TIN TÀI TRỢ.

Ðề: Kinh doanh chứng khoán - cơ hội và thách thức (Tầng 8)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 131K Lượt đọc
  • 1.96K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,473 Bài viết

• 2,452 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tomkit Xem bài viết
    híc híc , em đang ngồi hóng nghe các chị dạy mà chưa thấy chị ngó nghiêng em, em gà mờ mới chơi nên ngày nào cũng vào hóng nhưng ko giám í ới gì , sợ bị cốc đầu :RaisedEye
    Em ko nói quan điểm định mua đầu tư lâu dài hay lướt sóng.
    STB chị chỉ dùng để vẽ chart thôi còn chưa khi nào mua.
    HPC và BVS là hai mã hay có trong danh mục của chị, hiện giờ thì đã ra hết hàng, sẽ cover lại khi thấy cơ hội.
    Nhưng sóng tới tạm thời quên Ha đi một vài phiên đã.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 226 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cổ phiếu Ngân hàng Tài chính là những cổ phiếu thuộc loại nhạy cảm nhất với tăng trưởng và suy thoái của nền kinh tế. Khi khủng hoảng thì bọn này rớt thảm nhất, ai cũng thấy qua đợt suy thoái vừa rồi. Ngược lại, khi tăng trưởng thì chúng nó cũng hồi phục nhanh nhất và hot nhất. Ai cũng thấy SSI, BVS, KLS, HPC tăng 4 - 5 lần từ đáy 235. Vì thế, thật khó tin STB vẫn còn giá 2x, ACB vẫn giá 4x khi mà SHB đã 3x. Cái gì đến sẽ phải đến. Nén càng lâu thì bật càng mạnh. Tháng 6 là tháng bắt đầu vào mùa thu hoạch của ngành Ngân hàng và kéo dài đến tận cuối năm. ICB liên tục đăng đàn quảng bá hình ảnh và tuyên bố giá 50 với ICB chỉ là muỗi. VCB âm thầm lobby để thông qua kế hoạch chia thưởng và đang lưu ký cổ phiếu "ngược đãi" ngày xưa. Các chú khác cũng đều lãi khủng cả. Đừng mất công tìm cổ phiếu này tăng 50% trong 1 tháng, cổ phiếu kia tăng 100% đến cuối năm nữa! Múc STB giá 2x và không phải lướt sóng làm gì!icon_smile_cool

-->cài này em cũng chỉ hóng thôi, về đây ngồi nghe các chiên gia phân tích :Laughing:
    Let's share to be shared
    Maybe You are not the best , but You are the unique

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 133 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

h
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 226 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oliver_HN Xem bài viết
    HPC và BVS là hai mã hay có trong danh mục của chị, hiện giờ thì đã ra hết hàng, sẽ cover lại khi thấy cơ hội.
    Thanks chị , tính em nóng vội , ngồi lâu khó chịu , đầu tư lâu dài bồn chồn bứt rứt lắm chị àh:Kiss:
    Let's share to be shared
    Maybe You are not the best , but You are the unique

• 562 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Dạ còn bác NM đâu roài à hôm nay chưa thấy lên tiếng,bác còn thò thụt ngoài thì vào báo cáo cả nhà vụ 3trong 1 đi ạ.
    Cám ơn Chị Oli nhiều nha hôm nay ngồi hóng từ chiều các bài của chị cũng ngắm đc mấy cái ghế trên tầu roài,mai ném tứ tung vài đôi dép ở nhà lên ko đc ghế mềm thì ngồi ghế cứng cũng đc(giường mềm em hổng dám mơ).
    • 74 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em thấy thời gian vừa rồi, em này cũng chẳng lên mấy, lên được 1 tí thì lại bị kéo xuống, chắc là do lượng cổ phiếu của nó quá lớn, vậy mà thời gian tới lại tiếp tục phát hành thêm CP thưởng. Em STB này chỉ chơi thời năm 2007 thì tốt thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,123 Bài viết

• 5,324 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chị yêu ơi, cái vụ $ Mỹ ấy, sao em cứ có cảm giác như đang ở tâm bão.:Sad: Yên tĩnh lạ lùng nhưng căng thẳng ngấm ngầm lắm.
    Bố mẹ chồng em đều làm ngành ngân hàng, và đều bảo có bất thường về $.
    Không phải tự dưng các đồng tiền khác leo ầm ầm đâu chị, và không tự dưng có quá nhiều thể chế bất thường với $ Mỹ như vậy.
    MeThaiAn cho ý kiến cái.
    Tớ cũng có cảm giác thế, đang còn găm ít USD chưa bán đây :Laughing: Nghe tin vỉa hè là sau QH sẽ có gì đó, chả biết thế nào :Worried: Các đồng khác lên là phải rồi, vì USD bị kèm chặt nên phải lách qua đó mà. Nhưng các mẹ đừng có mong USD nó lên nhé, nó còn bị buộc ngày nào thì chứng mình còn sống ngày đó đấy. Cá nhân tớ cũng ko mong USD lên vì thương doanh nghiệp - các KH của mình lắm, nói thật đấy!

Tớ sợ nhà mình cao quá bị cảnh cáo nên hnay chỉ dám vào đọc thôi mà các cụ spam ghê quá, nhất là mấy cụ ông rooling:

À, nhân tiện comment tí về mấy em mình biết mà các mẹ bàn tán trên này nhé:
    - DC4 chả phải chúa lĩnh gì ở VT đâu, ngồi chơi là chính, lâu lâu đánh quả đc tí thôi, hội này mới mua đất của bà con nhà tớ, thì cũng chính mấy vị lờ đờ qua tên ng khác mua, rồi bán lại cho cty để làm dự án ấy mà, tất nhiên DC4 kể ra cũng ổn nhất trong mấy em dòng họ DIC (trừ DIC Intraco) nhưng mà như mấy chú trên VST tung hô thì hơi quá
    - HDC: KH ruột của tớ, em này thì bài bản thật, năng lực thực sự nhưng ko có ai làm giá, tớ thấy lình xình nên cũng ko vào, mà thực ra HDC rất ổn nhưng ko có đột biến đâu, doanh thu lúc nào cũng đc dành dụm để năm nào cũng có của ăn, của để, ko phát triển nóng, bền vững thôi, giống VCB vậy đó :Laughing:
    - PVT: Mặc dù PVT đc thành lập ra để chạy cho Dung Quất nhưng mà QH của em ấy với Tổng trc đây cũng ko ngọt ngào lắm, vốn ban đầu chẳng có gì, đòn bẩy cao ngất ngư, cũng giống như các Tổng khác thuộc PV là tốc độ in giấy hơi nhanh, đẻ con nhanh kinh dị, và đến giờ này thì PVT và các CTy con vưỡn cho thuê tàu hay chạy tuyến quốc tế là phần nhiều chứ tuyến Dung Quất - Nhà Bè còn chờ đến đời mục thất, Dung Quất vẫn đang giai đoạn chạy thử thôi, cũng chả biết giá bán SP của DQ thế nào nữa cơ :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,123 Bài viết

• 5,324 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    :Battin ey:
    Em hướng dẫn nhầm người rồi, chị ấy là đại cao thủ sục WTT đấy. Forum với các ngóc ngách của nó có khi chị ấy còn rõ hơn ở nhà, khè khè...
    Ái chà, đại cao thủ WTT ko phải tớ, tớ thi thoảng lắm mới đi lung tung thôi chứ thường chỉ có tg vào mấy chủ đề mình theo dõi thôi, nhưng mà cũng có đôi khi vô tình đi lang thang mới phát hiện ra 1 số ttin hay ví dụ như Khong An là Bố, hay em TOAD hot đến cỡ nào vân vân và vân vân :Laughing: .

Mẹ tuấn khôi chắc đọc vội nên hướng dẫn tận tình thế. Cảm ơn em nhé :LoveStruc:

@TDH: Nói tám nhân tiện nhắn luôn, ko có gì thay đổi 14/6 tôi lên kiếm 2 Bà nhậu nhá, ko đc mang chồng theo đâu đấy :Laughing:
    • 560 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Chào ngày mới

Chúc các Kụ, các bác, các liền anh, liền chị một ngày mới vui vẻ, khoe khoẻ và có nhiều mới mẻ
    Chúc các cháu ngoan ngoãn (nếu có trong 4r nầy) và rùi các cháu cũng sẽ thành các kụ, các bác, các liền anh, liền chị :Laughing:

Trích dẫn Nguyên văn bởi hỏa xa Xem bài viết
    Bà nói nhìu bằng 5 người khác ở chung chịu sao nổi .Tui ko đồng ý chuyển gọi NM vào cứu giá (cha này có 2 tí chắc tối mới lên 1 tí giờ gọi cũng ko đc đâu ta)
    Ban ngày sợ nhất trứng ung
    Tối thì bà nói lung tung chết đòn.
    ( thôi tôi chả dại :Angel

Bố con tui kính kụ ạ!
    Đời! chả ai hào hiệp như kụ đã nhường cơm, xẻ áo (tui nhắc lại câu của bậc Tiền bối. Các kụ trước dại thật: xẻ áo thì rách, mặc thế khỉ nào nhỉ. Rách da, rách thịt còn lành được) cho tui.

NM này xin nhận, xin nhận ngay mã này không dám từ chối ạ.
    Kụ làm cho NM phản động quá! Úi chít.
    Cảm động quá.

Kụ ơi! nhận được thông điẹp của kụ hỏi mua con gì, bán con gì?
    NM cũng tính hỏi kụ nuôi còn "DÌ"?
    Vừa nghĩ câu giả nhời, vừa lướt vài trang thấy nhà chứng cànngg nagỳ càng xôm.
    Hàng họ nhiều, mã nào cũng hay, cũng bóng, cũng mượt, .... hay đáo để.

Giờ này chắc kụ chuẩn bị say giấc nồng, còn tui ngồi nghĩ: mình đừng đòi hỏi gì ở Nhà H20 mà hãy tự hỏi mình đã mần DÌ cho H20 nôi?
    Ui chao! cái máng lợn nhà mình còn sứt, làm rề mà nghĩ được điều hay nhẽ phải cho đời!

Tôi gác chưn lên trán.
    Úi!
    Gác tay lên trán tự thấy mình chưa mần được gì, chưa đóng góp được dì kụ ạ!
    Kể cả với các kụ, các bác, liền anh, liền chị ở đây.
    Ấy vậy mà NM lại thấy có nhời của Quí kụ cao sang ở đây quan tâm đến NM.
    Lạ lắm thay!

Ờ mà cung may là còn có người quan tâm bảo quản kụ ạ (cho vô bao)!

Xin một ngày bình yên!

Kụ ạ!
    Trong chiến sự 3 nagỳ qua, tui thấy kụ yêu h20.
    Điều đó thể hiện qua hành động kụ đầu tư xây biệt thự và dự kiến khánh thành vào cuối năm.
    - Kụ mua gạch ngoại khi giá còn non (tức là kụ bắt bọn tư bản phải hầu kụ)
    - Kụ thuê tàu chở dầu vận chuyển gạch cho kụ (tức là kụ làm kinh tế giỏi và có tính toán đến vấn đề tâm linh: gạch dính dầu thì kụ sẽ giầu có);
    - Tàu chở dầu đi, khi về chở gạch cho kụ, vậy giá thành rất hợp lý và cũng là một kế sách cùng toàn dân và các tổ chức kinh tế trong nước phấn đấu, chung sức, chung lòng vượt qua vấn nạn suy giảm tài chính của thế giứo nói chung và của dân tộc ta nói riêng.
    - Daonh ngiệpp vận tải làm ăn có lãi, giá cổ phiếu tăng cao trên trường chứng là đã được kụ vợt trước đó nay kụ lại chờ đỉnh sóng ào vào là gặt.

Bài học kinh nghiệm này nếu được phân tích TA, PA , roa, râu, ria, .... đầy đủ sẽ là cuốn cẩm nag gối đầu giường cho riêng tui và cho nhiều người đã, đang và sẽ chơi chứng nói chung.

Thế giới không ngừng biến động trên khắp các lĩnh vực, điều đó có ảnh hưởng ít nhiều đến tình hình khu vực và trong H20c. Ảnh hưởng đến trong H20 là ảnh hưởng đén từng vùng, lãnh thổ, địa phương rồi đén thôn, xóm, bản thôn, phum, sóc và tiếp tục đến cửa nhà ta. Nó còn chui hẳn vào nhà ta để gây mâu thuẫn giữa cái dạ dày và nối cơm cũng như đĩa cá, nồi thịt của gia đình chúng ta.
    Tài thấp, chí hèn, chữ ít, văn chương câu đực, câu cái, chấm - phảy lộn xộn, chỉ dám góp vài hột chữ để thiên hạ biết là NM có tình cảm với nhà chứng và luôn quan tâm đến nhà chứng, sống cũng nhờ chứng mà ăn cũng thích chứng kụ ạ.

Chứng muôn năm
    Frank và một số loại giấy có những dãy số có giá trị giúp cho mọi gia đình và mỗi con người tồn tại muôn năm.

Kụ ạ. nhiều điều để nói. Dưng mà hôm rùi đọc mấy đoạn chat cảm thấy tủi hổ thân mình kụ ạ.
    Kác "cụ chúng nó" nói: nghèo thường đi với hèn.
    Mà đã hèn thì nói ai nghe, cho nói mới được nói. Còn không thì IM.

Tui nghi lại cái thửa hồng hoang của "Đổi mới" .
    Lạm phát 3 con số. Dân tình nháo nhác. Tui ngồi nhìn cuộc đời với đôi mắt vô cảm (ngu thế, mua đất thì mấy Ha hả NM).

Giờ khác quá nhiều rùi kụ ạ.

Hôm nay không ngủ được. Tuổi này nó vậy. Mượn trang này gửi vài con chữ đến người bạn cùng chơi chứng mà chưa biết mặt, biết tên.

Tôi hứa, tôi thề, tôi bảo đảm từ ngày mai trở đi mỗi ngày tôi chỉ viết 5 dòng thôi kụ ạ.

Con số 5 nó mang theo tinh thần của tôi là VNi 5xx.

Quá muộn rồi.

Chúc kụ và toàn thể bà con nhà chứng đón nhận một ngày mới với hào hứng thắng lợi.

ĐƯỜNG ĐẾN VINH QUANG KHÔNG BAO GIỜ LÓT BẰNG HOA HỒNG
    Năm tháng nhớ mãi thầy cô

Tuổi theo mùa đi mãi
    Chỉ còn anh và em
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 560 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Sory mod
    Năm tháng nhớ mãi thầy cô

Tuổi theo mùa đi mãi
    Chỉ còn anh và em
    • 61 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

công nhận bác NM văn hay chữ tốt thật. Chúc cả nhà ngày tốt lành.
    • 254 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi THAODUNG Xem bài viết
    Loa loa loa các bác ơi có ai biết mối nào bán STB thỏa thuận( 200ngàn cp) thì báo em với nhé.Cảm ơn các bác.
    Khách còn mua nữa không chị? Em PM hỏi chị một số việc, trả lời em nhá! :Smiling:

Mới có mấy ngày không vào mà nhà mình lên cao quá. Hic, em đọc hoa cả mắt :Silly:
    Cuộc đời đó... Có bao lâu.... Mà hững hờ......

:Rose: :LoveStruc: :Rose:
    • 15,473 Bài viết

• 8,930 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeThaiAn Xem bài viết
    Ái chà, đại cao thủ WTT ko phải tớ, tớ thi thoảng lắm mới đi lung tung thôi chứ thường chỉ có tg vào mấy chủ đề mình theo dõi thôi, nhưng mà cũng có đôi khi vô tình đi lang thang mới phát hiện ra 1 số ttin hay ví dụ như Khong An là Bố, hay em TOAD hot đến cỡ nào vân vân và vân vân :Laughing: .

Mẹ tuấn khôi chắc đọc vội nên hướng dẫn tận tình thế. Cảm ơn em nhé :LoveStruc:

@TDH: Nói tám nhân tiện nhắn luôn, ko có gì thay đổi 14/6 tôi lên kiếm 2 Bà nhậu nhá, ko đc mang chồng theo đâu đấy :Laughing:
    Bà cố gắng giữ hẹn đi nhé, tui lúc nào cũng có thể đón bà đi nhậu hết đấy nhá!!! :LoveStruc:
    Hehe, chồng tôi dạo này chả thích bám vợ đâu, có độ riêng roài!!! :Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 28 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mua KKC đi các bác, thằng này tiềm năng lắm đấy
    • 676 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chiptb Xem bài viết
    Mua KKC đi các bác, thằng này tiềm năng lắm đấy
    bác thử nói xem tiềm năng ở chỗ nào vậy?
    bZ0vuD0Bp7

:Rose::Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 28 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nấm Kim Châm Xem bài viết
    bác thử nói xem tiềm năng ở chỗ nào vậy?
    Giá sắt thép đang lên + KKC sẽ được hoàn lại 1 khoản trích lập dự phòng khá lớn từ DVS, bác có thể xem thêm ở đây
    http://forum.sanotc.com/ViewTopic.as...=10501&page=12
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

SHB giờ còn trên cả STB, sắp tiến tới ACB
    Các bác nghĩ sao về mấy bank này.