Các mẹ đang dùng sữa tắm nào cho bé vậy? Bật mí chút nha

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • 75 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bé nhà mình mới đầy tháng, được tặng nhiều quà lắm, và có rất nhiều loại sữa tắm, các mẹ có kinh nghiệm gì thì chia sẻ nhé!
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 168 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Theo mình biết thì sữa tắm Lactacyd Bb là một trong những loại sữa tắm các chuyên gia khuyên dùng. Có rất nhiều loại sử dụng cho từng trường hợp khác nhau. Hình như Lactacyd đang có cuộc thi kể chuyện bằng hình đó. Mẹ bé tham gia thử, biết đâu lại nhận được quà từ hãng này sao .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 năm
    • 75 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình không nhận được loại này, chỉ có loại của Johnson, Pigeon và Wesser nữa. Mình chọn sử dụng Wesser vì có nghe nói ngăn ngừa được rôm sảy.
    • 168 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truc_tweety Xem bài viết
    Mình không nhận được loại này, chỉ có loại của Johnson, Pigeon và Wesser nữa. Mình chọn sử dụng Wesser vì có nghe nói ngăn ngừa được rôm sảy.
    Đó là những hãng khá nổi tiếng về mỹ phẩm cho em bé. Mẹ bé nên thử sử dụng xem cái nào phù hợp với bé nhất thì sử dụng cho bé.
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truc_tweety Xem bài viết
    Nếu sử dụng những hãng đó mà chưa ok, mé Bé nên mua xài thử Lactacyd BB đi, hồi đó mình xài cho bé nhà mình. Thấy khá tốt đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 493 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Mẹ nó phải thử từng loại trên 1 phần da nhỏ của con trước nhé. Nếu ko bị đỏ, hay nỗi mụn thì tiếp tục tắm loại đó. Nếu người ta tặng nhiều như thế cũng tốt vì bé được dùng thay đổi nhiều mùi khác nhau.
    • 106 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mẹ nó coi loại nào mà có chứa tinh chất sữa làm mềm da cho con thì sài trước đi. Nhà mình mua loại có chứa tinh chất sữa hay Lô hội. Tắm mát lắm
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 712 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Nhà mình dùng loại 2 trong 1 có chứa tinh chất Hoa Cúc. Ok lắm
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 712 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Ko biết ở Vn có hiệu penaten chưa nhỉ? thương hiệu đó tốt lắm. 2 mẹ con mình xài chung đấy.
    À! nếu Cm có mua sữa tắm cho con mà con ko hợp thì cứ lấy mà dùng. Sp của trẻ con người ta ít có cho hóa chất như của người lớn.
    • 280 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VAPHAM Xem bài viết
    Ko biết ở Vn có hiệu penaten chưa nhỉ? thương hiệu đó tốt lắm. 2 mẹ con mình xài chung đấy.
    À! nếu Cm có mua sữa tắm cho con mà con ko hợp thì cứ lấy mà dùng. Sp của trẻ con người ta ít có cho hóa chất như của người lớn.
    Có lần cháu mình ko xài được sữa tắm Pigeon, vậy là mình lấy xài cho đỡ phí.
    • 276 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duaconhoangdang Xem bài viết
    Có lần cháu mình ko xài được sữa tắm Pigeon, vậy là mình lấy xài cho đỡ phí.
    Mình cũng thích xài sữa tắm của em bé lắm, nó rất dịu và nhẹ. Thích mùi hương của các laọi sữa tắm của emm bé, nó mới dễ chịu làm sao
    Trải nghiệm mọi cảm xúc !:Smiling::Angel::Battin ey::Thinking::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang dùng sữa tắm Wesser cho bé nhà mình nè!
    Dùng thấy tốt lắm, bé thích, mình cũng thích nữa hì hì! Rùi mình giới thiệu cho bạn bè của mình, ai cũng khen hết đó các mẹ!!!
    • 160 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mình cũng tắm sữa tắm chung với con. hihihih Lúc đầy tháng người ta tặng bé nhiều quá, sợ hết hạn nên mẹ ké. Tốt vô cùng, sau này cứ mua 1 chai to 2 mẹ con tắm chung. Khỏe
    • 160 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Nói gi sữa tắm. Sữa mua về con uống ko hợp mình cũng uống luôn chứ chẳng lẽ bỏ đi. hic.. sữa tắm thì ok chứ sữa uống thì hơi bị ngán. :Sick:
    • 276 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuong_lai Xem bài viết
    Nói gi sữa tắm. Sữa mua về con uống ko hợp mình cũng uống luôn chứ chẳng lẽ bỏ đi. hic.. sữa tắm thì ok chứ sữa uống thì hơi bị ngán. :Sick:
    May là nhóc nhà mình uống sữa khỏe lắm...mà cứ đòi uống sữa miết thôi... Nên mình cũng không phải uống ké sữa nhóc :Battin ey:
    Trải nghiệm mọi cảm xúc !:Smiling::Angel::Battin ey::Thinking::Laughing:
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng hay bỏ sữa. Hic. Mình uống sữa của bé riết mà giờ nghe sữa là ngán.
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 141 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình thì ghiền uống sữa lắm. Cứ mua những hộp sữa to to về để trong tủ lạnh. Vào một cái là hết.
    • 168 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Bé nhà mình thì khi nào thích thì đòi uống. Còn không bắt ép thế nào cũng không uống. Nên không quá lo lắng về việc bỏ sữa thừa.
    • eri
      Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 158 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Heo Tin Xem bài viết
    Mình cũng thích xài sữa tắm của em bé lắm, nó rất dịu và nhẹ. Thích mùi hương của các laọi sữa tắm của emm bé, nó mới dễ chịu làm sao
    Mình cũng thích mùi sữa tắm em bé, mình cũng dùng sữa tắm chung với bé:Smiling:
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình thì chuyển qua xài sữa tắm với bé nhà mình luôn, thấy mùi của nó thích quá đi mà
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2