TIN TÀI TRỢ.

Dự báo tỉ giá USD và Vàng / VND (Phần 3)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 91.4K Lượt đọc
  • 1.55K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,182 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

sang nhà mới, chúc mọi người buôn may bán đắt.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 106 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Duvi Xem bài viết
    Vào đây hoc hỏi các bác, NH nào lãi suất vàng cao nhất và uy tín nhất các bác ơi...

Minh nghi la eximbank, lai suat 4,2%/nam cho ky han 3 thang.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,781 Bài viết

• 2,694 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipyeu2004 Xem bài viết
    Mình gửi ACB, LS cao, có điều ko được rút trước hạn. Có cậu bạn coment nên gửi ở đó
    LS cao mà ko cho rút trước hạn thì cũng vứt. Nhỡ lúc giá vàng tăng mình ko rút được để bán thì làm gì? đợi nó xuống thấp mới bán được à? gửi Eximbank hay Sacombank cho lành! rút lúc nào là quyền của mình...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 74 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tình hình này thì giờ ôm cũng nguy hiểm, chưa biết thế nào mà lần
    • 596 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ckhoi77 Xem bài viết
    Bác k cần ôm vàng vội đâu, nếu kẹt tiền thì từ từ mua cũng được cho tới khi sự kiện Dubai chưa được giải quyết dứt điểm thì đồng usd trên TG với lực nâng đở này sẽ giằng co với vàng và các cặp ngoại tệ trao đổi với usd như Euro, ...
    Khi sự kiện này giải tòa song thì ít nhất cũng hết tuần này đấy. thì lúc đó vàng và các cặp đồng tiền đối nghịch usd mới có thể phi nước đại. Đây là thông tin mình thu thập thôi, nếu có gì sai sót đừng ném đá nhé.
    Đánh dấu cái này lại hihihi..tks!
    Mình cũng đang băn khoăn vì chót ôm dần từ tuần trước 100% cash rùi bạn ạ, mà từ tuần trước đến hnay nó cứ mỗi ngày down tí thôi...mất hết cả tiền mua sữa cho con rùi huhuhuh...
    Ngày kia mình mà k xoay được nguồn tiền khác chắc phải cutlost ra 1 ngày Gold mất thui...:mad:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 493 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đời Là Bể Khổ Xem bài viết
    tớ có cùng câu hỏ này nhé, ai biết chia sẻ đi cho ace học hỏi nha. À tớ bổ sung thêm câu hỏi là Có chuyện một số ngân hàng không chịu trả vàng khi mình rút phải không? đặc biệt là khi giá vàng lên cao đấy.
    Minh gui o ACB da.ng giữ hộ , phí la 0,05% trên tổng giá trị số lượng vàng gửi. Khi cần mình rút ra bán vào bất kỳ lúc nào cũng được. Mình ra ngoài chốt giá với tiệm vàng rồi giao dịch tại tại bank luon. Bán vàng ra thì mình cho tiền vào tài khoản. Mua vàng thì cho vào sổ giữ hộ. Như vậy thì đảm bảo an toàn. Kô biết đó có phải là cách hay ko. Bạn nào có cách nào hay hơn thì chia xẻ nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 493 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đời Là Bể Khổ Xem bài viết
    tớ có cùng câu hỏ này nhé, ai biết chia sẻ đi cho ace học hỏi nha. À tớ bổ sung thêm câu hỏi là Có chuyện một số ngân hàng không chịu trả vàng khi mình rút phải không? đặc biệt là khi giá vàng lên cao đấy.
    Minh gui o ACB da.ng giữ hộ , phí la 0,05% trên tổng giá trị số lượng vàng gửi. Khi cần mình rút ra bán vào bất kỳ lúc nào cũng được. Mình ra ngoài chốt giá với tiệm vàng rồi giao dịch tại tại bank luon. Bán vàng ra thì mình cho tiền vào tài khoản. Mua vàng thì cho vào sổ giữ hộ. Như vậy thì đảm bảo an toàn. Kô biết đó có phải là cách hay ko. Bạn nào có cách nào hay hơn thì chia xẻ nhé.
    Tiện thể cho mình hỏi tỉ giá dola ngoai thị trường bi gio la bao nhiêu rồi vậy. Mình cũng đang muốn mua vào.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 870 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    http://dantri.com.vn/c36/s36-364823/...-60-ty-usd.htm

Các mẹ ơi, nếu CP Du bai tuyên bố không chịu trách nhiệm về khoản nợ 60tỷ USD của Dubai World thì tác độgn tới giá vàng thế giới thế nào các mẹ?
    • 58 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ckhoi77 Xem bài viết
    Bác k cần ôm vàng vội đâu, nếu kẹt tiền thì từ từ mua cũng được cho tới khi sự kiện Dubai chưa được giải quyết dứt điểm thì đồng usd trên TG với lực nâng đở này sẽ giằng co với vàng và các cặp ngoại tệ trao đổi với usd như Euro, ...
    Khi sự kiện này giải tòa song thì ít nhất cũng hết tuần này đấy. thì lúc đó vàng và các cặp đồng tiền đối nghịch usd mới có thể phi nước đại. Đây là thông tin mình thu thập thôi, nếu có gì sai sót đừng ném đá nhé.
    Bạn nói không sai, nhưng không hẳn đúng. Nếu trong KD, cứ áp dụng chiến thuật như bạn thì có vẻ "chắc cờ" quá. Đợi đến lúc "đâu vào đấy" rồi thì liệu bạn có mua nổi giá "ngon" không? hay lại ngồi tiếc hùi hụi, hoặc sợ vì nó lên ầm ầm mất roài :Thinking:

Vài lời chia sẻ !
    Chơi vàng và ngoại tệ, phải có bản lĩnh bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 306 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, mình cũng đang phân vân giữa việc ôm USD hay vàng nên vừa tư vấn 1 chị cao thủ trong khối bank. Theo chị ấy mình nên mua USD vì có thể trong tháng tới biên độ được nới ra thì tỉ giá sẽ lên nữa. Ôm USD thì ổn định và phù hợp với ai k thạo tin và quen lướt sóng, còn nếu có kinh nghiệm và thạo tin thì lướt vàng lãi cao hơn nhưng rủi ro cũng cao.

Vài lời chia sẻ để cả nhà cân nhắc và đưa ra quyết định nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 106 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tommum Xem bài viết
    Tiện thể cho mình hỏi tỉ giá dola ngoai thị trường bi gio la bao nhiêu rồi vậy. Mình cũng đang muốn mua vào.
    Minh hay giao dich ben eximbank, o do co ky han 1, 2, 3 thang. Co the mua ban tai ngan hang, gia ngan hang cung thuong tot, tuy nhien gia ap dung tai ha noi thi khong bang ben thi truong tu do. Co mot cach la tham khao gia ben ngoai roi bao nhan viên ho goi ben tiem vang vao roi giao dich tai ngan hang. Nhan vien cung rat nhiet tinh. Khi chua den han cung co the rut ra, ban ben ngoai hoac ban ngay cho ngan hang. Tuy nhien, trong dot sot nong dinh 29,3 vua roi neu mua vang ngan se khong cho rut ra ma neu muon rut bat buoc phai ban cho ngan hang, dieu nay nhan vien se noi cho ban truoc khi ban mua. Vai thong tin vay cho ban tham khao.
    • 291 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tommum Xem bài viết
    Cách làm của bạn hay lắm đó, chỉ có thể bị mất tiền khi ACB Bank phá sản thôi:mad:.
    Tớ cũng vừa đầu tư time tìm hiểu thì chỉ có ACB bank là lãi xuất tết kiệm vàng cao nhất, chỉ có điều nếu rút trước kì hạn thì tèo lãi thôi. Không có ngân hàng nào có cho gửi lãi xuất bậc thang cho vàng nhỉ?
    Tớ định chốt hạ ôm vàng hôm nay, có ai liều với tớ không?>
    • 887 Bài viết

• 3,282 Được cảm ơn

Mình đang cần mua khoảng 50K USD. Bạn nào bán thì PM mình nhé, giá Hà Trung/2
    • 596 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Tình hình này có khi chiều nay vàng lại down đấy nhỉ? buồn tẻ cho thân tôi ôm một đống giá cao
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 255 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mừng nhà mới, chả mấy mà bằng nhà chứng bên kia đâu nhỉ ! Mong USD lên, vàng hạ nào (các bác chớ ném em)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,120 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongphusa Xem bài viết
    Bạn nói không sai, nhưng không hẳn đúng. Nếu trong KD, cứ áp dụng chiến thuật như bạn thì có vẻ "chắc cờ" quá. Đợi đến lúc "đâu vào đấy" rồi thì liệu bạn có mua nổi giá "ngon" không? hay lại ngồi tiếc hùi hụi, hoặc sợ vì nó lên ầm ầm mất roài :Thinking:

Vài lời chia sẻ !
    Chơi vàng và ngoại tệ, phải có bản lĩnh bạn ạ.
    Mình cũng nghĩ giống bạn này, nếu mọi thông tin đểu rõ như ban ngày thì k có gì để mà lướt sóng cả, vấn đề là do phân tích, bản lĩnh của người chơi và trong kinh doanh thì có thắng, có thua, phải chấp nhận. Mong nọi người trong top đều bản lĩnh và sáng suốt để nhà ta càng ngày càng tăng , càng ngày càng vui.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 568 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tũn1 Xem bài viết
    Minh hay giao dich ben eximbank, o do co ky han 1, 2, 3 thang. Co the mua ban tai ngan hang, gia ngan hang cung thuong tot, tuy nhien gia ap dung tai ha noi thi khong bang ben thi truong tu do. Co mot cach la tham khao gia ben ngoai roi bao nhan viên ho goi ben tiem vang vao roi giao dich tai ngan hang. Nhan vien cung rat nhiet tinh. Khi chua den han cung co the rut ra, ban ben ngoai hoac ban ngay cho ngan hang. Tuy nhien, trong dot sot nong dinh 29,3 vua roi neu mua vang ngan se khong cho rut ra ma neu muon rut bat buoc phai ban cho ngan hang, dieu nay nhan vien se noi cho ban truoc khi ban mua. Vai thong tin vay cho ban tham khao.
    Mình thường làm giống bạn này, với Eximbank. Nhưng mấy hnay thấy giá SJC tốt hơn giá Nh, mà NH làm thủ tục lâu quá, mình thì chỉ tranh thủ trốn Xếp ra ngoài tí ti thôi, ngồi chờ thủ tục giấy tờ nóng hết cả ruột. Vậy nên đang tính ra SJC mua rồi ôm về nhà.
    • 291 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Các bác cho tớ hỏi nhé, ngân hàng ACB bank đã bao giờ có chuyện không cho rút vàng ra ngay cả khi đã đến ngày rút hay chưa? Nghe mẹ nó trên kể Exim bank không cho rút vàng ra khi giá lên đỉnh mà sợ hú vía nhỉ, phải cạch mặt các ngân hàng này các mẹ nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,120 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

SG - 12:21 tỳ giá
    $: 1942-1948
    G: 2814-2820

Tình hình có vẻ ổn định các mẹ nhỉ ??
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,120 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Giang Xem bài viết
    Mình thường làm giống bạn này, với Eximbank. Nhưng mấy hnay thấy giá SJC tốt hơn giá Nh, mà NH làm thủ tục lâu quá, mình thì chỉ tranh thủ trốn Xếp ra ngoài tí ti thôi, ngồi chờ thủ tục giấy tờ nóng hết cả ruột. Vậy nên đang tính ra SJC mua rồi ôm về nhà.
    Tớ thấy Sacombank cũng tốt thủ tục nhanh, nhưng trong lúc thế này thì theo tớ ôm ở nhà thì chủ động hơn. Vì tớ thấy các biến động trong thời gian này đều diễn ra rất nhanh, chỉ xoay đi, xoay lại là giá đã khác.