Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có anh chị nào đã từng học cao học Học viện tài chính k ạ? Cho em hỏi gấp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.45K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 47 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em chào mọi người ạ! Tình hình là em định thi cao học trong năm nay vì năm sau có nhiều thay đổi quá. Em cũng đã tham gia bên topic thi cao học KTQD nhưng hôm nay bạn em đang rủ thi Học viện Tài chính luôn vào tháng 2/2009. Vậy em muốn hỏi có anh chị nào đã từng học or thi bên HVTC thì cho em hỏi: học cao học bên HVTC có ổn k ạ hay nên đợi để thi bên KTQD? Em đang rất băn khoăn vì có vẻ bên HVTC ít người thi hơn thì k biết chất lượng thế nào. Thi KTQD tận tháng 8/2009 cơ ạ. Em bây giờ vì điều kiện nên muốn học được càng sớm càng tốt. Mong mọi người trả lời nhanh giúp em nhé vì hạn đăng kí học ôn chỉ đến 30/10 này là hết thôi ạ. Em cảm ơn nhiều lắm!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 736 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Vì tớ cũng chỉ học của HVTC nên không thể có cơ sở để so sánh giữa các trường. Nhưng cá nhân tớ đã thi, đã học xong thì thấy thi đầu vào cũng rất nghiêm, các giáo viên dậy tốt và nhiệt tình. Về cơ bản thì tớ thấy ổn. Nhưng tớ tốt nghiệp từ năm 2005 nên không rõ bây giờ có sự thay đổi gì không.
    2bFJ
    jXB6
    • 47 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em cám ơn MeBeDuong nhé, em cũng đang băn khoăn lắm nên cứ đi hỏi khắp nơi nhưng có lẽ em sẽ thi ở HVTC vì bên KTQD đến tận tháng 8 thì lâu quá. Các thầy cô dạy tốt và nhiệt tình là ổn quá rồi chị ạ, tốt hay không còn do mình cố gắng nữa mà. Em phải cố để đỗ thôi, chị có kinh nghiệm j về vụ đi ôn thi k ạ? Chỉ cho e một chút với!!!!!!

• 1,148 Bài viết

• 3,563 Được cảm ơn

smile_cat87 ơi mình cũng đang định ôn thi cao học của HVTC đợt này đây. Mình nghe nói có lớp ôn thi bên trường tiểu học Quang Trung nữa đấy, nhưng toàn thầy của KTQD. Có lẽ ôn ở HVTC rùi tính tiếp.
    Có thông tin gì hay thì thông báo mình với nhé! Thanks!
    • 47 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chắc chị meoluoi007 lớn hơn e đấy ạ. Em còn chưa ra trường cơ, đến tháng 12 này mới xong hết nhưng may vẫn lấy được bằng trước khi thi nên e mới đi học luôn. Mọi người bảo thi trường nào thì ôn thầy trường đó chị ạ. Chị đã đến đkí học ôn chưa? 30.10 này là có lớp bắt đầu ôn rồi nhưng em gọi điện sang hỏi họ trả lời gây mất thiện cảm quá. Em sang 2 lần rồi nhưng trường đang tổ chức thi nên k vào được. K biết học phí và lớp học thế nào? Chị có thông tin j k thì share cho em với nhé:Smiling:!

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 471 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

http://www.hvtc.edu.vn/?code=5100&de...75cee103123042
    http://www.hvtc.edu.vn/?code=5100&%2...6a4b3392617739
    chắc 2 link về lịch học với đk nè thì e bít rùi nhưng cứ post lại. hức. c cũng đang định thi ở hvtc với lí do y hệt như e ^^ đợi trường kt với Nt thì lâu quá. mà thấy chả ai thi hvtc nên cũng đang nản.
    mà gọi đt đến bọn họ thì ghét thế k bít nữa. trả lời cứ như đấm vào mặt. hs c cũng chưa mua. hình như là 50k. còn học phí học ôn thì là 500k 1 môn.
    và p/s thêm là thấy mọi ng dặn đi học thì nhớ mua bộ tài liệu ở hàng photo cạnh trg .he he... c học t7, cn nên mai mà e đi đki học xong thì post xem tình hình cụ thể ntn nhé
    Em yếu đuối nên cần che chở
    Em hay vấp nên cần nâng đỡ
    Em dại khờ nên chẳng biết lo toan
    • 47 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hihi, lại có thêm chị himi07 cũng học ạ, thế thì hay quá. Gọi điện sang đó hỏi khó chịu lắm, họ bảo em lên web mà xem, hứ, trên đó mà đủ thông tin rồi thì em đã chả phải hỏi. Chiều thứ 6 em mới qua đấy được vì em đang thi học kì và chuẩn bị bảo vệ nên cứ lu bu hết cả. Em định chiều nay qua rùi nhưng họ bảo bao jờ đóng tiền thì vào lớp chứ k cần đkí trước nên em cũng k sang nữa. Chị mà học t7, cn thì có j chị em mình liên lạc nhé, thỉnh thoảng chị còn cho em mượn vở với vì nhìn lịch học đã có chắc chắn 2 buổi em phải nghỉ vì vướng bảo vệ và thi học kì rùi:Smiling:. Ah, mà chị định thi bên NT thì tháng 2 này họ cũng có thi đấy, chị vào web của trường mà xem tuy nhiên bên đó k có tài chính-ngân hàng mà e lại học về ngành đó nên k thi bên NT đươc. Mà chị himi07 học về TC-NH hay KT vậy?

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các bạn ơi có ai đã học xong chương trình cao học của Học viện Tài chính không cho mình hỏi xem học có tốn kém lắm không vậy. Mình đang định thi cao học đợt này nhưng không hiểu là học như vậy thì tốn khoảng bao nhiêu? đóng học phí và cả những khoản quỹ lớp nữa
    ai biết thì thông tin cụ thể cho mình biết với nhé để còn ôn thi.
    Còn câu hỏi này nữa: nếu mình chưa học chuyển đổi thì có thể nợ khi đăng ký vào ngành học đó không
    Cho mình biết nhé, cảm ơn :Clown:
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới học xong cao học HVTC (tốt nghiệp năm 2009). Nhìn chung là chương trình học không nặng, học phí thì như các trường công lập khác, đâu khoảng 1.7tr/1 kỳ. Quỹ lớp thì tùy. Nói chung là làm j có nước nào đào tạo TSy rẻ như ở VN...Mình đọc báo thấy Bộ GD&ĐT mới có quyết định tăng học phí nhưng không biết đã áp dụng chưa?
    Học ở trường TC, nếu học tử tế thì cũng OK lắm. Còn bạn nào mà lazy thì học ở đâu cũng vậy thôi.
    Chúc các bạn thi đỗ nhé!
    • 696 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

kéo topic lên. Mọi người vào chia xẻ thêm kinh nghiệm cho mình với.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 79 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Up nào....
    Tớ cũng đang quan tâm đến cao học HVTC, đang định thi tháng 8 tới đây, ai cùng dự định cùng đi ôn và chia sẻ kinh nghiệm nào.
    Có bạn nào biết điểm đầu vào cao học HVTC từ 2007 - 2009 cho mình biết để tham khảo với.
    Cảm ơn các bạn.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn nào có kinh nghiệm thi cao học HVTC thi up lên cho mọi người xem cùng với..........các mẹ cho em hỏi là ở HVTC thì sinh viên trường đại học nào cũng có thể thi đúng ko ạ, ko kén trường như bên ngân hàng đúng ko ạ, em đã tốt nghiệp Đại học kinh tế kĩ thuật Hà Nội, liệu có đc đăng kí thi không ạ