TIN TÀI TRỢ.

Cần tìm chỗ luyện thi Ielts cấp tốc tốt và không quá đông

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.73K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

MÌnh đang cần luyện thi IELTS cấp tốc, hiện tại trình mình ở tầm 5-5.5 mục tiêu là 6.5 trong vòng 1 tháng rưỡi, bạn nào có thông tin về trung tâm hay thầy cô nào dạy tốt chia sẻ mình với nhé. Mình ở Hà Nội nha. Mình cảm ơn nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 50 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình ở Sài Gòn nhưng bạn mình ở ngoài Hà Nội học bên IBEST mình thấy có vẻ ok nhưng học phí hơi cao bạn à, bạn tìm hiểu thử coi sao.
    Thực ra được 5.5 rồi nếu có thời gian thì tự học để lên 6.5 cũng được bạn à. Theo khảo sát thì cần 100 giờ học để lên được 1 điểm đó bạn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của SingleMom18
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn có thể liên lạc với mình. Mình tốt nghiệp đại học Ngoại thương và thạc sỹ tại Hoa Kỳ, có nhiều năm kinh nghiệm luyện thi IELTS. Email của mình là tienganhtony at gmail.com.
    • 93 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đối với kỹ năng IELTS Speaking thì bạn có thể tham khảo khóa học của bên mình nhé. Lớp học 1 thầy 1 trò online qua Skype rất tiện lợi. 100% là giáo viên người Philippines. Bạn sẽ được luyện tập nói tiếng Anh với rất nhiều topic đa dạng theo cấu trúc đề thi IELTS. Bạn có thể ghé thăm fanpage bên mình ở dưới chữ ký để biết thêm thông tin chi tiết nhé. Chúc bạn sớm chinh phục được mục tiêu IELTS.
    Học Tiếng Anh Online 1 Kèm 1 Với Giáo Viên Nước Ngoài
    Learn smart, Succeed fast

Phone: 08.8884.6804
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đến test thử trình độ ở Elink và sau đó đăng ký khóa học, cảm nhận ban đầu là nơi này học khá kỹ, môi trường thân thiện hòa đồng. Thầy giáo rất nhiệt tình giúp đỡ, kể cả trong và ngoài giờ học.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Elink đang có chương trình ĐĂNG KÝ NHẬN QUÀ.
    2714✔️Iphone 6S Plus 64GB kèm 01 Áo đồng phục
    2714✔️Laptop Dell Inspiron 5459 i7 6500U kèm 01 Áo đồng phục
    2714✔️Miễn 100% học phí khóa học kèm 01 Áo đồng phục
    2714✔️Tặng 03 triệu tiền mặt kèm 01 Áo đồng phục...
    CLICK để xem chi tiết https://goo.gl/3skEfd
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bên mình là nhóm gia sư dạy riêng đã và đang dạy Tiếng Anh cho rất nhiều quốc tịch: Việt, Pháp, Hàn, Trung Quốc, Đài Loan. Về kĩ năng IELTS Speaking & Listening sẽ có giáo viên người Mỹ giảng dạy cho bạn. IELTS Writing & Reading & Speaking, giáo viên người Việt đạt 7.0 IELTS trong đó Speaking đạt 7.5, Reading đạt 8.5 sẽ giảng cho bạn cách thức đạt được điểm cao tương tự chỉ trong 02 tháng.

Hiện bọn mình ở Sài gòn nhưng có hỗ trợ dạy cho các học viên ở xa qua mạng. Liên lạc để trao đổi thêm: +84 96 2222 969
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 2 năm
    • 20 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Bạn xem một bài viết review của một bạn IETLS reading 9.0 nhé
    https://www.facebook.com/mam.d.xanh/...12146988822848
    • 33 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

REVIEW CHỖ HỌC VÀ BÍ QUYẾT HỌC IELTS
    Source: https://www.facebook.com/mam.d.xanh/...12146988822848
    Mình xin chia sẻ kinh nghiệm để có IELTS 7.5 từ bản thân mình. Mình đã thi ngày 30/7 tại BC (Lis 7.5, Rea 9.0, Wri 7.5, Spe 6.5). Có thể 7.5 không phải là điều gì to tát với một sô bạn giỏi, nhưng mình nghĩ có rất nhiều người như mình: 7.5 là cả một giấc mơ và sự cố gắng.
    1. Phát âm: Học cái này đầu tiên. rất quan trọng để bạn có thể nói xịn + nghe chuẩn hơn rất nhiều. Vì phát âm sai mà nghe cũng sai luôn là tình trạng rất phổ biến
    - Cô Hồ Thu: Cô là bậc thầy về phát âm luôn. Giọng Anh - Anh cực chuẩn. Ưu điểm: chất lượng + cô dạy rất chi tiết, tính cô rất vui vẻ thoải mái nữa, cô dạy chuẩn anh - anh, sau đó là dạy anh - mỹ và chỉ ra điểm khác biệt rất rõ. Nhược điểm: cô dạy kĩ nên sẽ thời gian học khá lâu, lớp thường của cô cũng rất đông, và học phí thì tỉ lệ thuận với chất lượng.
    - Thầy Sơn Đội Cấn: Nếu cô Hồ Thu nghiêng về sửa nguyên âm thì thầy Sơn lại dạy kỹ phụ âm trước. Lớp thầy khoảng 15 - 20 người, lớp hơi nhỏ. Học phí thuộc mức thấp nhất trong các lớp học Ielts mà mình biết. Vợ thầy là cô Huyền dạy writing rất xịn nữa.
    Mình nhớ nhất thầy bảo phụ âm là làm nên sự khác biệt của phát âm tiếng Anh thực sự với tiếng Anh kiểu việt nam học thầy rất vui và thầy rất tâm huyết.
    2. Writing
    - Chắc chắn là thầy Vinh đầu bảng. Vì mình chỉ học mỗi writing của thầy Cách viết của thầy rất chắc chắn, khoa học, logic, đơn giản mà hiệu quả cao, rất hợp với các bạn xuất thân khối A. Học 2 khóa của thầy xong thì gần lúc thi mình chép bài viết mẫu của thầy, ghi chú những từ vựng + cụm từ hay. Nhược điểm là các lớp của thầy full quá nhanh. Học phí ở mức trung bình, rất vừa phải.
    - Ngoài thầy Vinh thì mình thích các bài viết của thầy Bảo Nguyễn, thầy có từ vựng và ngữ pháp rất khủng
    - Gần ngày thi mình có nhờ cô Lê Hương Ly chữa task 2, 150k/bài, gói 10 bài thì chỉ là 650k. Cô chữa rất chi tiết, hỏi gì thì cô trả lời nhiệt tình.
    3. Speaking
    - Đây là phần mình kém nhất. Vì lưỡi mình ngắn ) nói tiếng Việt còn không sõi. Và mình rất ngại nói. Nên mình học gia sư.
    + Anh Trịnh Văn Thịnh (Timmyenglish.com.vn): Anh dạy rất kỹ và bài bản, sửa cho mình từng tí một. Cách a dạy rất dễ hiểu và hiệu quả nhanh. Học a Thịnh 1 thời gian ngắn thôi nhưng cho mình cả 1 nền tảng vững chắc.
    + Bạn Lê Ngọc Tú (9.0 speaking): Sau nửa năm học a thịnh mình mới quyết định thi, nên quên hết, may mà gặp dc Tú. Phát âm chuẩn London + tư duy logic nên Tú xây dựng bài nói cho mình rất nhanh mà hiệu quả, ngoài ra Tú không dạy theo speaking ielts thông thường mà có rất nhiều cụm từ hay + tự nhiên. Bạn trẻ này còn cho mình 1 loạt page bằng t.a để mình nâng cao cả 3 kỹ năng còn lại.
    Cả a Thịnh và Tú đều ngon bổ rẻ. học 1 1 nhưng học phí rất vừa phải và dạy rất nhiệt tình. Mình từng học thử ở trung tâm nhưng được nói rất ít và sửa rất qua loa. Mình highly recommend các bạn học gia sư speaking và writing
    Riêng a Thịnh thì từng du học Úc, là phiên dịch viên nên rất mạnh về giao tiếp, kinh nghiệm luyện thi IELTS + dạy giao tiếp và có 1 khóa riêng về phát âm luôn.
    4. Reading và Listening
    2 cái này mình tự học, mình chỉ biết học phát âm sẽ tốt cho listening và reading thì có chị Linh của Bstudent dạy tốt.
    Có cái là mn thường quan trọng từ vựng để có thể làm reading tốt. Nhưng làm sao học hết được? Nhỡ vào phòng thi vào đúng phần từ vựng bạn không có? Bản thân mình nghĩ điểm đọc của mình rất tốt là nhờ ngữ pháp tốt, nên dù chẳng biết từ nào, mình vẫn phân tích câu và trả lời được câu hỏi.
    Ngoài ra, tốc độ đọc rất quan trọng. Mình không skim scam gì cả, mình đọc cả bài rồi đọc câu hỏi. Lúc đọc câu hỏi thì mình sẽ biết được trong bài có chỗ nào liên quan đến câu hỏi để tìm lại trong bài, và mình có nhiều thời gian suy nghĩ hơn.
    Ngoại trừ dạng chọn tiêu đề cho mỗi đoạn thì đọc xong đoạn nào mình chọn đáp án cho đoạn đó luôn.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bên trung tâm KOS ở Hà Nội lớp chỉ có khoảng 6 người mà lại học với 100% giáo viên nước ngoài bạn ạ, chị này tư vấn cho mình, đi học thử 1 buổi rồi thấy ok lắm 01688780593
    • 71 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Học gì cũng cần có thời gian và trình tự ko gấp được b nhé, phải đặt mục tiêu cụ thể cho m và phải cố gắng để hoàn thành mục tiêu đó ko ỷ lại quá nhiều vào giáo viên b nhé, giáo viên dạy giỏi mà học viên ko chịu cố gắng thì cũng dẫm chân tại chỗ ak.
    Luyện ielts thì học với Gv bản xứ hay Gv Việt nhiều kinh nghiệm cũng tốt quan trọng là b thấy học với ai phù hợp với bản thân là được, bản thân m thì thấy học giao tiếp thì nên hôc với ng bản xứ còn luyện ielts thì ng việt hay bản xứ j cũng ok quan trọng là giáo viên đó họ có nhiều kinh nghiệm luyện thi ielts hay là được ak.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình có biết thông tin của trung tâm này, bạn có thể tham khảo nhé.
    Trung tâm có khóa luyện thi Ielts cấp tốc, đảm bảo điểm đầu ra đó.
    Trung Tâm ngoại ngữ CEC Long Biên - gần Aeon Mall Long Biên
    CÓ cho học thử 150k / 10 buổi
    Bạn vào fanpage xem thử nhé
    https://www.facebook.com/Trung-T%C3%...7082237833091/
    • 71 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_kuken88 Xem bài viết
    Nếu bạn ở Tp. Hồ Chí Minh thì bạn theo học ở trung tâm ILI đó, giáo viên toàn là Người Mỹ và Anh, họ dạy rất chuyên nghiệp, dễ hiễu nữa, trước khi bạn muốn đăng ký học, bạn sẽ được giáo viên ở đây kiểm tra để biết khả năng tiếng anh của bạn và sắp lớp cho bạn, kiểm tra ở đây kỹ lắm nên trình độ học viên của một lớp tương đương nhau ko ah, nên dễ học lắm, lớp có khoảng từ 6 đến 15 người ah, nên là rất là OK. Học phí rẻ nữa chứ
    Tiếc nhỉ b ở Hà Nội không mình giới thiệu cho b mấy trung tâm luyện thi ielts chất như quả gấc luôn á, mà ngoài đó b tham khảo thử Res hay Appollo coi sao...
    • 71 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

M đã học xong rồi b nha hiện tại ko còn học ở đó nữa giờ còn đợi bé con m lớn tí đủ tuổi thì cho qua đó học thôi, b test rồi sao ko tìm học viên đang hoc ở đó mà hỏi lun, m hôm đi test canh ngay lúc học viên đông bắt chuyện với vài em hỏi là biết ngay ý mà...b dk học đi ko mất tiền oan đâu b sợ, m cũng bị mấy lần mới tìm được chỗ này đó.

Ai test cho b Nilson hả??? Giờ nghỉ rùi nhưng thỉnh thoảng vẫn còn hỏi thăm thầy vì thầy là ng đầu tiên m nói chuyện mà ko cảm thấy áp lực như những nơi mình đi test khác. B test rùi cũng tham khảo qua cả rùi thì học 1 khóa đi ok cái lên giới thiệu cho mọi ng biết vs nhen.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cảm ơn ad vì bài viết hữu ích , mình có động lực hơn nhiều rùi.
    • 141 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi angiang00211 Xem bài viết
    M đã học xong rồi b nha hiện tại ko còn học ở đó nữa giờ còn đợi bé con m lớn tí đủ tuổi thì cho qua đó học thôi, b test rồi sao ko tìm học viên đang hoc ở đó mà hỏi lun, m hôm đi test canh ngay lúc học viên đông bắt chuyện với vài em hỏi là biết ngay ý mà...b dk học đi ko mất tiền oan đâu b sợ, m cũng bị mấy lần mới tìm được chỗ này đó.

Ai test cho b Nilson hả??? Giờ nghỉ rùi nhưng thỉnh thoảng vẫn còn hỏi thăm thầy vì thầy là ng đầu tiên m nói chuyện mà ko cảm thấy áp lực như những nơi mình đi test khác. B test rùi cũng tham khảo qua cả rùi thì học 1 khóa đi ok cái lên giới thiệu cho mọi ng biết vs nhen.
    Chào mom, hi, em nghe thầy Nilson là em nghi nghi mình học chỗ giống chị, chị nghỉ rồi hả? Lâu chưa chị? Em lúc test với thầy vui lắm chị ạ, vậy mà tối đó lo lắm luôn vì hồi giờ chưa từng làm quen với ng nước ngoài. Chị ở đâu thế?
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

IELTS TUTOR có 3 khóa đảm bảo 100% target band 6,7,8, học 100% online, giáo viên 8.0 overall, speaking & writing 8.0
    Course Writing https://www.ieltstutor.me/intensive-writing
    Course Reading https://www.ieltstutor.me/intensive-reading
    Course Listening https://www.ieltstutor.me/intensive-listening
    INBOX PAGE IELTS TUTOR nếu em có thắc mắc & để được tư vấn tận tình nhe https://www.facebook.com/IELTS-TUTOR...49629595117133

==== Follow us ===

FaceBook: goo.gl/pKagjd

Instagram: https://www.instagram.com/ielts_tutor234/

FB Group goo.gl/9SvxF6
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

1 lớp khoảng trên dưới 10 bạn là học hiệu quả rồi. chứ 30 người 1 lớp thì không biết khi nào mới đến lượt mình
    • 37 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi angiang00211 Xem bài viết
    Học gì cũng cần có thời gian và trình tự ko gấp được b nhé, phải đặt mục tiêu cụ thể cho m và phải cố gắng để hoàn thành mục tiêu đó ko ỷ lại quá nhiều vào giáo viên b nhé, giáo viên dạy giỏi mà học viên ko chịu cố gắng thì cũng dẫm chân tại chỗ ak.
    Luyện ielts thì học với Gv bản xứ hay Gv Việt nhiều kinh nghiệm cũng tốt quan trọng là b thấy học với ai phù hợp với bản thân là được, bản thân m thì thấy học giao tiếp thì nên hôc với ng bản xứ còn luyện ielts thì ng việt hay bản xứ j cũng ok quan trọng là giáo viên đó họ có nhiều kinh nghiệm luyện thi ielts hay là được ak.
    B đã học tiếng anh chỗ nào rùi b ơi, cho mình xin ý kiến với, đang cần học tiếng anh này b, m cũng hiểu là học tiếng anh phải cần có quá trình chứ không gấp được, nhiều b học cao đẳng ra mấy năm trời về tiếng anh mà có nói được đâu chứ.
    • 38 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi luclacmuahe Xem bài viết
    Chào mom, hi, em nghe thầy Nilson là em nghi nghi mình học chỗ giống chị, chị nghỉ rồi hả? Lâu chưa chị? Em lúc test với thầy vui lắm chị ạ, vậy mà tối đó lo lắm luôn vì hồi giờ chưa từng làm quen với ng nước ngoài. Chị ở đâu thế?
    Mình cũng đã từng học với Nilson cách đây mấy năm rồi, học 2 năm thi ielts 7.0 đó là cấp tốc học liên tiếp 5 ngày/ tuần, 2 tiếng/ ngày. Học tới lớp ielts advance có 8 người mà 3 người 6.5, 2 người 7.0, 1 người 8.0, 1 người 8.5 và 1 người không thi.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2