Bảo vệ làn da bé dưới nắng hè

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.4K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • eri
      Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 158 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi betretho Xem bài viết
    Nhưng mà đi trong tp cũng nên trang bị cho bé áo khoát và khẩu trang đầy đủ. Chứ tp bụi bặm và đầy khí độc, Với lại nắng qua 7h30 là ở tp không tốt rồi. Nên nếu muốn cho bé tiếp xúc với nắng và có nhiều vitamin D thì nên cho bé ra nắng vào sáng sớm nhé
    Ngay cả người lớn còn ko chịu nổi với thời tiết nên cũng cần phải trang bị cho bé khi ra đường, nhất là những lúc kẹt xe, lúc đó chỉ toàn khói xe thôi:Sad:
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 493 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Khẩu trang vai ko ngăn được khói, bụi xe. Cm tìm mua khẩu trang có chưa than hoạt tính ji đó xem, nghe nói là tốt lắm, ngăn được cả những bị nhỏ nhất.
    • 106 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Bây giờ VN ô nhiễm khói bụi nhiều. Ra đường mọi người bao bịt cứ như lên sao hỏa?!!!
    Mình cũng ngán nhất lúc kẹt xe. Có lần thấy 1 bé đứng kẹt xe lâu quá mà xỉu luôn đó. hạn chế cho con ra đường giờ cao điểm luôn nhe CM
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 280 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình cũng sử dụng khẩu trang than hoạt tính, đi ra đường cảm thấy đỡ khó chịu hơn khi sử dụng khẩu trang thường đó, nên CM cũng trang bị cho bé luôn nha.
    • eri
      Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 158 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Khẩu trang than hoạt tính tốt lắm đó các CM, mình có sử dụng và cảm thấy đỡ mệt hơn mỗi khi gặp kẹt xe.
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nghe lời mọi người mình cũng tự trang bị 1 cái khẩu trang than hoạt tính.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 712 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Nếu cho con đi chơi xa, Cm nhớ phải thủ theo mấy chai nước mát. Thiếu nước cũng nguy lắm đấy. Trẻ con lo chơi chẳng chịu uống nước, Cm phải thường xuyên nhắc nhở nữa nhé.
    • 276 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi eri Xem bài viết
    Khẩu trang than hoạt tính tốt lắm đó các CM, mình có sử dụng và cảm thấy đỡ mệt hơn mỗi khi gặp kẹt xe.
    Mình chưa sử dụng nó bao giờ, thì cũng có nghe nói mà không biết ra sao...mà k nhớ lắm nên cũng chưa dùng thử được. Để thử dùng xem sao.
    Mà mình nghe nhỏ bạn mình nó có loại khẩu trang tẩm trà gì nữa đó. thơm mùi trà lắm và tốt cho sức khỏe nữa. Có ai biết loại đó ra sao không?
    Trải nghiệm mọi cảm xúc !:Smiling::Angel::Battin ey::Thinking::Laughing:
    • 168 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Heo Tin Xem bài viết
    Mình chưa sử dụng nó bao giờ, thì cũng có nghe nói mà không biết ra sao...mà k nhớ lắm nên cũng chưa dùng thử được. Để thử dùng xem sao.
    Mà mình nghe nhỏ bạn mình nó có loại khẩu trang tẩm trà gì nữa đó. thơm mùi trà lắm và tốt cho sức khỏe nữa. Có ai biết loại đó ra sao không?
    Mình cũng có biết loại đó. Bạn mình có xài, thơm mùi trà dễ chịu lắm. Còn vụ tốt cho sức khỏe hay không thì k chắc, nhưng giá thì cũng không có rẻ lắm đâu
    • eri
      Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 158 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình thấy hiện nay đã có khẩu trang thảo dược để bảo vệ sức khỏe, mọi người dùng loại này là yên tâm về sức khỏe rồi. Giá thành thì 50,000 ngàn/cái.
    • 280 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Được cái bảo vệ sức khỏe tốt mà mắc 1 chút ko sao.:Smiling:
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thì tiền nào của nấy thôi. Nếu các mẹ siêng tìm hiểu và hỏi những người rành thì sẽ kiếm được những đồ tốt với giá phải chăng.
    • 276 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Mình sắm cho 2 anh em nó mỗi đứa 1 cặp kiếng, đeo vào nhìn ngầu lắm nha. Nhưng mua trọng tiệm mắt kiếng ĐBP đó mới dám cho bé đeo
    Trải nghiệm mọi cảm xúc !:Smiling::Angel::Battin ey::Thinking::Laughing:
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 88 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duaconhoangdang Xem bài viết
    Được cái bảo vệ sức khỏe tốt mà mắc 1 chút ko sao.:Smiling:
    Đồng ý với mẹ duaconhoangdang. Chịu tốn kém một tí mà tốt cho sức khỏe thì nên chứ hehe. Sức khỏe quý hơn tiền bạc mà
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 493 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Theo mình thì những lúc bắt buộc phải ra đường thì trang bị nón, kính, khẩu trang cho bé. Còn ko thì đừng cho con ra nắng nhiều. Sáng sớm, chiều mát hết nắng hãy ra sân chơi, như thế là an toàn
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 88 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_kr Xem bài viết
    Theo mình thì những lúc bắt buộc phải ra đường thì trang bị nón, kính, khẩu trang cho bé. Còn ko thì đừng cho con ra nắng nhiều. Sáng sớm, chiều mát hết nắng hãy ra sân chơi, như thế là an toàn
    buổi chiều chở bé ra công viên chơi. vừa mát. không khí lại vừa trong lành. Cm cũng đc thư giản sau một ngày chăm con mệt mỏi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 493 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Luôn có sẵn 1 chai kem chống nắng cho bé. Cứ lúc nào phải ra đường là thoa lên cho chắc ăn
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Luôn có sẵn 1 chai kem chống nắng cho bé. Cứ lúc nào phải ra đường là thoa lên cho chắc ăn
    Uhm...nhưng nếu ban ngày mà trời mát thì cũng không cần đâu mẹ...dù sao da bé xài mỹ phẩm nhiều không tốt...che chắn cho bé là ok rồi.
    • 280 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Bé tắm nắng vào buổi sáng từ 7g-8g là tốt đó mẹ. Cũng đừng sử dụng kem chống nắng quá nhiều nhé mẹ.
    • 217 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duaconhoangdang Xem bài viết
    Bé tắm nắng vào buổi sáng từ 7g-8g là tốt đó mẹ. Cũng đừng sử dụng kem chống nắng quá nhiều nhé mẹ.
    Bà chị mình cho bé tắm nắng lúc 6g chứ 7g nắng hiều gắt rồi đấy. mùa này nắng sớm mà