Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Em định thi văn bằng 2 Khoa Tiếng Anh - Trường Mở và Tiếng Anh trường Ngoại ngữ ĐHQG

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.92K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 184 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Tình hình là em đã mua 2 bộ hồ sơ thi của trường Mở và Ngoai Ngữ. 15/11 tới em sẽ thi nhưng chưa ôn được tí nào . Trường Ngoại ngữ emphải thi Kinh tế Chính Trị và Tiếng Anh, Truờng Mở em thi Triết + Tiếng Anh. Môn triết và kinh tế chính trị em học 5 năm nay rồi, giờ còn chẳng nhớ nó học về kí gì, ngày xưa em phải thi 2 lần mới ko bị trượt :Sick::Crying:

Em muốn học Văn bằng 2 chính quy. Em phòng trường hợp đỗ trường nào học trường đó ( hì, xacs xuất trượt cao hơn) :Thinking:Các anh chị có kinh nghiệm gì về thi vào 2 trường này mach em với. em cũng ko đi ôn ngoài lớp được.
    Em cũng thấy gay go lắm, người thì khuyên em đi học ôn Tiếng Anh lấy chứng chỉ TOEIC hoặc IELTS rồi sang năm thi cao học nhưng mà em cũng muốn lấy cái bằng ngoại ngữ hơn.
    Anh chị nào có tài liệu ôn thi cho em xin, chứ em mà thi trượt thì xấu hổ lắm. :Crying:
    Còn 1 tháng nữa thôi, cứu em với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 228 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu chị có ý định học tử tế về TA thì ko nên vào Mở chị ạ .Em học hệ chính qui còn chán phát ốm ra đây này .GV cáo vài ng có trách nhiệm thôi ,mà hầu hết lại ít dạy mà toàn chủ nhiệm ,còn lại các gv khác thì đén lớp bảo sv mở sách ra đọc hay làm bt ,thầy cô cắm đầu vào laptop ,hết h dặn dò về nàhh tự làm tiếp rồi thôi .Chán lắm ,chẳng dạy dỗ j đâu .Nhưng đc cái là thi dễ cực .Nếu cần ảbng điểm đẹp và bằng đẹp thì vào cũng đc ^^
    • 184 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Cảm ơn em, chị cũng đang xem xét thêm xem thế nào. Nghĩ đến sắp thi cử mà chán đời quá em ạ
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,489 Bài viết

• 1,095 Được cảm ơn

Tớ đang học VB 2 ngành tiếng anh ở DH KHXH NV này, chán kinh, "mỗi người một vẻ không ra phân nào". Vừa quyết định nghỉ khoẻ rồi . Giáo viên hầu hết là người mới ra trường được 2,3 năm, dạy cứ lấp la lấp lửng. Chán như con gián !
    • 596 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Học văn bằng 2 thì ở đâu cũng chán thôi.
    Nếu muốn học tử tế thì phải tự học, học ở trung tâm nước ngoài. Nhưng quan trọng tự học.
    Còn nếu muốn có cái bằng thì học VB 2 nhưng mà chán lắm bạn ơi
    Có khi nào trên đường đời tấp nập. Ta vô tình vấp phải bịch kim cương?:Thinking:
    • 184 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongthu_tomorrow Xem bài viết
    Học văn bằng 2 thì ở đâu cũng chán thôi.
    Nếu muốn học tử tế thì phải tự học, học ở trung tâm nước ngoài. Nhưng quan trọng tự học.
    Còn nếu muốn có cái bằng thì học VB 2 nhưng mà chán lắm bạn ơi
    Ôi, thế thì nản nhỉ, chẳng biết học ở Trường Ngoại ngữ thế nào mình nghe nói cũng khoai lắm, thi cũng khó nữa, :Crying: