TIN TÀI TRỢ.

Không nên tắm cho trẻ sơ sinh mỗi ngày

• 1 Lượt chia sẻ
  • 33.7K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao ký vậy ta! Lúc trước mình sinh bé, sáng nào các cô Nữ hộ sinh đều vào kêu bế bé ra tắm hết đó! Trước khi xuất viện còn dặn dò nên tắm bé mỗi ngày đấy! Ko hiểu nổi! Mình nghĩ đối với các bé có làm da nhạy cảm thì nên dùng những dung dịch vệ sinh da an toàn, có nhãn hiệu uy tín như sữa tắm gội cho bé Joinson Baby dành cho da nhạy cảm, dung dịch Lactacyd,... chứ ko nên tắm bé, vì nếu da bé bị bẩn cũng sẽ nổi mụn nước, rôm sẩy,..đấy!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 180 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Ơ nhà em...tắm cho bé mỗi ngày à các mẹ:Smiling:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 712 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tho_in Xem bài viết
    Các mẹ nó ơi! các mẹ nó cứ tắm cho con hàng ngày đi, không sao đâu. tắm như là một hình thức thư giãn cho con đấy, các mẹ có để ý thấy sau khi tắm con ngủ ngon hơn không?!Con em, ngày nào em cũng tắm, có ngày bận bịu mà không tắm được cho con, là y như rằng thấy con bứt dứt . Nhưng các mẹ nên lưu ý, khi tắm cho con thời kỳ sơ sinh thì không nên tắm quá lâu nhé chỉ từ 3-5 phút thôi đấy! và khi tắm thì chú ý đừng để nước vào tai con nhé! Dễ gây viêm tai giữa lắm đấy!Nếu không may để nước vào tai con thì các mẹ lấy giấy ăn mềm rồi xoắn lại kiểu xoắn ốc ý, cho vào tai con cho thấm hết nước đi nhé, như thế vừa thấm hết nước trong tai cho con lại an toàn, không sợ gây tổn thương gì trong tai của con nhé!
    Mình vote cho nhà mẹ này.
    Đúng là tắm cho bé xong Cm phải nhớ vệ sinh tai sạch sẽ cho bé. Nước vào tai sẽ dễ bệnh viêm tai giữa lắm. Mà mình làm thường xuyên con nó sẽ quen, chứ như cháu mình mẹ nó ít vệ sinh tai đến khi thối tai phải đi bs lấy ra một đống cứt ráy. may là chưa sao đó.
    Còn dỉ mũi nữa, cũng phải vệ sinh cả mũi nhé. Vì sau này bé lớn, khóc rất dễ ọc sữa, thức ăn tràn lên mũi nếu ko làm quen bé cũng ko cho sẽ viêm mũi đó.
    • 168 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VAPHAM Xem bài viết
    Mình vote cho nhà mẹ này.
    Đúng là tắm cho bé xong Cm phải nhớ vệ sinh tai sạch sẽ cho bé. Nước vào tai sẽ dễ bệnh viêm tai giữa lắm. Mà mình làm thường xuyên con nó sẽ quen, chứ như cháu mình mẹ nó ít vệ sinh tai đến khi thối tai phải đi bs lấy ra một đống cứt ráy. may là chưa sao đó.
    Còn dỉ mũi nữa, cũng phải vệ sinh cả mũi nhé. Vì sau này bé lớn, khóc rất dễ ọc sữa, thức ăn tràn lên mũi nếu ko làm quen bé cũng ko cho sẽ viêm mũi đó.
    Uhm, mình đồng ý. Mỗi lần tắm xong luôn phải làm sạch tất cả các cơ quan như tai và mũi. Cũng nên tập cho bé thói quen đó luôn
    • eri
      Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 158 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi betretho Xem bài viết
    Uhm, mình đồng ý. Mỗi lần tắm xong luôn phải làm sạch tất cả các cơ quan như tai và mũi. Cũng nên tập cho bé thói quen đó luôn
    Đồng ý. Mình cũng phải tập cho bé tính tự lập để bé lớn sẽ ko phụ thuộc nhiều vào cha mẹ.
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 141 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi eri Xem bài viết
    Đồng ý. Mình cũng phải tập cho bé tính tự lập để bé lớn sẽ ko phụ thuộc nhiều vào cha mẹ.
    Bé nên tập tính tự lập cho bản thân mình ngay khi có ba mẹ bênh cạnh. Tập tính không dựa dẫm và nhờ vả. Như vậy mới tốt cho bé và giúp bé sớm trưởng thành
    • eri
      Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 158 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Có người nói với mình là khi nào bé được 2 tuổi mình tập cho bé tính tự lập bằng cách để bé tự trả lời những câu hỏi của người lớn hỏi bé như: Con tên gì? Con mấy tuổi rồi?....Mình nghĩ cách này hay nè. Vì mình thấy CM hay trả lời thay bé.
    CM nghĩ sao:Thinking:
    • 155 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Đang bàn vụ tắm cho trẻ sơ sinh mà. CM lại nhảy sang dạy trẻ tự lập rồi??
    Dạy bé tự lập thì dạy ngay từ lúc mới sinh chứ đợi j tới 2 tuổi?? đừng nghĩ là bé tí thì ko hiểu ko biết j đâu nhé, biết hết đó.Dạy càng sớm càng tốt các chị ạ
    • eri
      Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 158 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Freshfish Xem bài viết
    Đang bàn vụ tắm cho trẻ sơ sinh mà. CM lại nhảy sang dạy trẻ tự lập rồi??
    Dạy bé tự lập thì dạy ngay từ lúc mới sinh chứ đợi j tới 2 tuổi?? đừng nghĩ là bé tí thì ko hiểu ko biết j đâu nhé, biết hết đó.Dạy càng sớm càng tốt các chị ạ
    Hihi, tình cờ nhắc đến tự lập nên mình nói thêm 1 chút đó mà. Chuyện ngoài lề chút thôi.^^
    • 106 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Đúng là Cm buôn dưa. Đang rao dưa hấu thì chuyển sang dưa gang. Loại nào cũng có heheheh :Laughing:
    • 168 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chamsoccon Xem bài viết
    Đúng là Cm buôn dưa. Đang rao dưa hấu thì chuyển sang dưa gang. Loại nào cũng có heheheh :Laughing:
    Thì Cm vốn là vậy mà. Thế mới ham hố chui vô đây chơi với nhau chứ.
    Đồng ý với Freshfish là nên tập bé tự lập từ nhỏ, nhưng trong một giới hạn cho phép và khả năng bé có thể tùy từng độ tuổi. Nhưng mới sinh đâu biết gì đâu mà tự lập. Bắt đầu dạy bé tự lập từ khi bé bắt đầu ý thức được mọi thứ xung quanh...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 493 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi betretho Xem bài viết
    Thì Cm vốn là vậy mà. Thế mới ham hố chui vô đây chơi với nhau chứ.
    Đồng ý với Freshfish là nên tập bé tự lập từ nhỏ, nhưng trong một giới hạn cho phép và khả năng bé có thể tùy từng độ tuổi. Nhưng mới sinh đâu biết gì đâu mà tự lập. Bắt đầu dạy bé tự lập từ khi bé bắt đầu ý thức được mọi thứ xung quanh...
    Hôm trước mình có xem TV, các giáo sư ở Pháp họ nghiên cứu sự nhận biết của trẻ con từ lúc sinh ra cho tới khi 12 tháng tuổi. Xem xong rồi mới biết là trẻ con sinh ra là đã nhận biết được 1 thứ đơn giản nhất là mùi. Mùi của mẹ, và mùi của người lạ.
    vậy thì tại sao ko luyện con tự lập lúc mới sinh? vì lúc này bé đã nhận thứcđược rồi mà.
    Người nn họ luyện ntn. Mình chỉ vd 1 chuyện đơn giản là bế con thôi nhé. Lúc cho bé ti xong, đợi bé ợ hơi xuống là mẹ cho bé vào cũi nằm chơi 1 mình với đồ chơi. Mẹ đi làm việc hay xem TV, làm gi đó. Nếu bé khóc, mẹ lai xem con có bị ướt tã ko? có bị cấn hay đau ji ko? vỗ vỗ vào mông tí , nếu ko nín thì cứ để con khóc,khóc chán thì thôi. Vì nếu ôm con lên lần sau con sẽ hiểu là khóc thì được mẹ ôm nên con sẽ cứ khóc.
    vài lần như thế con sẽ hiểu là ăn no thì tự chơi cho mẹ làm việc. Ko khóc lóc gi hết
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_kr Xem bài viết
    Hôm trước mình có xem TV, các giáo sư ở Pháp họ nghiên cứu sự nhận biết của trẻ con từ lúc sinh ra cho tới khi 12 tháng tuổi. Xem xong rồi mới biết là trẻ con sinh ra là đã nhận biết được 1 thứ đơn giản nhất là mùi. Mùi của mẹ, và mùi của người lạ.
    vậy thì tại sao ko luyện con tự lập lúc mới sinh? vì lúc này bé đã nhận thứcđược rồi mà.
    Người nn họ luyện ntn. Mình chỉ vd 1 chuyện đơn giản là bế con thôi nhé. Lúc cho bé ti xong, đợi bé ợ hơi xuống là mẹ cho bé vào cũi nằm chơi 1 mình với đồ chơi. Mẹ đi làm việc hay xem TV, làm gi đó. Nếu bé khóc, mẹ lai xem con có bị ướt tã ko? có bị cấn hay đau ji ko? vỗ vỗ vào mông tí , nếu ko nín thì cứ để con khóc,khóc chán thì thôi. Vì nếu ôm con lên lần sau con sẽ hiểu là khóc thì được mẹ ôm nên con sẽ cứ khóc.
    vài lần như thế con sẽ hiểu là ăn no thì tự chơi cho mẹ làm việc. Ko khóc lóc gi hết
    Đúng rồi. Mình cũng nghĩ như thế. Và thấy rằng bé quen hơi ai thì người đó bồng, dỗ sẽ dễ nín khóc hơn. Nhưng nếu bé khóc quá cũng phải dỗ chứ đâu để bé khóc hoài được. Khóc hoài và khóc to sẽ hại cho bé lắm. Với lại nghe xót ruột lắm. Nên khi nào cần thì phải dỗ, còn lại thì nếu cảm thấy ok thì không cần dỗ.
    • 160 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Cm này buôn kinh thật
    Đang bàn vụ tắm táp đã chuyển sang dạy dỗ rồi. Đúng là 8 xuyên lục địa :Applause:
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuong_lai Xem bài viết
    Cm này buôn kinh thật
    Đang bàn vụ tắm táp đã chuyển sang dạy dỗ rồi. Đúng là 8 xuyên lục địa :Applause:
    Thế mới là CM chứ. Tất tần tật mọi thứ liên quan tới con cái đều được các mẹ bàn tán đây đủ :Laughing:
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 141 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc_nho Xem bài viết
    Thế mới là CM chứ. Tất tần tật mọi thứ liên quan tới con cái đều được các mẹ bàn tán đây đủ :Laughing:
    Các mẹ thì cái gì cũng biết mà...Đã là mẹ rồi mà.
    • 280 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc_nho Xem bài viết
    Hihi bàn tán vậy CM mới trao đổi kinh nghiệm với nhau được chứ.
    • 155 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuong_lai Xem bài viết
    Cm này buôn kinh thật
    Thế ông bà minh mới nói " 1 con vịt vời 2 bà thì thành cái chợ"
    Nếu tính ra thì ở đây có biết bao nhiêu là "bà" hehehehe!!!!!!!!!!:Laughing:
    • 160 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Ko biết đàn ông họ có vào WTT để xem chúng mình nói cái ji ko nhỉ???
    Ax nhà mình thì ko vào mà cứ hỏi em làm ji mà cứ ngồi mày viết hoài vậy??? coi chừng 1 ngày nào đó ax lại mò vào xem. hehehehe
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3