TIN TÀI TRỢ.

Xử trí khi bé hay đánh người

• 18 Lượt chia sẻ
  • 10.2K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,951 Bài viết

• 4,649 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BaChum Xem bài viết
    Hì hì. Vì em cũng gọi má em là "má". Thêm nữa em thích xưng má với con nghe nó nhẹ hàng tình cảm hơn . Còn khi bị ai chửi "mẹ mày ..." thì con em ko biết đó là đang chửi má nó hihi, just kidding:Laughing:. Em hay thấy người ta hay chửi mẹ mày chứ chả ai chửi má mày nhỉ :Thinking:

Em thì lại sợ mình nói nhiều thành nhàm. Nhưng sau khi đọc trò giả vờ của chị với ba chị em lại vỡ ra cách khác. Chắc hôm nào em sẽ chơi đóng kịch với con. Em là em bé hư hung dữ hay đánh người khác còn con em là nạn nhân :Silly:. Chắc làm vậy cu cậu sẽ thấm hơn. Hy vọng làm nhiều cách ảnh sẽ hiểu hơn chỉ là nói. Ở nhà bây giờ thì chỉ đưa tay lên dọa thôi chứ ko dám đánh. Còn đi học thì cứ chơi thô bạo với bạn như nắm đè lên bạn, xô bạn ngã :Worried:... Trường hợp như con em cũng đau đầu y như là con bị đánh vậy. Phải cố lên thôi.

hehe em ơi, ba chị mà nóng lên là chửi cả "má mày" lẫn "mẹ mày" đó! Nhưng mà chị yêu ba chị lắm!
    Con chị thì rất hãnh diện vì cả lớp chỉ có mỗi một mình mình là có má thôi! Các bạn trong lớp cũng thích gọi "má " (chắc vì lạ) nên lúc nào chị đến đón bọn nó (hồi còn học mẫu giáo) thì cả đám cũng nhao nhao "má P", má P đến"!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tita Xem bài viết
    hì hì... oánh nó đau thì mình có xót không? Oánh nó thật đau xong nó có thể không dám oánh người khác nữa nhưng nó vẫn chưa được "khai thông" là vì sao không được oánh người khác. Oánh nó thật đau xong nó có một dấu hỏi to tướng trong đầu rằng "sao mẹ có quyền oánh mình thật đau mà lại cấm mình oánh người khác?"
    cảm ơn Tita, đúng là như thế thật, con bé nhà mình đc 22 tháng,vì mẹ không cho đi chơi nó nằm lăn ra nhà hơn, mẹ tét đít một cái nói lần sau con không đc hờn như thế nữa, nó đứng dạy đá cho mẹ một cái, mình túm cái chân tét vào chân nói:"không được đá mẹ như thế là hư và làm đau mẹ nhé, mẹ tét chân con sẽ làm đau con để con nhớ là không đc làm đau người khác" vừa nói xong, nó lại đá mình một cái nữa, ặc ặc, đến là mệt với bọn trẻ cá tính!
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3