TIN TÀI TRỢ.

có nên tắm cho bé bằng cây lá thiên nhiên không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 180 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!

Chị của em vốn là người "yêu thích thiên nhiên". Thích tắm cho bé bằng cây lá thiên nhiên. Vậy có nên tắm không ạ? Tắm bằng lá nào thì tốt?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 276 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Có. Nên tắm cho bé bằng mướp đắng hoặc chè xanh. Giúp bé không trị mụn nhọt và rôm sảy rất tốt đó Dì cu Bi à
    Trải nghiệm mọi cảm xúc !:Smiling::Angel::Battin ey::Thinking::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 493 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Cm ở trong nước còn tắm lá chứ ở nn thì tìm đâu ra. Mà cách nhách lắm. bây giờ sữa tắm cho trẻ đầy ra, nhiều loại cho mình chọn lựa. Như vậy cho nhanh mà an toan nữa. Cây lá bây giờ phun thuốc nhiều, nguy hiểm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Cũng đúng, nhưng sữa tắm không hoàn toàn hạn chế được các bệnh về da như rôm sảy...Nếu bé bị thì nên kiếm những lá cây thiên nhiên mà gần nhà ( nếu có) để đảm bảo về mức độ thuốc xịt lên cây không nhiều, tránh hại da bé. Tắm khi nào bé hết thì sử dụng sữa tắm lại, chứ tắm hoài bằng là cây thiên nhiên cũng mất thời gian lắm.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 141 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Uhm, mình cũng nghĩ vậy. Dù sao thì thiên nhiên vẫn tốt hơn. Các bé ngày nay gần máy móc nhiều hơn là thiên nhiên...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 223 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Thiên nhiên vài chục năm trước thì tốt chứ bây giờ ko chắc lắm.
    Chẳng hạn như lúc còn bé mình nhớ toàn tắm bằng nước mưa, gội đầu bằng bồ kết, lá xả. Thế mà da dẻ cứ trắng bóc, mềm mại, tóc dài đen mượt. giờ thì dùng đủ lại sữa tắm, dầu gội rồi dầu dưỡng tóc, lotion thoa da. Da khô vẫn hoàn khô, tóc gẫy rụng cũng gẫy rụng. Chán! :Sad:
    Bây giờ cũng đâu có dám tắm nước mưa nữa vì ko khí ôm nhiễm, nước mưa chứa nhiều axit hại da. Buồn!
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 712 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Tắm cho bé bằng các cây lá như trà xanh, khổ qua, nhọ nồi, .. theo đông y cũng trị được nhiều bệnh trẻ con. Nhất là những vùng nông thôn xa xôi, trẻ chưa có điều kiện mua sữa tắm thì các loại lá cây cũng là 1 chọn lựa tốt. Nhưng phải bảo đảm là rửa sạch và nấu kỹ, chứ ko bé bị nhiễm trùng da thì khổ lắm đấy.
    • 106 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Nhà mình cạch vụ tắm lá vì da bé nhà mình nó dễ dị ứng lắm. Có lần bị rôm , làm theo Cm bày tắm trái khổ qua, da con nổi mẫn đỏ ngứa khắp người. Thôi, mình tắm sữa tắm cho con cho chắc. Mà cũng phải thử bao nhiêu lần mới có loại nó hợp. Tắm tời giờ luôn.
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chắc là do da bé quá nhạy cảm đó, nên khó trong việc sử dụng sữa tắm phù hợp với da và những phương thức thiên nhiên khác
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 691 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Mình hàng ngày tắm cho con bằng mướp đắng, vừa nhanh vừa sạch vừa mát đấy các bạn.
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 88 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mẹ bé Nắng hông tắm cho bé mỗi ngày luôn à. Siêng thật. Nhưng thế thì tốt cho bé, bé sẽ không sợ bị các bệnh về da.
    • 160 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Cháu mình trước bị nổi rôm, thấy mẹ nó cũng xay mướp đắng lọc lấy nước tắm cho con. Gut lắm nhé! vài lần là hết rôm. Nhưng phải ngâm rửa cái quả đó thật kỹ nhé CM. thuốc sâu nhiều lắm đó, người ta còn ngâm quả đó vào phân ure cho nó nở to, xanh đẹp trước khi đem bán.
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 231 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Ui, thỉnh thoảng mình mới thiên nhiên thôi vì mỗi lần tắm mất thời gian lắm í
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lúc trước mình thấy mẹ nấu lá trà tươi để tắm cho con của bà chị, thấy da bé cũng mát lắm
    • 276 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Thích tắm cho bé bằng phương pháp thiên nhiên lắm, nhưng sợ thuốc trừ sâu quá đi. Mỗi lần làm cũng cực, nên cũng giới hạn tắm cho bé, nhưng cảm thấy nó là phương pháp rất tốt cho da các bé đó.
    Trải nghiệm mọi cảm xúc !:Smiling::Angel::Battin ey::Thinking::Laughing:
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Ngày nay con người làm dụng quá nhiều thuốc trừ sâu, để đẩy cây phát triển cao, họ chỉ thấy cái lợi trước mắt mà không thấy hậu quả lâu dài. Vô tình chính con người mình lại làm hại nhau.
    • 988 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Trời nắng nóng như thế này bé nhà em có nhiều mụn đỏ lắm. Thi thoảng em cũng tắm cho bé bằng mướp đáng và chè xanh như các mẹ đó. Kinh nghiệm của các bậc tiền bối mà. Em nghĩ nếu không tốt được như tương truyền thì cũng chẳng có hại gì, chỉ hơi mất thời gian thui

Các mẹ vào ủng hộ cho mẹ con em nha. Thanks các mẹ nhiều
    http://www.*************/forum/showt...%E1%BA%ADt-con!

https://www.webtretho.com/forum/f1980...o-minh-844142/
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 141 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình cũng thấy vậy, nhưng mình nghĩ không hại đâu, nhưng tốt nhiều hay ít thì không biết...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 493 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Phòng bệnh hơn trị bệnh CM ạ. Trời nóng con bị nổi rôm có thể do mồ hôi ra nhiểu, tắm rửa chưa sạch hay bé bị thiều nước. Mình cứ cho con mặc đồ thoáng mát, uống nhiều nước cam, chanh (tăng Vitamin C), tắm rửa hàng ngày với sữa tắm dành cho bé. Mình thấy bây giờ nhiều loại sữa tắm cho trẻ có tinh chất làm mềm da, chống nhiễm khuẩn da,..
    Nếu làm như thế chắc là da bé ko bị nổi rôm nữa, ko cần phải tắm lá chi cho mệt.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 712 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

mình chưa tắm lá nhưng có dùng hoa cúc khô nấu nước rửa đít cho con đấy.
    Lúc con đi tước mọc răng, mình nấu nước hoa cúc, thấm vào bông rồi lau vào đít cho con để giảm đau và chống viêm, đỏ đít. Cũng có hiệu quả nhé CM.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3