi người đều có thể nêu ý kiến của mình. Chị lại thấy em là người hỏi và nêu ý kiền rất thật lòng. Chị cũng có nhiều khi muốn hỏi mà ngại , sợ mọi người cười nên rất thích đọc ý kiến của những người mới chơi như em
    Em cũng hơi sốc khi đọc những lời của các chị nói rằng em chơi xấu mọi người, em nghĩ khi mình ko được chào đón thì tốt nhất là không nên đến nữa. Dù sao em cũng rất cám ơn tất cả mọi người đã giúp em kể cả khi em hỏi ngớ ngẫn cũng ko trách em, nhất là nhinho hay tudinhuong. Chính những gì em thấy được ở đây là những bài học đầu tiên của em về ck. :Talktothe:Talktothe
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,738 Bài viết

• 2,942 Được cảm ơn

Úi chà, có người định dỗi này.:Smiling:
    Chơi chứng phải luyện tâm tĩnh. Thế ở đây mà không luyện được, hơi tí đã dỗi thì định đi luyện ở đâu nào?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 257 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực sự mình chia buồn với bạn nào cầm UIC, mình đã cảnh báo các bạn, các bạn vào tầng 8 trang 84 xem lại nhé. Mà lúc mình cảnh báo có bạn còn nghĩ rằng mình là Sunday. Diễn đàn rất cần những ý kiến phản biện.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,525 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongme Xem bài viết
    Thực sự mình chia buồn với bạn nào cầm UIC, mình đã cảnh báo các bạn, các bạn vào tầng 8 trang 84 xem lại nhé. Mà lúc mình cảnh báo co bạn còn nghĩ rằng mình là Sunday. Diễn đàn rất cần những ý kiến phản biện.
    Vâng cám ơn bác. Bác tốt quá, nick của bác chỉ để cảnh báo UIC cho các mẹ thôi nhỉ :Battin ey:
    skBTskBTm8
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 490 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongme Xem bài viết
    Thực sự mình chia buồn với bạn nào cầm UIC, mình đã cảnh báo các bạn, các bạn vào tầng 8 trang 84 xem lại nhé. Mà lúc mình cảnh báo co bạn còn nghĩ rằng mình là Sunday. Diễn đàn rất cần những ý kiến phản biện.
    Cám ơn bạn chia buồn nhé. Khi nào nó lên bạn lại vào chia vui cùng nhé. Đừng để các mẹ ấy hoảng loạn thêm nữa.
    Mà theo ý kiến bản thân mình đây là diễn đàn mà. Đã là diễn đàn thì ai cũng được wc hết, kể cả có lẫn ko có tâm. Rồi sau vài post là nhận ra ngay. Sao lại phải hắt hủi nhau làm gì nhỉ. Nếu ai không nghe thì bỏ qua post ấy, ai nghe thì suy ngẫm thêm. Đọc tâm sự của người khác cũng có 1 phần tâm sự của mình trong ấy đấy. Bạn NT bạn ấy đang cầm cp, có phải ko cầm đâu, 35k cái gì đó cũng kệ chứ. Bạn ấy có hô hào đâu nhỉ, chỉ nói những gì bạn ấy biết và bạn ấy suy nghĩ. Ai tin thì tin, ai ko tin bỏ qua. Tất cả chỉ là trút tâm sự, trao đổi hiểu biết và an ủi nhau thôi mà. Có gì to tát đâu. Mỗi người chỉ được tham gia 1 diễn đàn thôi à?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 241 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thochip Xem bài viết
    có Iem múc SD6 với bác dưng mà đến hnay em vẫn giữu ah .
    Iem nữa, cũng vẫn giữ SD6 :Smiling: