Trẻ mới sinh có tắm được nước lá xông?????????????

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.72K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 160 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc_nho Xem bài viết
    Nhưng mà là tắm hay là xông?
    Thì xông xong rồi lấy nước là đó tắm luôn. Sạch và thơm tho heheheh
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuong_lai Xem bài viết
    Thì xông xong rồi lấy nước là đó tắm luôn. Sạch và thơm tho heheheh
    Da bé mới sinh còn mỏng lắm, ko nên xông cho bé bạn ơi.
    Mình nghĩ nếu ko có vấn đề ì chỉ cần tắm nước ấm+ lactacyd là ok rồi, đâu cần phải nước xông đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_nguyenanh Xem bài viết
    Mình nghĩ nếu ko có vấn đề ì chỉ cần tắm nước ấm+ lactacyd là ok rồi, đâu cần phải nước xông đâu.
    Uhm. Mình nghĩ da bé không nên xông. xông cho người lớn còn cảm thấy khó chịu nữa mà??
    • 217 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_nguyenanh Xem bài viết
    Hình như mình thấy lactacyd bb có mẹ nói là y tá tắm cho bé sơ sinh trong bệnh viện. Vậy chỉ dùng cho bé sơ sinh thôi chứ đâu có tắm cho bé lớn hơn ?
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 141 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nghecon-kr Xem bài viết
    Hình như mình thấy lactacyd bb có mẹ nói là y tá tắm cho bé sơ sinh trong bệnh viện. Vậy chỉ dùng cho bé sơ sinh thôi chứ đâu có tắm cho bé lớn hơn ?
    Hình như cũng tắm cho các bé lớn được đó mẹ.
    • 155 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi d_baby Xem bài viết
    Hình như cũng tắm cho các bé lớn được đó mẹ.
    Lớn là mấy tuổi hả bạn???
    Con mình 3 tuổi tắm được ko?
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình chỉ mới nghe nói nước xông để giải cảm nay biết được là có thể tắm bé.
    • 102 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mỗi lần mình cảm thấy mệt mỏi thì mua 1 nắm lá xông về nấu sôi lên rồi xông toàn thân. Xong lấy nước tắm, thấy người nhẹ nhàng thư thái và khỏe ra.
    Lâu lâu đi Spa cũng thấy họ cho mình xông hơi bằng hoa khô, thảo dược. Mình nghĩ xông ở nhà như thế cũng chẳng khác đi Spa là mấy chỉ có là ko có nhà tằm hơi để mà ngồi thư giản thôi.
    Ước gì trúng số hỉ.....:Laughing:
    • 168 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Freshfish Xem bài viết
    Lớn là mấy tuổi hả bạn???
    Con mình 3 tuổi tắm được ko?
    Được bạn. Bé 3 tuổi vẫn tắm cho bé bằng Lactacyb đc. Không sao cả. Có thể ngừa sẩy trên lưng cho bé đó.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 223 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Ko biết bé đó còn bị bà tắm nước lá xông cho ko nhỉ????
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 151 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Chào mọi người! Khi e sinh con thì e toàn tắm cho con bằng chanh thui nhưng chỉ cho 1 it thui vì trong chanh có axit mà, ở BV e thấy y tá cũng tắm như vậy, khi con e được 2 tháng thì e mới tắm cho con bằng lactaxyd nhưng loại này nhờn quá mà nếu mùa đông tắm cho con thì hơi lâu nên sợ con lạnh vì vậy khi con lớn 1 chút tyhif e cho con tắm jonhson baby ạ, ngoài ra thỉnh thoảng có time thì e tắm mướp đắng cho con (rôm sảy lặn hẳn).Còn vụ lá để tắm thfi e ko thấy các cụ bảo để tắm cho tre bao giờ, chỉ khi sinh con xong thì mẹ xông thui
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 712 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cunbido Xem bài viết
    Chào mọi người! Khi e sinh con thì e toàn tắm cho con bằng chanh thui nhưng chỉ cho 1 it thui vì trong chanh có axit mà, ở BV e thấy y tá cũng tắm như vậy, khi con e được 2 tháng thì e mới tắm cho con bằng lactaxyd nhưng loại này nhờn quá mà nếu mùa đông tắm cho con thì hơi lâu nên sợ con lạnh vì vậy khi con lớn 1 chút tyhif e cho con tắm jonhson baby ạ, ngoài ra thỉnh thoảng có time thì e tắm mướp đắng cho con (rôm sảy lặn hẳn).Còn vụ lá để tắm thfi e ko thấy các cụ bảo để tắm cho tre bao giờ, chỉ khi sinh con xong thì mẹ xông thui
    Bé nhà mẹ này trắng trẻo , xinh như Tây ấy nhỉ!! Con gái thích thế
    • 280 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình cứ thấy y tá làm như thế nào cho bé thì về nhà mình cũng làm như vậy rồi hỏi thêm kinh nghiệm của những người đi trước.
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 151 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Hi, mẹ nó ơi, bé nhà e là bé trai đấy ạ, 100% luôn đấy ạ, chắc tại cu cậu da trắng, môi đỏ nên nhìn giống con gái thui
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 141 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Uhm. Mình nghĩ như vậy là tốt rồi. Với lại bệnh viện làm thì chắc chắn là đúng rồi. Có gì thì mình hỏi thêm kinh nghiệm của mấy cô y tá nữa là an toàn.
    • 160 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Hi, mẹ nó ơi, bé nhà e là bé trai đấy ạ, 100% luôn đấy ạ, chắc tại cu cậu da trắng, môi đỏ nên nhìn giống con gái thui
    Ối giời ơi!!! con trai đấy à???????????? mẹ nó ko nói mình cũng gnhĩ là con gái. Hic.. trắng hơn con nhà mình nhiều. Bùn :Sad:
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 151 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

HI HI con trai đen nhìn mới khỏe mẹ nó ạ:Smiling:!cu cậu nhà e đi đâu ngta cg bảo nhìn trắng thế, hỏi mẹ ăn j mà con trắng thế, còn bảo là mẹ đen mà con trắng thế:Crying:, chắc giống bố(thực ra bố cg bt, ko trắng mà cg ko đen), trong khi mẹ thì cg trắng n do phải đi nắng nh nên đen thui
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 88 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

HI HI con trai đen nhìn mới khỏe mẹ nó ạ:Smiling:!cu cậu nhà e đi đâu ngta cg bảo nhìn trắng thế, hỏi mẹ ăn j mà con trắng thế, còn bảo là mẹ đen mà con trắng thế:Crying:, chắc giống bố(thực ra bố cg bt, ko trắng mà cg ko đen), trong khi mẹ thì cg trắng n do phải đi nắng nh nên đen thui
    da trắng hay đen một phần là do gen mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 493 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Chắc tới hôm nay thì nhà ấy hết tắm nước xông cho con rồi nhỉ??
    trộm vía, mong là bé không có ji hết
    • 160 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_kr Xem bài viết
    Chắc tới hôm nay thì nhà ấy hết tắm nước xông cho con rồi nhỉ??
    trộm vía, mong là bé không có ji hết
    Mọi người nói thế mà chị ấy còn để cho bà tắm nữa thì ... khỏi can luôn heheh
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4