Phòng tránh bệnh cho trẻ trong mùa hè

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.1K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 276 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Freshfish Xem bài viết
    Con em nhỏ lớn ở quê với bà nội. Trộm vía con, con chẳng có bệnh ji ngoài bệnh chơi nhiều.
    Trẻ con ở tp ít chạy nhảy, vận động như trẻ ở quê. Lại ít nghịch đất, cát,.. như trẻ ở quê nên sức đề kháng yếu, hay bệnh vặt.
    Mùa hè này các chị cho cháu về quê cơi cho nó thay đổi ko khí thì sẽ khỏe hết mà.
    Uhm. Mình cũng hay dẫn mấy nhóc về quê chơi cho tụi nó lăn lộn với cát với đất. Chứ không sau này đụng cái là bệnh, mệt lắm
    Trải nghiệm mọi cảm xúc !:Smiling::Angel::Battin ey::Thinking::Laughing:
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• eri
      Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 158 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Heo Tin Xem bài viết
    Uhm. Mình cũng hay dẫn mấy nhóc về quê chơi cho tụi nó lăn lộn với cát với đất. Chứ không sau này đụng cái là bệnh, mệt lắm
    Hai vợ chồng em cũng đợi bé lớn rồi về quê chơi cho bé biết đồng ruộng, con trâu....chứ ở tp rồi bé chỉ được xem qua tivi thôi.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 712 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Nói vụ cho bé về quê để biết đồng ruộng, con trâu mình lại nhớ tới vụ hôm qua vem TV. TV chiếu mấy đứa trẻ con Đức hư, bị cha mẹ gửi sang Phi Châu, Ấn Độ để rèn luyện. Có đứa lần đầu tiên được thấy người ta cắt cổ con gà làm thịt, khóc la om xòm, và nhất quyết ko ăn thịt gà.
    Nó ở Đức ăn thịt gà hàng ngày nhưng vì ko thấy con gà cũng chẳng biết người ta làm thịt ra sao để cho nó chén nên vô tư ăn. Giơ nó mới biết thịt gà là từ đâu ra.
    Nói ra thì trẻ con tp thiếu kiến thức về tự nhiên nhiều hơn trẻ nông thôn đó CM ạ
    • eri
      Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 158 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VAPHAM Xem bài viết
    Nói vụ cho bé về quê để biết đồng ruộng, con trâu mình lại nhớ tới vụ hôm qua vem TV. TV chiếu mấy đứa trẻ con Đức hư, bị cha mẹ gửi sang Phi Châu, Ấn Độ để rèn luyện. Có đứa lần đầu tiên được thấy người ta cắt cổ con gà làm thịt, khóc la om xòm, và nhất quyết ko ăn thịt gà.
    Nó ở Đức ăn thịt gà hàng ngày nhưng vì ko thấy con gà cũng chẳng biết người ta làm thịt ra sao để cho nó chén nên vô tư ăn. Giơ nó mới biết thịt gà là từ đâu ra.
    Nói ra thì trẻ con tp thiếu kiến thức về tự nhiên nhiều hơn trẻ nông thôn đó CM ạ
    Mình đồng ý. Mình nên cho bé tiếp xúc với thiên nhiên để bé trưởng thành và rắn rỏi hơn.
    • 280 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VAPHAM Xem bài viết
    Bé phải tiếp xúc với thiên nhiên mới tận mắt thấy được con trâu, người nông dân ko thì các bé làm văn miêu tả lung tung cả.
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 88 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi eri Xem bài viết
    Mình đồng ý. Mình nên cho bé tiếp xúc với thiên nhiên để bé trưởng thành và rắn rỏi hơn.
    Cho bé tiếp xúc nhiều với thiên nhiên và dạy trẻ biết yêu thiên nhiên chắc chắn bé sẽ thích và ham học hỏi thôi cm à
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 493 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Có nhiều cách để dạy bé biết sự vật, con vật đồ vật thật là ntn.
    Vi dụ như nhà mình hôm qua mua con gà già về hầm súp. Mổ bụng gà ra mình thấy còn buồng trứng bé. Mình gọi con lại và chỉ cho con trứng con gà đây này, khi trứng lớn con gà nó đẻ ra cho con ăn.... như thế là bé biết con gà nó đẻ trứng cho bé ăn chứ ko phải cái tủ lạnh. vì có bé được hỏi trứng gà từ đâu ra , bẻ bảo từ trong tủ lạnh!! hihihih
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_kr Xem bài viết
    Có nhiều cách để dạy bé biết sự vật, con vật đồ vật thật là ntn.
    Vi dụ như nhà mình hôm qua mua con gà già về hầm súp. Mổ bụng gà ra mình thấy còn buồng trứng bé. Mình gọi con lại và chỉ cho con trứng con gà đây này, khi trứng lớn con gà nó đẻ ra cho con ăn.... như thế là bé biết con gà nó đẻ trứng cho bé ăn chứ ko phải cái tủ lạnh. vì có bé được hỏi trứng gà từ đâu ra , bẻ bảo từ trong tủ lạnh!! hihihih
    Bé dễ thương quá vậy, nghĩ rằng trứng từ trong tủ lạnh ra à. Yêu quá. Uhm. Mình cũng hay dạy con bằng những cách như thế. Đôi khi các bé ở tp thiệt thòi lắm, có những bé mà khi được hỏi rắng hãy tả con gà. Thì các bé tả con gà....nằm trên bàn thờ á. Và các bé nghĩ rằng con gà là như vậy...Thiệt tình
    • 280 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc_nho Xem bài viết
    Bé dễ thương quá vậy, nghĩ rằng trứng từ trong tủ lạnh ra à. Yêu quá. Uhm. Mình cũng hay dạy con bằng những cách như thế. Đôi khi các bé ở tp thiệt thòi lắm, có những bé mà khi được hỏi rắng hãy tả con gà. Thì các bé tả con gà....nằm trên bàn thờ á. Và các bé nghĩ rằng con gà là như vậy...Thiệt tình
    Các bé có suy nghĩ đơn giản, nên bé thấy sự việc trước mắt như thế nào thì bé cho là như vậy.
    • 160 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

nếu cho các bé về quê chơi, Cm cũng phải để ý vụ tắm tám đó nhé.
    Ở quê ko phải chỗ nào cũng có nước máy hết đâu. Có nơi còn dùng nước sông, nước giếng,.... mấy chỗ đó giờ cũng ô nhiễm hết rùi.
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuong_lai Xem bài viết
    nếu cho các bé về quê chơi, Cm cũng phải để ý vụ tắm tám đó nhé.
    Ở quê ko phải chỗ nào cũng có nước máy hết đâu. Có nơi còn dùng nước sông, nước giếng,.... mấy chỗ đó giờ cũng ô nhiễm hết rùi.
    Khu vực nhà mình nước ổn định lắm. Với lại gần biển nữa. Chắc hè này cho bé ra tắm biển quá
    • eri
      Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 158 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc_nho Xem bài viết
    Khu vực nhà mình nước ổn định lắm. Với lại gần biển nữa. Chắc hè này cho bé ra tắm biển quá
    Hihi mình đồng ý cho bé đi tắm biển, tắm biển cũng làm sạch da bé đó.
    • 217 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

tắm biển rất tốt. Tắm biển là cách trị các bệnh da thông thường đó. Hè nào nhà mình cũng đi biểncả tuần.
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 141 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nghecon-kr Xem bài viết
    tắm biển rất tốt. Tắm biển là cách trị các bệnh da thông thường đó. Hè nào nhà mình cũng đi biểncả tuần.
    Mọi người thường đi biển nào. Mình thì thường đi biển Vũng Tàu cho nó gần.
    • 155 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Ở miền Nam thì có Vũng tàu là gần với Tp nên chắc mọi người đi cho nó gần. Chứ thực ra biển thì có nhiều nhg bãi tắm thì ko có sạch hay đẹp như Vũng tàu, Mũi Né, Nha Trang
    Nhà mình năm nay đi Nha trang. Ở đó có nhiều bãi tắm đẹp, sạch và yên tĩnh lắm.
    • 280 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Ở miền Nam thì có Vũng tàu là gần với Tp nên chắc mọi người đi cho nó gần. Chứ thực ra biển thì có nhiều nhg bãi tắm thì ko có sạch hay đẹp như Vũng tàu, Mũi Né, Nha Trang
    Nước biển Nha Trang xanh ngắt lại sạch sẽ, nên CM có nhiều thời gian thì dẫn bé đi Nha Trang để cả nhà cùng thư giãn nhé. Tốt cho làn da.^^
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thích biển Nha Trang lắm. Hè này mọi người cũng đi biển cho vui.
    • 168 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Roger_Ngo Xem bài viết
    Mình thích biển Nha Trang lắm. Hè này mọi người cũng đi biển cho vui.
    Mình cũng thích Nha Trang nhưng mà Nha Trang xa quá nên việc đi lại khó khăn, nên hay đi Vũng Tàu :Smiling:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 223 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

AX em quê Nha trang nè. ảnh nói tắm biển hàng ngày nên chẳng thấy đứa trẻ nào bệnh da cả??!!!
    nếu ra NT chơi các chị nhớ thưởng thức món Bún Cá, Chả Cá NT nhé. Rồi còn Nem, lẩu hải sản, ..
    Nói ra đã thèm rồi rooling:
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caffesua09 Xem bài viết
    AX em quê Nha trang nè. ảnh nói tắm biển hàng ngày nên chẳng thấy đứa trẻ nào bệnh da cả??!!!
    nếu ra NT chơi các chị nhớ thưởng thức món Bún Cá, Chả Cá NT nhé. Rồi còn Nem, lẩu hải sản, ..
    Nói ra đã thèm rồi rooling:
    Mấy món đó ngon khỏi chê, món nổi tiếng của Nt mà...he he...bữa nào ai ra đó gởi mua về mới được...hic hic