trẻ mới sinh đã được tắm ngay chưa ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.56K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • eri
      Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 158 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bé nhà mình lúc mới sinh y tá đã tắm cho bé, mình cũng ko sử dụng đến thuốc tím hay thuốc xanh như mọi người nói.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 712 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_yeu_Bi Xem bài viết
    Mình thấy sau sinh 1 ngày hãy tắm cho các bé, còn ngày đầu sinh có chất dơ trắng sẽ rất tốt cho da, mình thấy ở bv VP họ ko tắm ngay mà. Các mẹ đừng mua thuốc gì về tắm trừ khi con ko có bệnh, tháng đầu nên tắm bằng nc sôi để nguội với dầu tắm là ok nhất
    Ở bv chỗ mình sinh có vòi nước nóng lạnh, mình thấy y tá lấy luôn nước nóng trên vòi tắm cho bé.
    Chắc cũng ko cần phải nấu sôi để nguội đâu nhỉ??
    • 638 Bài viết

• 678 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dieudang Xem bài viết
    Thuốc tím dùng để xức mấy cái mụn ghẻ đó. Nhìn ghê chết. Giống lúc trước mọi người xức thuốc đỏ thì giờ là thuốc tím.
    Tắm làm j cho bé nó thành người ngoài hành tinh à?!!
    Sao mẹ nó lại nói thế, mình biết thế nào thì mách mấy mẹ cùng chăm con cho tốt thôi mà
    Thuốc tím chỉ cần hòa 2,3 giọt là được rồi
    Còn thuốc xanh là xanh Metylen đấy ạh,tắm xong lau khô rốn cẩn thận rùi lấy cái tăm bông ngoáy tai chấm nhẹ vào là ok,trộm vía rốn con nhà em khô ráo cực kỳ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 276 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dieudang Xem bài viết
    Thuốc tím dùng để xức mấy cái mụn ghẻ đó. Nhìn ghê chết. Giống lúc trước mọi người xức thuốc đỏ thì giờ là thuốc tím.
    Tắm làm j cho bé nó thành người ngoài hành tinh à?!!
    Đúng là thuốc đó nhìn thì không đẹp mắt thật, nói đúng hơn là nhìn cũng ghê ghê thiệt. Nhưng tác dụng của nó tốt mà, với lại mình đâu có sử dụng nhiều đâu.
    Trải nghiệm mọi cảm xúc !:Smiling::Angel::Battin ey::Thinking::Laughing:
    • 280 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuongVy_Mos Xem bài viết
    Sao mẹ nó lại nói thế, mình biết thế nào thì mách mấy mẹ cùng chăm con cho tốt thôi mà
    Còn thuốc xanh là xanh Metylen đấy ạh,tắm xong lau khô rốn cẩn thận rùi lấy cái tăm bông ngoáy tai chấm nhẹ vào là ok,trộm vía rốn con nhà em khô ráo cực kỳ.
    Vậy là mình chỉ cần sử dụng 2 loại thuốc này cho bé trong tháng đầu thôi phải ko Mẹ???
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 141 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Có cần thiết phải tắm bằng 2 loại thuốc đó cho bé không. Không tắm có sao không CM??
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 88 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi d_baby Xem bài viết
    Có cần thiết phải tắm bằng 2 loại thuốc đó cho bé không. Không tắm có sao không CM??
    mình nghĩ là nên dùng...xanh metylen có tác dụng sát trùng mà. bé mới sanh ra. rốn còn chưa khô nên dùng xanh metylen sát trùng là ok!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 493 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

theo mình thì chăm sóc bé sơ sinh quan trọng nhất là cái rốn. Nó mà khô ráo mau rung thì khỏe cho mẹ cho bé chứ nó mà có thế nào thì mệt lắm đó
    mẹ này chỉ đúng rồi đó. Chỉ thoa metylen khi con chưa rụng rồn thôi. Rụng rồi thì xong, ko thoa nũa
    Mà nhớ đừng có bao rốn kỹ quá mà lâu rụng nhé, chỉ dùng gạc mềm cố định cho nó đừng có xê dịch là được
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 712 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi d_baby Xem bài viết
    Ko nhất thiết phải tắm bằng thuốc tím vì mình có thể thay bằng sữa tắm cho trẻ sơ sinh
    Nhưng thuốc metylen thì nhất thiết phải bôi vào rốn cho bé cho tới khi rụng rốn đó nhé
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ không cần thiết phải tắm bằng thuốc tím...nếu bé bệnh thì tắm còn không thì thôi không cần thiết đâu nhỉ.
    • 280 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VAPHAM Xem bài viết
    Ko nhất thiết phải tắm bằng thuốc tím vì mình có thể thay bằng sữa tắm cho trẻ sơ sinh
    Nhưng thuốc metylen thì nhất thiết phải bôi vào rốn cho bé cho tới khi rụng rốn đó nhé
    Vậy là mình sử dụng thuốc metylen cho bé là ổn rồi.
    • 155 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Cái thuốc này gần như BV phụ sản nào cũng dùng
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2