Dùng tã giấy hay tã vải????

• 3 Lượt chia sẻ
  • 27.5K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 180 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!

Nhà em hay tranh cãi giữa chị dâu và mẹ em về việc nên cho em bé dùng tã giấy hay tã vải. Chị dâu thì đòi tã giấy. mà mẹ thì muốn dùng tã vải cho...an toàn...

Cái này em không có ý kiến....Vì em chưa biết
    Có mẹ nào biết không? Chia sẻ em với!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 223 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Nhà mình chắc dùng 2 loại. Vì bà ngoại đã may sẵn cho cháu 20 cái tã vải tam giác bằng vải xô mềm rồi. bà bảo quấn cho bé nó thoáng. Còn tả giấy thì đang hóng xem CM dùng loại nào tốt mới chuẩn bị mua.
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 83 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Nhà em thì ban ngày dùng tã vải ban đêm dùng tã giấy. Mặc dù từ lúc sinh bé cho tới giờ mẹ chồng em nhất định k cho dùng tã giấy bảo là hăm đít cháu. Thời gian đầu em sợ mẹ chồng k giám dùng tã giấy mà cứ dùng tã vải cho con đêm đi ngủ con tè hay dậy còn mẹ thì thấp thỏm ngủ không yên giấc vì lo con tè không biết sợ con ngấm ngược nước tiểu vào người sẽ ốm vì nhiễm lạnh. Sau dùng tã giấy ban đêm mẹ k phải lo còn con thì khô thoáng cả 2 mẹ con đều được giấc ngủ ngon. Buổi sáng em thay tả cho cháu rồi đưa mẹ chồng xem là tả giấy thấm hút khô như thế này mẹ yên tâm và mình lau cho cháu sau khi thay tả thì cháu không bị hăm. Em dùng cho đến giờ con em hơn 3 tháng nhưng mông đít bé vẫn sạch sẽ mịn màng, thế là mẹ chồng k nói gì nữa.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 712 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Nhà mình toàn dúng tã giấy. tiện mà vệ sinh nữa. Ngán cái vụ phải giặt dũ lắm. Nhất là lúc con ị, giặt rất khó ra.
    • 237 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Em mới sinh bé được 2 tháng,cũng có tả vải nhưng e toàn dùng tã giấy thôi,vì dùng tả vải khi bé tè bé sẽ ngũ k được ngon giấc,khi dùng tả vải chỉ cần thường xuyên lau cho bé và thoa phấn khi thay tả thì bé sẽ ko bi hăm đít.Nhưng vấn đề e lo là có người nói nếu bó tả cho bé thường xuyên bé sẽ bị đi hai hàng
    • 160 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienhuong2404 Xem bài viết
    Em mới sinh bé được 2 tháng,cũng có tả vải nhưng e toàn dùng tã giấy thôi,vì dùng tả vải khi bé tè bé sẽ ngũ k được ngon giấc,khi dùng tả vải chỉ cần thường xuyên lau cho bé và thoa phấn khi thay tả thì bé sẽ ko bi hăm đít.Nhưng vấn đề e lo là có người nói nếu bó tả cho bé thường xuyên bé sẽ bị đi hai hàng
    Nếu bó tã thường xuyên mà trẻ đi 2 hàng chắc trẻ con ở nn đi 2 hàng hết hả mẹ nó. Đứng có tin người ta nói, vì chuyện này mình thấy ko có lý.
    tã vải thì mình thấy ở dưới quê người ta dùng nhiều, chứ trên tp thì ít dùng hon. Tã vãi mà chịu khó giặt sạch sẽ, phơi nắng tiệt trùng thì cũng tốt. Nhưng ban đêm bắt buộc phải dùng tã giấy bé ngủ mới ngon.
    • 106 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Lúc con mình trong tháng bà nội cũng toàn dùng tã vải. bà cũng sợ cháu đi 2 hàng. Ra tháng rồi mình mới dùng tã giấy cho con đấy.
    2 loại cũng được mà
    • 276 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Mình thì nghĩ là nên kết hợp tã vải và tã giấy, tùy thời điểm cũng như tùy khi hậu. Tã vải thì thoáng hơn cho bé. Tã giấy thì tiện hơn.
    Trải nghiệm mọi cảm xúc !:Smiling::Angel::Battin ey::Thinking::Laughing:
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình cũng kết hợp xài tả giấy và tả vải, ngoại bé khuyên k nên sử dụng tả giấy hoàn toàn, k tốt cho bé. Mình làm theo và thấy cũng đúng.
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 141 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình cũng thấy như vậy đó. Chứ thấy các bé lúc nào cũng phải đóng tã, mình thấy còn khó chịu nữa huống chi là các bé
    • 168 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Bé nahf mình mình cũng khi nào cần lắm mới đóng tả cho bé. Không thì tội bé lắm.
    • eri
      Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 158 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Khi nào có người bên cạnh bé thì mình cũng ko đóng tả cho bé làm gì, bí mà bức bối cho bé.
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 223 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Thế cuối cùng các nhà dùng tã giấy hiệu ji vậy? bé mới sinh thì mình dùng số mấy và mua bao nhiêu thì đủ ạ?
    • 280 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình chỉ thấy ở ngoài bán tã giấy thôi. Vậy tã vải có giống với tã giấy ko CM???
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duaconhoangdang Xem bài viết
    Mình chỉ thấy ở ngoài bán tã giấy thôi. Vậy tã vải có giống với tã giấy ko CM???
    Tã vải thường là do mình tự mua vải về cắt may cho bé, chứ ở ngoài hầu như không bán tã vải bạn à. Nếu cần bạn có thể nhờ bà ngoại hoặc bà nội bé may cho, họ thường có kinh nghiệm nhiều hơn mình tỏng những vấn đề đó
    • 276 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc_nho Xem bài viết
    Tã vải thường là do mình tự mua vải về cắt may cho bé, chứ ở ngoài hầu như không bán tã vải bạn à. Nếu cần bạn có thể nhờ bà ngoại hoặc bà nội bé may cho, họ thường có kinh nghiệm nhiều hơn mình tỏng những vấn đề đó
    Uhm, đúng rồi. Mình muốn xài tã vải cũng phải nhờ mẹ mình chỉ cách làm, nhưng mẹ mình làm dùm luôn cho một đóng, xài đã luôn chưa hết nữa ...he he
    Trải nghiệm mọi cảm xúc !:Smiling::Angel::Battin ey::Thinking::Laughing:
    • 280 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc_nho Xem bài viết
    Mình chưa có bé nên ko biết rõ lắm, hỏi mọi người để tham khảo ý kiến. Sau này có bé thì phải nhờ đến bà ngoại thôi.
    Mình thấy các chị ở nhà chỉ sử dụng tã giấy mà ko sử dụng tã vải, nên khi nghe mọi người nói về tã vải mình thấy hơi lạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 493 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Mình thấy ở quê vẫn còn dùng tã vải nhiều. Ở Việtnam như vậy cũng tốt vì thoáng mát, trẻ ít bị hăm.
    Nhưng hơi hơi bất tiện là phải lau nhà thường ko thì khai lắm. Vào nhà ngửi mùi là biết nhà có trẻ nhỏ.
    Ở tp bây giờ chắc ít nhà còn dùng loại này nhỉ??? chật chội thì chẳng tiện chút nào, chưa kể giặt mà ko có chỗ phơi cũng khổ.
    • 168 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_kr Xem bài viết
    Mình thấy ở quê vẫn còn dùng tã vải nhiều. Ở Việtnam như vậy cũng tốt vì thoáng mát, trẻ ít bị hăm.
    Nhưng hơi hơi bất tiện là phải lau nhà thường ko thì khai lắm. Vào nhà ngửi mùi là biết nhà có trẻ nhỏ.
    Ở tp bây giờ chắc ít nhà còn dùng loại này nhỉ??? chật chội thì chẳng tiện chút nào, chưa kể giặt mà ko có chỗ phơi cũng khổ.
    Cái quan trọng là các mẹ có chịu khó hay không thôi. Như mình và dì mình nahf ở tp vẫn xài tã vải cho bé bình thường. đi đâu mới xài tã giấy. Các mẹ chịu khó cực hơn một xíu nhưng tốt hơn cho bé. Nhưng tùy mỗi người thôi. Nếu cảm thấy làm được và có thời gian thì làm, không thì thôi
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 141 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi betretho Xem bài viết
    Cái quan trọng là các mẹ có chịu khó hay không thôi. Như mình và dì mình nahf ở tp vẫn xài tã vải cho bé bình thường. đi đâu mới xài tã giấy. Các mẹ chịu khó cực hơn một xíu nhưng tốt hơn cho bé. Nhưng tùy mỗi người thôi. Nếu cảm thấy làm được và có thời gian thì làm, không thì thôi
    Mình cũng nghĩ vậy, nên sử dụng tả vải cho bé như Mợ mình cũng thế, và cái quan trọng là do mình, mình có chịu khó để sử dụng nó không thôi
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3