có nên tắm cho bé bằng cây lá thiên nhiên không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.02K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,786 Bài viết

• 520 Được cảm ơn

Bé nhà mình 10 tháng, hàng ngày mình vẫn đun nước tắm gồm: chè xanh, mướp đắng, sài đất. Vẫn không thể thiếu sữa tắm vì bé nhiều mồ hôi lắm, dùng kết hợp được cả 2 là tốt nhất!
    Các tình iu vào link cho em xin 1 CẢM ƠN cho bài viết nha!

Hạnh phúc thế đã vẹn tròn
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 168 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vthuhien1985 Xem bài viết
    Bé nhà mình 10 tháng, hàng ngày mình vẫn đun nước tắm gồm: chè xanh, mướp đắng, sài đất. Vẫn không thể thiếu sữa tắm vì bé nhiều mồ hôi lắm, dùng kết hợp được cả 2 là tốt nhất!
    Nếu kết hợp cả 2 thì nên sử dụng phương pháp nào trước? có hại gì không?
    • 276 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Theo mình thì nên sử dụng phương pháp thiên nhiên cho bé trước, sau đó sử dụng sữa tắm để tắm sơ lại cho bé là ok
    Trải nghiệm mọi cảm xúc !:Smiling::Angel::Battin ey::Thinking::Laughing:
    • 106 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Heo Tin Xem bài viết
    Theo mình thì nên sử dụng phương pháp thiên nhiên cho bé trước, sau đó sử dụng sữa tắm để tắm sơ lại cho bé là ok
    Tắm như mẹ Heo tin thì cuối cùng cái gì có tác dụng tốt cho da của con?? cây lá hay sữa tắm?
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 141 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chamsoccon Xem bài viết
    Tắm như mẹ Heo tin thì cuối cùng cái gì có tác dụng tốt cho da của con?? cây lá hay sữa tắm?
    Mình nghĩ là tắm cho bé bằng pp thiên nhiên trước, cho các tinh chất của thiên nhiên thấm qua da bé, rồi sau đó tắm lại bằng sữa tắm để tẩy đi các bụi bẩn mà pp thiên nhiên không tẩy hết được, hoặc trên lá cây...
    • 276 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi d_baby Xem bài viết
    Mình nghĩ là tắm cho bé bằng pp thiên nhiên trước, cho các tinh chất của thiên nhiên thấm qua da bé, rồi sau đó tắm lại bằng sữa tắm để tẩy đi các bụi bẩn mà pp thiên nhiên không tẩy hết được, hoặc trên lá cây...
    Ý mình cũng như vậy đó Cm à
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

tắm bằng lá cây tốt lắm đó, người lớn tắm da cũng đẹp và hồng hào hơn, 2 mẹ con tắm chung, hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 493 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Mình chỉ chuộng mỗi cái vụ lá xông thôi. Cảm cúm mà có nồi lá xông thì mau hết. Xông xong lấy nước đó tắm luôn thì OK. chứ hàng ngày nấu nước lá tắm cách nhách lắm. lười!
    • 168 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_kr Xem bài viết
    Mình chỉ chuộng mỗi cái vụ lá xông thôi. Cảm cúm mà có nồi lá xông thì mau hết. Xông xong lấy nước đó tắm luôn thì OK. chứ hàng ngày nấu nước lá tắm cách nhách lắm. lười!
    Mình nghĩ là nên làm siêng tắm cho bé để giữ da bé khỏe mạnh trong thời gian đầu khi bé còn nhỏ thôi, sau này bé lớn rồi tắm ít lại...Ráng đi Mẹ bé à
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trong thời gian đầu da bé cần chăm sóc rất cẩn thận, nên CM cứ chịu khó cho bé cho đến khi bé lớn 1 tí là khỏe rồi, như bé nhà mình nè.
    • 276 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Chăm sóc cho da bé là rất quan trọng, không lơ là được đâu Cm à. Vì thế chẳng thà chịu cực một xíu mà con mình khỏe mạnh, còn hơn sau này chạy tới chạy lui tìm thầy thuốc. Mệt lắm
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình hồi đó cũng mệt muốn xỉu luôn. Nhưng nghĩ vì con nên ráng lết làm. Qua khỏi thời gian đó thì cũng thấy khỏe hẳn. Rồi cũng qua thôi
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 141 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nghĩ thì lâu nhưng rồi cũng qua nhanh lắm. Nên Cm cố lên. Nhưng mình nghĩ rằng làm những việc đó cũng là niềm hạnh phúc của mẹ đó chứ :Angel:
    • 168 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Thời gian đó mình cũng khổ sở lắm. Nhưng mỗi lần nhìn thấy con khỏe mạnh là quên hết mệt mỏi
    • eri
      Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 158 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cũng hơi cực nhưng mà nhìn thấy nụ cười của bé là mình cũng thấy vui rồi.
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Con cái là niềm hạnh phuc của ba mẹ mà. THỉnh thoảng cũng bực mình cáu với bé, nhưng những lúc ngồi ngắm con chơi lại thấy hạnh phúc biết bao
    • 276 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

2 đứa nhà mình quậy không chịu nổi, nhưng được cái nhóc anh rất thương em gái. Gì chứ nói Miu kêu alf TIn làm ngày, thấy vui vì 2 đứa còn nhỏ mà biết yêu thương nhâu, với mình thế là đủ
    • 168 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

2 đứa nhà mình quậy không chịu nổi, nhưng được cái nhóc anh rất thương em gái. Gì chứ nói Miu kêu alf TIn làm ngày, thấy vui vì 2 đứa còn nhỏ mà biết yêu thương nhâu, với mình thế là đủ
    2 đứa đáng yêu quá. Tụi nhỏ thường dễ tranh giành nhau lắm, nhưng yêu thương được vậy là tốt rồi
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 141 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cài này là phải học hỏi Mẹ Heo Tin rồi. Làm sao để e bé thương nhau thế nhỉ???!
    • 155 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Nói các chị đừng ném đá em chứ em thấy trẻ con ở quê chỉ khi nào bị bệnh ngoài da người ta mới tắm lá chứ bình thường 1 cục xà bông cả nhà tắm chung chứ chẳng như tp, cứ phải tắm lá này là kia. Mệt
    Còn con nhà e vì đẻ ra nó hơi đen, bà nội sợ xí cháu bà nên tắm toàn bằng nước dừa tươi. Nhà có cả vườn nên cứ tắm thoải mái, chẳng biết có phải tắm nước dừa nhiều ko mà con em giờ da chỗ đen chỡ trắng (bị lang ben). e đang rầu thúi ruột đây này:Crying: