Chữa cháy nắng cho bé bằng thảo dược

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.15K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 280 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Phòng tránh là cách chữa tốt nhất đối với cháy nắng nhưng khi đã bị cháy nắng rồi thì có một số cách đắp thảo dược giúp chữa cháy nắng rất hữu hiệu.
    Khi đi tắm nắng hay tận hưởng cảm giác sảng khoái dưới ánh nắng vàng rộm, cháy nắng sẽ xuất hiện khi bạn ít ngờ tới nhất. Thông thường, cháy nắng ở mức độ nhẹ sẽ gây ra các đốm đỏ, hơi đau nhưng vết cháy nắng nghiêm trọng hơn có thể làm da xuất hiện vết phồng rộp, sốt cao… Phòng tránh là cách chữa tốt nhất đối với cháy nắng nhưng khi đã bị cháy nắng rồi thì có một số cách đắp thảo dược giúp chữa cháy nắng rất hữu hiệu.

Rau má

Đắp rau má và trà xanh

Chuẩn bị đồ đắp bằng rau má và trà xanh rất đơn giản. Cho hỗn hợp thảo dược vào ấm nước lớn. Xốc lên cùng gạc cotton và để trong 30 phút. Dùng hỗn hợp đắp lên vùng da cháy nắng trong 30 phút.

Rau má giúp cho cơ tái tạo lại và kích thích sự hình thành của collagen. Trà xanh dùng ngoài da sẽ thúc đẩy việc liền vết thương do cháy nắng. Trà xanh cũng giàu vitamin và dưỡng chất. Rau má có thể được uống như trà để phòng tránh cháy nắng. Tuy nhiên, bạn nên hỏi ý kiến bác sĩ trước vì rau má nhiều khi lại hạn chế một số tác dụng của các loại thuốc khác.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 280 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Dầu oải hương và lô hội

Và lô hội làm dịu vết cháy nắng

Pha chế thuốc bôi bằng oải hương và lô hội có thể làm dịu vết bỏng nắng. Dầu lô hội giúp làn da bị tổn thương được giữ ẩm, mềm và nhanh liền. Oải ương làm dịu da và chống khuẩn. Cả hai đều giúp làm giảm đau và tránh cho làn da bị bong tróc.

Cho dầu oải hương vào dầu lô hội và trộn đều. Dịch lô hội cũng có thể làm lành nhưng với tác dụng làm se thì dầu lô hội dễ sử dụng hơn. Thêm vitamin E vào hỗn hợp để làm tăng tác dụng.

Theo Eva
    • 280 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mùa hè nhiều CM dẫn bé đi tắm biển nhớ phòng chống cháy nắng cho bé và cả mẹ nữa nhé.
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 231 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Thanks bài viết hữu ích nhé. Mà hơi mất thời gian 1 chút.
    • 168 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Cảm ơn bài viết bổ ích nha.
    • 155 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Lầy sữa chua thoa lên da cũng chữa cháy nắng được đó. Vết cháy sẽ lột da nhưng ko bị rát
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Freshfish Xem bài viết
    Lầy sữa chua thoa lên da cũng chữa cháy nắng được đó. Vết cháy sẽ lột da nhưng ko bị rát
    Các này có sử dụng cho người lớn được không bạn? Là sữa chua ăn bình thường đó hả??
    • 160 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

lấy sữa chua bình thường mình ăn đó bạn. trẻ con cũng được mà người lớn cũng được, nhg sau đó nhớ rửa hay tắm sạch lại nhé

Dùng ruột cây nha đam thoa lênchỗ da bị cháy nắng cũng ok lắm đó
    • eri
      Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 158 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Những cách này có thể giúp cho cả mẹ và bé có được 1 làn da khỏe mạnh, mặc dù hơi tốn công sức nhưng chúng ta có thể thư giãn tại nhà.
    • 217 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Lấy dầu oliu hay dầu mè cũng được mà.
    làm thế là để da nó ko bị khô, bong tróc ra đó
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 141 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuong_lai Xem bài viết
    lấy sữa chua bình thường mình ăn đó bạn. trẻ con cũng được mà người lớn cũng được, nhg sau đó nhớ rửa hay tắm sạch lại nhé

Dùng ruột cây nha đam thoa lênchỗ da bị cháy nắng cũng ok lắm đó
    Ngoài ra nha đam còn có thể giúp cho đôi mắt khỏe đẹp bằng cách đắp nhaddamm lên mắt và nằm thư giãn, nó sẽ giúp giảm vết thâm trên mắt và giúp bạn có một đôi mắt đẹp đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 155 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Cm cũng có thể để 1 trái dưa leo trong tủ lạnh. Xong rồi bào mỏng ra thành từng lát đắp lên da chỗ cháy nắng cũng có tác dụng làm mát da nữa đó
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 712 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Thêm cách nữa này

lấy viên Vitamin E bóc lấy cái dầu Vitamin E đó thoa vào chỗ vết cháy nắng cũng tốt, giúp da mau lành.
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các loại thực vật có ích ghê.
    • 102 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Còn này nhà mình hay làm mỗi khi đi biển về:
    lấy gel của cây Nha Đam trộn với sữa tươi tiệt trùng thoa lên vùng da cháy nắng. Rất mát Cm ạ
    • 168 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dieudang Xem bài viết
    Còn này nhà mình hay làm mỗi khi đi biển về:
    lấy gel của cây Nha Đam trộn với sữa tươi tiệt trùng thoa lên vùng da cháy nắng. Rất mát Cm ạ
    Nha đam trộn với sữa chưa ngon lắm đó.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 223 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi betretho Xem bài viết
    Nha đam trộn với sữa chưa ngon lắm đó.
    Nha đam trộn sữa chua chỉ để măm thôi. hehehehe
    Nhà em thì lấy nước Hoa Cúc theo lên da bị rám nắng. Thấy cũng xi nhê lắm đó
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Nha đam có nhiều công dụng hay quá nhỉ. Nhà mình cũng trồng nha đam mà ít tận dụng nó lắm.
    • 280 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc_nho Xem bài viết
    Nha đam có nhiều công dụng hay quá nhỉ. Nhà mình cũng trồng nha đam mà ít tận dụng nó lắm.
    Nha đam vừa sử dụng để làm mát da lại còn dùng để nấu chè nữa đó Mẹ.
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 88 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc_nho Xem bài viết
    Nha đam rất tốt mà đặc biệt là làm đẹp da.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2