Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

anh/chị có kinh nghiệm cho em xin ý kiến về ngành quản lí khách sạn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 926 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 66 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

em chuẩn bị nộp hồ sơ thi đại học. Em thi ngành ngôn ngữ anh, và em học lấy bằng trung cấp trường quản lí khách sạn việt úc. Vấn đề em muốn biết là các anh/chị làm lâu năm có được thăng tiến không? Và lương bổng từ khi bắt đầu đến khi thăng chức là bao nhiêu? Em nghe nói trong ấy cạnh tranh khốc liệt, anh chị cho em hỏi cạnh tranh như thế nào vì em chưa thể tưởng tượng ra được. Em cũng nghe cảnh báo trước nhưng không hỉu sao em vẫn rất thích ngành này và rất mong được chia sẻ chút kinh nghiệm quý báu :LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hj bạn pnpa

Mình hiện là sinh viên năm 3 ngành quản trị khách sạn. Theo mình được học và qua kinh nghiệm từ các đàn anh đàn chị đi trước truyền lại thì phải công nhận một điều đây là nghanh có khả năngcos được thu nhập cao . Nhưng nó cũng tùy thuộc vào từng bộ phận. Cạnh tranh thì ngành nào cũng thế thôi. Ở đâu mà chả có cạnh tranh. :Smiling:. Nhưng làm nganh này cũng có 1 số nhược điểm như hầu như không có ngày nghỉ, môi trường làm việc giờ giấc gắt gao bla bbla...Thú thật luc khi làm hồ sơ đại học mình cũng thích lắm. Nhưng đến lúc học rồi thì cũng thấy hơi áp lực và nản. Ah khi ra trường chưbanj đã được nhận vào vj trí quản lý đâu. Học ngành này phải tích lu nghiệm dài dài. Sẽ là tốt nhất nếu bạn học ngành này tại nước ngoài. Sẽ có điều kiện hơn ở VN.

Anyway, chúc bạn may mắ:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Công việc thì đương nhiên mỗi người một ý kiến khác nhau. Mình học năm 4 và đang làm trong ngành nên cũng muốn đóng góp cho bạn một ý kiến riêng nhé :X
    - Nếu bạn học ở nước ngoài, bạn sẽ được coi trọng hơn sinh viên trong nước (lí do nhỏ nhất cg là khả năng tiếng anh của bạn hơn)
    - Nếu bạn k có lòng yêu nghề mà chỉ quan tâm đến lương thì sẽ rất khó khi làm ngành này, bạn thực sự fải có tâm huyết, niềm vui khi phục vụ khách hàng, bạn fải đối mặt với rất nhiều kiểu ng` khác nhau (tuổi tác, dân tọc, tính cách) từ rất nice cho đến cực kì khó chịu, bạn đều fải niềm nở. Thêm vào đó là ca kíp (ca muộn đến 11-12h, ca đêm...), ngày nghỉ lế tết thì đi làm,...
    - Nhg vì là ngành dịch vụ, công việc rất linh hoạt, k nhàm chán gò bó, giao tiếp mà, bạn k fải 1 mình đối mặt với máy tính như công sở, mà mng cùng nhau làm việc, cùng nhau tạo ra dịch vụ... 1 cách vui vẻ
    - Bản thân mình nghĩ ngành này cạnh tranh k cao, bởi n~ ng` có thể thăng tiến là n~ người có kinh nghiệm thực sự, có nhiều năm trong nghề
    - Bạn càng làm trong các ks lớn thì áp lực càng cao nhưng sự chuyên nghiệp cg cùng chiều, bạn sẽ thik thú hơn với côg việc
    Tạm thế nhé :X mong bạn lựa chọn đc ngành học thik hợp với mình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 66 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em rất cám ơn lời khuyên của anh chị. Về lương, nếu đi làm mà nói là ko wan tâm đến nó thì ko đúng. Nhưg một phần e đi ngành đó vì e rất thích. E biết ra sẽ làm nhân viên thôi nhưg e vẫn ko ngừng tìm hiểu về nó. E chỉ ngại về sự cạnh tranh. Và những ng có nhiều năm kinh nghiệm họ chia sẻ về ngàh nghe mà sợ lắm. Ai cũng đòi say goodbye never return vì áp lực và sự phức tạp. Em muốn hỏi anh chị là cơ hội thăng tiến có tốt không? Và anh chị đang học ngành này sao lại thấy nản như thế?
    • 66 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

sao không có ai bình luận xôm tụ hết vậy huhu
    • 321 Bài viết

• 561 Được cảm ơn

Em đã tốt nghiệp đại học ngành văn học được 1 năm rồi nhưng gần đây mới phát hiện ra mình thật sự thích ngành du lịch. Em muốn bắt đầu lại. Xin hỏi các chị em có thể học văn bằng 2 ngành này ở những trường nào tại HN? thời gian thi tuyển là như thế nào?
    Thật sự thì em cũng phân vân vì mình không có ngoại hình lắm, được cái học tiếng anh tạm ổn và thích quản lí những việc lặt vặt làm vui người khác Các chị đã trong nghề cho em 1 lời khuyên với!
    Share sở thích với bạn pnpa1203 nhe'