Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có phải cháu bị dị ứng với lông chó ? - Chuyên gia đã trả lời

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.12K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 712 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Con cô bạn em năm nay 3 tuổi. Hơn 1 tuần nay da cháu tự nhiên bị nổi mẩn đỏ ngứa, rát rất khó chịu, cứ bắt mẹ gãi suốt. Lúc trước giờ ko bị chỉ từ ngày nhà nuôi 1 con chó, bé hay ẵm bồng nên mới xuất hiện mẫn ngứa.
    Như vậy có phải bé bị dị ứng với lông chó ko ạ? bệnh này có trị dứt được ko hay là phải cho con chó đi ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 106 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Bạn nó cô bạn phải cẩn thận với con chó này nhé. Lông chó ko có tốt với trẻ con đâu, coi chừng bị dị ứng đó. Chưa kể mấy con rận chó nữa chứ. Mình ớn mấy thứ đó lắm, cứ tưởng tượng chúng chui vào người chắc là.. :Sick:
    • 160 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Bé bị ngứa là còn nhẹ đó. Có bé còn bị nổi hạnh nữa kìa, hóa ra là do nhiễm giun từ con chó nhà. Kinh!!!
    Mẹ nó cách ly cái con chó đó ra đi, đừng cho bé ôm nó nữa. Như thế chắc sẽ hết ngứa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 223 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuong_lai Xem bài viết
    Bé bị ngứa là còn nhẹ đó. Có bé còn bị nổi hạnh nữa kìa, hóa ra là do nhiễm giun từ con chó nhà. Kinh!!!
    Mẹ nó cách ly cái con chó đó ra đi, đừng cho bé ôm nó nữa. Như thế chắc sẽ hết ngứa
    Ghê thế à??!!! thế mà bố thằng cu lại đang khịa mình nuôi 1 con cho con đấy. Nguy hiểm quá nhỉ! phải suy nghĩ lại :Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 493 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Trẻ con thích thú vật. Nuôi 1 con chó nhỏ cũng hay nhưng phải vệ sinh sạch sẽ cho chó, tiêu diệt hết mấy con bọ chó, chí rận thì cũng OK.
    • 19 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình nghĩ là do bọ chét chó cắn đấy! Nói mẹ bé mua thuốc tắm chó về tắm cho sạch con chó ấy đi. Nếu vẫn còn ngứa thì nên cho cháu đi khám da liễu là tốt nhất!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 493 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Mấy con bọ chó đó sinh sản nhanh lắm, tắm cho chó hàng ngày mà nó cũng còn, ko hết được hóa ra là chó nhà mình sạch nhg sang hàng xóm chơi nên lây bọ chó của nhà hàng xóm ?!!! po tay
    Tốt nhất lúc này bạn nên cách ly bé với cho. Tắm rửa cho bé thật sạch, và chú ý xem các nốt đỏ nó có tấy, làm mủ ay ko? nếu vệ sinh da bé sạch sẽ và các nốt đỏ lặn, kéo mày thì OK. Nhưng đừng cho bé ôm ấp con chó đó nữa nhé
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 712 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Cô bạn cho con đi khám bs rồi. Da cháu bị dị ứng với lông chó chứ ko phải bị rận chó cắn.
    Chắc phải chia tay với con chó đó thôi, nhưng con bé nó quý quá, nó ko chịu cho đi. Chưa biết xử lý làm sao đây :Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi VAPHAM Xem bài viết
    Cô bạn cho con đi khám bs rồi. Da cháu bị dị ứng với lông chó chứ ko phải bị rận chó cắn.
    Chắc phải chia tay với con chó đó thôi, nhưng con bé nó quý quá, nó ko chịu cho đi. Chưa biết xử lý làm sao đây :Thinking:
    Chà... Vụ này căng à nha! Vậy mẹ bé nên cho bé đeo găng tay nếu bé có sờ vào con chó và đeo khẩu trang nếu bé có đến gần con chó đi! Còn không thì nên mang tặng cho nhà khác đi vì hình như bệnh dị ứng sẽ càng nặng nếu cứ tiếp tục va chạm đó mẹ Vapham ạ! Giống như dị ứng thức ăn đấy, càng ăn món mình dị ứng càng bị sốc nặng hơn vì món đó đấy!
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 223 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

mẹ muctieu noi đúng đó. Phai chia tay sớm với con chó thôi. trẻ con nó khóc chút là quên ngay ý mà. Chứ để lâu ko được.
    Sau cái vụ này nhà em cũng ko cho ax nuôi chó. Thích thì đi ngắm chó ngoài đường vậy. heheheh
    • 1,786 Bài viết

• 520 Được cảm ơn

Nhà có chó thì vui, nhưng chó sẽ rụng lông và có mùi, nên nếu nuôi phải nhà thật rộng và có vườn thì mới an tâm, nếu có trẻ, khó tránh lắm, vì chúng thích nhau lắm cơ ạ!
    Các tình iu vào link cho em xin 1 CẢM ƠN cho bài viết nha!

Hạnh phúc thế đã vẹn tròn
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 493 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Đúng đấy, trẻ con thích chó và chó cũng quấn với trẻ lắm.
    Nhưng nếu bé bị dị ứng thì đành phải chia tay chúng thôi mẹ nó ạ
    • 155 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Vậy là bé nhà mẹ đó bị dị ứng rồi. bé nhà em chơi với chó mèo từ lúc bé tí mới biết bò mà chẳng thấy sao cả. Ở quê nhà rộng, vườn rộng nên phải nuôi nhiều chó chống trộm. bé nhà em nó cứ vờn suốt ngày.
    Nhưng các chị nói cái vụ chí rận em thấy ghê ghê. Chắc fai xem lại vụ này
    • eri
      Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 158 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

CM đừng nên để bé tiếp xúc với chó mèo nhiều và với khoảng cách quá gần, vì lông của chúng có thể gây bệnh hen suyễn cho bé đó, cũng như là các loại gấu bông nữa.
    • 102 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Lúc trước mình tứng thấy 1 chú bị nhiễm giún chó.
    Giun nó lên tới não ko chữa được chết đó
    Nguy hiểm lắm Cm ạ. ko chỉ trẻ con mà cả người lớn nữa.
    tránh xa nó ra là tốt nhất
    • 280 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dieudang Xem bài viết
    Lúc trước mình tứng thấy 1 chú bị nhiễm giún chó.
    Giun nó lên tới não ko chữa được chết đó
    Nguy hiểm lắm Cm ạ. ko chỉ trẻ con mà cả người lớn nữa.
    tránh xa nó ra là tốt nhất
    Nghe ghê quá vậy. Mình chưa nghe giun chó cũng nhiễm qua người. Giờ biết rồi phải cẩn thận hơn mới được.
    • 102 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mình cũng thích chó lắm, nhg từ khi biết nó có thể gây ra nhiều bệnh nguy hiểm thì thôi ngay, ko có ý tưởng nuôi nữa.
    Mà nhà tp, nuôi hôi lắm đó. Dọn cũng mệt nữa.
    • 276 Bài viết

• 4,090 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VAPHAM Xem bài viết
    Con cô bạn em năm nay 3 tuổi. Hơn 1 tuần nay da cháu tự nhiên bị nổi mẩn đỏ ngứa, rát rất khó chịu, cứ bắt mẹ gãi suốt. Lúc trước giờ ko bị chỉ từ ngày nhà nuôi 1 con chó, bé hay ẵm bồng nên mới xuất hiện mẫn ngứa.
    Như vậy có phải bé bị dị ứng với lông chó ko ạ? bệnh này có trị dứt được ko hay là phải cho con chó đi ạ?

Chào bạn,

Như vậy bé có khả năng bị dị ứng với lông chó. Trẻ nhỏ da mẫn cảm nên khả năng dị ứng với lông thú vật cao hơn người lớn.
    Tạm thời nên cách ly trẻ với chó để theo dõi bệnh nếu thấy bệnh không bớt thì nên cho cháu khám BS để có cách điều trị.
    Ngoài ra, muốn nuôi chó thì không nên cho chó tiếp xúc với trẻ và phải tắm chó thường xuyên, giữ chó thật sạch sẽ, tiêu diệt bọ chó và ký sinh trùng sống trong cơ thể chó để tránh lây truyền bệnh cho trẻ.

Thân mến,
    GS Hoàng Trọng Kim
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 712 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Cô bạn đã cho chó di cư về nhà khác rồi ạ
    Con bé khóc lắm nhưng vài hôm thấy cũng nguôi nguôi