TIN TÀI TRỢ.

Ôi kinh nghiệm văn bằng 2 tiếng anh đại học ngoại thương

• 3 Lượt chia sẻ
  • 56.8K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chào các bố các mẹ trong đại gia đình web trẻ thơ
    Chả là em mới thi đỗ vào lớp văn bằng 2 tiếng anh thương mai đại học ngoại thương nhưng mới đi học em thấy tình hình học chán quá.Lớp tổ chức ở trường THCS lý thường kiệt lớp học thì cũ...chẳng có cơ sở vật chất gì..trang thiết bị học chỉ có mỗi cái loa cũ.Giáo viên thì dậy chán vô cùng tận...lại học giáo trình market leader trong khi giáo trình này em học qua rồi khi học văn bằng 1 ở trường em rồi...còn học thêm 2 giáo trình nữa...nhưng đó đều là giáo trình cũ...còn cái khoản khâu tổ chức hay có thắc mắc gì chưa rõ lên văn phòng ở chùa láng hỏi thì đặc điểm trường này lạ thái độ rất lạnh lùng hỏi gì cứ quây quẩy như thể đuổi mình đi cho nhanh ý.Em lại trót đóng tiền học kỳ này rồi...thấy oải quá các mẹ ạ
    em tốt nghiệp văn bằng 1 chính quy là nghành kê toán.Giờ đang thất nghiệp ở nhà...

em thấy trường có 2 loại 1 là văn bằng 2 và loại tại chức mẹ nhưng nghe đồn kể cả văn bằng 2 ra trường nó cũng chỉ cấp bằng là văn bằng 2 tại chức. Có đúng ko các mẹ ? mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ nhé

Xin các mẹ cho lời khuyên tìm lối ra về việc học hành.Em từng luyên qua lớp ielts làm thử mock test là 5.5 ielts giờ nên cố học nốt ở đại học ngoại thương hay nên làm thế nào hả các mẹ kỹ năng nghe nói của em ko tốt các mẹ à

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

dear BẠN! mình đang học vb2 đại học hà nội, tuyệt vời đấy, gv nhiệt tình, chất lượng ok đấy. thấy bảo ra lấy bằng chính quy ko biết thế nào he he he
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình có tài xem bói... mình đoán chữ cái đầu tiên trong tên của bạn bắt đầu bằng chữ N, bạn có đôi mắt hơi bé và bạn muôn mắt bạn to hơn, bạn tốt nghiêp HUBT và bạn học rất giỏi market leader. hiêjn tại 1 cô giáo cũ đang dạy bạn...
    mình nghĩ bọn mình nên dự kỳ thi tơí vào trương đại học HN, mình sẽ bỏ trương này kỳ sau, học cảnh ngâp lụt mình ko chịu được
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình có tài xem bói... mình đoán chữ cái đầu tiên trong tên của bạn bắt đầu bằng chữ N, bạn có đôi mắt hơi bé và bạn muôn mắt bạn to hơn, bạn tốt nghiêp HUBT và bạn học rất giỏi market leader. hiêjn tại 1 cô giáo cũ đang dạy bạn...
    mình nghĩ bọn mình nên dự kỳ thi tơí vào trương đại học HN, mình sẽ bỏ trương này kỳ sau, học cảnh ngâp lụt mình ko chịu được
    bạn gì ơi, bạn thử bói cho mình một quẻ xem
    mình cũng đang phân vân nên học văn bằng hai ngoại ngữ hay là học cao học bên kỹ thuật đây )
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đang phân vân nên học văn bằng hai ngoại ngữ hay là học cao học bên kỹ thuật đây
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có ai đang học vb2 tiếng anh đại học Hà Nội cho em hỏi với!
    Em đang định học vb2 tại đại học Hà Nội không biết là thi vào có khó ko? Cái lớp ôn thi vào chuẩn bị mở nhưng mà học phí hơi chát 2tr/12 buổi! liệu ko học cái lớp đó thì có thi vào được ko? Và có suất nào chống trượt ko ah?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đang thắc mắc về cái thi cử đầu vào này quá, thi tiếng anh A thui mà sao ôn thi đắt thế nhỉ, có bảo cả tài liệu nữa nhưng k đến nỗi đắt thế chứ, lại còn môn triết nữa, hic, mà học có chính qui chất lượng k nữa, ai bít cho thông tin đi
    • Đang bị khoá tại MGOD
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 65 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi đúng cái chủ đề văn bằng 2 Đại học Hà Nội. Ai bít chỉ giáo dùm. Học phí chát thế này không theo được. Ai có cái đề cương không share cho mọi người đi.
    Thanks
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đang muốn thi văn bằng 2 tiếng anh của trường đh hà nội nhưng lệ phí ôn thi đắt quá mình k tham gia được, ai đã từng ôn thi văn bằng 2 ở đây rồi xin chia sẻ kinh nghiệm và tài liệu với.
    cám ơn nhiều
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ôi trường ĐH hà nội còn thi triết nữa chứ hjchjc
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang có dự định thi vb2 tiếng anh ĐH Hà Nội, khoá ôn thi mìn ko cần đi ôn vẫn được dự thi, mình định không ôn tại đắt quá 2 triệu 12 buổi lận, nhưng mình lo không biết kiếm tài liệu ôở đâu đấy, ai có nguồn tài liệu nào bảo mình với
    Miss Xuân https://zaodich.com/forum/f2927/dat-p.../#post28033264
    Sdt: 097 629 0629
    yahoo: xuan.violetviettravel
    mail: sales2@violetvietravel
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào cả nhà, mình cũng đang lăn tăn không biết không học ôn thì có thi được không và kiếm tài liệu ôn thi ở đâu, cả nhà ai biết thì bảo mình với nhé.......thanks cả nhà ♥
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giang0710 Xem bài viết
    dear BẠN! mình đang học vb2 đại học hà nội, tuyệt vời đấy, gv nhiệt tình, chất lượng ok đấy. thấy bảo ra lấy bằng chính quy ko biết thế nào he he he
    Bạn ơi cho mình hỏi tìm tài liệu ôn thi ở đâu thế,nếu bạn còn giữ tài liệu ôn thi thì share cho mình với ^.^ cảm ơn bạn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho mình hỏi 1 chút, học văn bằng 2 thì mình không phải học lại những môn mà mình đã học ở bằng 1 rồi đúng không? bạn nào có tài liệu ôn thi tiếng anh không? có thể share cho mình đc không? năm nay cũng đang định thi văn bằng 2 ở ĐHHN
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giang0710 Xem bài viết
    Chị Giang0710 ơi!
    Lớp chị học là học giờ hành chính hay buổi tối thế ah? Một số trường quy định học giờ hành chính thì VB2 là hệ chính quy. Ngược lại, học buổi tối thì bằng tại chức...Chị confirm giúp em với nhé! Em cũng đang rất quan tâm.

Đã ai nộp hồ sơ dự thi chưa ah? Em ko định học ôn nhưng ko thấy thông báo nộp hồ sơ dự thi vào thời gian nào cả???
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị cho em hóng với. Em vừa tốt nghiệp, đang băn khoăn nên học tại chức hay văn bằng 2 tiếng Anh ở Đại học Hà Nội. Em thấy đã có kế hoạch ôn tâm mà lại không tìm thấy thông báo tuyển sinh. Em đang mò mẫn thì được Google dẫn tới đây
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ học phí ôn mà chát thía chắc là có tài liệu ôn nênmình đang định đi đăng ký học ôn, hix hix hi vọng là sẽ thi được, ai đi ôn cùng mình ko?
    Miss Xuân https://zaodich.com/forum/f2927/dat-p.../#post28033264
    Sdt: 097 629 0629
    yahoo: xuan.violetviettravel
    mail: sales2@violetvietravel
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cũng đang rất quam tâm đến vụ này, đã mua hồ sơ bằng thi vb2 khoa english business của DHNT , nhưng nghe nhiều người chê qua lại thấy lăn tăn. đang xem xét học vb 2 của đại học hà nội.
    • 18 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đang quan tâm đến vụ này. Đang định nộp hồ sơ để thi. Mình nghe nói thi triết có 2 phần, phần 1 là thi trắc nghiệm, phần 2 là thi viết. Giáo viên coi thi khá chặt, tuy nhiên vẫn có thể chép được nếu có tài liệu. Nhìn chung môn Triết ít người trượt. Khó khăn nhất là Tiếng anh. Đề thi có các loại câu hỏi gồm: chọn đáp án A,B,C,D; điền từ vào chỗ trống, viết lại câu, Chọn T,F, dịch anh Việt, Việt - Anh ... nói chung đủ cả. Điểm trúng tuyển lấy từ cao xuống thấp đến khi đủ chỉ tiêu. Tuy nhiên nếu bạn có điểm dưới 5/môn thì chắc chắn trượt.
    Mình định dự thi năm nay mà không ôn thi ở trường, nếu đỗ thì học. Kỹ năng nghe nói của mình tốt vì đã đi học 1 thời gian ở nước ngoài, tuy nhiên lại không thi kỹ năng này, sad! Tuy nhiên mình có 1 thắc mắc là nếu đỗ thì học ở đó có điểm danh kỹ không. Mình ở xa nên chắc không đi học đều được nên cũng đang lăn tăn đây. Mẹ nào đang là học viên ở đó cho chút kinh nghiệm. Many thanks!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Mình cũng đang tính đi học VB2 Tiếng Anh thương mại của ĐH Ngoại Thương. Hỏi bác google thì ra trung tâm FERETCO của trường http://feretco-ftu.edu.vn/default.as...&IDdetail=2239. Thấy cũng hấp dẫn đấy, nhưng vẫn phân vân quá. Mẹ nào có kinh nghiệm hay biết gì về trung tâm này thì giúp mình với.

Tks nhiều
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3