TIN TÀI TRỢ.

Học tiếng Anh giáo viên người Việt hay giáo viên bản ngữ thì tốt?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.3K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 143 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Học tiếng Anh người bản ngữ hay người Việt tốt hơn?
    Trong quá trình học tiếng Anh, mình thấy có rất nhiều bạn vẫn băn khoăn với câu hỏi này, và ngay cả bản thân mình khi mới bắt đầu cũng không phải là ngoại lệ. Qua nhiều trình độ, trường lớp và trung tâm khác nhau, hôm nay mình muốn đưa ra một so sánh của mình để giúp những bạn vẫn đang băn khoăn giống như mình trước đây, đương nhiên mỗi người học sẽ có cách tiếp thu khác nhau nên ý kiến của mình vẫn mang nhiều phần chủ quan, rất vui nếu các bạn tham khảo và nó giúp ích ít nhiều cho các bạn.
    Theo mình thấy được thì rất nhiều bạn khi học tiếng Anh luôn giữ tư tưởng là cứ phải học giáo viên nước ngoài mới là “xịn”. Trên thực tế trải nghiệm thì mình lại thấy khác. Mình thấy học giáo viên Việt Nam có trình độ tốt vẫn là hơn cả.
    Thứ nhất, giáo viên Việt Nam sẽ là những người hiểu rõ nhất những lỗi sai mà các bạn vấp phải trong quá trình học, vì chính họ cũng đã từng là người theo học và vấp phải những lỗi sai phổ thông hay đặc thù như thế. Họ sẽ hiểu, chỉ ra và giúp các bạn khắc phục nó một cách hiệu quả.
    Thứ hai này, về ngữ pháp hay kĩ năng đọc viết mình khẳng định là giáo viên Việt Nam không hề thua kém giáo viên nước ngoài, thậm chí nhiều người còn tốt hơn. Mình có nhiều bạn ở Anh, Mỹ họ vẫn kêu khó khi làm bài IELTS để đạt 7.0. Về kĩ năng nghe và nói thì mình nghĩ giáo viên nước ngoài thực sự khá tốt nhưng chúng ta hoàn toàn có thể nghe băng, qua video,… và tự practice theo được.
    Thứ ba nhá, thực tế là nhiều trung tâm tuyển giáo viên nước ngoài nhưng toàn từ Indo hay Phillipine,… và mình nghĩ họ đâu khác gì giáo viên Việt Nam? Họ cũng đâu phải là chuẩn mực, nhiều nơi toàn là tây balo...
    Trước học mấy khóa cơ bản về ngữ âm và giao tiếp cơ bản mình có theo học tại Langmaster. Trung tâm này học người Việt, trong khóa có khoảng 2,3 buổi được tiếp xúc với người nước ngoài. Học phí cũng không quá cao và mình hài lòng với khóa học ở đây. Đặc biệt thích phương pháp học Effortless English của AJ Hoge được áp dụng ở trung tâm này. AJ Hoge thì nổi tiếng mà các bạn lên youtube coi thử video mà xem, trước lúc mới học mình hay lên xem mấy video của ông này xong tập nói theo lắm
    Sau này lên cấp 3 có ý định du học nên mình đã tìm học IELTS và theo học tại trung tâm Geeko. Học ở đây thì toàn là giáo viên Việt Nam thôi nhé. Hồi đó vì thấy học chỗ này học phí khá mềm so với các trung tâm khác, lại gần nhà mình nên đăng kí học luôn chứ chả biết chất lượng thế nào đâu. Học xong 2 khóa ở đấy rồi thì thấy không hề hối hận hehe. Thích nhất ở đây là lớp học ít người với cả giáo viên và các anh chị tư vấn nhiệt tình lắm
    À khoe thêm là mình thi IELTS cũng được 7.0 đó nhé. Không tệ nhỉ :P Chúc các bạn học tốt nha. Mình sẽ update chia sẻ trong những post sau nữa mọi người theo dõi nha
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 22 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cá nhân mình thì mình cũng thích học người Viêt hơn. Đang kiếm trung tâm nào gần nhà, mà giá cả phải chăng tý. Cái geeko bạn học là ở đâu, với tiền học thế nào? Trường mình yêu cầu chuẩn đầu ra nên chắc học từ giờ là vừa x.x
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

langmaster lần trước lùm xùm vụ gì với AJ Hoge mà ... ông ý còn làm cả cái video tố =)
    • 46 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thấy học người bản ngữ chuẩn và hiệu quả cao hơn.
    • 143 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mrpeabody Xem bài viết
    Cá nhân mình thì mình cũng thích học người Viêt hơn. Đang kiếm trung tâm nào gần nhà, mà giá cả phải chăng tý. Cái geeko bạn học là ở đâu, với tiền học thế nào? Trường mình yêu cầu chuẩn đầu ra nên chắc học từ giờ là vừa x.x
    Ở chỗ Nguyễn Phúc Lai, phố đối diện đại học văn hóa ý bạn ei, mình thấy học phí cũng mềm so với mấy chỗ khác
    • 143 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

ừ thì mình nghĩ thế thôi, thực ra kết hợp được cả 2 thì tốt hehe
    • 143 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvancloudy Xem bài viết
    langmaster lần trước lùm xùm vụ gì với AJ Hoge mà ... ông ý còn làm cả cái video tố =)
    vãi căng thế à bạn vụ gì thế mình không biết
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mấy bạn ở trên hãm vừa thôi. IEG cái gì cơ, bạn ý ở Hà Nội cơ mà, quảng cáo thì cút.
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namngoz47 Xem bài viết
    Ở chỗ Nguyễn Phúc Lai, phố đối diện đại học văn hóa ý bạn ei, mình thấy học phí cũng mềm so với mấy chỗ khác
    bên Langmaster đấy lấy bộ Effortless English của ông ý bảo là độc quyền ở VN nhưng k xin phép bản quyền đấy :v
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 143 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvancloudy Xem bài viết
    bên Langmaster đấy lấy bộ Effortless English của ông ý bảo là độc quyền ở VN nhưng k xin phép bản quyền đấy :v
    nếu đúng thế thì tệ thật vì mình thấy ông ý vẫn hay làm diễn giả ở mấy hội thảo của Lang nên cứ tưởng
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Học tiếng Anh với người bản ngữ mà bạn không dám nói chuyện vì sợ sai thì học hoài cũng chả tiến bộ nỗi đâu Theo mình học với người Việt mà phát âm chuẩn là rất ok rồi. Bên trung tâm IKUN mà mình đang theo học nè, giáo viên người Việt thôi nhưng mà phát âm thì chuẩn vô cùng, đã thế còn dạy rất nhiệt tình nữa. Mà học phí thì rẻ lắm bạn ạ, đã thế còn có ưu đãi học phí mỗi tháng cho học viên nữa. Khoái nhất vụ được học thử í. Kiểu học thử 2 buổi thấy chán hay là sao đó muốn rút học phí vẫn ok bình thường, chứ chả ép bạn học như mấy trung tâm khác đâu
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình học với người bản ngữ tốt hơn chứ vì đó là ngôn ngữ của họ nên họ sẽ phát âm đúng chuẩn , bây giờ có nhiều trung tâm giáo viên bản ngữ như : ILI , VUS, ILA,....
    • Điều hành
    • 5 năm
    • 2,415 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chào các bạn thành viên,

Các tài khoản sau bị khóa do vi phạm qui định diễn đàn (2.a.viii) - Tung hứng quảng cáo: Linhchi281205 - meyess - haxinh77 - chuhongoc1993

Smod6 đã xóa những bài tung hứng quảng cáo liên quan đến doanh nghiệp / cá nhân / sản phẩm / dịch vụ

Các thành viên không tung hứng quảng cáo cho sản phẩm / dịch vụ trong chuyên mục.

Quảng cáo sản phẩm / dịch vụ bạn đăng tại https://www.webtretho.com/forum/f519/

Để tránh bị xóa bài và khóa tài khoản, vui lòng xem Qui định diễn đàn tại đây: https://www.webtretho.com/forum/f48/...btretho-50995/

Thân chào,

Smod6