Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ai đăng ký học bổng Ausaid 2010 vào đây cùng thảo luận kinh nghiệm nào !!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 27.1K Lượt đọc
  • 158 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 889 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Năm nay mình định đăng ký học bổng Ausaid nên mở topic này để mọi người ai có ý định như mình vào đây cùng thảo luận kinh nghiêm để đợt này "bách chiến bách thắng" hihi...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 114 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Híc, cái bọn Ausaid này ..hâm lắm. Ai đời đòi 2 năm kinh nghiệm làm việc chính thức thì mới được apply. Rồi cộng với 1,5 đến 2 năm đi học ở bển. Thế là tính ra là 3,5 - 4 năm rồi còn gì. Thế nà em quyết định ở nhà lấy chồng, k thì nó hết cái xuân xanh của em, hị hị!!

Thui, em đùa tí thui, tâm thế bác đang hừng hừng thế kia, vợ/chồng con đàng hoàng rồi mà đi được thì tốt quá. Nghe nói HB ấy khá phết, đủ ăn đủ tiêu k phải lo lắng quá. Chúc bác thành công!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 115 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Ke ca khi em co du 2 nam kinh nghiem chinh thuc roi thi cung chua chac da duoc dau, o nha lay chong la dung dan day! AusAID ma xet phai ho so nhu cua em thi cung nghi chac la em ham moi apply hb nay.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 353 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

điểm TB hồi đại học của mình có 7.91 thui, liệu có hy vọng không nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,716 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng quan tâm đến học bổng này. Có điều TA của mình phọt phẹt lắm. Chắc phải đi học lại.
    @ Biyeucuame : Điểm của bạn cao thế còn gì. Mình được có 7.2 à. Hu Hu
    Mẹ yêu Chi Chi và Cu Tít nhất trên đời
    nguyenthihuongthaolawyer@gmail.com
    DSC00015moi DSC00113moi
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 889 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Công nhận học bổng này ngon thật chỉ có cái là đòi 2 năm kinh nghiệm, nhưng nếu ai may mắn vào fasttrack thì chỉ sang tháng 6 năm sau là đi thôi. hihi. Tớ đang tính đăng ký học ngành môi trường, có vẻ là ngành ko "hot" lắm nên cũng đang nuôi hy vọng...
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 889 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Biyeucuame Xem bài viết
    điểm TB hồi đại học của mình có 7.91 thui, liệu có hy vọng không nhỉ
    Ôi điểm của bạn cao thế thì ngon quá rồi, cơ hội nhiều đó, nhưng bạn định đăng ký ngành nào. Nếu vào ngành bình thường không phải hot thì điểm của bạn quá ok, còn vào ngành "hot" như ngân hàng, tài chính thì mình cũng không bít
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 74 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các bạn ơi, nhất thiết bản saokết quả học tập của mình phải do hiệu trưởng hay trưởng khoa minh cấp ah? Nếu thế thì phiền quá nhỉ. Tốt nghiệp cả tỉ năm rồi quay lại trường biết là như thế nào đây.
    Boc la be yeu la tat ca cua bo me
    a429eef

Web của con do mẹ tự làm: https://www.bocyeu.blogspot.com/
    Bố mẹ yêu con.
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 889 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Boc Xem bài viết
    Các bạn ơi, nhất thiết bản saokết quả học tập của mình phải do hiệu trưởng hay trưởng khoa minh cấp ah? Nếu thế thì phiền quá nhỉ. Tốt nghiệp cả tỉ năm rồi quay lại trường biết là như thế nào đây.
    Đâu có bạn cứ mang bảng điểm ra công chứng là ok thôi mà, còn cái người ta nêu trong hồ sơ có nghĩa là bảng điểm gốc của bạn do hiệu trưởng hay trưởng khoa cấp (thực tế thì có khi có người ký thay) nhưng cứ đóng dấu đỏ của trường là được mà. Chẹp chẹp hôm nay tớ vừa xin chữ ký của sếp.Vụ này của tớ hơi bị mệt vì tớ còn phải xin dấu xác nhận của cơ quan. Hy vọng sẽ xin được..hì hì
    • 14 năm
    • 353 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomeyeunhim Xem bài viết
    Ôi điểm của bạn cao thế thì ngon quá rồi, cơ hội nhiều đó, nhưng bạn định đăng ký ngành nào. Nếu vào ngành bình thường không phải hot thì điểm của bạn quá ok, còn vào ngành "hot" như ngân hàng, tài chính thì mình cũng không bít
    thì mình tài chính Ngân hàng mới bùn chứ.
    Cả nhà ơi, cho tớ hỏi luôn, mình chả thấy trong đk có quy định, nhưng ox mình có 6.96 thui, có đủ đk ko nhỉ, có phải trên 7, mới đc ko
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 889 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Biyeucuame Xem bài viết
    thì mình tài chính Ngân hàng mới bùn chứ.
    Cả nhà ơi, cho tớ hỏi luôn, mình chả thấy trong đk có quy định, nhưng ox mình có 6.96 thui, có đủ đk ko nhỉ, có phải trên 7, mới đc ko
    Chắc bạn đọc không kỹ, có quy định đấy chứ, phải trên 7.0 tổng kết toàn khóa. Rất tiếc ax bạn chưa đủ điều kiện. Ax mình thì đủ điều kiện nhưng ổng tiếng anh một chữ bẻ đôi không bít. Buồn quá.
    • 14 năm
    • 353 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Chắc bạn đọc không kỹ, có quy định đấy chứ, phải trên 7.0 tổng kết toàn khóa. Rất tiếc ax bạn chưa đủ điều kiện. Ax mình thì đủ điều kiện nhưng ổng tiếng anh một chữ bẻ đôi không bít. Buồn quá.
    Ôi, tại miìn ko đọc kỹ rùi, thế thì chán quá, vì tiếng Anh của ax nhà mình rất khá, chứ mình thì... sau 4 năm chửa, đẻ, nuôi con thì tiếng Anh về mo rồi...thôi, khi nào rỗi sẽ đọc lại để đk vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 74 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Năm nay mình định đăng ký học bổng Ausaid nên mở topic này để mọi người ai có ý định như mình vào đây cùng thảo luận kinh nghiêm để đợt này "bách chiến bách thắng" hihi...

Bạn làm xong hồ sơ chưa? Có form LOR k? cho mình với. Tx
    Boc la be yeu la tat ca cua bo me
    a429eef

Web của con do mẹ tự làm: https://www.bocyeu.blogspot.com/
    Bố mẹ yêu con.
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 889 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Mình mới làm xong application form thôi, còn giấy tờ mình đang hoàn chỉnh nốt (mình đang bị kẹt vụ công chứng). Application form bạn cứ download tại địa chỉ ads.edu.vn. Mình cũng lấy mẫu từ đó. Chúc bạn thành công
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 889 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Mình mới làm xong application form thôi, mình đang chuẩn bị nốt giấy tờ. Bạn có thể download application tại ads.edu.vn. Mình cũng down từ đó mà. Chúc bạn thành công
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 349 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

bomeyeunhim có đi dự buổi thông tin chung ko? Mình muốn tham khảo về Human Resource nhưng mình sợ môn này dành cho khối quản lý nhà nước, mà mình thì ko làm cty nhà nước, liệu có cơ may nào ko nhỉ?
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm một ngày để yêu thương
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 115 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình đang tổ chức một khóa luyện thi IELTS cho các bạn dự định đi du học, dự kiến bắt đầu vào tháng 8 sắp tới. Giáo viên giỏi, từng đạt IELTS 7.5, học ở Úc về chuyên ngành Applied Linguistics. Riêng nghe nói sẽ do gv người Úc dạy. Bạn nào có nhu cầu thì đăng ký nhé.

Ngoài ra, mình có thể tư vấn cho các bạn đã đăng ký học về cách làm hồ sơ cho học bổng ADS nữa, cũng như cách chuẩn bị trả lời phỏng vấn một khi bạn đã được chọn vào đến vòng phỏng vấn nữa. Bạn nào quan tâm thì đăng ký nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị ơi, em cũng đang quan tâm đến học bổng ADS, nhưng chưa đủ kinh nghiệm, đang chuẩn bị để apply vào HB Ausaid 2011 nên muốn đi học tiếng Anh từ bây giờ. Chị có thể cho em biết thêm về điạ chỉ khoá học, học phí và các thông tin liên quan nữa được ko ạ? Cảm ơn chị trước nhé!
    • 275 Bài viết

• 900 Được cảm ơn

Em cũng đang định chinh chiến năm nay đây. Đang lăn tăn vụ giấy tờ , thủ tục. Có phải nộp Letter of Recommendation luôn không hả các mẹ??Hay là "không may" lọt vào vòng trong mới nộp??
    Thứ 7 này có mẹ nào đi Hội thảo ko?
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 889 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Hihi mình nghiên cứu học bổng này cũng nhiều năm rồi (từ hồi mình là sinh viên) nên cũng biết được tí chút. T7 này có thể mình không đi hội thảo được vì có chút việc bận.
    Bạn Mướp ah human resources hoàn toàn có thể giành cho người ở ngoài khối cơ quan nhà nước (có khối mở mà) nhưng tất nhiên bạn nên nói lên được ý nghĩa của việc bạn theo học khóa học đó sẽ có thể thay đổi tình hình nhân sự í ẹ của khối nhà nước. Theo mình thì dễ trúng hơn..hihi
    Bebongxinh: bạn đừng lo hoàn toàn không phải nộp letter of Recommendation. Bạn chỉ cần nêu tên người tham khảo (referencee)
    Mình đang hoàn tất nốt hồ sơ, cũng phức tạp vì phải xin dấu và chữ ký của sếp. Cơ quan mình là CQ nhà nước nên thủ tục phức tạp lắm.
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8