TIN TÀI TRỢ.

Ngừa rôm sẩy, hăm tã cho trẻ trong mùa nóng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.52K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 712 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Heo Tin Xem bài viết
    Có thể sử dụng trà khô tắm cho bé à Mẹ??

Tắm được tuốt. Pha 1 bình tra, nước đầu mình uống, nước 2 lấy rửa đít cho con hay tắm cho con cũng được.
    Tinh chất thì tra xanh hay khô đều giống nhau hết. Ở nn tìm đâu ra lá trà xanh hả CM. Mình toàn dùng trà khô, hay trà búp (đắng ) theo cách này
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 155 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trà khô có tác dụng như trá là à? thế thì tiện quá. Ở miền tây đâu có bán lá trà xanh, chỉ có Sái Gòn mới thấy
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Freshfish Xem bài viết
    Trà khô có tác dụng như trá là à? thế thì tiện quá. Ở miền tây đâu có bán lá trà xanh, chỉ có Sái Gòn mới thấy
    Uhm..dưới quê ít bán lắm. Nếu lá trà khô mà cũng có tác dụng như trà xanh thì sẽ tiện hơn nhiều, mà cũng đỡ lo về khâu rửa lá nhỉ.
    • 102 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nghecon-kr Xem bài viết
    Mình chọn cách cho con mặc quần áo thoáng mát. uống nước nhiều. Tắm 1 ngày 1 lần bằng sữa tắm có chất làm ẩm da.
    Mỗi lần thay tã là rửa đít thật sạch bằng nước ấm.
    Có nhiều bà mẹ kỹ quá lấy xà phòng tiệt trùng rửa đít cho con. Ko tốt đâu Cm ạ! làm thế da con sẽ mất chất bảo vệ tự nhiên, da càng bị khô và viêm đỏ.
    Cứ rửa nhẹ nhàng bằng nước ấm và sữa tắm bình thường là được.
    Đó là cách ngừa rôm sảy của nhà mình
    Cho bé uống nhiều nước cam, chanh. Ăn nhiều hoa quả cũng là cách ngừa rôm sảy đó bạn
    • 276 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dieudang Xem bài viết
    Cho bé uống nhiều nước cam, chanh. Ăn nhiều hoa quả cũng là cách ngừa rôm sảy đó bạn
    Cũng nên tập cho bé thói quen uống nước nhiều trong ngày. Sẽ giúp cơ thể bé loại bỏ một số chất độc đó các mẹ. Đó cũng là một thói quen tốt nên tập cho các bé.
    Trải nghiệm mọi cảm xúc !:Smiling::Angel::Battin ey::Thinking::Laughing:
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 141 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Heo Tin Xem bài viết
    Cũng nên tập cho bé thói quen uống nước nhiều trong ngày. Sẽ giúp cơ thể bé loại bỏ một số chất độc đó các mẹ. Đó cũng là một thói quen tốt nên tập cho các bé.
    Thói quen uống nơpước là một thói quen tốt. Khi cơ thể mình khát thì lúc đó là cơ thể mình đang thiếu nước trầm trọng. Vì thế chúng ta vẫn phải uống nước để bổ sung lượng nước cần thiết cho cơ thể dù ta không khác
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ biết nhiều cách để ngừa rôm, sảy, hăm tã cho bé nhỉ.
    • 168 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi d_baby Xem bài viết
    Thói quen uống nơpước là một thói quen tốt. Khi cơ thể mình khát thì lúc đó là cơ thể mình đang thiếu nước trầm trọng. Vì thế chúng ta vẫn phải uống nước để bổ sung lượng nước cần thiết cho cơ thể dù ta không khác
    Nên uống nước nhiều hơn nhu cầu cơ thể cần, có như vậy mới đủ nước cho cơ thể được
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 223 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VAPHAM Xem bài viết
    Tắm được tuốt. Pha 1 bình tra, nước đầu mình uống, nước 2 lấy rửa đít cho con hay tắm cho con cũng được.
    Tinh chất thì tra xanh hay khô đều giống nhau hết. Ở nn tìm đâu ra lá trà xanh hả CM. Mình toàn dùng trà khô, hay trà búp (đắng ) theo cách này
    Thấy nhiều nhà cũng làm theo cách này để chống hăm cho bé lắm
    Nếu thế thì cũng tiện nhỉ, vì nhà lúc nào mà chẵng có tí trà khô
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caffesua09 Xem bài viết
    Thấy nhiều nhà cũng làm theo cách này để chống hăm cho bé lắm
    Nếu thế thì cũng tiện nhỉ, vì nhà lúc nào mà chẵng có tí trà khô
    uhm. Trà khô thì thường nhà nào cũng có nên tiện hơn lá trà xanh nhiều. Nhưng mà vẫn thấy sợ sợ sao á. HIc. Chắc là có cảm giác nó qua chế biến rồi nên không yên tâm cho lắm.
    • 280 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc_nho Xem bài viết
    uhm. Trà khô thì thường nhà nào cũng có nên tiện hơn lá trà xanh nhiều. Nhưng mà vẫn thấy sợ sợ sao á. HIc. Chắc là có cảm giác nó qua chế biến rồi nên không yên tâm cho lắm.
    Mình thấy trà khô đã được qua chế biến, sấy khô, biết đâu có hóa chất để trà khỏi mốc nữa. Liệu có gì đáng lo khi sử dụng ko các Mẹ?
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,849 Bài viết

• 2,567 Được cảm ơn

nhóc nhà mình mùa hè tắm mướp đắng , chanh mãi chả ăn thua rôm nổi lên có nhân luôn ý dầy kịt ở cổ nhưng sau mình chuyển qua dùng muối khoáng ngâm bồn thì da ko bao giờ hăm hay rôm sảy gì cả mỗi lần cho nửa nắp hòa tan vào chậu nước tắm sau đó tắm xong thì cho bé nghịch nước thêm 2- 3 phút nữa thì tráng lại bằng nước sạch đảm bảo ko bao giờ rôm sảy hay hăm đâu nhé hình chai muối khoáng đây các mẹ có thể thử
    images128552a1
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 712 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

@Meo_ luoi 123:
    Hai bé nhà mẹ trông thích thế nhỉ! Đáng yêu quá :Kiss:
    Muối khoáng này mình chỉ ngâm người thôi chứ chưa bao giờ làm cho bé. Ko ngờ lại cũng tốt cho cả bé nữa.
    Cảm ơn kinh nghiệm của mẹ Meo nhé.
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 141 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_Luoi123 Xem bài viết
    nhóc nhà mình mùa hè tắm mướp đắng , chanh mãi chả ăn thua rôm nổi lên có nhân luôn ý dầy kịt ở cổ nhưng sau mình chuyển qua dùng muối khoáng ngâm bồn thì da ko bao giờ hăm hay rôm sảy gì cả mỗi lần cho nửa nắp hòa tan vào chậu nước tắm sau đó tắm xong thì cho bé nghịch nước thêm 2- 3 phút nữa thì tráng lại bằng nước sạch đảm bảo ko bao giờ rôm sảy hay hăm đâu nhé hình chai muối khoáng đây các mẹ có thể thử
    images128552a1
    Cái này mua ở đâu mẹ?
    P/s: 2 bé đáng yêu quá đi mất.
    • 160 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mình được 1 người bạn ở nn về tặng cho hộp muối thấy ghi là từ chân núi Hymalaya dùng để tắm, súc miệng, chà răng, .. ko biết có tắm cho bé được ko mẹ Meo-luoi 123 ?
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,849 Bài viết

• 2,567 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi d_baby Xem bài viết
    Cái này mua ở đâu mẹ?
    P/s: 2 bé đáng yêu quá đi mất.
    mẹ nó ra mấy chỗ bán kiểu dạng như xuân thủy , liên thắng hay Linh giang nếu bạn ở hà nội cứ vào đó hỏi muối ngâm bồn là đc mà nhớ mua mùi vani thôi nhé mùi đó là thơm dịu nhất mấy loại khác hắc lắm

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuong_lai Xem bài viết
    Mình được 1 người bạn ở nn về tặng cho hộp muối thấy ghi là từ chân núi Hymalaya dùng để tắm, súc miệng, chà răng, .. ko biết có tắm cho bé được ko mẹ Meo-luoi 123 ?
    mình ko biết nữa nếu theo mình thì mấy loại muối khoáng này chắc là tắm đc hết ý mà nói chung nó lành tính mà
    • 23 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc_nho Xem bài viết
    Mua lá trà xanh cho vào tủ lạnh,tươi sẽ tốt hơn khô bạn à
    Ko thi ftawsm bằng mướp đắng cũng hiệu quả.
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 88 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cothonnu Xem bài viết
    cái gì tươi cũng tốt hơn khô mà
    • 160 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cothonnu Xem bài viết
    Nhà mình trước cũng hay tắm mướp đắng nhg từ khi biềt người bán họ ngâm quả mướp đắng vào phân ure cho nó xanh, to rồi đem bán thì mình cạch luôn
    Ko dám ăn nữa chứ nói chi tắm
    nếu nhà trồng được hay mẹ nó biết rõ là ko có thuốc thì hãy tắm cho con cho nó an toàn
    • 280 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

[QUOTE=Meo_Luoi123;19474646]mẹ nó ra mấy chỗ bán kiểu dạng như xuân thủy , liên thắng hay Linh giang nếu bạn ở hà nội cứ vào đó hỏi muối ngâm bồn là đc mà nhớ mua mùi vani thôi nhé mùi đó là thơm dịu nhất mấy loại khác hắc lắm QUOTE]
    Không biết muốn mua lọ muối khoáng này ở Sài Gòn thì mua ở đâu được nhỉ. Có CM nào biết không???