Lactacyb BB trị rôm sảy!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.2K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 141 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nghecon-kr Xem bài viết
    Mình ở Đức thấy chỉ có toa bs mới mua được loại sữa tắm này. Nó được xem là dược phẩm mà. Ko mua ở ngoài được đâu
    Theo mình đọc một bài báo thì mình biết rằng Lactacyb Bb sử dụng như sữa tắm bình thường được và nó đang có chiến dịch tuyên truyền cho mọi người biết. Tại trước giờ nó toàn đc bán trong các tiệm thuốc nên mọi người nghĩ là phải có toa của BS mới có thể sử dụng được. Mình ko biết là có đúng không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 280 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi d_baby Xem bài viết
    Theo mình đọc một bài báo thì mình biết rằng Lactacyb Bb sử dụng như sữa tắm bình thường được và nó đang có chiến dịch tuyên truyền cho mọi người biết. Tại trước giờ nó toàn đc bán trong các tiệm thuốc nên mọi người nghĩ là phải có toa của BS mới có thể sử dụng được. Mình ko biết là có đúng không?
    Vậy mình sẽ sử dụng sữa tắm này theo toa của bs phải ko các Mẹ?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 712 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi d_baby Xem bài viết
    nếu nó đc bán trong tiệm thuốc thì có lý do.
    Chỉ có ở Việtnam thì mới mua thuốc trong tiệm thuốc mà ko cần toa bs. Chứ ở nn thì gần như phải có toa bs mới mua được thuốc.
    Mình nhớ lúc thằng con bị họ. Bs cho toa 1 chai thuốc ho loại bình thường thôi. dặn khi uống hết thì phải đi khám lại.
    Con uống hết chai thuốc thì cũng gần hết bệnh, mình nghĩ thôi ra tiệm thuốc mua thêm 1 chai nữa là xong, ko cần khám. Ở Vn thì OK. Nhưng ở nn thì NO. phải có toa bs mới bán.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 280 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VAPHAM Xem bài viết
    Chỉ có ở Việtnam thì mới mua thuốc trong tiệm thuốc mà ko cần toa bs. Chứ ở nn thì gần như phải có toa bs mới mua được thuốc.
    Mình nhớ lúc thằng con bị họ. Bs cho toa 1 chai thuốc ho loại bình thường thôi. dặn khi uống hết thì phải đi khám lại.
    Con uống hết chai thuốc thì cũng gần hết bệnh, mình nghĩ thôi ra tiệm thuốc mua thêm 1 chai nữa là xong, ko cần khám. Ở Vn thì OK. Nhưng ở nn thì NO. phải có toa bs mới bán.
    Hình như ở NN về khoản thuốc thang này thì họ kĩ hơn VN mình, nên họ ko có những trường hợp dùng sai thuốc như ở nước mình.
    • 188 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mỗi bé hợp 1 kiểu í. Bé nhà mình đợt vừa rồi ăn nhiều vải, mọc rôm lung tung. Tắm Lactacyd không đỡ. Rồi mình quay qua tắm mướp đắng, lá kinh giới, rồi đến lá sài đất. Chả cái gì hết. Rồi tình cờ 1 lần mua lá trà xanh về, tắm có 1 lần mà vết rôm thâm hết, giờ sau vài ngày thì nhẵn nhụi lắm rồi, sạch sẽ lăm, ko còn 1 con rôm.
    Vì thế, có bé hợp cái nọ, bé hợp cái kia. Cứ thử thôi các mẹ ạ.
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VAPHAM Xem bài viết
    Đúng đó. Ở NN phải dùng thuốc theo toa của Bác sĩ, không có bệnh không được sử dụng thuốc lung tung và nếu có bệnh phải đi Bác sĩ.
    • 168 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimbong2009 Xem bài viết
    Mỗi bé hợp 1 kiểu í. Bé nhà mình đợt vừa rồi ăn nhiều vải, mọc rôm lung tung. Tắm Lactacyd không đỡ. Rồi mình quay qua tắm mướp đắng, lá kinh giới, rồi đến lá sài đất. Chả cái gì hết. Rồi tình cờ 1 lần mua lá trà xanh về, tắm có 1 lần mà vết rôm thâm hết, giờ sau vài ngày thì nhẵn nhụi lắm rồi, sạch sẽ lăm, ko còn 1 con rôm.
    Vì thế, có bé hợp cái nọ, bé hợp cái kia. Cứ thử thôi các mẹ ạ.
    Cơ địa mỗi bé mỗi khác nhau nên tùy vào bé mà lựa chọn cái nào phù hợp cho bé.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 223 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Ôi!!! thế cuối cùng là sao đây?!! e lỡ mua 1 hộp Lactacyd rồi . Hic...
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caffesua09 Xem bài viết
    Ôi!!! thế cuối cùng là sao đây?!! e lỡ mua 1 hộp Lactacyd rồi . Hic...
    Đâu sao đâu. Cứ tắm cho bé bình thường như sữa tắm thôi. Không sao đâu mẹ bé à.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3