TIN TÀI TRỢ.

Hãy để cho da bé tự bảo vệ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.59K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 102 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Chào cả nhà
    Mình là người mới tinh hihihi nhưng đã theo dõi Cm thảo luận vụ tắm táp cho bé mấy hôm nay. Hôm nay mình xin mạo muội có ý kiến. Nói trước là nếu nghe ko lọt tai thì cũng đừng tảy chay mình ra nhé.:Smiling:

1. Tại sao Cm lại phải đi tìm lá trà, mướp đắng, nhọ nồi, ... để tắm cho bé mới sinh làm gì vậy??? bé cần phải tắm bằng thứ nước lá đó hay là Cm thấy người này mách tắm mát, tắm trắng rồi tìm lá tắm cho con??? Nếu bé sinh ra có bệnh về da, bs Nhi họ sẽ có cách chữa trị, có thuốc thích hợp. nếu phải chọn lựa giữa cách tắm lá và thuốc của Bs, Cm chọn cách nào để điều trị bệnh cho con??

2. Cm cũng thảo luận đến việc dùng sữa tắm Lactacyd để tắm cho trẻ sơ sinh. hihihi Chắc tại sữa tắm này nó đang quả cáo nên mọi người ủng hộ pk? hehehe
    CM đều biết loại sữa tắm này ko có bán ngoài chợ mà chỉ có trong nhà thuốc và theo sự chỉ định của Bs. vậy thì đủ biết là ko thể dùng thoải mái cho con được. Con có bệnh mới phải dùng tới, đang yên đang lành lại đi mua về mà tắm làm gì????
    Lactacyd dùng để hỗ trợ điều trị các bệnh ngoài da như rôm sảy, hăm tã, ... của trẻ sơ sinh. Vậy thì nó có dùng được cho trẻ lớn hơn ko? Cm phải tìm hiểu lại vụ này.
    Hãy để cho da bé tự thích nghi với môi trường Cm ạ. Giống như tới ngày tời giờ bé tự đạp bụng mẹ mà chui ra, nếu vì lý do nào đó mà bé ko ra được thì mới cần có sự giúp đỡ của bs, y tá.
    Da trẻ con mỏng manh, yếu hơn da người lớn thật, nhưng da trẻ cũng như trẻ phải tự thích nghi với môi trường sống và phải lớn lên mỗi ngày. Đó là quy luật tự nhiên.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 712 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

nhưng da trẻ cũng như trẻ phải tự thích nghi với môi trường sống và phải lớn lên mỗi ngày. Đó là quy luật tự nhiên.

Mình thích câu này :Rose:
    • eri
      Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 158 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đây cũng là 1 sự đóng góp ý kiến để CM cùng tham khảo:Smiling:
    • 155 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

e cũng đồng ý với chị dieudang
    nếu con có bệnh mới phải tìm thuốc. Hic.. chứ đâu như nhà e. chỉ vì da con nó hơi đen mà đi tắm nước dừa. trắng ko thấy chỉ thêm bệnh thôi
    • 106 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Nếu mình chăm kỹ quá vô tình lại làm cho da bé yếu đi, mất sức đề kháng với môi trường.
    Mình nhớ có lần cho con đi Bs. Bs dặn về phải cho bé nghịch cát đất, đi chân trần trên cỏ, .. để xem da bé phản ứng thế nào trong điều kiện thiếu vệ sinh đó.
    Cách đó chính là tập cho bé thích nghi với thiên nhiên, sạch sẽ quá con dễ bị dị ứng
    • 280 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chamsoccon Xem bài viết
    Nếu mình chăm kỹ quá vô tình lại làm cho da bé yếu đi, mất sức đề kháng với môi trường.
    Mình nhớ có lần cho con đi Bs. Bs dặn về phải cho bé nghịch cát đất, đi chân trần trên cỏ, .. để xem da bé phản ứng thế nào trong điều kiện thiếu vệ sinh đó.
    Cách đó chính là tập cho bé thích nghi với thiên nhiên, sạch sẽ quá con dễ bị dị ứng
    Cho bé tiếp xúc với thiên nhiên cũng là cách tăng sức đề kháng cho bé, để da bé ko quá nhạy cảm với môi trường.
    • 1,786 Bài viết

• 520 Được cảm ơn

vâng, ví dụ cho bé tắm nắng rất tốt. E thích cho bé đi chơi nhưng ông bà thường lo xa, nên khó lắm cơ ạ.
    Các tình iu vào link cho em xin 1 CẢM ƠN cho bài viết nha!

Hạnh phúc thế đã vẹn tròn
    • 168 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Thật ra Lactacyb vẫn sử dụng như sữa tắm bình thường được mà, theo như thông tin mình được biết là nó sử dụng để ngăn ngừa đồng thời trị những bệnh ngoài da. Chứ không phải chỉ là để trị không thôi. Sở dĩ nó được bán trong nhà thuốc là vì nó có tác dụng chữa những bệnh ngoài da nên được liệt vào dược phẩm.
    Còn vụ tắm lá. Mình nghĩ không thể nói cần hay không cần. Nhưng nếu làm được thì sẽ tốt hơn cho bé.
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 180 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dieudang Xem bài viết
    Chào cả nhà
    Mình là người mới tinh hihihi nhưng đã theo dõi Cm thảo luận vụ tắm táp cho bé mấy hôm nay. Hôm nay mình xin mạo muội có ý kiến. Nói trước là nếu nghe ko lọt tai thì cũng đừng tảy chay mình ra nhé.:Smiling:

1. Tại sao Cm lại phải đi tìm lá trà, mướp đắng, nhọ nồi, ... để tắm cho bé mới sinh làm gì vậy??? bé cần phải tắm bằng thứ nước lá đó hay là Cm thấy người này mách tắm mát, tắm trắng rồi tìm lá tắm cho con??? Nếu bé sinh ra có bệnh về da, bs Nhi họ sẽ có cách chữa trị, có thuốc thích hợp. nếu phải chọn lựa giữa cách tắm lá và thuốc của Bs, Cm chọn cách nào để điều trị bệnh cho con??

2. Cm cũng thảo luận đến việc dùng sữa tắm Lactacyd để tắm cho trẻ sơ sinh. hihihi Chắc tại sữa tắm này nó đang quả cáo nên mọi người ủng hộ pk? hehehe
    CM đều biết loại sữa tắm này ko có bán ngoài chợ mà chỉ có trong nhà thuốc và theo sự chỉ định của Bs. vậy thì đủ biết là ko thể dùng thoải mái cho con được. Con có bệnh mới phải dùng tới, đang yên đang lành lại đi mua về mà tắm làm gì????
    Lactacyd dùng để hỗ trợ điều trị các bệnh ngoài da như rôm sảy, hăm tã, ... của trẻ sơ sinh. Vậy thì nó có dùng được cho trẻ lớn hơn ko? Cm phải tìm hiểu lại vụ này.
    Hãy để cho da bé tự thích nghi với môi trường Cm ạ. Giống như tới ngày tời giờ bé tự đạp bụng mẹ mà chui ra, nếu vì lý do nào đó mà bé ko ra được thì mới cần có sự giúp đỡ của bs, y tá.
    Da trẻ con mỏng manh, yếu hơn da người lớn thật, nhưng da trẻ cũng như trẻ phải tự thích nghi với môi trường sống và phải lớn lên mỗi ngày. Đó là quy luật tự nhiên.
    ý của mẹ là bé ko nên tắm bằng cây lá thiên nhiên và cũng ko nên tắm bằng sữa tắm à????

Da trẻ con mỏng manh, yếu hơn da người lớn thật, nhưng da trẻ cũng như trẻ phải tự thích nghi với môi trường sống và phải lớn lên mỗi ngày. Đó là quy luật tự nhiên Nghĩa là sao?
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 88 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Di_cuBi Xem bài viết
    ý của mẹ là bé ko nên tắm bằng cây lá thiên nhiên và cũng ko nên tắm bằng sữa tắm à????

Da trẻ con mỏng manh, yếu hơn da người lớn thật, nhưng da trẻ cũng như trẻ phải tự thích nghi với môi trường sống và phải lớn lên mỗi ngày. Đó là quy luật tự nhiên Nghĩa là sao?
    Chẳng lẽ tắm bằng nước thôi không sao? Nếu vậy thì da bé rất khô và da bé sẽ không được diệt khuẩn
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 493 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Di_cuBi Xem bài viết

Mình thấy quan điểm của dieuadang rất rõ ràng. Mình hiểu được
    Sao Di-Cubi lại hỏi ntn nhỉ? ko hiểu ý của dieudang thậtt a???
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_kr Xem bài viết
    Mình thấy quan điểm của dieuadang rất rõ ràng. Mình hiểu được
    Sao Di-Cubi lại hỏi ntn nhỉ? ko hiểu ý của dieudang thậtt a???
    Mình hiểu ý của Dì-Cubi. Và cũng muốn hỏi dieudang giống như Di-cubi hỏi vậy đó. Vậy chẳng lẽ để bé đó tự nhiên lớn lên, không cần chăm sóc, không cần tắm sữa tắm, cũng chẳng cần phải tắm lá chi cho mệt à?
    • 160 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc_nho Xem bài viết
    Mình hiểu ý của Dì-Cubi. Và cũng muốn hỏi dieudang giống như Di-cubi hỏi vậy đó. Vậy chẳng lẽ để bé đó tự nhiên lớn lên, không cần chăm sóc, không cần tắm sữa tắm, cũng chẳng cần phải tắm lá chi cho mệt à?
    Mình thấy mình như có mẹ hiều chưa đúng ý của dieudang. sao ko thấy bạn ấy trả lời nhỉ????
    • 217 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

mình thấy bài này dễ hiểu mà.
    1. Nếu bé bị bệnh thì mới phải tìm thuốc. lá cây và thuốc bs cho Cm chọn cách nào?
    2. Cẩn thận với Lactacyd vì đó là thuốc ko phải sữa tắm thông thường. Tắm như thế làm do con mất sức đề kháng
    Nếu con bình thường thi ko dùng gi hết, tắm bình thường thôi để cho da bé nó tự thích nghi với môi trường.
    Mình hiểu như thế đó.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 102 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vthuhien1985 Xem bài viết
    vâng, ví dụ cho bé tắm nắng rất tốt. E thích cho bé đi chơi nhưng ông bà thường lo xa, nên khó lắm cơ ạ.
    Úm conn trong nhà cũng ko phải là cách bảo vệ bé đâu bạn ạ
    • 102 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuong_lai Xem bài viết
    Mình thấy mình như có mẹ hiều chưa đúng ý của dieudang. sao ko thấy bạn ấy trả lời nhỉ????
    mẹ Nghecon đã trả lới giúp mình rối đó bạn
    • 102 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Cảm ơn Cm đã cùng chia sẻ quan điểm với mình.
    Cm ko đọc bài " Không nên tắm cho trẻ sơ sinh mỗi ngày" sao?? mình thấy nên đổi lại là " ko nên tắm bằng sữa tắm cho trẻ sơ sinh mỗi ngày thì đúng với bài viết hơn. Đứng quá lạm dụng mỹ phẩm bảo vệ cho trẻ mà hãy chăm sóc 1 cách đúng mức cần thiết thôi.

Có thời gian báo chí đã nói nhiều đền việc lạm dụng xà phòng diệt khuẩn. Bệnh ko giảm mà còn tăng cao lý do là da ko còn tự bảo vệ được nữa do xà phòng quá tốt đã diệt hết các vi khuẩn có lợi rồi. Liên tưởng tới vụ Cm cứ mua Lactacyd về tắm cho con thì mình nghĩ về lâu dài cũng sẽ gây ra việc lờn thuốc mà thôi. Lúc đó Lactacyd ko còn tác dụng nữa.
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 141 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cảm ơn Cm đã cùng chia sẻ quan điểm với mình.
    Cm ko đọc bài " Không nên tắm cho trẻ sơ sinh mỗi ngày" sao?? mình thấy nên đổi lại là " ko nên tắm bằng sữa tắm cho trẻ sơ sinh mỗi ngày thì đúng với bài viết hơn. Đứng quá lạm dụng mỹ phẩm bảo vệ cho trẻ mà hãy chăm sóc 1 cách đúng mức cần thiết thôi.

Có thời gian báo chí đã nói nhiều đền việc lạm dụng xà phòng diệt khuẩn. Bệnh ko giảm mà còn tăng cao lý do là da ko còn tự bảo vệ được nữa do xà phòng quá tốt đã diệt hết các vi khuẩn có lợi rồi. Liên tưởng tới vụ Cm cứ mua Lactacyd về tắm cho con thì mình nghĩ về lâu dài cũng sẽ gây ra việc lờn thuốc mà thôi. Lúc đó Lactacyd ko còn tác dụng nữa.
    Cái gì cũng, lợi hay hại là do cách chúng ta sử dụng. Vì thế mỹ phẩm cũng vậy. Đừng quá lạm dụng trên da bé sẽ khiến cho các kháng sinh trên da bé yếu đi và không đủ sức chống lại các bệnh ngoài da.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 102 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Theo thông tin mình tìm trên Google thì lactacyd BB còn là dung dịch vệ sinh PN nữa.
    Nhóm dược lý: thuốc điều trị bệnh da liễu
    vậy đã là thuốc thì sao lại dùng bình thường được chứ???
    • 168 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Theo thông tin mình tìm trên Google thì lactacyd BB còn là dung dịch vệ sinh PN nữa.
    Nhóm dược lý: thuốc điều trị bệnh da liễu
    vậy đã là thuốc thì sao lại dùng bình thường được chứ???
    lactacyd BB còn là dung dịch vệ sinh PN là loại khác bạn ạ. Còn sữa tắm cho bé là loại khác. 2 loại khác nhau hoàn toàn bạn à
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2