TIN TÀI TRỢ.

Có Nên Cho Con Học Tiếng Anh Trực Tuyến Không

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.33K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình học lớp 1 mới bắt đầu học tiếng anh, còn chậm và yếu, mình có tìm hiểu về học online tiếng anh cho trẻ không biết có ba mẹ nào cho con học tiếng anh Online rồi cho mình lời khuyên với ạ..!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 800 Bài viết

• 509 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo e nghĩ thì c nên cho bé học ở trung tâm có môi trường học tập, các bé quây quần học chung với nhau sẽ có động lực học tốt hơn là để bé học trên mạng hơn nữa giờ gv dạy trên mạng đa phần là người việt, gv bản xứ ít, bé còn đang trong giai đoạn tập nói tập học tiếng anh mọi thứ đối với bé hiện tại là con số 0 nên ai dạy gì bé sẽ tiếp thu cái đó, nếu đúng ko nói gì, nếu sai thì sau này sẽ rất mất thời gian cho con sửa chữa và học lại cũng gây hậu quả lớn lớn ý, vậy nên lời khuyên e dành cho c là nên cho bé qua trung tâm học tập trung với các bạn khác tạo cho bé thói quen tự học và tự tìm hiểu tự tiếp thu, đừng áp lực với bé điều gì cả vì con còn nhỏ ko quá ép buộc cứ để con từ từ làm quen với ngôn ngữ mới và dần dần thích thú nó mà học chứ áp lực kiến thức với con có khi lại gây hậu quả ngược, bé đâm ra tư tưởng chán nản sợ học tiếng anh thì lại khổ nữa.
    Mà tốt nhất là c nên cho bé học với Gv bản xứ, hiện tại hầu hết các trung tâm có Gv bản xứ đều có trợ giảng ng việt nên các mẹ khỏi lo vấn đề là vào lớp các con ko hiểu hay theo ko kịp, hơn nữa đã là lớp cho bé thì các thầy cô đa phần đều có nghiệp vụ sư phạm, họ sẽ biết cách làm thế nào để kích thích trí tò mò và tinh thần học hỏi của bé.
    Hcm có nhiều trung tâm dạy cho bé c tham khảo cho con m nhé, hiện tại 2 bé nhà em cũng đang cho theo học trung tâm đây, ngày cuối tuần thứ 7 vs chủ nhật ko ảnh hưởng lịch học trên trường của bé, các con lại có vẻ khá thích thú khi đến trường nên em yên tâm lắm. Hy vọng qua khóa này con thi lấy bằng Flyer dễ dàng, kì trước thi lấy Movers con đạt điểm cao lắm, em cũng yên tâm khi gởi con học ở đây.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thấy hcọ trực tuyến nếu bé ko tự giác khó mà hiệu quả dc mom ạ, tốt nhất nên đưa đến trung tâm hay nhà thầy cô để bé còn tự giác
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh nghĩ trẻ con học đc, vì nó học nhanh hơn mình