Trẻ mới sinh có tắm được nước lá xông?????????????

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.72K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 712 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caffesua09 Xem bài viết
    Em thấy mọi người tắm lá trà, khổ qua, .. nhưng cuối cùng đều chuyển sang sữa tắm cho an toàn hết rồi. Vì bây giờ mấy thứ đó ko còn "tự nhiên" nữa.
    Chị nói bà đừng có tắm cho cháu nữa vì trong lá xông có lá xả nó có gai đó, coi chừng bị ngứa.

Em đã thủ sẵn 1 chai Lactacyd rồi, khi nào sinh thì sẽ tắm cho con. Nhưng còn đang thắc mắc là có chị nói sau 1 tháng mới tắm sữa tắm, bé trong tháng thì tắm nước ấm thôi. Như thế có sạch ko nhỉ??? Lactacyd phải dùng sau khi bé được 1 háng tuổi à?
    Mình có ý kiến
    Bé trong tháng thì tắm bằng nước ấm cũng được. Nếu có tắm bằng sữa tắm thì phải tìm loại có độ pH thấp để ko ảnh hưởng tới da tự nhiên của bé. Trên da bé nó có chất làm ẩm, nếu tắm bằng loại sữa tắm có độ pH cao sẽ làm mất chất tự nhiên đó đi, da sẽ dễ bị bệnh.
    Lactacyd là loại sữa có chứa tinh chất sữa, tắm làm mềm da nhưng hơi nhớt (theo mình thấy là vậy) thì mẹ nó nên để con hơn 1 tháng hãy tắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Nhà mình thì có dây khổ qua...nên lâu lâu hái tắm cho bé nên không sợ thuốc...nhưng thỉnh thoảng mình mới có thời gian tắm cho bé thôi bằng khổ qua thôi. Còn lại bình thường thì tắm bằng sữa tắm Latacyb Bb cho bé. Da bé rất khỏe và mịn nên mình thấy vậy là ok rồi
    • 276 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc_nho Xem bài viết
    Nhà mình thì có dây khổ qua...nên lâu lâu hái tắm cho bé nên không sợ thuốc...nhưng thỉnh thoảng mình mới có thời gian tắm cho bé thôi bằng khổ qua thôi. Còn lại bình thường thì tắm bằng sữa tắm Latacyb Bb cho bé. Da bé rất khỏe và mịn nên mình thấy vậy là ok rồi
    Trồng được khổ qua trên tp này luôn à. Vui nhỉ, chắc kiếm về trồng thử mới được...he he. Không biết có chỗ trồng không nữa
    Trải nghiệm mọi cảm xúc !:Smiling::Angel::Battin ey::Thinking::Laughing:
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 712 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Cái vụ trồng cây này hay đó. Mình ủng hộ hihihiih
    Nhà cô bạn mình đây này. Ở chung cư đâu có đất thế mà cũng trồng được 1 dàn lá mơ chó... vì chồng thích thịt chó mà lá mơ ngoài hàng ko bảo đảm. Rồi 1 cây chanh để lấy lá non ăn thịt gà. Nhìn cũng vui mắt lắm nhé.
    • 280 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mẹ mình nói lúc mình còn bé cũng tắm bằng khổ qua cho sạch sẽ và mát mẻ.:Smiling:
    Bây giờ nhiều chất độc nên trồng cây trong nhà để đảm bảo sức khỏe cho cả nhà.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 493 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duaconhoangdang Xem bài viết
    Mẹ mình nói lúc mình còn bé cũng tắm bằng khổ qua cho sạch sẽ và mát mẻ.:Smiling:
    Bây giờ nhiều chất độc nên trồng cây trong nhà để đảm bảo sức khỏe cho cả nhà.
    trồng được bao nhiêu đâu mà trồng?? ngoại trừ nhà có đất rộng thì mới nghĩ tới chuyện tự cung tự cấp thôi.
    Cứ tắm sữa tắm là an toàn nhất. Lá chi cho mất công mà con nguy hiểm nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 144 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Nếu có tắm, chỉ tắm chè xanh là còng thôi. Mà phải rửa sạch hơn cả cho mình dùng ấy chứ. E thấy bà chị em toàn làm thế à
    • 1,786 Bài viết

• 520 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nghecon-kr Xem bài viết
    Hôm qua bà bảo tắm lá thế này cho cháu nó ấm?!!!!
    Sao người lớn cứ nghĩ trẻ cọ ra khỏi bụng mẹ là lạnh nhỉ?? cứ thấy mọi người quấn mấy cái khăn bông cho bé mà mình muốn phát sốt.
    cái vụ không thống nhất thwongf xuyên xảy ra lắm, cái này phải kéo chồng vào cuộc mới ăn thua, lấy các dẫn chứng cụ thể về viêm phổi cho bà xem, viêm phổi không do lạnh, mà toàn do nóng quá, mồ hôi nhiều. tựu chung lại, bà cũng muốn tốt cho cháu nên cứ trao đổi thẳng thắn với bà là ok! Cái này mất thời gian đấy nhá
    Các tình iu vào link cho em xin 1 CẢM ƠN cho bài viết nha!

Hạnh phúc thế đã vẹn tròn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 168 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vthuhien1985 Xem bài viết
    cái vụ không thống nhất thwongf xuyên xảy ra lắm, cái này phải kéo chồng vào cuộc mới ăn thua, lấy các dẫn chứng cụ thể về viêm phổi cho bà xem, viêm phổi không do lạnh, mà toàn do nóng quá, mồ hôi nhiều. tựu chung lại, bà cũng muốn tốt cho cháu nên cứ trao đổi thẳng thắn với bà là ok! Cái này mất thời gian đấy nhá
    Uhm, cái gì cũng cần phải nói rõ ràng,. Mà mình nghĩ nói rõ ràng, hướng dẫn cho bà thấy thì mình nghĩ các bà sẽ hiểu thôi.
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 141 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi betretho Xem bài viết
    Uhm, cái gì cũng cần phải nói rõ ràng,. Mà mình nghĩ nói rõ ràng, hướng dẫn cho bà thấy thì mình nghĩ các bà sẽ hiểu thôi.
    Mình nghĩ các bà sợ các mẹ không biết chăm sóc bé nên mới vậy thôi, với lại các bà chăm sóc theo cách họ biết, đôi khi không đúng. Thì các mẹ nên nói chuyện với các bà và phải cho các bà thấy rằng mình cũng biết chăm sóc con nữa chứ
    • 155 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Em thì chẳng dám nói j với MC đâu các chị ạ.
    Bà 1 tay nuôi 10 người con thành đạt nên cứng lắm. Bà ko chịu nghe ai đâu nhé.
    Con em là cháu gái nội đầu tiên nên bà cưng như trứng mỏng. Em cũng biết nhiều cách MC áp dụng ko theo khoa học bây giờ nhưng ko dám nói. Thấy con ko có j thì OK cho xong chuyện.
    • 1,786 Bài viết

• 520 Được cảm ơn

Nhiều khi khó lắm, và yêu cháu hơn cả yêu bố cháu cơ, nhưng thỉnh thoảng góp ý nhẹ nhang thui, các cụ tự ái cao lắm. Ko vấn đề gì thì ko sao, khi có vấn đề mới có thể có bằng chứng. hi, chả mong có bằng chứng đâu, chỉ mong các bé khỏ mạnh thui. bà càng yêu, càng chăm thì mẹ càng nhàn chứ
    Các tình iu vào link cho em xin 1 CẢM ƠN cho bài viết nha!

Hạnh phúc thế đã vẹn tròn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 155 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vthuhien1985 Xem bài viết
    Nhiều khi khó lắm, và yêu cháu hơn cả yêu bố cháu cơ, nhưng thỉnh thoảng góp ý nhẹ nhang thui, các cụ tự ái cao lắm. Ko vấn đề gì thì ko sao, khi có vấn đề mới có thể có bằng chứng. hi, chả mong có bằng chứng đâu, chỉ mong các bé khỏ mạnh thui. bà càng yêu, càng chăm thì mẹ càng nhàn chứ
    Chị nói đúng đó. Nói thật lòng thì em cũng nhờ MC nhiều. Bố mẹ em ở xa sinh cháu bà nội lo hết. Chỉ có điều bà làm j đừng có mà ngăn bà.
    Như giờ cháu lớn rời, nó quấn bà hơn quấn mẹ nữa. Em gửi con cho bà trông cuối tuần 2 vc về thăm con chứ ko thuê được người trông con.
    Có bà cũng đỡ nhiều, chỉ có điều đừng nói j là OK hết. Thôi, tối về cấu chí chồng vậy.
    • 276 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Freshfish Xem bài viết
    Chị nói đúng đó. Nói thật lòng thì em cũng nhờ MC nhiều. Bố mẹ em ở xa sinh cháu bà nội lo hết. Chỉ có điều bà làm j đừng có mà ngăn bà.
    Như giờ cháu lớn rời, nó quấn bà hơn quấn mẹ nữa. Em gửi con cho bà trông cuối tuần 2 vc về thăm con chứ ko thuê được người trông con.
    Có bà cũng đỡ nhiều, chỉ có điều đừng nói j là OK hết. Thôi, tối về cấu chí chồng vậy.
    Hi. Mình thì không ở gần mấy bà của cháu nên chủ yếu là tự chăm cháu và thuê người. Nhưng cấu chí chồng thì...tội chồng quá...he he
    Trải nghiệm mọi cảm xúc !:Smiling::Angel::Battin ey::Thinking::Laughing:
    • eri
      Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 158 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình thì phải nhờ bà ngoại chăm cháu giúp. Bà ngoại bé hiền lắm nên mình có đóng góp ý kiến gì về bé bà cũng nhẹ nhàng đồng ý. Mình cũng phải góp ý tế nhị, chỉ sợ bà giận thì ko ai chăm bé giùm mình.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 712 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Mình ko ở với MC và cũng ko 1co1 mẹ ruột giúp khi có bé. Tự làm hết. Có gì ko biết lại alo gọi mẹ hỏi.
    Cũng may là mọi việc rồi cũng qua.
    • 106 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Ở với người lớn tuổi thi minh học hỏi được nhiều kinh nghiệm hay. Và ko ai chăm cháu tốt hơn bà rồi pk CM.
    Nhưng nhiều khi kinh nghiệm của bà chỉ là do truyển miệng, ko có khoa học nên phải nói ntn để bà ko tự ái và ko cho là con dâu dạy khôn.
    Cái đó khó lắm, chẳng phải ai cũng làm được
    • 168 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chamsoccon Xem bài viết
    Ở với người lớn tuổi thi minh học hỏi được nhiều kinh nghiệm hay. Và ko ai chăm cháu tốt hơn bà rồi pk CM.
    Nhưng nhiều khi kinh nghiệm của bà chỉ là do truyển miệng, ko có khoa học nên phải nói ntn để bà ko tự ái và ko cho là con dâu dạy khôn.
    Cái đó khó lắm, chẳng phải ai cũng làm được
    Quan trọng là CM phải biết cách nói sao cho khéo để các bà không giận, không buồn. Chứ các bà dễ tự ái lắm...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 493 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Thôi, nói bà cho mẹ cháu nồi lá xông này để tắm cho nó mát mẻ.
    Đẻ xong cũng phải xông hơ cho mồ hôi nó ra, thải hết chất bẩn. tắm lá này y như là đi Spa vậy hihihi!
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_kr Xem bài viết
    Thôi, nói bà cho mẹ cháu nồi lá xông này để tắm cho nó mát mẻ.
    Đẻ xong cũng phải xông hơ cho mồ hôi nó ra, thải hết chất bẩn. tắm lá này y như là đi Spa vậy hihihi!
    Nhưng mà là tắm hay là xông?
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4