Dùng tã giấy hay tã vải????

• 3 Lượt chia sẻ
  • 27.5K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 88 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi d_baby Xem bài viết
    Mình nghĩ chắc cũng không đến nỗi đâu nên các mẹ cứ cố gắng xíu là được à...cố lên các mẹ.
    CM chăm con mệt tí nhưng mà con khoẻ mạnh là hạnh phúc lắm rồi mà
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 712 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

tã vải thì tiết kiệm được nhiều tiền nhg lại tốn thời gian giặt. Nhà ai có giúp việc thì dùngtã vải là tốt cho con nhất đấy.
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 141 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VAPHAM Xem bài viết
    tã vải thì tiết kiệm được nhiều tiền nhg lại tốn thời gian giặt. Nhà ai có giúp việc thì dùngtã vải là tốt cho con nhất đấy.
    Nếu mẹ có thời gian ở nhà chăm sóc bé thì dùng tã vải cũng được. Hoặc có bà phụ chăm đó. Chắc chắn các bà sẽ thích dùng tã vải hơn tã giấy.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Di_cuBi Xem bài viết
    Các mẹ ơi!

Nhà em hay tranh cãi giữa chị dâu và mẹ em về việc nên cho em bé dùng tã giấy hay tã vải. Chị dâu thì đòi tã giấy. mà mẹ thì muốn dùng tã vải cho...an toàn...

Cái này em không có ý kiến....Vì em chưa biết
    Có mẹ nào biết không? Chia sẻ em với!
    Mình nghĩ nên dùng tả giấy cho bé tốt hơn
    • 160 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

bây giờ mẹ nào cũng phải đi làm, con gửi bà hay người làm trông cho. dùng tã vải cực lắm mà vệ sinh nhà ko sạch thì hôi mù.
    tã giấy thì tiện nhất nhưng sau này bỏ tã thì hơi khó.
    • 353 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Dùng tã giấy con ngủ ngon lành,không phải cứ ướt 1 tí lại khóc lại thay - con ngủ không yên được.
    Lúc con ị phân su với hoa cà hoa cải giặt chỉ muốn ném tã đi luôn thôi
    Mình sau khi tham khảo các bà chị về chuyện hăm mông rồi chân vòng kiềng...thì quyết định cho con dùng tã giấy,rồi bỉm luôn từ lúc mới sinh.Cứ vệ sinh sạch sẽ sau khi thay bỉm,3 tiếng thay bỉm cho con 1 lần thì chả sợ hăm - con mình còn thuộc dạng da nhạy cảm nhé thế mà vẫn ok.Còn chân vòng kiềng thì ngày trước các mẹ làm gì có bỉm mà đóng thế mà vẫn vòng kiềng đều đấy thôi
    wjFOp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 160 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhoa07 Xem bài viết
    Dùng tã giấy con ngủ ngon lành,không phải cứ ướt 1 tí lại khóc lại thay - con ngủ không yên được.
    Lúc con ị phân su với hoa cà hoa cải giặt chỉ muốn ném tã đi luôn thôi
    Mình sau khi tham khảo các bà chị về chuyện hăm mông rồi chân vòng kiềng...thì quyết định cho con dùng tã giấy,rồi bỉm luôn từ lúc mới sinh.Cứ vệ sinh sạch sẽ sau khi thay bỉm,3 tiếng thay bỉm cho con 1 lần thì chả sợ hăm - con mình còn thuộc dạng da nhạy cảm nhé thế mà vẫn ok.Còn chân vòng kiềng thì ngày trước các mẹ làm gì có bỉm mà đóng thế mà vẫn vòng kiềng đều đấy thôi
    Có mẹ nói chân vòng kiền là do đóng bỉm, nhưng như mẹ nó nói thì mình thấy rất có lý.
    Cũng có mẹ nói là do mình bế con dạng cắp nách, 2 chân con nó dang ra nên bị vòng kiềng???
    Chẳng biết đúng ko nhg mình nghĩ 1 phần do di truyển thì đúng hơn là bế
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 88 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi d_baby Xem bài viết
    Nếu mẹ có thời gian ở nhà chăm sóc bé thì dùng tã vải cũng được. Hoặc có bà phụ chăm đó. Chắc chắn các bà sẽ thích dùng tã vải hơn tã giấy.
    tôi nghĩ tã giấy nóng cho bé lắm. dùng nhiều chắc sẽ bị rôm sẩy..tả vải tuy không tiện bằng tả giấy nhưng tôi nghĩ tả vải sẽ tốt hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 493 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi danny04 Xem bài viết
    tôi nghĩ tã giấy nóng cho bé lắm. dùng nhiều chắc sẽ bị rôm sẩy..tả vải tuy không tiện bằng tả giấy nhưng tôi nghĩ tả vải sẽ tốt hơn
    Nên chọn loại thoáng mát, mỏng dùng cho mùa hè thì ko có vần đề ji đâu anh trai ạ
    • 280 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_kr Xem bài viết
    Nên chọn loại thoáng mát, mỏng dùng cho mùa hè thì ko có vần đề ji đâu anh trai ạ
    Tùy vào mỗi CM muốn sử dụng như thế nào cho bé thôi, chỉ cần CM đảm bảo vệ sinh sạch sẽ cho bé là ổn rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Di_cuBi Xem bài viết
    Các mẹ ơi!

Nhà em hay tranh cãi giữa chị dâu và mẹ em về việc nên cho em bé dùng tã giấy hay tã vải. Chị dâu thì đòi tã giấy. mà mẹ thì muốn dùng tã vải cho...an toàn...Cái này em không có ý kiến....Vì em chưa biết
    Có mẹ nào biết không? Chia sẻ em với!
    Các mẹ ơi, chớ hiểu tã vải là tã truyền thống như các cụ may. Tã vải (hay còn gọi là bỉm vải) ở đây cũng tiện lắm. Thiết kế y hệt như bỉm giấy, nhưng ưu việt hơn là ko chứa hóa chất độc hại, ko hăm, có thể giặt lại và sử dụng trong vòng 3 năm, rất tiết kiệm cho các mẹ nhé!
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình và chị dâu ở nhà thì dùng kết hợp tã vải và tã giấy, khi bé ở nhà thì mình dùng cho bé tã vải bambi mio, thấm hút củng tốt mà dùng xong giặt tái sử dụng lại tiết kiệm , còn khi ra ngoài đi chơi cuối tuần thì mình dùng tã giấy huggis , zơ là zụt vào xọt rác luôn rất chi là tiện
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3