TIN TÀI TRỢ.

Phương pháp học tiếng anh toàn diện 4 kỹ năng nghe, nói, đọc, viết.

• 22 Lượt chia sẻ
  • 27.6K Lượt đọc
  • 148 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 21 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào cả nhà!

Hôm nay, mình xin tặng cho cả nhà 1 món quà mà mình tin rằng sẽ giúp cho tất cả những ai đã, đang tìm kiếm cho mình 1 phương pháp học tiếng anh tối ưu để có thể chinh phục được ngôn ngữ này.

Cũng như rất nhiều người, mình đã trải qua những lần tuyệt vọng, chán nản vì k thể nào chinh phục được môn học này. Mình đã có quãng thời gian rất dài học tiếng Anh, từ những năm phổ thông với những con điểm không tệ trong các kỳ thi tiếng anh nhưng lại chẳng thể nào giao tiếp được, phát âm thì sai be bét mà khi còn đi học thì cứ nghĩ mình nói đúng, người ta nói gì thì cứ như vịt nghe sấm vậy, rồi từ học bằng đủ thứ cách mà mình thấy hiệu quả như: học tiếng anh qua bài hát, luyện dịch tiếng anh, luyện nghe tiếng anh trên VOA, học từ vựng tiếng anh bằng đủ thứ chiêu mà mình nghĩ ra được... rồi cũng đã thử qua rất nhiều những phần mềm học tiếng anh thuộc loại hay nhất, khủng nhất.. kể cả các trung tâm, các trang web tiếng Anh online như: Hellochao, tieng anh 123,..Nhưngcuối cùng thì tất cả vẫn gần như là con số 0 tròn trĩnh, mình tiến bộ rất chậm và mình có cảm tưởng như giấc mơ làm chủ hoàn toàn thứ ngôn ngữnày dần trở nên xa vời, mình chẳng thể nào sử dụng được tiếng Anh và mình tin rằng có rất nhiều bạn, các anh chị ở đây cũng hàng giờ trăn trở với nó.

Nhưng một điều kỳ diệu đã xảy ra, tình cờ mình biết đến “phương pháp học tiếng Anhthần kỳ” của tác giả có nickname “doremon-nobita” tại hvaonline và nói thật, đến giờ mình vẫn k quên được cái cảm giác hồi hộp khi biết được pp này, nó thật sự đã thay đổi hoàn toàn quan niệm của mình về môn học này cũng như các pp trước đó, đã mở ra một thế giới mới cho mình, nghiền ngẫm thật kĩ và lao đầu vào học ngay, và bây giờ, sau 8 tháng theo đuổi pp, mình đã phát âm chuẩn hơn trước rất nhiều, xem phim Friends thì cười sặc sụa, có thể nghe được 80% những gì người nước ngoài nói, đã có thể phản xạ tự nhiên hơn trước cũng như đọc sách k cần dịch khá tốt và vẫn đang tiến bộ hằng ngày.

Mình biết có thể các bạn sẽ nghi ngờ rằng, với 8 tháng trên thì các bạn có thể đạt được nhiều hơn vậy, hoặc những cách học mà mình đã thất bại ở trên là do mình thiếu quyết tâm hay k phù hợp hay gì đó,... nhưng xin thưa, nếu bạn lấy tiêu chuẩn “Dùng tiếng Anh như tiếng Việt” của pp mà mình sắp chia sẻ thì liệu bạn có dám khẳng định rằng pp các bạn đang theo đuổi có đủ cơ sở để giúp bạn thành công? riêng mình thì tin chắc rằng, với pp này, nếu tin tưởng và quyết tâm làm theo thì chắc chắn cái ngày các bạn dùng tiếng Anh như tiếng Việt sẽ đến.

Đây có thể nói là 1 phương pháp toàn diện nhất mà mình từng biết với việc hoàn thiện cả 4 kỹ năng nghe, nói, đọc, viết. Đồng thời, chỉ rõ cho chúng ta thấy được chúng ta đã mắc sai lầm gì khi học và từ đó, bạn sẽ biết được mình cần phải học ra sao, tóm lại là rất tuyệt vời, đối với pp này, các bạn sẽ học rất tự nhiên và thoải mái,
    không đụng gì đến hàng đống sách ngữ pháp tiếng anh mà pp truyền thống đang cố nhồi nhét cho chúng ta cũng như sẽ hạn chế sử dụng từ điển anh việt đến mức thấp nhất nhưng lại có cách học từ vựng tiếng anh rất sâu và có thể nói là ăn vào máu bạn luôn đấy....

Qua cuốn sách này, mình chắc chắn rằng các bạn sẽ biết được tại sao tôi học tiếng Anh mãi mà k tiến bộ? và tôi cần những gì để có thể thành công ở ngoại ngữ này? …và còn rất nhiều điều chờ các bạn khám phá. Hãy nhớ rằng, đối với tiếng Anh, chỉ cần bạn học đúng pp thì chỉ khoảng 1 năm bạn sẽ thấy được thành quả ngoài sức tưởng tượng của mình, còn ngược lại thì bạn sẽ lại phải tiếp tục loay hoay, bế tắc, tuyệt vọng với 1 ước mơ sử dụng thành thạo tiếng Anh quá xa vời.

Tên ebook: Cách học tiếng Anh thần kỳ
    Đây là hình bìa:

z6l3

Link chính:
    http://www.mediafire.com/folder/w1m5wdxv3z9ui/Web
    Link dự phòng:
    http://www.fshare.vn/folder/V8YKKZSYT3

Chúc các bạn có thể tìm thấy cho mình 1 lối thoát trong việc chinh phục tiếng Anh thông qua ebook này.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc ebook thấy phương pháp học này hay quá, rất khoa học. Đọc xong hiểu tại sao từ trước tới giờ học tiếng anh mãi không được, cứ đứng yên một chỗ. Bây giờ sẽ thử chinh chiến ngay với phương pháp này thôi. Cảm ơn bolatatca nhá.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 22 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hôm qua mới giới thiệu cho bạn danongtrachnhiem quyển ebook này, các bạn nên đọc kỹ trước khi học nhé.

Đúng là một Phương pháp học tiếng anh toàn diện 4 kỹ năng nghe, nói, đọc, viết mà lại không tốn đồng nào.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thích quá, ebook còn hướng dẫn lịch học cho mọi người nữa. Đúng là tuyệt cú mèo đấy. Mà, tất cả tài liệu học trên mạng đều có sẵn free hết, không mất tiền mua . mình mới down tài liệu về để bắt đầu chiến đấu đây. thanks bolatatca 2 phát nữa nhá
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hoc đi đôi với hành nữa, mình nghĩ học lý thuyết rồi thì cũng nên thực hành, nhưng thực hành với ai đây mọi người ?
    • 35 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy cách học tiếng anh ổn nhất chỉ có thể là đến trung tâm nói có các giáo viên bản xứ có chứng chỉ dạy học thì mới có thể cải thiện tốt được thôi, giống như Wall street english ấy, trung tâm đó dạy tạm được. Nhân dịp khánh thành trung tâm thứ 2, hiện nó đang quảng bá về học bổng 7 triệu, bạn có hứng thứ thì tham gia nhé
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn nên qua các trung tâm tiếng anh để luyện ý
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

theo mình thì học tiếng anh thì bạn học mỗi ngày 1 chut, học ngữ pháp thì bạn có thể tự học còn học giao tiếp thì bạn nên theo học 1 khóa có giáo viên nước ngoài,lớp nhó nhỏ thì sẽ hiệu quả.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng nhiều khi muốn tự học ở nhà nhưng hay bị lười lắm. Một mình lại không có động lực học. Chắc tìm trung tâm uy tín học với người nước ngoài theo nhóm nhỏ ít người chắc mới tiến bộ được
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đang học trên Tiếng Anh 123 nhưng thấy có vẻ không hiệu quả lắm. thử phương pháp này xem sao. Cảm ơn bạn. Nhưng ko có người nói chuyện giao tiếp thì cũng khó
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

“Active Learning' đang áp dụng mô hình giảng dạy tiếng Anh tiên tiến tại Mỹ và đang thực hiện rộng rãi tại các trường Đại Học danh tiếng. Tôi rất vui mừng vì sau khi triển khai tại AMA, các bạn học viên Việt Nam đã nhiệt tình tham gia và kết quả học tập của các bạn làm cho tôi rất bất ngờ, các bạn đã dễ dàng vượt qua các kỳ thi quốc tế TOEFL, IELTS, TOEIC với số điểm rất cao” đó là chia sẽ của Giáo Sư George J. Hagerty – Hiệu Trưởng danh dự kiêm Chủ Tịch Hội Đồng Sư Phạm và Quản Lý Chất Lượng của Học Viên Anh Ngữ Quốc Tế AMA, đồng thời là Giám đốc Điều hành Tổ chức Tư Vấn Giáo Dục Quốc Tế (gọi tắt là UAI), và là cựu Hiệu Trường trường Đại Học Franklin Pierce (bang New Hampshire, Hoa Kỳ)

Phương pháp giảng dạy Active Learning đã được GS. George J. Hagerty - Hiệu Trưởng AMA Việt Nam đưa vào công trình nghiên cứu, tham luận về Việc hợp tác Giáo Dục trên phương diện Quốc Tế và xuất bản nghiên cứu này tại Đại Học Luhansk Taras Shevchenko.
    AMA English Language Center – Phu Lam Branch
    77 Street No.1, An Lac A Ward, Binh Tan District, HCM City
    Tel: +84-8 3751 8585 - 6269 1209 / Fax : 84-8 3667 0908
    Email: info.pl@ama.edu.vn
    Website: www.ama.edu.vn
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của mình, nếu muốn học tiếng Anh giao tiếp thì tự học khó mà nâng cao kỹ năng nhanh lắm vì vụ nghe và nói không được thực hành với người thiệt mà. Mấy bạn nào nói chuyện với người nước ngoài rồi chắc cũng biết giọng và cách nói của người thiệt khác với mấy bài nghe trong băng lắm. Mình nghĩ tốt nhất là tham gia một khoá tiếng Anh giao tiếp ở trung tâm Anh Văn uy tín. Mình đang học ở trung tâm này nè: www.euc.edu.vn. Thấy mấy thầy cô chịu nói chuyện với học trò lắm, làm khả năng nghe nói của mình cũng tự tin hẳn. Giới thiệu cho bà con kinh nghiệm của mình thôi. Bạn nào ở Huế thì thử tìm hiểu nhé. Giờ đang có chương trình trao học bổng đó, nắm cơ hội đi học tiếng Anh giá okie hen http://goo.gl/YuUlU9
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang học theo "phương pháp học tiếng anh thần kỳ" của Doremon. Mình thấy phương pháp này rất hay, mình mới học đc 1 thời gian ngắn nhưng cũng thấy tiến bộ hơn trước nhìu. Mình đang muốn lập 1 nhóm để thực hành, chúng mình có thể chat,thảo luận và thực hành những gì mình đã học. Bạn nào muốn tham gia thì pm cho mình nhé. Mail của mình là: nguyennga1206@gmail.com
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nghe giới thiệu thật hấp dẫn. Mình cũng muốn được thử nghiên cứu xem chất lượng thế nào. Cũng cảm ơn bạn về tinh thần chia sẻ.
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn ơi mình download về không đc có thể gởi qua mail dùm mình dc khong tranngo3000@yahoo.com.vn
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn ơi, cho mình tham gia nhóm với, mình học với nhau qua skype cho dễ nha
    • 599 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mọi người học hành sao rồi? Mình giờ mới bắt đầu học. Tài liệu thì đủ rồi. Ko biết siêng được mấy ngày.
    It's not goodbye
    • 63 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cũng đang học theo tài liệu này. Mình học mới được hơn 10 ngày thui. Mình đang học phần phát âm nhưng thấy khó học quá, mình thấy khó bắt chước họ quá. Mọi người học thế nào rồi?
    • 599 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyencham_nd Xem bài viết
    Mình cũng đang học theo tài liệu này. Mình học mới được hơn 10 ngày thui. Mình đang học phần phát âm nhưng thấy khó học quá, mình thấy khó bắt chước họ quá. Mọi người học thế nào rồi?
    Cố gắng đi chị, nghe quen rồi thì ok thôi. Em học qua mấy cái đó hết rồi. Bây giờ người ta đọc gì mình đọc lại ko y chang nhưng cũng na ná vậy.
    Học mấy cái đó mỏi miệng lém.
    It's not goodbye
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 599 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Học phát âm qua các video với Kenny N cũng hay đấy nguyencham_nd
    http://www.youtube.com/channel/UCmAObNLBg60MA5AH_7QsBtQ
    It's not goodbye
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8