TIN TÀI TRỢ.

Thông tin chia sẻ kinh nghiệm " Bảo vệ làn da mỏng manh của bé"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.39K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 276 Bài viết

• 4,090 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến,

Thật dễ chịu và thư giãn khi được vuốt ve làn da mềm mại, mỏng manh của bé. Nhưng da bé chưa hoàn thiện như da người lớn mình, nên dễ bị kích thích và nhiễm các bệnh ngoài da lắm. Mỗi lần như thế, thấy bé quấy khóc, khó chịu mà tội ghê. Ba mẹ cũng không an tâm làm việc nữa. :Sad:

embe

Vì Phòng bệnh hơn chữa bệnh nên BTC – Hanhphucliti mở thêm chuyên mục “Bảo vệ làn da mỏng manh của bé” để các bố mẹ chia sẻ các kinh nghiệm của mình. Kinh nghiệm của bản thân chính là bài học hữu ích cho mọi người mà. :Smiling:

Hãy mở các topic mới để chia sẻ kinh nghiệm của mình các bố mẹ nhé. Rất mong nhận được rất nhiều sự chia sẻ của các bố mẹ!

Thân mến!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 248 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

những bé có làn da mỏng thường đụng vào bất cứ đâu cũng bị trầy trụa bị kiến muổi côn trùng cắn hoặc rôm mụn nước gây ngứa khó chịu,thường thì các mẹ hãy giữ cho làn da bé luôn thoáng mát khô ráo.bé nhà mình cũng thường có những trường hợp như nêu trên,mình thường xuyên nấu nước lá trà xanh,lá bồ ngót lá ổi lá khế hoặc khổ qua và ngâm bé vào chậu nước ấm và mẹ nhớ kỳ cọ rất nhẹ đừng mạnh tay gây tổn thương da bé vì da bé rất mỏng,bí quyế của mình đã làm bé nhà mình luôn có làn da khỏe mịn và trơn láng mát mẽ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ kinh nghiệm về chủ đề này đi, mình cũng chưa có nhiều kinh nghiệm chăm sóc da cho bé, bé nhà mình có da nhạy cảm lém, hay bị nổi nốt khi thời tiết thay đổi