Phòng ngừa các bệnh ngoài da cho bé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.11K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 88 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi betretho Xem bài viết
    Cũng muốn cho bé đi tắm hồ lắm. Mà cũng ớn ớn. Kiếm hồ sahcjv à thay n]ớc mỗi ngày thì k biết kếm ở đâu. Có mẹ nào biết giới thiệu cho mình không?
    Dạo này ở hồ tắm không được sạch cho lắm.. Một phần do đông người. Một phần do chủ hồ bơi sợ tốn kém nên có thể sẽ không thay nước mỗi ngày đâu
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 493 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi danny04 Xem bài viết
    Dạo này ở hồ tắm không được sạch cho lắm.. Một phần do đông người. Một phần do chủ hồ bơi sợ tốn kém nên có thể sẽ không thay nước mỗi ngày đâu
    Tắm hồ cũng phải cẩn thận cái vụ nước vào tai bé đó Cm nhé.
    Phải vệ sinh tai sạch sẽ ko là thúi tai đó.Nước hồ hay nước sông, nước ji cũng dơ hết á
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_kr Xem bài viết
    Tắm hồ cũng phải cẩn thận cái vụ nước vào tai bé đó Cm nhé.
    Phải vệ sinh tai sạch sẽ ko là thúi tai đó.Nước hồ hay nước sông, nước ji cũng dơ hết á
    Mình thì nghĩ nên đi mua riêng cho bé cái hồ bơi rồi cho bé tắm thì yên tâm hơn đó các mẹ. Vừa khỏi mất thời giản a đường đi xa nữa
    • 280 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi danny04 Xem bài viết
    Mình có thể cho bé đi tắm ở các công viên nước lớn như Đầm Sen, còn những hồ bơi nhỏ mình thấy ko đảm bảo cho lắm.
    • 160 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc_nho Xem bài viết
    Mình thì nghĩ nên đi mua riêng cho bé cái hồ bơi rồi cho bé tắm thì yên tâm hơn đó các mẹ. Vừa khỏi mất thời giản a đường đi xa nữa
    nếu nhà có chỗ thì còn làm được. Mua cái hồ bằng cao su về bơm căng lê rồi đổ nước vào cho bé. Thế là an toàn.
    Nhưng lại ko vui như đi tắm hồ công cộng mới chít chứ! bé nhà mình toàn đòi ra hồ công thôi à
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuong_lai Xem bài viết
    nếu nhà có chỗ thì còn làm được. Mua cái hồ bằng cao su về bơm căng lê rồi đổ nước vào cho bé. Thế là an toàn.
    Nhưng lại ko vui như đi tắm hồ công cộng mới chít chứ! bé nhà mình toàn đòi ra hồ công thôi à
    Thì lâu lâu cho bé đi hồ công cộng cũng nên. Nhưng không nên đi thường xuyên.
    • 217 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Bên này mùa hé nhàmình toàn phải mua vé tháng để đi tắm hồ chứ ở nhà bé ko có chịu tắm trong hồ cao su đâu.
    Lúc trước mình thấy ở Lan Anh có hồ tắm, thấy cũng được lắm mà Cm
    • eri
      Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 158 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nghecon-kr Xem bài viết
    Bên này mùa hé nhàmình toàn phải mua vé tháng để đi tắm hồ chứ ở nhà bé ko có chịu tắm trong hồ cao su đâu.
    Lúc trước mình thấy ở Lan Anh có hồ tắm, thấy cũng được lắm mà Cm
    Nhân tiện hè, mình đưa bé đi tắm biển 1 ngày cho thoải mái.
    • 102 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Có điều kiện thì đi tắm biển nhg ko có thì đành chịu đi tắm hồ thôi. Tắm hồ xong là phải tắm lại ngay. Lau tai, mũi, xúc miệng sạch sẽ. Và ko nên tắm hồ khi đang có dịch bệnh. Ở đó bệnh lây nhanh lắm. Nguy hiểm vô cùng.
    • 276 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dieudang Xem bài viết
    Có điều kiện thì đi tắm biển nhg ko có thì đành chịu đi tắm hồ thôi. Tắm hồ xong là phải tắm lại ngay. Lau tai, mũi, xúc miệng sạch sẽ. Và ko nên tắm hồ khi đang có dịch bệnh. Ở đó bệnh lây nhanh lắm. Nguy hiểm vô cùng.
    Trong năm thì cũng nên dẫn bé ra biển cho bé thay đổi không khí cũng như biết biển là gì chứ nhỉ? Chứ để bé tắm hồ hoài cũng không tốt. Nhưng mà thỉnh thoảng cũng nên dẫn bé đi tắm hồ nhưng đừng đi nhiều. Thuốc tẩy nhiều. Hại da bé lắm. Cả người lớn tắm lên còn thấy khó chịu nữa huống chi là các bé.
    Trải nghiệm mọi cảm xúc !:Smiling::Angel::Battin ey::Thinking::Laughing:
    • 280 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Heo Tin Xem bài viết
    Trong năm thì cũng nên dẫn bé ra biển cho bé thay đổi không khí cũng như biết biển là gì chứ nhỉ? Chứ để bé tắm hồ hoài cũng không tốt. Nhưng mà thỉnh thoảng cũng nên dẫn bé đi tắm hồ nhưng đừng đi nhiều. Thuốc tẩy nhiều. Hại da bé lắm. Cả người lớn tắm lên còn thấy khó chịu nữa huống chi là các bé.
    Tắm biển là tự nhiên nên cũng tốt cho da bé, giúp làm sạch da bé.
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 141 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duaconhoangdang Xem bài viết
    Tắm biển là tự nhiên nên cũng tốt cho da bé, giúp làm sạch da bé.
    Biển vừa giúp bé thoải mái, vừa giúp bé vui chơi. Bên cạnh đó nước biển có thể chữa khỏi một số bệnh ngoài da không chỉ cho người lớn mà còn cho các bé nữa đó Cm.
    • 280 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi d_baby Xem bài viết
    Biển vừa giúp bé thoải mái, vừa giúp bé vui chơi. Bên cạnh đó nước biển có thể chữa khỏi một số bệnh ngoài da không chỉ cho người lớn mà còn cho các bé nữa đó Cm.
    Nhưng đi biển CM phải lựa chọn cho kĩ, vì có nhiều biển bị ô nhiễm và ko được sạch sẽ. Có lần mình đi Mũi Né mà thấy bãi tắm đó đến buổi chiều là rác nổi lềnh bềnh.
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 88 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Nhưng đi biển CM phải lựa chọn cho kĩ, vì có nhiều biển bị ô nhiễm và ko được sạch sẽ. Có lần mình đi Mũi Né mà thấy bãi tắm đó đến buổi chiều là rác nổi lềnh bềnh.
    Mùa hè thì khách du lịch nhiều. Có lẽ cũng không được sạch cho lắm..CM chọn bãi tắm nào cảm thấy sạch là được rồi.. Với lại cho bé tắm đừng lâu quá dễ bị bệnh
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 141 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mẹ thử dẫn bé đi Nha Trang thử xem, hoặc Long Hải, gần Vũng Tàu đó. Nhưng không phát triển về du lịch nhiều nên khách du lịch ít lắm. Ít hơn Vũng Tàu nhiều nên bãi biển sạch hơn nhiều đó mẹ.
    • 160 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Biển Long Hải thì khách ít vì mình thấy bãi tắm nó ko rộng như VT. biển VT có nhiều trò chơi hơn
    Nhưng thích nhất vẫn là đi Mũi Né hay Nha trang
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2